แจก VCD การแสดงธรรม หลวงพ่อเกษม อาจิณณสีโล

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย kung, 18 เมษายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kung

kung เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมมี VCD การแสดงธรรม หลวงพ่อเกษม อาจิณณสีโล วัดป่าสามแยก จ.เพชรบูรณ์ อยู่ 20 ชุดครับ อยากจะมอบให้ผู้สนใจ นำไปพิจารณา และปฏิบัติกันครับ ท่านใดที่สนใจลงชื่อที่อยู่ไว้ได้เลยครับ จะจัดส่งให้ด้วยความยินดีครับ มีแค่ 20 ชุดนะครับ เป็นชุดการแสดงธรรมที่วัดป่าภูริทัตตะ
    (1 ชุด มี 2 แผ่น)

ขออนุญาติออกตัวหน่อยว่า

ธรรมที่ท่านแสดงไม่เหมือนครูบาอาจารย์รูปไหนเลย ท่านอาจไม่เคยได้ยินที่ไหนมาก่อน นอกจากนี้ ลีลาการแสดงธรรมของหลวงพ่อก็ไม่เหมือนใครอีกเช่นเดียวกัน ท่านบอกเสมอว่า ท่านเป็นพระป่าทาซาน คือ ลีลาโลดโผน คำพูดคำจาโลดโผน

ที่ต้องเกริ่นไว้เพราะกลัวว่าคนที่ไม่เข้าใจจะฟังธรรมท่านไม่ได้และไปปรามาสท่านเข้าเกรงจะเป็นบาปติดตัวไปโดยไม่รู้ตัว เพราะฉะนั้น ขอให้ท่านที่จะขอและหากได้รับไปแล้ว ฟังให้ดี พิจารณาให้ดี หากไม่ถูกจริตก็ขออย่าได้ปรามาส

ผมได้ฟังมาแล้วหลายชุดหลายวาระ เห็นว่าเป็นอุบายที่ดีในการปฏิบัติอีกทางหนึ่ง และได้ลองปฏิบัติแล้วระยะหนึ่ง เห็นว่าดีจึงอยากจะนำมาเผยแผ่ครับ ท่านที่สนใจกรุณาลงชื่อไว้ได้เลย จะทยอยจัดส่งให้ครับ

2. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอด้วยนะ สุภาณี 79/178 ซ.ภูมิจิตร ถ.พระราม 4 พระโขนง
    เขต คลองเตย กทม.10110
    ขอบคุณล่วงหน้าเน้อ(bb-flower

3. kung

เรียน คุณลักยิ้ม พิมพใจ

ได้จัดส่งให้แล้วครับ ติดขัดหรือสงสัยอย่างไรเขียนมาสอบถามได้ครับ ถ้าไม่สะดวกทางกระทู้ เป็น PM มาก็ได้ครับ ผมมีชุดอื่นๆอีก ที่น่าสนใจได้แก่ประวัติการปฏิบัติธรรมของท่านซึ่งทำให้เห็นถึงภูมิธรรมท่านได้ไม่ยาก เป็นทั้ง cd และ mp3 เพียงแต่เหล่านี้ผมไม่มีสำเนา ถ้าสนใจแจ้งมาได้จะไร้ท์ไปให้ครับ

หลวงพ่อท่านสอนได้ตั้งแต่อนุบาลยันปริญญาเอก เพียงแต่ท่านพิจารณาเห็นว่าฆราวาสนั้นยังต้องข้องเกี่ยวกับเรื่องทางโลกอีกมากมาย ทำให้การปฏิบัติไม่ก้าวหน้าและพัฒนาอย่างยากลำบาก เพราะปัญหาทางโลกต่างๆ มารุมเร้าอยู่ ท่านจึงเน้นสอนการแผ้วถางทางเสียก่อน ทำให้เดินทางได้สะดวกยิ่งขึ้นครับ

4. ตายง่าย

ตายง่าย สมาชิก

ขอด้วยครับ

เทศน์แปลกๆผมชอบๆๆๆๆๆ พวกที่เทศน์ธรรมดานะ ลอกตามกันมาทั้งนั้น
    ขออนุโมทนาด้วยครับ ขอบคุณมากๆๆ....นายสุรเชษฐ์ วันทนียวงค์
    29 ถ.เมืองสมุทร ซ.3 ต.ช้างม่อย อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50300

5. NUI

NUI เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอมาศึกษาด้วยคนค่ะ ขอบคุณค่ะ
    กรุณาส่ง
    คุณ เพริศพิชญ์ สุทธิธารณ์นฤภัย
    21/3 ถ.ไชยบูรณ์ ต.ในเวียง
    อ.เมือง จ.แพร่ 54000

6. kung

คุณ blacknight คุณ nui จัดส่งให้เย็นนี้นะครับ
    พอดีได้ชุด เชื้อโรคกินหมอ แสดงธรรมที่ คณะแพทย์ศาสตร์ โรงพยาบาลศรีนครินทร์ จ.ขอนแก่น มา 4 ชุด ก็เลยส่งเพิ่มไปให้พร้อมกันทีเดียว ลองๆศึกษาดูนะครับ

7. ลัก...ยิ้ม

ขอด้วยนะ สุภาณี 79/178 ซ.ภูมิจิตร ถ.พระราม 4 พระโขนง
    เขต คลองเตย กทม.10110
    ขอบคุณล่วงหน้าเน้อ[​IMG]

ยังไม่ได้รับเลยจ๊ะ คุณ kung ขอความกรุณาใหม่นะ เพราะกำลังศึกษาอยู่จ๊ะ
    <!-- / message -->

8. sukhawadee

sukhawadee เป็นที่รู้จักกันดี

ขอด้วยคนนะคะ ส่งมาที่ นางสาว ธีรดา เอกสมทราเมษฐ์ ภาคชีววิทยา คณะวิทยาศาสตร์ มอ. ต.คอหงส์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90112

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ [​IMG][​IMG]

9. ตายง่าย

ได้รับแล้วครับ ขอบคุณมากๆ ทำสวยมาก

10. kung

คุณลักยิ้มครับ
    ขออภัยเป็นอย่างสูง ไม่ทราบพี่ไปรษณีย์ท่านไปส่งถึงไหนแล้วก็ไม่รู้ครับ
    ผมจะส่งให้ใหม่พรุ่งนี้นะครับ รอนิดนึง ขออภัยจริงๆ ครับ

คุณ sukhawadee
    ผมจะส่งให้พร้อมคุณลักยิ้มพรุ่งนี้นะครับ

คุณ blackinght
    ยินดีครับ

สำหรับท่านที่อยู่ต่างประเทศ หากสนใจจะลองนำไปศึกษา ลงชื่อไว้ได้ครับ ยินดีจัดให้ ผมรวยครับ (แต่ไม่ได้รวยเงินนะครับ 55555)

ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรมยิ่งๆขึ้นไปครับ

11. NUI

NUI เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2004
    1
    ได้รับvcd และได้ดูแล้ว
    ขอบคุณมากค่ะคุณkung
    ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

12. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาครับ..ผมเคยไปหาหลวงพ่อ สองสามครั้งครับ... หากจะไปพบท่าน ควรเตรียมคำถามไว้เยอะๆ ...

13. หนูแก้ว

หนูแก้ว บุคคลทั่วไป

ขอด้วยนะ หนูแก้ว วิจารย์จันทร์ 747/174 ซอยประดู่1 ถนนสาธุประดิษฐ์ เขตยานนาวา กรุงเทพ 10120
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค๊ะ

14. ตายง่าย

15. ลัก...ยิ้ม

ได้รับแล้วค่ะ ดูแล้วด้วย สุดยอด ถูกใจมาก ๆ ค่ะ มีทั้งหมด 4 แผ่น มีคนอื่น ๆ ดูด้วย ขำกลิ้ง ๆ 5555

16. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    1
    ขอโมทนาในบุญกุศลนี้ และขอรับ vcd ด้วยนะครับ

กรุณาส่งมาตามที่อยู่ข้างล่างนี้

นายธนันต์ รักจันอัด
    325/126-7 ถ.หลานหลวง
    มหานาค ดุสิต
    กรุงเทพ 10300

ขอขอบคุณมาก ๆ ครับ

17. ROJKAJORN

ROJKAJORN เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2004
    ขอรับไว้เพื่อศึกษาด้วยครับ กรุณาส่ง ศุภชัย โรจน์ขจรนภาลัย 3761/388 ซ อยู่ดี5 บางโคล่ บางคอแหลม กรุงเทพ 10120 อนุโมทนาด้วยครับ

18. kung

คุณหนูแก้วขออภัยที่ล่าช้าครับ จะจัดส่งให้เย็นนี้ พร้อมคุณ thanan และ
    คุณ ROJKAJORN คิดว่าอย่างช้าสุดไม่น่าจะเกิน วันอังคาร คงจะได้รับ(พรุ่งนี้,เสาร์,อาทิตย์ ไปรษณีย์หยุด) ประมาณเอานะครับ

ท่านอื่นๆ คิดว่าคงได้รับครบหมดแล้วนะครับ หากยังไม่ได้รับอย่างไรช่วยแจ้งมาครับจะตรวจสอบและจัดส่งไปให้ใหม่ครับ

หากอยากชมชุดอื่นๆ อีก ไปที่เว็บนี้ได้เลยครับ แจก VCD ของหลวงพ่อเกือบทุกชุดที่ได้บันทึกไว้เลยครับ

www.geocities.com/watsamyaek/

19. ไนท์

ไนท์ บุคคลทั่วไป

ข่อ....ขอ 1 ชุด

ขอvcd การแสดงธรรม หลวงพ่อเกษม อาจิณสีโล บางครับ
    กรุณาส่งมาที่ นายศุทธา วงส์ธรรมะ
    33หมู่5 ต.หัวทะเล อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000
    ขออนุโมทนาและขอบคุณอย่างสูงเน้อ

20. ชาคริต

ชาคริต บุคคลทั่วไป

ขอรับซีดี

ขอรับซีดีหลวงปู่เกษมด้วยครับ
    กรุณาส่ง
    ชาคริต สุขแย้ม
    737 แฟลต 4 ซ.ตากสิน 22
    แขวงบุคคโล เขตธนบุรี
    กทม 10600

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้