แชร์ประสบการณ์ฝันตอนท้อง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โศภชา, 25 ธันวาคม 2012.

1. โศภชา

โศภชา เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    ยังจำได้ดีค่ะเมื่อประมาณเจ็ดปีที่แล้วตอนท้องลูกชาย...ฝันว่า

ได้ขี่ช้างเชือกหนึ่ง โดยช้างตัวนั้นได้พาดิฉันเดินไปที่ภูเขารกมากหาทางขึ้นไม่มี แล้วเอางวงรัดตัวดิฉันส่งขึ้นไปไว้บนยอดเขานั้น โดยช้างนั้นอยู่ตีนเขาแต่เอางวงส่งดิฉันขึ้นสู่ยอดเข้าได้โดยที่ช้างไม่ต้องเดินขึ้นไปด้วย

น่าแปลกที่บนภูเขาที่เป็นป่ารกๆนั้นมีเจดีย์บรรจุพระบรมสารีริกธาตุตั้งตระหงานสูงใหญ่อยู่ จึงก้มลงกราบ 3 ครั้ง และคิดว่าดีนะที่เรามีช้างพามา ถ้าเป็นคนอื่นจะขึ้นมายังไงเนี่ย ป่ารกและไม่มีทางขึ้นแบบนี้

เป็นฝันที่ดีและจำได้จนถึงทุกวันนี้ค่ะ

2. ฟูจิ0007

ฟูจิ0007 เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    ฝันเห็นช้างตัวใหญ่3คืนติดคะ เดินเยาะย่างไปมา ตอนนี้ท้อง5สัปดาห์กว่าแล้วคะ

3. ไชยยารัตน์

ไชยยารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2010
    เมียผมฝันว่าไปเที่ยวถ้ำที่วัดแห่งหนึ่ง มีเด็กหญิงชายตัวเล็กนั่งอยู่เต็ม เมียผมกำลังเดินดูเด็ก ปรากฎว่า มีเด็กชายคนหนึ่งโดดขึ้นเกาะไหล่ เมียผมจึงอุ้มกลับบ้่าน ได้ลูกชายสมใจ อ้อ ก่อนฝัน เมียผมไปไหว้พระในถ้ำแล้วอธิษฐานขอลูกชายที่วัดแห่งนั้นนะครับ