แนะนำหมอดูไพ่พรหมญาณค่ะ ชื่ออนุตตรีย์

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย nirinda, 19 มิถุนายน 2011.

1. nirinda

nirinda สมาชิกใหม่

19 มิถุนายน 2011
    วันนี้..อยากแนะนำหมอดู ดูด้วยไพ่พรหมญาณค่ะ ชื่ออนุตตรีย์ ค่าครู 199 บาท
    เบอร์โทร. 0871193542 รับรองไม่ผิดหวังค่ะ ดิฉันดูมาแล้ว ก้อเลยอยากบอกต่อสำหรับคนมีความทุกข์ (ไม่มีการแก้กรรมอะไรทั้งนั้นนะค่ะ)

2. ณัชนันทน์

ณัชนันทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    เรื่องเล่าจากประสบการณ์จริง

จริง ๆ แล้วดิฉันเชื่อเสมอนะคะว่า การทำความดีจะช่วยเหลือพวกคุณเสมอในช่วงเวลาที่ คุณดวงตก เพียงแต่คุณจะทราบหรือไม่ว่า ความดีทั้งหมดที่ผ่านมาที่คุณได้ เคยกระทำมาทั้งหมดทั้งมวล มันเพียงพอหรือไม่ สำหรับเวรกรรมที่กำลังติดตาม ไล่ล่าเราอยู่ ซึ่งนี่คือประสบการณ์จริงของดิฉันนะคะ เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว ดิฉันเคยทำบุญเยอะมาก ๆ เลยค่ะ ทำหนังสือสวดมนต์ ทำบุญ ไปวัด สวดมนต์เป็นชั่วโมงเลยนะคะ เนื่องจากตอนนั้นดิฉันไม่ได้ทำอะไรค่ะ ดิฉัน อาศัยอยู่กับคุณพ่อก็เลยไม่ได้ทำงาน ใช้แต่เงินที่คุณพ่อหามา แล้ววัน หนึ่งก็มีเหตุให้ดิฉันต้องออกมาอาศัยอยู่กับสามี ลูก และคุณยาย ซึ่งเหตุการณ์ดิฉันไม่ขอบอกให้ทราบนะคะ มันเป็นจากฟ้าลงสู่ดิน ไปเลยค่ะ จากมีทองใส่ก็ขายหมด ขนาดพระเครื่องดิฉันยังเอาไปจำนำเลย ค่ะ ต้องทำทุกอย่างที่ทำได้
    แต่ที่ดิฉันไม่เข้าใจว่าทำไม ดิฉันต้องเจอเหตุการณ์ "ดวงตก" ด้วย ในเมื่อเราคิดว่าเราทำดีเพียงพอแล้ว และสิ่งที่ตอบคำถามของดิฉัน ได้ คือ หนังสือเล่มหนึ่ง ที่บอกให้ดิฉันทราบว่า ถ้าคุณทำดีจริง ๆ คุณจะไม่มีวันดวงตกหรอก ก็เลยหยิบมาอ่านหลังจากซื้อมาประดับบารมีเกือบ 2 ปี หลังจากนั้นดิฉันจะนำเรื่องราวที่มีอยู่ในหนังสือมาเพื่อเผยแพร่ให้หลาย ๆ คนปฏิบัติตามก่อนวันที่ดวงเราจะตกนะคะ
    1. ล้างเท้าพ่อแม่ เพื่อขออโหสิกรรม
    2. บริจาคโลงศพ
    3. ปล่อยปลา
    สิ่งเหล่านี้ดิฉันทำแค่เดือนละ 1 ครั้งค่ะ และไม่ได้ใช้เงินอะไรมากมาย เพียงแต่ระยะแรก ๆ เรามองว่าไม่เห็นได้อะไร แต่พอทำไปสักพักจะรู้ว่าสิ่งที่เราทำ มันจะทำให้ จิตของเรานิ่งขึ้นเรื่อย ๆ นะคะ เพราะสิ่งที่เราทำมันเป็นการแก้กรรมอย่างหนัก ๆ เลยค่ะ เพียงแต่ถ้าเราทำตอนที่เรายังทำได้ มันเหมือนเป็นการต่อยอดบุญให้ เรานะคะ
    ไว้วันหลังจะนำเรื่องราวมาฝากไว้อีกนะ