แฟนย้ายที่ทำงานไปทำที่อื่นทำให้เราไม่ได้อยู่ด้วยกันอยากตัดใจจากเขาต้องใช้วิธีไหนดี

ในห้อง 'ทุกข์และปัญหาชีวิต' ตั้งกระทู้โดย bradpitt, 11 กันยายน 2006.

1. bradpitt

bradpitt สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2006
    แฟนย้ายที่ทำงานไปทำที่อื่นทำให้เราไม่ได้อยู่ด้วยกันจริงๆแล้วพ่อแม่ญาติพี่น้องเขาต้องการให้แฟนผมเลิกกับผมครับแต่แฟนผมบอกผมว่าไม่เลิกแต่เขาไม่กล้าพูดกับพ่อแม่ญาติพี่น้องเขาเขาเชื่อทางฝ่ายเขาทุกอย่างไม่กล้าขัดทั้งที่เรามีลูกด้วยกันแล้วอายุ 6 เดือนเราคุยกันแล้วครับเขาบอกว่าญาติบังคับเขาไม่ได้
    เราห่างกันได้ 10 วันแล้ว และแฟนผมได้นัดผมไปหาวันเสาร์-อาทิตย์แฟนผมนัดผมไปหาที่พัทยาผมตื่นตั้งแต่ตี 3 ไปขึ้นรถที่เอกมัยรถออกตี 5:20 am ไปถึง บ.ข.ส พัทยา 7:30am
    โทรไปหาเพื่อนเขารับแทนบอกว่าญาติเขามาเติมเลยออกมาหาผมไม่ได้ผมรอจนเที่ยงครับและได้วานคนที่อยู่แถวนั้นต่อสายให้ถึงได้คุยกับเขาเขาบอกว่าญาติมาออกไปหาไม่ได้นะเขาบอกว่าให้ผมกลับกรุงเทพไปก่อนให้ไปรอที่เอกมัยตอน 2 ทุ่มเขาจะพากลับบ้านไปดูลูกในเมื่อเขาพูดแบบนี้เราก็ดีใจได้ให้เงินคนที่เราวานเขาไป 100 บาทดีใจมากๆพอถึงเวลานัดแฟนบอกผมว่าออกมาไม่ได้เขาหลอกผมถึง 2 ครั้งครับคนที่เป็นแม่ของลูกผมหลอกผมได้ครับ เพียงเพราะว่าญาติเขากีดกันให้ไปมีสามีฝรั่งจะได้เอาเงินมาใช้หนี้ที่เขาไม่ได้ก่อ 200,000 บาทเขาเลือกทำตามแม่และญาติเขาโดยที่เขาเลือกทำร้ายจิตใจผมหลอกผมให้ไปรอแต่ออกมาไม่ได้แม้แต่โทรศัพท์ยังยากที่จะได้คุยกับเขาครับเขาบอกว่าที่ให้เพื่อนคุยเพราะกลัวร้องให้คนรักกันเขาทำอย่างนี้เหรอผมไปถึงพัทยาแล้วแท้ๆจาก บ.ข.ส ไม่ไกลกันเลยแต่ไม่ออกมาหาผมครับเขาบอกผมว่าอดทนไปก่อนและให้ผมรอเขาเขาขอทำหน้าที่ตรงนี้ก่อนตามที่ได้คุยกับเขาเขาเลือกที่จะทำตามที่ญาติเขาต้องการคือให้เลิกกับผมแต่เขาบอกผมว่าเขาไม่เลิกแต่เขาต้องทำงานที่นั่นเป็น แคชเชียร์ แต่เขาบอกว่าเขาจะไม่ทำตามที่ญาติเขาบอกให้มีสามีฝรั่งเขาไม่เอา พี่ๆทุกคนช่วยผมคิดด้วยครับว่าเขาคิดยังไงเขาบอกว่ารักผมแต่เขาไม่มาอยู่กับผมดีนะที่ผมไม่ได้อยู่ที่อุบลแล้วมาหาเขาที่พัทยามาแล้วเขากลับบอกว่าเขาออกมาไม่ได้มันไม่ค่อยสะดวก คนรักกันจริงทำไมไม่ออกมาหาเอาแต่ญาติมาอ้าง
    ผมคิดอะไรไม่ออกแล้วผมคงไม่มีเงินมาช่วยเขาใช้หนี้หรอกครับตั้ง 200,000 บาท ผมไม่รู้ว่าเขารักผมจริงไหมแต่เขาบอกให้ผมรอยังไงผมก็จะรอผมอยากเดิมพันกับผู้หญิงคนนี้สักครั้งว่าเขาจะหลอกผมอีกไหม ผมจะรอครับ ผมขอแค่ครั้งนี้เท่านั้น คนรักกันและมีลูกด้วยกันเขาหลอกกันได้นะหลอกให้ผมไปหาแต่ออกมาไม่ได้ครับ ผมเคยได้ยินแต่ว่าความรักเหนือสิ่งอื่นใด คงต้อง
    เปลื่ยนใหม่แล้วล่ะครับ พ่อแม่ญาติเหนือสิ่งอื่นใด เหนือกว่าครอบครัวที่เราสร้างขึ้นมาครับ มีเพื่มครับบวกฝรั่งเข้าไปด้วยครับ เมื่อกี้แฟนโทรมาผมถามว่าญาติบังคับไม่ได้แล้วทำไมไม่ออกมา ญาติเขาพูดพอเขาฟังแล้วทำให้เขาออกมาไม่ได้ แฟนผมบอกว่าญาติเขาไม่ได้บังคับแค่นี้แฟนผมยังคิดไม่ได้ว่านั่นแหละคือการบังคับแต่ญาติเขาไม่ใช้คำพูดตรงๆ กรรมของผมจริงๆครับพี่น้องที่มีแฟนมีความคิดแบบนี้ ผมอยากเอาหัวโขกกำแพงจริงๆเพราะความคิดของแฟน สรุปเลยนะครับผมเป็นผู้นำเขาไม่ได้เพราะเขาไม่ตามผม ผมไม่มีสิทธิ์ออกความคิดเห็นเลยพาดพิงถึงญาติเขาไม่ได้เลยตามความคิดผมญาติชี้นกเป็นนกเขาเอาแต่ญาติกับลูกพ่อมันไม่มีความหมายเลยครับ เอาไว้คืบหน้ายังไงจะมารายงานอีกครับผมลืมบอกไปแฟนผมอายุ 33 ส่วนผม 29 ครับ
    อยากให้ช่วยว่าผมต้องทำไงดีเขาทำกับผมขนาดนี้ผมอยากตัดใจจากเขาต้องใช้วิธีไหนดีครับ

2. นพสร

นพสร เป็นที่รู้จักกันดี

พอถึงเวลานัดแฟนบอกผมว่าออกมาไม่ได้เขาหลอกผมถึง 2 ครั้งครับคนที่เป็นแม่ของลูกผมหลอกผมได้ครับ เพียงเพราะว่าญาติเขากีดกันให้ไปมีสามีฝรั่งจะได้เอาเงินมาใช้หนี้ที่เขาไม่ได้ก่อ 200,000 บาท
    ----------------------------------------------------------------
    คนมีเงิน ไม่ได้หมายความว่าเขาจะโง่นะคะ
    จะไทย จะฝรั่ง เขาจะให้เงินตั้ง 2 แสนเขาก็ต้องมีข้อแลกเปลื่ยนนะคะ
    แฟนคุณสวย ขนาดไหนเชียว ฝรั่งต้องมายอมเสียเงิยแสนให้แม่หม้ายลูกติด
    ฟังแล้วไม่อยากจะเชื่อเลย ว่าจะมี ฝรั่งโง่ ขนาดน้านด้วย
    อีกอย่างฝรั่งมัน ไม่ได้รวยทุกคนหรอกนะคะ คุณดูๆไปก่อนดีกว่าคะ
    อาจจะเห็นอะไร สนุกๆก็ได้นะคะ

3. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    ขอให้ใจเย็นๆ เข้าไว้นะครับ อย่าคิดมากจนรบกวนจิตใจของเรา เดี๋ยวจะไม่ดีต่อจิตของเรานะครับ ลองสวดมนต์ภาวนาดูครับ ขอให้อะไรๆ ดีขึ้นนะครับ สาธุ

4. bradpitt

bradpitt สมาชิกใหม่

11 กันยายน 2006
    คืออะไรเหรอสนุก

ก็เพื่อนเขาไงครับพี่ไปทำงานที่พัทยาเพื่งเลิกกับแฟนไปทำได้ 1 เดือนได้แฟนฝรั่งครับเพื่อนคนนี้ก็ญาติเขานั่นแหละครับได้ดีไปแล้วเจอฝรั่งเลื้ยงเปิดร้านให้
    เลยให้แฟนผมไปเป็นแคชเชียร์ครับแล้วญาติของแฟนผมก็อยู่ที่นั่นด้วยบังคับเราให้แยกทางกันถ้าแฟนผมเขาคิดได้แค่นั้นเขาก็ไม่เหมาะที่จะมาเป็นแม่ของลูกผมหรอกครับ
    แยกครอบครัวเราแล้วขายตัวให้ฝรั่งทำตามที่ญาติต้องการแล้วทำให้เราพ่อแม่ลูกไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้วอย่างนี้มันบาปไหมครับ
    เป็นการส่งเสริมให้แม่ตัวเองทำบาปนี่

5. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ฝรั่งเขาไม่คิดว่าพรหมจรรย์เป็นเรื่องสำคัญสำหรับเงื่อนไขการใช้ชีวิตคู่

ฝรั่งเขามองผู้หญิงสวยต่างจากคนบ้านเรานะคะ

ฝรั่งถ้าเขารักเขาพอใจ เขารับได้ค่ะ ที่ตำบลใกล้บ้านยายผีป่าและที่ยายรู้จักหลายๆ คน ผู้หญิงส่วนมาก มีลูกติดและไม่สวยในสายตาคนไทยนะคะ จะว่าเขาตาต่ำก็ไม่ใช่

ความรักความพอใจ มันพูดยากนะ

สมัยนี้ผู้ชายไทยก็ไม่แคร์เรื่องนี้เท่าไรแล้ว คุณจะมีลูกติด หรือผ่านผู้ชายมาก่อน ถ้ามีความรู้สึกดีต่อกัน ยอมรับได้ค่ะ คนสองคนอยู่ด้วยกันนี่ มันมีหลายๆ อย่างมาเป็นตัวเชื่อมค่ะ

6. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบช้าไป...

สรุปนะคะ ยายผีป่าคิดว่า สักวันเธอจะกลับมาหาคุณค่ะ แต่อย่าเพิ่งตำหนิเธอ อย่าเพิ่งทิ้งลูกไปอีกคน อย่าเพิ่งไปมีใหม่ประชดเธอหรือมีใหม่เพราะคิดว่าเธอทำร้ายจิตใจคุณ ไม่กลับมาหาคุณแล้ว ถ้ารักต้องเรียนรู้ที่จะรอคอยค่ะ

ทำให้พ่อแม่ของเมียคุณเห็นว่าคุณรักลูกเขาเพียงไร เป็นพ่อที่ดีของหลานเขาแค่ไหน คุณคงฐานะไม่ดี แต่อย่าลืมว่า ถ้าคุณมุ่งมั่น ขยัน สักวันคุณต้องมีวันลืมตาอ้าปากได้นะคะ ทำเพื่อลูกค่ะ

บอกมาสิคะว่า เมียคุณไปเป็นแคชเชียร์ที่บาร์ไหน เดี๋ยวให้นักข่าวหรือเพื่อนๆ ที่บริษัทไปดูให้ ติดต่อผ่านทางข้อความส่วนตัวยายผีป่าได้ค่ะ ถ้าเธอไม่กลับมาอย่างน้อยเธอก็จะได้อ่านข้อความที่คุณเขียนถึงเธอที่นี่ค่ะ

เมื่อวานมีผู้หญิงที่เป็นเมียฝรั่งที่พัทยาโทมาคุยกับยายผีป่า เพราะเธอทุกข์ใจ เรื่องสามีฝรั่งขี้เหนียว ขี้บ่น แต่เธอทิ่งไปหาใหม่ไม่ได้เพราะสงสารฝรั่งแก่คนนี้ที่เคยช่วยเธอตอนมาทำงานแรกๆ

ฝรั่งแรกๆ ก็ใจป้ำเสมอล่ะค่ะ เจอมาหลายรายแล้ว พอเลิก เค้าเอาทุกอย่างกลับหมด บางคนอยู่กันหลายปีจนฝรั่งตาย พอฝรั่งตายนะคะ เมียลูกที่เมืองนอกมายึดทรัพย์หมด

7. ดาราจักร

ดาราจักร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

10 สิงหาคม 2007
    พูดยากจังนะเรื่องนี้

อยากช่วยออกความคิดเห็นแต่มันเกินสถานะครับ เรื่องแบบนี้

เชื่อ คุณ forest's ghost Grandmom เถอะนะครับ

มันเป็นการใช้ชีวิตของคนนะครับ

ผมแนะนำได้แค่เพียง คงเหมือนกับ pattarawat น่ะ

คือ เพียรสวดมนต์ อย่างเช่นของ หลวงพ่อจรัญ บทพาหุงน่ะ

รักษาศีล 5 เข้า แล้วชีวิตจะมีปัญญา ทำให้ชีวิตดีขึ้นครับ

ทำเพื่อใครน้า*** 1 เพื่อลูกน้อย

2 เพื่อลูกน้อย

3 เพื่อลูกน้อย

อนุโมทนาครับ