แย่จัง

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย อุบาสกน้อย, 4 ตุลาคม 2004.

1. อุบาสกน้อย

อุบาสกน้อย บุคคลทั่วไป

ผมว่าแย่มากๆเลยนะขอรับ
    ที่พวกเราชาวพุทธไม่ได้เห็นถึงพิษภัยที่ศาสนาอื่นเขากำลังทำกันอยู่แล้วมาทำลายเราดดยเราไม่ได้ทำอะไรเพื่อเป็นการปกป้องพีศาสนาของเราเลย ผมว่าเจ้าของกระทู้ก็คงพูดถูกอยู่นะครับว่าดดยส่วนมากพุทะเรานั้นก็ถือหลักไม่ทำร้ายกล่าวดทษใครอยู่แล้ว แต่อย่าลืมนะครับถ้าเรายังทำวางเฉยอุเบกขาโดยเฉพาะเราฆาราวาสระวังไว้นะครับ เพื่อนจะเผาบ้านเอา และอีกอย่างนึงพวกคุณอาจจะไม่ได้เข้ามาสัมผัสก็เลยไม่เห็นถึงความสำคั_ ช่างน่าอนาถใจจริงๆครับ ไงผมๆก็ขออนุโมทนากับคุณสาวกยานด้วยละกันครับ ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

2. เด็กดี

เด็กดี บุคคลทั่วไป

เห็นด้วยอย่ายิ่ง

เห็นด้วยครับ
    ผมเห้นด้วยนะครับกับความคิดนี้นะครับ พระธรรมเรานั้นไม่เสื่อมหรอกครับ แต่คนจะเสื่อมมากกว่า พวกคริสตืมันเล่นพระรรมเราไม่ได้เลยมาลอบทำร้านศาสนิกของเราอยู่ทุกวันนี้ไงคับ