โชคชะตาฟ้ากำหนด หรือ เราเองกำหนดชีวิตเรา

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย tentyong, 23 สิงหาคม 2009.

1. tentyong

tentyong สมาชิกใหม่

21 สิงหาคม 2009
    ผม คนนึงคับที่ส่งสัยเกี่ยวกับเรื่องนี้
    ก่ไม่รู้ว่าเปนใคร ที่กำหนดชีวิต

แต่ถ้าถามผมเอง
    ผมว่าทั้ง สองอย่างนะ

อยู่ที่ว่า เราจะกำหนดชีวิตเรายังไง โดยมีองค์ประกอบต่างๆ
    เช่น โอกาสที่เข้ามาในชีวิต ช่วงจังหวะที่พอเหมาะ ในการตัดสินใจ

หรือ คุณ คิดว่าไง???

2. Piyarat Gehrke

Piyarat Gehrke เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    โอ้โหโดนหลอกเสียและอ้ายเราก็คิดว่าเพลงแหมทามราาาาาาาาาาาาาาวด้าย เฮ้อชีช้ำเลยเรา(cry)(cry)(cry)(cry)