ใครมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลของหลวงปู่หมุนบ้างครับ II

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย monkeyexchange, 31 ตุลาคม 2012.

1. หมื่นโชค

หมื่นโชค เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2012
    ขอกราบหลวงปู่ครับ
    เห็นขอขวดโชว์แต่ละชุดหนักๆ ทั้งนั้นขอบคุณครับที่เอามาให้ชม ดีครับจะได้เป็นที่ศึกษาข้อมูลอีกทาง เลยขอโชว์กับเขาบ้าง(มีน้อยนิด) รูปหล่อไตรมาสรวยทันใจพิมพ์หญ่ นิยมสุด ผิว, คราบเบ้าตามตำรา เป็นพระแท้ดูง่าย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      396.8 KB
      เปิดดู:
      2,338
      ขนาดไฟล์:
      241 KB
      เปิดดู:
      164
  2. NK959

NK959 เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อเบ้าทุบ พิธีเสาร์ 5 บูชาครู พระองค์นี้ผมได้มาคืนแรก(นานแล้วครับ) นอนหลับแล้วฝันไปว่าได้พบกับหลวงปู่หมุน ท่านนั่งอยู่ที่ไหนสักแห่งนึ่ง(ป่า) ในฝันขณะนั้นผมนั่งคุกเข่าต่อหน้าท่านแล้ว หลวงปู่ท่านเป่าพระในมือท่านแล้วยื่นให้กับผม เป็นพระรูปหล่อองค์นี้นั่นเอง แล้วผมก็ก้มลงกราบ หลวงปู่เมตตาเป่ากระหม่อมให้ผมถึงสองครั้ง แต่ละครั้งรู้สึกถึงความเย็นเหมือนลมฝนเข้ามาปะทะที่กระหม่อมอย่างแรงแผ่ซ่านขนลุกไปทั่วร่างกายเป็นอย่างนี้ถึงสองครั้ง ซึ่งเป็นความฝันที่แปลกมากๆ จึงนำมาเล่าสู่กันฟังครับ ส่วนรูปภาพขนาดใหญ่ผมขอบูชามาจากคุณเล็กราม2ครับ(ใหญ่มากครับ)

ขนาดไฟล์:
      165.6 KB
      เปิดดู:
      184
      ขนาดไฟล์:
      153.1 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      203.7 KB
      เปิดดู:
      171
  3. NK959

ต่ออีกนิดครับ พอมีกับเค้าบ้างครับ....

• Picture 001.jpg
      Picture 001.jpg
      ขนาดไฟล์:
      238.1 KB
      เปิดดู:
      418
    • Picture 002.jpg
      Picture 002.jpg
      ขนาดไฟล์:
      218.6 KB
      เปิดดู:
      317
    • Picture 003.jpg
      Picture 003.jpg
      ขนาดไฟล์:
      222.7 KB
      เปิดดู:
      311
    • Picture 004.jpg
      Picture 004.jpg
      ขนาดไฟล์:
      299.6 KB
      เปิดดู:
      295
    • Picture 005.jpg
      Picture 005.jpg
      ขนาดไฟล์:
      309.5 KB
      เปิดดู:
      318
    • Picture 006.jpg
      Picture 006.jpg
      ขนาดไฟล์:
      264.2 KB
      เปิดดู:
      247
    • Picture 007.jpg
      Picture 007.jpg
      ขนาดไฟล์:
      178.8 KB
      เปิดดู:
      230
    • Picture 008.jpg
      Picture 008.jpg
      ขนาดไฟล์:
      177.8 KB
      เปิดดู:
      221
    • Picture 009.jpg
      Picture 009.jpg
      ขนาดไฟล์:
      225.9 KB
      เปิดดู:
      284
  4. joeryan99

joeryan99 เป็นที่รู้จักกันดี

-ไม่นิดเเล้วครับ เยอะมากเเละสวยๆทั้งนั้นเลยครับ โดยเฉพาะ กริ่งเกศทองคำ ชอบจังเลยครับผม

5. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดนี้ดีมาก มาก ราคาถูก พุทธคุณสูง ไม่เปลืองตังค์

ใจมั่น ศรัทธาถึง เก็บได้เลย ของดีจริง...................แนะนำ

6. NK959

มาดูมีดหมอมหาปราบด้ามงาฝักงา พีธีเสาร์ 5 บูชาครู
    ลป.หมุนท่านสร้างมีดหมอตามตำราของลพ.ขำ วัดเขาแก้ว ซึ่งเป็นอาจารย์ผู้ประสิทธิ์ประสาทให้แก่ลพ.เดิม วัดหนองโพ และลป.หมุนก็เคยไปศึกษากับ ลพ.เดิม เมื่อครั้งที่ลป.ท่านเดินทางธุดงค์ออกศึกษาวิทยาคม ปฏิบัติกรรมฐาน ในช่วงที่ลพ.เดิมยังมีชีวิตอยู่

ส่วนผสมใบมีดหมอมหาปราบ

ตะปูสังขวานร
    ตะปูโลงผีพร้อมเหล็กทิ่มผี
    บาตรแตกชำรุด
    เหล็กยอดประสาท เหล็กยอดเจดีย์ และเหล็กอาถรรพณ์ต่าง ๆ

1. ตะปูสังขวานร เป็นเหล็กที่ใช้ยึดเครื่องไม้บนหลังคา มาตั้งแต่เริ่มสร้างวัด ในสมัยรัชกาลที่ 1 และเป็นเหล็กขั้นดีที่ถือว่าผ่านการสวดพระปาติโมกข์ อุโบสถสังฆกรรม ทำวัตรเช้า เย็น มาเป็นเวลานานนับหลายร้อยปี และที่สำคัญพระอุโบสถ วัดสุทัศน์นั้นผ่านพิธีพุทธาภิเษกที่ยิ่งใหญ่หลายร้อยครั้ง โดยเฉพาะในสมัยเจ้าประคุณสมเด็จพระสังฆราชแพ ท่านเจ้าคุณศรีสนธิ์ โดยเฉพาะที่ช่อฟ้าตัวเอกนั้นตอนที่รื้อเพื่อบูรณะใหม่ ได้พบแผ่นยันต์กันฟ้าฝ่า และแผ่นยันต์ผ่นนั้นก็ถูกนำมาหล่อหลอมสร้างพระรูปหล่อเบ้าทุบของหลวงปู่หมุนด้วย

2. ตะปูโลงผีพร้อมเหล็กทิ่มผี ซึ่งเหล็กอาถรรพณ์ชนิดนี้เป็นเหล็กที่ทิ่มศพ ในสมัยโบราณที่ยังใช้เมรุเผาศพแบบเชิงตะกอน สัปเหร่อจะให้เหล็กนี้ทิ่มศพและพลิกศพไปมา เหล็กท่อนนี้ได้รับถวายจาก คุณเม้ง เดอะมอล์ล

3. บาตรแตกชำรุด ถือกันว่าเป็นวัตถุอาถรรพณ์อีกอย่างหนึ่ง ซึ่งจะต้องนำมาลงพระยันต์ ปัจจุขาด, นารายณ์ปราบไตรจักร เป็นต้น

4. เหล็กยอดประสาท เหล็กยอดเจดีย์ และเหล็กอาถรรพณ์ต่าง ๆ นำมาหล่อหลอมรวมกันเพื่อตีมีด ดังนั้นมีดหมอมหาปราบนี้จะมีส่วนผสมของเหล็กอาถรรพณ์ทุกเล่ม และเป็นที่น่าสังเกตุว่า มีดหมอรุ่นนี้จะมีใบมีดที่ค่อนข้างเก่า บางเล่มมีสนิมขึ้นอยู่ประปราย ทั้งนี้เพราะว่าเป็นใบมีดที่ผสมกับเหล็กที่มีอายุหลายร้อยปี วิธีการบำรุงรักษาใบมีดหมอ คือให้ใช้สีผึ้งของลป.หมุนทาบริเวณใบมีดก็ได้ หรือใช้น้ำมันจักร น้ำมันงา น้ำมันหอมทาใบมีดก็ได้ครับ.

5.เหล็กตรึง เรือพระที่นั่งนารายณ์ทรงสุบรรณ ลำเก่าก่อนที่จะสร้างลำใหม่ โดยได้มาจากคณะลูกศิษย์ทหารเรือที่กรมอู่ทหารเรือครับ ถือว่าหายากเช่นกันครับ มีดหมอรุ่นแรก เสาร์๕ บูชาครูนี้ ถ้าเป็นของแท้หลวงปู่ถือว่าถูกต้องตามตราครับซึ่งตำราทุกประการ ตอนสร้างเกิดอุปสรรค์มากมาย ของดีต้องแบบนี้แหละครับ มารไม่มีบารมีไม่เกิด และยังมีมีดหมออีกรุ่นก็ถือว่าสุดยอดเช่นกัน คือมีดหมอเหล็กน้ำพี้ครับ มีคุณในตัวอยู่แล้ว มีพี่ท่านหนึ่งท่าน ท่านเป็นศิษย์สายเขาอ้อ แกบอกว่าตัวแกอาบน้ำว่านยาขนาดว่ามีหรืออาวุธไม่สามารถทำอะไรได้ แต่แกมาเจอวัตถุมงคลหลวงปู่หมุน แกยอมรับจริงๆครับ ถึงขนาดตามเก็บวัตถุมงคลหลวงปู่เลยครับ

วัตถุอาถรรพณ์ที่บรรจุในด้ามมีดหมอ

ผงพุทธคุณรวมกับผงอาถรรพณ์ต่าง ๆ ที่หลวงปู่มอบให้
    เส้นเกศา ซึ่งตามตำรับการสร้างมีด จะต้องบรรจุเกศาด้วย
    ตะกรุด ได้รับการปลุกเสกมานับปี

อานุภาพของมีดหมอมหาปราบ
    1. ป้องกันคุณไสย 2. ป้องกันตัวเองจากศัตรู เป็นมหาอำนาจ เมตตา แคล้วคลาด
    3. อาราธนาทำน้ำมนต์ แก้คุณไสย ขับไล่ภูติผีปีศาจ
    4. แก้อาถรรพณ์ คงกระพันต่าง ๆ แม้สักยันต์กินว่าน เมื่อโดนมีดหมอ ก็จะคลายเหนียว ได้เลือดทุกที
    5. ด้ามงานั้น อาราธนาฝนกับฝาละมี หม้อดินด้วยน้ำ ล้างใบมีด ทาบริเวณที่ถูกกัดต่อย
    6. บูชาไว้กับบ้านเรือน ป้องกันอัคคีภัย
    7. เมื่อเดินทางไปต่างถิ่น นอนกลางดินกลางทราย ให้ขอขมาพระแม่ธรณี แล้วใช้ปลายมีดหมอ ขีดลงบนพื้นรอบ ๆ บริเวณที่พักนอน อันตรายจากสัตว์มีพิษ และวิญญาณภูติผี จะไม่กล้าเข้ามากล้ำกราย
    8. เมื่อจะข้ามน้ำ ถ้าหากกลัวอันตรายจากสัตว์ร้ายในน้ำ หรือผีพราย ให้ชักมีดออกจากฝัก คาบไว้ในปากเวลาข้ามน้ำ หรือใช้ใบมีดโบกน้ำหน้าไปก็ได้
    9. เมื่อไปต่างถิ่น จะไปกินอาหารไม่แน่ใจว่ามีพิษหรือไม่ ให้ใช้มีดหมองาช้าง จุ่มลงไปในอาหารเสียก่อน ถ้างามีสีดำ แสดงว่าอาหารนั้นแสลง มีพิษ

คาถาอารธนามีดหมอมหาปราบ

ก่อนจะนำมีดหมอติดตัวไป หรือใช้มีดหมอในทางต่าง ๆ ให้ตั้ง นะโม 3 จบ ระลึกถึงพระพุทธเจ้า พระธรรมคำสั่งสอน พระสงฆ์สาวกผู้ปฏิบัติดี รักษาพุทธศาสนามาจนถึงปัจจุบัน บูรพาจารย์ของหลวงปู่หมุน สมเด็จลุนแห่งนครจำปาศักดิ์ กระทั่งถึง ลป.หมุน ฐิตสีโล เป็นที่สุด จากนั้นว่าคาถาอาวุธห้าประการ ว่า

สักกัสสะ วชิราวุทธัง เวสสุวัณณัสสะคะธาวุทธัง อาฬาวะกะธุสาวุธัง ปัญญาจะอาวุทธานัง เอเตสัง อานุภาเวนะ ปัญจะอาวุทธานัง คัภคะภัคขา วิจุณนัง วิจุณนา โลมังมาเมนะ พุทธะสันติ คัจฉะอะมุมหิ โอกาเสติฐาหิ

คาถานี้รวมอาวุธ 5 ประการที่มีอิทธิฤทธิ์ ของเทพเจ้าคือ

1 วิชราวุธ อาวุธประจำกายของพระอินทร์ที่ปราบมารร้ายและอสูร
    2 กระบอง อาวุธของท่านท้าวเวสสุวรรณ
    3 ผ้าแดง อาวุธของอาฬาวะกะยักษ์
    4 นันต์ตา ของท่านพญายมราช ที่เพ่งภูติผีทั้งหลายจะมอดไหม้เป็นจุล
    5 กงจักร อาวุธของพระนารายณ์ ที่ใช้ปราบเหล่าอสูรมารร้าย

ข้อห้ามการใช้มีดหมอ
    1. ห้ามใช้มีดหมอฆ่าสัตว์ตัดชีวิต หรือใช้ในทางที่ผิดให้คนอื่นเดือดร้อน
    2. ห้ามด่าพ่อแม่ และผิดศีลข้อ 3 อย่างเด็ดขาด
    3. อย่าให้สตรีที่มีประจำเดือนโดนมีดหมอ
    4. ห้ามทำร้ายศิษย์หลวงปู่หมุน อย่างเด็ดขาด

ขอขอบคุณเจ้าของข้อมูล คุณ supphasit และคุณแก่วัดครับ
    ที่พิเศษของมีดเล่มนี้คือ มีรอยจารอักขระบางๆบนใบมีดเต็มใบมีดทั้งสองข้างครับ แต่ไม่แน่ใจว่าพระอาจารย์ท่านใดเป็นผู้จารอักขระดังกล่าว ดูเพื่อศึกษาแล้วกันครับผม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 พฤศจิกายน 2012
  7. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    W0W""""ชอบครับ ชมอีกครับเอามาลงให้ชมเยอะนะครับ ขอบคุณครับ

8. ขอขวด

ขอขวด เป็นที่รู้จักกันดี

ชุดใหญ่ๆทั้งนั้นเลยครับ ถูกใจมากๆๆๆๆ

9. ขอขวด

หลวงปู่ไม่เคยทอดทิ้งลูกศิษย์.................ลูกศิษย์ก็ไม่ทอดทิ้งหลวงปู่ครับ

ผมและครอบครัวครับ ญาติ มิตรสหาย มีวันนี้ได้เพราะบารมีหลวงปู่หมุนโดยแท้

เรื่องอัศจรรย์มากมายที่เกิดตลอด ไม่อาจบรรยายได้ มาจากความรักและศัทธา

หลวงปู่หมุน 1 บ่ มี 2

ขนาดไฟล์:
      469 KB
      เปิดดู:
      2,955
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  10. หนุ่มคอนถม

หนุ่มคอนถม เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011

สวยครับ หล่อนวะ มองผ่านๆนึกว่าหล่อเงินซะอีก

11. หนุ่มคอนถม

กริ่ง+รูปหล่อ รวยทันใจ มาเป็นคู่ครับ

12. khwan

khwan เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2006
    พระสมเด็จโนนผื้ง ส่วนตัวชอบแบบมีพลอยสีแดง กับมีแร่ครับ

ขนาดไฟล์:
      189.6 KB
      เปิดดู:
      3,137
  13. ขอขวด

หลวงปู่หมุน 2437 เกิดเมื่อวันพฤหัสบดี เดือน 5 ปีชวด พ.ศ. 2437
    หลวงปู่ทิม วัดช้างให้ สร้างสุดยอดตำนานหลวงปู่ทวด เกิดเมื่อวันที่ ๒๑ สิงหาคม พ.ศ. ๒๔๕๕

แนะนำครับ สุดๆ เก็บอย่างเดียว

***********เกจิโบราณ**************

ขนาดไฟล์:
      137.3 KB
      เปิดดู:
      2,356
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤศจิกายน 2012
  14. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    แต่ละท่านถ่อมตัวกันทั้งนั้นเลยครับ..เห็นมาเป็นกองทัพทั้งนั้น... อิอิ ^_^

15. Norragate

ขอร่วมกองทัพด้วยคนครับพี่ๆ ^^

16. Norragate

17. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ขออนุญาติดันกระทู้เพื่อสอบถามครับ

18. หนุ่มคอนถม

มาเป็นกองทัพเลยนะครับพี่ขวัญ

19. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    เก็บไว้เยอะๆ เอามาแบ่งๆ ผมได้นะครับ ผมรับได้ 555555555

20. Norragate

55555 ผมว่ากองทัพเหล็กน้ำพี้ของท่านประธานฯโต้งก็ล้นหิ้งที่บ้านแล้วนะครับ อิอิ ^^