ให้บูชาวัตถุมงคลประจำปี 2563 ///ปิดกระทู้///

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย phumiput, 18 กุมภาพันธ์ 2020.

1. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

8 พฤศจิกายน 2005
    รับทราบการจองพระสมเด็จสองนะหลวงปู่วิเวียรครับ

2. phumiput

phumiput เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เนื่องจากที่ผมเคยได้ประกาศให้ร่วมบุญบูชาวัตถุมงคลเพื่อบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงาม ที่หลวงปู่ม่วง ท่านอยู่ จนกระทั่ง ท่านมรณภาพ พระอุโบสถได้ชำรุดทรุดโทรมตามกาลเวลา ทางวัดจึงได้มีการบูรณะใหม่ขึ้น ซึ่งต้องใช้ปัจจัยเป็นจำนวนมาก ทางวัดเองไม่ได้มีการเรี่ยไรใด ๆ ทั้งสิ้น ตัวผมเองจึงอยากมีส่วนช่วยในเรื่องการบูรณะในครั้งนี้บ้าง จึงสละวัตถุมงคลของหลวงปู่ม่วงจำนวนหนึ่งออกให้บูชาราคาไม่แรง จับต้องได้ เพื่อที่จะนำเงินมาร่วมบูรณะพระอุโบสถนี้ครับ รายได้ถวาย 100 เปอร์เซ็นต์ไม่หักค่าใช้จ่าย ใด ๆทั้งสิ้น แต่ไม่รวมค่าส่งครับ ผมจะถวายหลังจากวัตถุมงคลที่ให้บูชาหมด หรือมีโอกาศไปก่อนก็จะถวายก่อน อาจจะไปถวายเองที่วัดครับ
    ซึ่งรายการร่วมบุญนี้ผมเคยได้ประกาศร่วมบุญไปแล้วครับ เมื่อปีที่แล้ว สมาชิกหลายท่านก็ทราบดีครับ
    ทั้งนี้พระอุโบสถได้มีการบูรณะไปแล้วกว่า 80 เปอร์เซ็นต์เป็นอย่างน้อย ก็ยังเหลือทาสีและตกแต่งอีก ซึ่งยังต้องใช้ปัจจัยจำนวนมาก
    ผมขอสละวัตถุมงคลส่วนตัวให้ร่วมบุญครับ
    รายการที่ให้ร่วมบุญจะให้บูชาเป็นจำนวน 3 อย่างครับ
    ชิ้นแรกที่จะให้บูชาคือย่ามมหาเศรษฐี รุ่นลาภผล พูนทวี ๙๘ ของ หลวงปู่ม่วง วัดยางงาม จ.ราชบุรี
    อานุภาพของย่ามมหาเศรษฐี ก็เกี่ยวกับด้านลาภโดยตรงครับ คนโบราณเชื่อว่าย่ามพระเป็นที่เก็บสิ่งมงคลทุกอย่าง พระจะขาดย่ามเหมือนขาดบาตรไม่ได้ เวลาญาติโยมถวายปัจจัย พระก็จะเก็บไว้ที่ย่าม คนโบราณเขาถือเคล็ดแบบนี้จึงมักจะทำย่ามใบเล็กและให้พระที่ตนเคารพเสกให้ ถือว่ามีเหลือใช้ตลอด ยิ่งหลวงปู่ม่วงท่านเด่นด้านลาภด้วยแล้ว อานุภาพก็มีมากครับ ขนาด 4 x 5 นิ้วโดยประมาณครับ ไม่รวมสายสะพาย เฉพาะตัวย่ามครับ

ชิ้นที่สองที่จะให้บูชาตือพระเนื้อผงพิมพ์พระสังกัจจายน์ ของหลวงปู่ม่วง วัดยางงาม ราชบุรี ปี 42 สำหรับรุ่นนี้มีระยะนึงเป็นที่ต้องการกันมาก เนื่องจากผู้ที่บูชาไปแล้วมีประสบการณ์ด้านลาภกันมาก จนหมดจากวัดไปพักนึง จนกระทั่งเขามาค้นพบตอนที่กุฏิหลวงปู่ตอนที่ท่านมรภาพไปแล้ว จำนวนนึง สำหรับรุ่นนี้มีมวลสารต่าง ๆ ผงพุทธคุณของหลวงปู่ ที่สำคัญมีเกศาหลวงปู่ผสมอยู่ด้วย บางองค์ก็เห็นชัดออกมานอกองค์พระ บางองค์จะไม่เห็น ที่เห็นเกศาจะมีน้อยองค์ครับ ผมเข้าใจว่าน่าจะมีผสมอยู่ทุกองค์จะมากบ้างน้อยบ้างครับ เรียกว่ารุ่นนี้ดีนอกและดีในเลยครับ เป็นอีกรุ่นที่น่าเก็บครับ
    ซึ่งพระสังกัจจายน์รุ่นนี้มีพระเกจิอาจารย์ที่มีชื่อเสียงมาร่วมเสกหลายองค์เลยครับ อาทิหลวงปู่ทิม วัดพระขาว หลวงพ่อลำใย วัดทุ่งลาดหญ้า หลวงพ่อนนท์ วัดเหนือวน หลวงพ่อประสิทธิ์ วัดไทรน้อย เป็นต้นครับ สำหรับพระสังกัจจายน์ชุดนี้เป็นพระที่สะอาดไม่มีคราบปลวก ซึ่งปกติจะมีคราบปลวก เนื่องจากเก็บไว้ในลังและชื้นทำให้ปลวกขึ้น แต่อานุภาพไม่ธรรมดาครับ

สำหรับชุดนี้จะมีคราบปลวกเนื่องจากโดนความชื้น
    ชิ้นที่สามจะเป็นพระซุ้มกอที่ผมรับมากับมือจากหลวงปู่หวล วัดพุทไธสวรรค์ครับ มวลสารดี

สำหรับหลวงปู่ม่วง วัดยางงามนั้น พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่าหลวงปู่ม่วงเก่ง มึงเก็บได้ทุกรุ่น เก็บได้เก็บหมด ครับ

สำหรับหลวงปู่ม่วงเป็นศิษย์ร่วมสำนักเดียวกันกับ หลวงปู่หยอด วัดแก้วเจริญ เพราะมีพระอาจารย์องค์เดียวกันคือ หลวงปู่ใจ วัดเสด็จ หนึ่งในปรมาจารย์ในลุ่มแม่กลอง หลวงปู่ม่วง วัดยางงามมรณภาพเมื่อปี 52 ครับ สรีระสังขารท่านไม่เน่าเปื่อยครับ

มีให้บูชา 2 ชุด
    ให้บูชาชุดละ 200 บาท จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    ขออนุโมทนาล่วงหน้าสำหรับผู้ที่จองร่วมบุญนะครับ

IMG_1244.JPG IMG_1245.JPG 117513.jpg 117512.jpg 117516.jpg 116848.jpg 12313784_992396924136139_3853189478750461999_n.jpg

3. phumiput

ตอนนี้ยอดร่วมบุญบูรณะพระอุโบสถ วัดยางงามอยู่ที่ 4000 แล้วครับ ขออนุโมทนาบุญทุกท่านครับ

4. phumiput

ให้บูชาผ้ายันต์เจริญพรสดุ้งกลับปี 54 ของหลวงปู่คำบุ วัดกุดชมภู จ.อุบลราชธานี ขนาดผ้าคือ 14x16 นิ้ว ปลุกเสกที่วัดกุดชมภูครับ เป็นผ้ายันต์ที่รวมยันต์เป็นมงคลต่าง ๆ ไว้มากมาย ทั้งด้านลาภ เมตตา คงกระพัน แคล้วคลาด กลับร้ายกลายเป็นดี ตามคำสดุ้งกลับ รุ่นนี้หลวงปู่เสกเดี่ยวครับ สร้างเพียง 2990 ผืนเท่านั้นครับ ไม่เยอะครับ พิธีดีมาก เพราะเป็นสดุ้งกลับรุ่นแรกของหลวงปู่ครับ หลวงปู่คำบุท่านมรณภาพแล้วสรีระท่านไม่เน่าเปื่อยครับ พระอาจารย์ที่อินทร์บุรีบอกว่าหลวงปู่ท่านเก่งจริงครับ
    ให้บูชา ปิดรายการ ค่าจัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1265.JPG IMG_1266.JPG IMG_1267.jpg IMG_1268.jpg IMG_1269.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2020
  5. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองครับ

6. phumiput

รับทราบการจองครับ

7. phumiput

ให้บูชาพระผงหยดน้ำ ของ หลวงปู่คลี่ วัดประชาโฆสิตาราม จ.สมุทรสงคราม
    สำหรับหลวงปู่คลี่นั้น ท่านเป็นพระที่มีเมตตามาก อีกทั้งในหลวงรัชกาลที่ ๙ เคยเสด็จไปกราบถึงวัดมาแล้วครับ ย่อมจะไม่ธรรมดาแน่
    ผมขอคัดลอกข้อความมาจากเพจเกษมธรรมบำเพ็ญบุญว่า

ครั้งหนึ่งพระอาจารย์บ๊ะเคยพูดว่า “ของพ่อคลี่ใครไม่เก็บกูเก็บหมด ท่านปิดบังความเก่งตัวเอง ทั้งลาภทั้งเมตตาเย็นนำออกมาก่อนเลย” บนโต๊ะพระอาจารย์บ๊ะจะมีวัตถุมงคลของหลวงพ่อคลี่วางอยู่ชิ้นหนึ่ง หลายคนคงเคยเห็นเเต่ไม่รู้จักกัน ท่านบอกว่า”ลาภโคตรดีเลยนะของพ่อคลี่เนี่ย”
    #ใครไม่เอาตูเอา
    หลวงพ่อเอเคยถามพระอาจารย์บ๊ะว่า ความเมตตาของหลวงปู่คลี่ต่างจากเมตตาของอาจารย์ชุม ไชยคีรีอย่างไร ท่านตอบว่า “ ของหลวงพ่อคลี่ท่านจะเป็นในด้านของผู้ใหญ่ให้ความเมตตา เจ้านายเมตตา เพื่อนร่วมงานเมตตา ไม่มีเรื่องของชู้สาว”
    ย่อมหมายถึงเด่นด้านเมตตาอย่างแท้จริง นอกจากนี้ด้านลาภผลก็มีประสบการณ์ไม่แพ้กัน เหมาะกับผู้ที่ต้องพบปะผู้คนโดยแท้จริงครับ

ผมให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1234.JPG IMG_1235.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2020
  8. phumiput

ให้บูชาลูกแก้วสารพัดนึกเนื้อดิน ของหลวงพ่อตัด วัดชายนา สำหรับของหลวงพ่อตัดนั้นขึ้นชื่อว่าเหนียวเป็นอย่างมาก
    ผมขอคัดลอกข้อความมาจากเพจเกษมธรรมบำเพ็ญบุญว่า
    วัตถุมงคลของพระพุทธวิริยากร หรือหลวงพ่อตัดวัดชายนาที่มีประสบการณ์เล่าขานกันมากนั่นคือ คงกระพัน เเคล้วคลาดหรือที่เรียกกันว่าสายเหนียว ในยุคสมัยนี้เวลานี้เหตุการณ์ต่างๆในบ้านเมืองเราไม่ค่อยจะสู้ดีนัก เหตุร้ายๆอาจเกิดกับเราเมื่อใดก็ได้จึงจำเป็นจะต้องมีวัตถุมงคลที่ปกป้องเราได้พระอาจารย์บ๊ะ เเห่งอินทร์บุรีจะพูดถึงหลวงพ่อตัดว่า “สมัยนี้ต้องพกสายเหนียวไว้ด้วย วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดนี่ เชื่อขนมกินได้เลยเพราะผมลองมาเองกับมือ” ท่านเคยนำปืนมายิงใส่วัตถุมงคลของหลวงพ่อตัดปรากฏว่ายิงอย่างไรก็ยิงไม่ออก
    วัตถุมงคลที่นิยมกันของหลวงพ่อตัดคือ ตะกรุด เเต่ใครจะรู้บ้างว่ามีลูกเเก้วปั้นด้วยดินเดียวกับที่ใช้สร้างพระขุนเเผนของหลวงพ่อตัด ทำให้นอกจากจะปกป้องคุ้มภัยเเคล้วคลาดเเล้วยังมีเมตตามหานิยมอีกด้านหนึ่ง ในสายของวัดชายนาเรียกว่า #ลูกแก้วสารพัดนึกเนื้อดิน
    หลวงพ่อเอเคยนำ #ลูกเเก้วสารพัดนึกเนื้อดิน ให้พระอาจารย์บ๊ะดู ท่านรับไปเเล้วบอกว่านี่ใช้แทนตะกรุดหลวงพ่อตัดได้เลย อานุภาพเท่ากัน พกง่ายกว่าตะกรุดอีก จากนั้นท่านก็เล่าให้ฟังว่า สมัยที่ท่านไปหาหลวงพ่อตัดกำลังเเจกลูกเเก้วให้เด็กละเเวกนั้นคนหนึ่ง พอเด็กรับไปก็วิ่งกลับบ้านปรากฏว่ามีรถพุ่งมาชนเด็กคนนั้นอย่างเเรงจนเด็กกระเด็นไป เเต่สิ่งที่ไม่น่าเชื่อคือ เด็กลุกขึ้นมาปัดๆฝุ่นออกจากเเขนขา ลุกขึ้นเดินอย่างปกติในมือยังกำลูกแก้วหลวงพ่อตัดอยู่ พระอาจารย์บ๊ะท่านเดินไปดูก็พบว่าเด็กคนนั้นไม่มีเเผลเเต่อย่างใด

ผมให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 50 จองได้สามวันครับ
    IMG_1226.JPG IMG_1227.JPG

9. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนแล้วครับ วันนี้ เวลา 09.39am จำนวน 450 บาท เข้า promptpay
    ขอดูอีกสัก 1-2 รายการนะครับ แล้วค่อยส่ง
    ขอบคุณครับ

10. shaj

ขอจองครับ

11. shaj

ขอจองครับ

12. phumiput

ขอบคุณครับ รับทราบครับ

13. phumiput

รับทราบการจองพระผงหลวงปู่คลี่

14. phumiput

รับทราบการจองลูกแก้วเนื้อดินครับ

15. phumiput

ให้บูชาน้ำเต้าอุดมทรัพย์ดับภัย ของพระมหานันทวัฒน์ (พระอาจารย์เอ วัดปากน้ำ ท่านเป็นลูกศิษย์ พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุน)
    รุ่นนี้ที่สำคัญคือ พระอาจารย์เล็ก วัดท่าขนุนท่านมาปลุกเสกเดี่ยวให้ พร้อมยังนำแก้วอินทนิลที่เด่นด้านลาภมากมาเป็นองค์ประธานในการปลุกเสก และพระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกาท่านก็มาปลุกเสกเดี่ยวอีก
    มวลสารที่สำคัญได้เเก่
    ๑.มวลสารว่าน ๑๑๑ ชนิด เข้าพิธีชาตรี ปี ๓๕ ปลุกเสก ณ วิหาร ๑๐๐ เมตร วัดท่าซุง มีหลวงพ่อพระราชพรหมยานเป็นประธาน ( มีเกศาหลวงพ่อด้วย)
    ๒.ผงธูปแชกงมิว จากประเทศฮ่องกง(เทพเจ้าแชกงมิว ที่คนจีนและไทยนับถือ ที่ศาลจะให้บูชากังหันโชคลาภ เด่นด้านลาภมาก พวกเศรษฐีมักจะเดินทางไปขอกัน)
    ๓.ผงธูป ท่านแม่กวนอิม ท่าฉลอม

พระอาจารย์มหานันทวัฒน์ เขมธัมโม ได้ผูกด้ายเเดงด้วยตัวท่านเองพร้อมกับบอกคนที่มาช่วยงานว่าถ้าจะผูกต้องภาวนาพระคาถาเงินล้านไปด้วยนะ ห้ามคุยเล่นกัน ดังนั้นหน้าที่ผูกจึงกลายเป็นหน้าที่ของพระไปโดยปริยาย ไม่เเปลกใจเลย เมื่อวันที่พระอาจารย์บ๊ะมาเสกท่านบอกว่าน้ำเต้านี้ไม่ได้กันภัยอย่างเดียวนี่ มีลาภนำออกมาก่อนเลย สรุปรวมความว่า มีทั้งลาภทั้งกันภัยโดยเฉพาะไฟและภัยต่างๆ…
    ในระหว่างที่บรรจุน้ำเต้าใส่ถุง เจ้าหน้าที่สังเกตุเห็นว่ามีเส้นเกศาแทงออกมาจากน้ำเต้าด้วย ต้องบอกว่าน้ำเต้าอุดมทรัพย์ดับภัยนี้มาได้ถูกยุคถูกสมัยจริงๆ

พระอาจารย์บ๊ะ วัดโพธิ์ลังกา อินทร์บุรี เล่าหลังจากเสร็จพิธีว่า “ตอนที่อาราธนาฉัพพรรณรังสีพระพุทธเจ้านั้น สีเหลืองทองมาก่อนเลยมาจากสีของลูกเเก้วสีเหลืองๆนี่(จุยเจียเยลโล่ของหลวงพ่อเอ)สุดยอดเลยลูกนี่ตอนลืมตามามองเห็นพระนั่งอยู่ในลูกเเก้วด้วย คราวนี้สมเด็จองค์ปฐมไม่ยื่นพระบาทมาเเต่ท่านเปล่งเเสงวาบออกมาจากกลางหน้าผาก งานนี้เชิญเเม่ทั้งห้าธาตุมาเเล้วก็มากันหมด พ่อพระเพลิงมาก่อนเพื่อนเลย เเล้วก็ลองเชิญเจ้าเเม่กวนอิมที่ญี่ปุ่น เอ้อ มาจริงๆเเฮะ
    งานนี้ผมใส่ให้ทุกอย่างเลยนะ มันส์จริงๆ”

ควันหลงพิธี #เเก้วอินทนิล
    เมื่อวานนี้หลวงพ่อเอเดินทางไปกราบหลวงพ่อเล็กที่บ้านเติมบุญ หลวงพ่อเล็กท่านปรารภกับหลวงพ่อเอว่า “ผมคิดไม่ถึงว่าพระจะสงเคราะห์คุณขนาดนี้ ท่านเสกให้หนักมากเเละที่พิเศษที่สุดคืองานนี้ไม่ได้ขอเเต่ท่านเสกให้เอง ปกติงานที่ขอท่านจะเสกให้ตามที่ขอ เเต่งานนี้เสกให้ชนิดที่ว่าไม่ใช่เเค่กองวัตถุมงคลนะทุกอย่างที่อยู่ที่นั่นรวมถึงคนที่มาร่วมงานวันนั้นด้วย ไอ้พวกที่มาต้องถือว่าโชคดีมาก คุณรู้ไหมวันนั้นผมเห็นพระเห็นพรหมเทพเทวดาชัดเป็นพิเศษ มากันเเน่นไปหมด พระท่านสั่งให้นำ #แก้วอินทนิล ไปด้วย สงสัยปีหน้าจะหนักท่านเลยให้เน้นเรื่องความคล่องตัวเป็นหลัก เป็นครั้งที่สองที่เเก้วอินทนิลออกงาน ที่สำคัญพระท่านทิ้งพลังงานเเก้วอินทนิลไว้ให้ที่บ้านสุมโนด้วย ใครจูนพลังนำมาใช้ได้ก็เฮงไป”
    #หลวงพ่อเล็กท่านเน้นว่า ปีหน้า(63)คงจะสาหัสกัน พระท่านคงรู้เลยสงเคราะห์ให้อย่างหนัก
    ข้อมูลจากเพจเกษมธรรมบำเพ็ญบุญ
    ผมมีอยู่ 2 องค์
    ให้บูชาองค์ละ ปิดรายการ จัดส่ง 50 บาท
    IMG_1222.JPG IMG_1223.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2020
  16. shaj

ขอจองครับ

17. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้ายังมี จอง 1 องค์ ครับ

18. phumiput

รับทราบการจองน้ำเต้าครับ

19. phumiput

รับทราบการจองน้ำเต้าลูกสุดท้ายครับ

20. phumiput

ให้บูชาเหรียญนางกวัก ของหลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติการาม อยุธยา ปี 60 เหรียญนี้เด่นด้านลาภและค้าขายแน่นอนครับ ไม่ต้องอธิบายมาก
    พระอาจารย์ที่อินทร์บุรี บอกว่า ของหลวงพ่อเฉลิม เก็บได้ทุกรุ่น เวลาท่านเสก ท่านอาราธนาหลวงปู่กลั่นมาเสกด้วย
    ของท่านมีประสบการณ์มากครับ ลองหาอ่านในกูเกิ้ลดูน่าจะไม่ยาก ผมไม่ขออธิบายมาก
    ให้บูชา ปิดรายการ จัดส่ง 40 จองได้สามวันครับ
    IMG_1247.JPG IMG_1248.JPG IMG_1249.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 เมษายน 2020