“บิณฑ์” ชวนปชช.-ดาราและแฟนเพจ8ล้านคน แสดงพลังปกป้องชาติและพระมหากษัตริย์ 14.00 น.วันนี้ 1 พ.ย.

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย โพธิสัตว์ ชาวพุทธ, 31 ตุลาคม 2020.

1. โพธิสัตว์ ชาวพุทธ

โพธิสัตว์ ชาวพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2017
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2,273
    วันนี้( 31 ตุลาคม 2563) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่งานทอดกฐินสามัคคีวัดป่าพรหมยาน ต.วังเย็น อ.แปลงยาว จ.ฉะเชิงเทรา นายบิณฑ์ บรรลือฤิทธื์ เปิดเผยกับผู้สื่อข่าวว่า วันนี้เนื่องด้วยวัดป่ายังไม่มีเจ้าภาพกฐินผมจึงมาเป็นเจ้าภาพให้ ซึ่งผมเองให้ความเลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนาอยู่แล้ว และเห็นว่าเป็นวันสำคัญต่อศาสนาพุทธ ถือว่าสำคัญมากที่ประชาชนชาวไทยเลื่อมใสศรัทธาในพระพุทธศาสนาจริงมาทำบุญร่วมกัน

0b88ae0b8a7e0b899e0b89be0b88ae0b88a-e0b894e0b8b2e0b8a3e0b8b2e0b981e0b8a5e0b8b0e0b981e0b89fe0b899.jpg

บิณฑ์กล่าวว่า ถึงเวลาแล้วที่เราประชาชนชาวไทยต้องออกมาปกป้องสถาบันพระมหากษัตรย์ ผมไม่อยากให้เหตุการณ์มันลุกลามไปมากกว่านี้ แล้วเราไม่สามารถหยุดมันและแก้ไขได้ ผมไม่ได้ปลุกระดมแต่ผมเชิญชวนพี่น้องประชาชนออกมาร่วมรับเสด็จในหลวงราชินีของเราที่วัดพระแก้ว ทุกวันนี้เราทราบกันดีอยู่ว่ามันคืออะไร แต่เราไม่ยอมทำไร เรานิ่งเฉยกันมามากแล้ว ทำไมทุกคนนิ่งเฉยขนาดนี้ เจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องยังไม่ยอมทำอะไรเลย เราไม่ใช่ม็อบ ผมมองว่าเราไม่จำเป็นต้องใส่เสื้อเหลืองหากเราจงรักภักดีต่อสถาบันเราใส่เสื้อสีอะไรก็ได้ จะฟ้า เขียว เหลือง แดง ขาวทุกสีเลยยกเว้นสีดำ ทุกสีที่เราเทิดทูน เรามาด้วยความบริสุทธิ์ใจ ผมไม่เคยตำหนิน้องๆ ที่ชูสามนิ้ว แต่ที่เห็นมันมีบุคคลบางกลุ่มที่เหิมเกริม จาบจ้วง ยกนิ้วกลาง ให้ขบวนเสด็จมันคืออะไร เกิดอะไรขึ้น ผมปกป้องสถาบันและทำมานานแล้วตั้งแต่สมัย ร.9 นายกฯตู่ผมก็ไม่คุ้นเคย ไม่รู้จักไม่เคยคุยกัน ท่านนายกฯบริหารบ้านเมืองผมไม่เคยยุ่ง ผมไม่ยุ่งการเมืองอยู่แล้ว แต่ผมเห็นว่าท่านรักในหลวง รักสถาบัน ผมก็นับถือก็แค่นั้น ใครรักในหลวงผมถือว่าเป็นมิตรกับผม ผมไม่มีอะไรทั้งนั้น ไม่มีการเมือง ไม่มีใครสนับสนุน ผมไม่มีอะไรแอบแผง ผมทำเพื่อปกป้องในหลวง ผมปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์

“เพื่อนๆผมที่ติดตามอยู่กว่า9ล้านคน เป็นเพื่อนผมอีก8ล้านคน อยากให้ออกมาเถอะครับ มาแสดงพลังให้พระองค์ได้ชื่นใจ ให้พระองค์ได้รู้ว่าเราต้องการสถาบันพระมหากษัตริย์ ผมเห็นใจนะกับอีกหลายๆคนที่อยากออกมาแต่กลัว เพราะโดนคุกคามต่างๆนาๆ ส่วนดารานักแสดงทุกๆค่ายออกมาเลยครับ อยากให้ออกมาร่วมกัน ผมไม่สนใจอยู่แล้วว่าคุณกำลังทำอะไรกัน คุณจะว่าผมเป็น”นักบุญทุนชาวบ้าน”คำนี้ผมชอบมากอย่างน้อยชาวบ้านยังไว้ใจผมให้ผมเป็นสะพานบุญให้ สำหรับพระพุทธอิสระ โทร.คุยกับผมที่จะออกมาแสดงจุดยืนในการปกป้องบ้านเมืองปกป้องพระมหากษัตริย์ ผมก็ยินดี ผมเห็นว่าท่านไม่ได้เลวร้ายอะไร เพียงแต่ท่านได้ออกมาแสดงจุดยืนทางการเมืองชัดเจนไปหน่อย แต่ท่านรักเทิดทูนสถาบัน ท่านรักในหลวง ท่านทำมานานแล้ว ส่วนเรื่องที่ข่าวว่าผมจะตบเด็กที่ชู 3 นิ้วผมจะทำไปเพื่ออะไร ผมอยากให้เด็กมาเกลียดผมหรือคนที่กุข่าวกล่าวหาผมเรื่องโน้นเรื่องนี้ทำเพื่ออะไร ทำไมคำว่านิ้วกลางเขียนกันไม่ได้หรืองัย พุทธอิสระโทร.มาคุยด้วยจะมีคนมาร่วมด้วย 4-5 พันคน ผมก็ยินดีที่ท่านจะมาแสดงออกถึงจุดยืน ในการปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์ร่วมกัน ส่วนที่ผมลาออกจากมูลนิธินั้น หลายๆคนพยายามโยงผมไปเรื่องการเมือง ผมไม่อยากให้มูลนิธิเสียหาย เสียชื่อเสียง ผมก็ตัดสินใจลาออก” บิณฑ์กล่าว

88ae0b8a7e0b899e0b89be0b88ae0b88a-e0b894e0b8b2e0b8a3e0b8b2e0b981e0b8a5e0b8b0e0b981e0b89fe0b899-1.jpg

บิณฑ์กล่าวอีกว่า “การลาออกของผมเป็นสิ่งที่ถูกต้อง มูลนิธิต้องไม่เสื่อมเสียชื่อ หลังจากที่ผมทำภารกิจเสร็จแล้ว ผมกอบกู้สิ่งที่เสียไปกลับมาเสร็จแล้วผมก็จะกลับมาจะไปกราบขอสมัครเป็นอาสาของมูลนิธิใหม่ หรืออาจจะไปช่วยประเทศชาติก็ใด้ อยู่มูลนิธิมันทำได้ช่วยเหลือชาวบ้านได้แค่นี้ หากไปอยู่อีกสเต็ปหนึ่งใหญ่กว่าอาจจะช่วยได้มหาศาลมากกว่านี้ ทุกวันนี้โดนขุดคุ้ยหลายเรื่อง ซึ่งผมไม่เคยสนใจ ผมทำทุกวันนี้นับ 30 ปี ผมทำมาดีมาตลอดทำเพื่อและประชาชน โดยเฉพาะสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ ทั้งนี้อยากเชิญชวนทุกสีเสื้อยกเว้นสีดำให้ออกมาในวันพรุ่งนี้ 14.00 น. ออกมาให้เยอะๆ ออกมาให้พร้อมเพียงกัน ผมอยากไปพูดคุยก่อนที่พระองค์ท่านจะเสด็จมาในช่วงเวลา 5 โมงเย็น อยากให้ท่านมีกำลังใจ อยากให้พระองค์ท่านเห็นว่าเราคนไทยยังรักและเทิดทูนในสถาบันพระมหากษัตริย์ ถึงเวลาแล้วที่เราประชาชนชาวไทยต้องออกมาปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์”

ขอขอบคุณที่มา
    https://siamrath.co.th/n/193848