กระทู้แก้เครียด(เหรอ)ไม่รับดูดวง แต่คุยเรื่องปัญหาพยากรณ์.กลุ่มสีลพุทธญานนิมิตร

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย namitta, 21 มีนาคม 2013.

1. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ท่านมหาเทพโดฯ ตอบคำถามที แหม....ต้องกระทืบไลท์กันหน่อย สุโค่ยไปเลยค่ะ ท่าน อะ...ให้อีก2 อัน ขนมแป้งทอด

2. ต้นพุทธ

อนุโมทนาสาธุค่ะ พี่ตอง111 ทำบุญแล้วยังใจดีแวะมาแบ่งบุญน้องๆ ขอให้รวย(บุญ ) ขอให้สวย(จิต ประภัสสร) ขอให้ถึงพร้อมด้วยมงคล 38 ประการเทอญ เจริญพร....เอ้ย สาธุจ้าาาา..

3. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ขออีกๆ เอาอีกกๆๆๆ

4. ต้นพุทธ

ในเมื่อท่านโน้มน้าวมาก็ตั้งหลายครั้ง แล้วยังบอกกล่าววิธีการชนิดไม่ปิดบัง แถมด้วยไม่เรียกเงินค่าขันธ์ เอาก็เอาค่ะท่าน ตกลงพี่ต้นพุทธจะไปรับขันธ์ของท่านมหาเทพโดราเอม่อนซังกะท่านเลยก็แล้วกัน แต่คงต้องขอเวลาไปตัดชุดก่อนนะเจ้าค่ะ อะไรนะ พูดดังๆชัดๆหน่อยเจ้าค่ะ หูไม่ค่อยได้ยิน สงสัยท่านกำลังบีบบังคับให้หูคล้ายๆจะดับ หากไม่ไปรับรับขันธ์มา อ่อ..ชุดที่ตัดให้มีกระเป๋าหน้าท้อง แล้วก็มีโบว์ติดตรงริมหูขวาเหรือเจ้าค่ะ ได้เจ้าค่ะได้ กระดิ่งห้อยคอสีทองแห่งมหาเทพของสำนักไปรับได้ในวันงานเหรอเจ้าค่ะ แต่หากไฟฟ้าดับก็ให้ยกเลิกหรือเลื่อนวันไปก่อน เพราะเสียบแผ่นซีดีมนต์แห่งมหาเทพฯไม่ได้โอ้แม่เจ้า ขลังขนาดนั้นเชียว ตกลงเจ้าค่ะ แล้วพี่ต้นพุทธจะเตรียมตัวไว้ เอ้ยจะไป เอ้ยจะไปรับขันธ์กับมหาเทพโดฯ
    เตรง เตร่ง เตร้ง เตร้ง เตรงๆๆๆๆๆ อัง อั่ง อั้ง โดราเอ มา ฮือ
    ; K04

ปล.มีเข้าเกณฑ์ที่มหาเทพโดฯบอกไว้หลายข้อเจ้าค่ะ เช่น มีคนทักมากมายว่าพี่พุทธมีรูปหน้าและรูปร่างเกลี้ยงกลม ละม้ายคล้ายองค์่ท่านมหาเทพโดฯ ยังค่ะยังไม่หมด ทุกครั้งที่เห็นองค์ท่านติดค๊อปเตอร์ไม้ไผ่บินผ่านไปมาบนหน้าจอทีวี รู้สึกขนลุกขึ้นมาทุกทีค่ะ(ปวดฉี่ ก็ยังอั้นอยู่นานดูท่านบิน) สุดท้ายคะ เครียดทีไรพอนึกถึงท่านก็หายเครียดทุ้กที อย่างงี้ ใช่ ใช่ไหม๊เจ้าค่ะ พี่พุทธคงมีบุญสัมพันธ์กับท่านจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 เมษายน 2013
  5. wane

wane เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    ถามแล้วจ้า จำไม่ได้ว่าไปรับกับใคร จำได้แต่ว่าไปที่บางพลัด แต่ซอยอะไรจำไม่ได้ ท่าทางร่างทรงไม่น่าเชื่อถือ รู้แต่ว่า เขาบอกมาว่า มีองค์แม่ดาราวดี งงเหมือนกัน เพราะอ่านผ่าน ๆๆ ไม่เคยได้ยินชื่อนี้ และบอกว่า มีองค์พระกฤษณะด้วย แล้วค่อยมารับขันธ์วันหลัง

6. ตอง111

ตอง111 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011

ขอบคุณค่ะ. 555+. สามตัวตรง. 410 810. อยู่ในนี้มีเฮละ. (เขาทางโจร)ฮิๆๆๆ

7. ต้นพุทธ

และแล้ว namittaก็หากันจนเจอ พี่ตอง111 นี่เอง พี่คู่(เป็น กริยาช่องที่สองของลูกคู่) ว่าแต่ประสานเสียงกันตั้งแต่วันแรกของงวดถัดไปเลยเหรอนี่:mad:

8. ตอง111

555+ คนเขาจะรวย แถมบุญยังช่วย อะไหรก็ฉุดไม่อยู่จร้า. (ที่ปล่อยเต่าก็เงินถูก86 นะจ๊ะ)

9. namitta

จงรับขันธ์เสียดีๆนะจ๊ะพี่จ๋าาาาา มิฉะนั้นระวังท่านจะมาบังคับให้..โดราเอมอนตอนนนนนนน เข็มกลัดเลือกคู่ ......

10. namitta

แฮ่ๆ เข้าทางเจ้ามือ

11. ต้นพุทธ

โอ้โฮ ทำไม่ท่านมหาเทพโดฯแม่นขนาดนี้ ท่านรู้ด้วยว่าเรากลัวตอนเข็มกลัดเลือกคู่ ท่าจะไม่ได้การณ์ขืนช้า รับขันไม่ทัน ไม่มีใช้เวลาเข้าห้องน้ำ แย้...เลยนะเนี่ย ต้องรีบไป ต้องรีบไปrabbit_run_away

12. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

ไปไกลแล้วเจ้ กลับเข้ามาเร็วๆ เขาคุยกันเรื่องรับขันธ์ เดี๋ยวไปจัดหาไก่ให้กินสักตัว...เอ...แต่ผมก็กินไก่มาหลายตัวแล้วนะ ยังไม่เจอไก่เตพสักที...กุ๊กๆๆ

13. ต้นพุทธ

hello4 มารอพี่ตอง111 เข้ามาบอกบุญปล่อยเต่า จ้า จริงใจคะ ไม่เสเสร้ง หน้าตรงอย่างแรง จะเอา จะเอา บุญญญญญญ

14. ต้นพุทธ

ไก่เทพหนะไม่เจอสักที เพราะคุณแม่บ้านที่มีคอยสะกัดเอาไว้เปล่า เผลอเมื่อไหร่ระวังเจอไก่ตืบเอานา แล้วจะหาว่าป้าไม่เตือน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  15. ต้นพุทธ

Amatayan ชอบกินไก่
    namitta ชอบกินขนมแป้งทอด
    เจ๊สีลฯ กินปลาทูตายตลอดๆๆๆ

ต้นพุทธ กินอะไรดี ยังนึกไม่ออก ไปก่อนแล้วกัน นึกได้ค่อยมาใหม่ : :boo::boo:

16. ตอง111

มาแล้วจ๊ะ. มาๆๆๆเอาบุญกันแบ่งบุญแบ่งกุศลที่สำเร็จแล้ว. ที่ได้กระทำในวันนี้

ปล่อยเต่า 11ตัว จะปล่อย10 ตัว แต่แม่ค้ามี11 ตัวเลยเหมาหมดได้บุญเพิ่ม555

ทำบุญติดกระจก เจดีย์ สร้างองค์ปฐมต้นเขามหาชัย. 1000 น้องฝากทำบุญด้วยรวม 1100

ทำบุญกับหลวงพ่อวุฒิ พระธุดงธ์ที่มาช่วยสร้างพระ 1000 น้องฝากทำบุญด้วย รวม 1100

โมทนาสาธุ กันนะจ๊ะ. แต่งวดหน้า จะมา 110 หรือ100 ดีละ55555+

17. wane

อ่านแล้วน้ำตาร่วงเลย

เรื่องของคุณยายอายุเจ็ดสิบ ชื่อคุณยายสง่า สังข์ทอง พิการ เดินไม่ได้ ต้องนั่งรถเข็น เป็นคนอยุธยา
    ได้มาอยู่อาศัยกับลูกคนแล้วคนเล่าในจำนวนสี่คนที่เมื่อก่อนแม่เลี้ยงดูฟูมฟักมากับมือจนเติบใหญ่ทั้งสี่คน
    แต่บัดนี้ แม่หาประโยชน์มิได้แล้ว รังแต่จะเป็นภาระ ลูกชาย

ลูกสาวนั้นก็พยายามหาทางผลักไส ให้แม่หนีไป ยายแกก็ไม่รู้จะไปไหนไป
    สุดท้ายมาขออาศัยลูกชาย ชื่อสุเทพ ก็เจอลูกสะใภ้ด่าว่าเข้าให้อีก
    กินข้าวแต่ละมื้อกับน้ำพริก แม่ก็ต้องกินข้าวเคล้าน้ำตา ในที่สุด ทั้งลูกชาย
    และลูกสะใภ้ก็เรียกรถแท็กซี่มาอุ้มแม่ไปทิ้งที่ซอยอ่อนนุช 46 เมื่อวันที่ 18 มีนาคม พร้อมกับหมาหนึ่งตัวที่คุณยายแกเหลืออยู่......
    คนที่ช่วยเอาไว้ ก่อนจะนำส่งที่สถานสงเคราะห์

เล่าว่าคุณยายแกไม่กล้ากลับไปอยู่กับลูก เพราะกลัวจะถูกด่าว่ารังแก
    เอาแต่ร้องไห้ และบอกว่า ถ้าลูกสำนึกได้แกก็ให้อภัยเสมอ โธ่เอ๋ย.........
    ผมไม่ทราบว่าท่านได้อ่านข่าวเรื่องราวอย่างนี้ จะคิดอย่างไรกัน
    เทคโนโลยีก้าวหน้าไป คนไทยช่างทันสมัย ไม่นึกถึงพระคุณผู้ที่ให้กำเนิดแม้แต่น้อย

ใจโหดร้ายพอที่จะโยนแม่ทิ้งกลางถนนพร้อมกับหมาหนึ่งตัวได้อย่างไม่อายฟ้าอายดิน

คนไทยครับ.....เราเป็นอะไรกันไปแล้วหรือ ??
    อีกความเห็นหนึ่ง คนเราทุกวันนี้ ก็แปลก มองเห็นเพื่อนๆ ที่ทำงาน หลายคน
    มุ่งมั่นที่จะมีคู่ครองกันมาก ไม่เคยเห็นใครที่จะมุ่งมั่นเพื่อพ่อ แม่บ้างเลย
    ทุกคน อยากทำงาน เก็บเงิน ซื้อรถ เพื่อจะได้ขับไปทำงานอย่างสบาย

อยากซื้อบ้านเพ ราะต้องการแยกตัวออกจาก พ่อ แม่ อยากแต่งงาน เพื่อเหตุผลแห่งการสืบพันธุ์อันเป็นธรรมชาติแห่งสัตว์โลก

ทำงานหนักเพื่อความฟุ่มเฟือย ของตนเอง ไม่ว่างานหนักแค่ไหนทนได้..แต่ไม่เคยทำงานบ้านเพราะอ้างว่าเหนื่อยมากพอแล้ว
    ทุกสิ่งในเนื้องานจำได้หมด...แต่ไม่เคยจำได้ว่าพ่อแม่ชอบกินอะไร

เจ้านาย อยากได้อะไรทำให้ได้หมด...แต่ไม่เคยทำอะไรให้พ่อแม่
    คุณพาคู่รักไปท่องเที่ยว หาอาหารอร่อยๆกินได้ทุกที่...แต่ไม่เคยแม้แต่ซื้อกับข้าวกลับบ้าน
    ทุกคนลืม มองข้ามคนที่รักเรามากที่สุด (ฝากแชร์เป็นอุทาหร จ้า)

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      21.1 KB
      เปิดดู:
      17
  18. ต้นพุทธ

สาธุ อนุโมทนาบุญเจ้าข้าเอ้ย ขอให้บุญหล่นทับพี่ตอง111รู้แล้วรู้รอดไป
    ทำบุญไม่ค่อยหวังผลเลยพี่เรา เอามันทั้งผลทั้งต้นทั้งดอกเลยก็แล้วกันค่ะ ปากกะใจตรงกัน เทวดาท่านอาจโดนใจ ไม่ทำบังหน้าว่างั้น ขอกันดื้อๆงี้แหละเจ้าคะ่ ท่านเทวดาเจ้าขาาาาาาาาาา
    ;

19. ต้นพุทธ

มาแหว้ว ...ไปถามอ.มาแหว้ว (แต่ขอบอกก่อนนะคะ่ ว่่านี่เป็นความเชื่อส่วนสำนัก ก็เอาไว้เป็นข้อมูลพิจารณากันดูนะจ๊ะๆ)
    อ.บอกว่า ส่วนใหญ่จะแยกออกได้ 2 ประเภทใหญ่ๆคือ
    1 เคยสัญญากันไว้แต่เจ้าชะตาลืืมและชาตินี้ห่างไกลการปฏิบัติ เผลอๆบางรายอาจทำตัวใช้ชีวิตในทางที่ผิด สำมะเรเทเมาผิดศีลต่างๆ ท่านก็เลยต้องบีบให้เห็นทุกข์ก่อนแล้วจึงให้ธรรม
    2 อันนี้เป็นของเก่าก่อนติดตัวกันมา หรือสัญญาเก่ายังมีและมาคราวนี้ ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบจนเกิดการสั่งสมบารมีมาถึงจุดที่ควรได้รับ เพื่อท่านเองก็จะได้อาศัยสังขารมนุษย์ในการร่วมกับเจ้าชะตาสร้างสมบารมีบุญร่วมกันนั่นเอง

ปล.แต่ทั้งสองข้อนี้ส่วนใหญ่จะต้องเป็นเทพฯชั้นดีๆ กิเลศน้อยๆ เพราะข้อสังเกตเพิ่มเติมคือ ท่านไม่โปรดของไหว้ที่เป็นเนื้อหรือของคาว เวลาจะช่วยเหลือหรือสร้างบุญก็จะไม่สั่นไม่เบียดเบียนเจ้าชะตาด้วยการลงร่าง แต่จะผ่านการนสื่อสารทางญาณสมาธิ หรือกระแสจิต และที่สำคัญเมื่อ รับแล้วสังเกตได้ว่าชีวิตจะดีขึ้นจ้าาาา
    กรณีเป็น สัมพเวสีที่ยังติดกิเลสแล้วมาบอกว่าเป็นเทพฯแต่ก็ยังชอบของเส้นไหว้ที่เต็มไปด้วย เหล้ายาปลาปิ้ง หัวหมูมากมาย อันนี้เริ่มไม่ใช่ให้สังเกตด้วย ที่สำคัญสำนักประเภทนี้จะเน้นการทำเสน่ห์ทั้งหลาย ไม่พิจารณาอะไรมากมายเอาแค่เจ้าชะตาสู้ค่าครูได้เป็นพอ
    หรืออาจจะเป็นดวงวิญญาณที่ต้องการอาศัยร่่างเจ้าชะตาเพื่อสะสมบารมีในการเปลี่ยนภพภูมิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2013
  20. wane

นั่นสิเน้อคุณต้นพุทธ แล้วทำไมยังมีคนชอบแอบอ้างตัวเองเป็นเทพ
    มากมาย อวดบารมีกันอยู่ร่ำไป