***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    รับทราบการจองครับพี่..ขอบคุณครับ จะค้นให้ครับ

2. pathiwat25

pathiwat25 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ภู ได้บูชาพระสมเด็จคำข้าว กับสมเด็จหางหมาก แต่ละองค์มีแต่องค์งามทั้งนั้นเลยครับพี่แก้ว 555 ย้ายกรุจากของพี่แก้ว ไปที่กรุของพี่ภูแทนที่ ดีใจด้วยครับพี่ภู สู้ๆ

3. กระพี้

พระหางหมาก(สวยแชมป์)(2)เนื้อพระแดงสด สวยมากๆ พระคมชัดแป้งฟุๆเต็มองค์ หนังสือด้านหลังคมชัดลึกมากๆ รูปหลวงพ่อด้านหลังสวยคมชัด สภาพสวยแชมป์แบบนี้หาได้ยากยิ่ง..หายาก..พระอานาคตที่น่าเก็บมากๆ..
    • บูชา 1,200 บาท(คุณphuwadol จองแล้ว)
    <!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- attachments -->

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      238.1 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      222.1 KB
      เปิดดู:
      44
  4. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอบคุณคร้าบ...........

น้องโจ้ ก็ว่าเกินไป 555 แบ่ง (แย่งบ้าง) มาเพียงนิดหน่อยเองครับ โกดังเจ้าสัวแก้วยังไม่ยุบเลยนะ

ไปอยู่กรุน้องตั้งมากมาย .............:cool:

5. panchita

panchita เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2009
    ซู้ดยอดด สวยซี้ดด คร่าพี่ภู หลับฝันดี พร้อมภาพพระงามๆ เลยนะคะคืนนี้ ^^

6. กระพี้

ช่วงหลังๆมีแต่คนแรงๆ..ผมไม่ค่อยกล้าลงเท่าไรพระสวย ผมเองก็มีไม่มากเท่าไร..55

7. panchita

อ่านะ...จะเชื่อดีมะคะเนี่ยทุกท่าน..ฮ่าๆๆ

ลงมาเรื่อยๆ เลยค่ะพี่แก้ว ใกล้ครบหมื่นแระ ฮรี่ๆๆ จู้ๆๆ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2011
  8. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ขอบใจมาก ๆ จ้า...... ยังอยากทำบุญพระหางหมากองค์สวยแชมป์และพิเศษ ๆ ของหนูอยู่นะครับ ... :)

ว่าแล้วก็ Good Night ทุก ๆ ท่าน ....อมยิ้มนอนเลยคืนนี้ !!!

9. กระพี้

จริงๆน้อง..พี่เก็บพระไม่เคยนับ..อดเอามาให้บูชาไม่ได้ เพราะหลายๆท่านขอมาบางที่ก็ขัดกันไม่ได้..55

10. panchita

เห็นด้วยค่า..มิพร่องเลย คิคิ

55 เห็นภาพเลย อมยิ้มนอน จับภาพพระที่จองคืนนี้ให้แจ่มใสไว้เลยนะคะ ราตรีสวัสดิ์ค่ะพี่ภู ^^

11. panchita

สาธุ ตรงนี้เป็นพรหมวิหาร 4 ทรงฌาณดีนะคะ น้องพอเข้าใจเลยค่ะ

เพราะเคยผ่านช่วงหนึ่ง โดนใครขออะไร ใจมันอยากให้เขาสมปรารถนา

ผู้อยู่ในทางเดินแห่งพระอริยมรรค ถึงจุดหนึ่งของกำลังใจนี่

สงเคราะห์ได้ สงเคราะห์หมดเลยนะคะ

ว่าแล้ว..พี่แก้ว..ลงต่อเลยค่ะ มีน้องๆรอให้สงเคราะห์อีกเพียบบบบ :D

12. กระพี้

พรหมวิหาร 4 ของพี่จากข้อแรก เมตตา..ตอนนี้ลงไปข้อ 4 อุเบกขาก่อนครับน้อง..555

13. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    เช้าวันศุกร์ที่ผ่านมา ผมฝันเห็นพระเดชพระคุณ ลพ. ฤาษีลิงดำ นับเป็นครั้งที่ ๒ ที่ฝันเห็นท่านรู้สึกดีใจมาก ๆ เลยครับ (รู้สึก ปีติ อยู่ลึก ๆ ถึงความเมตตาของท่าน)
    ผมเองก็หวังใจไว้ว่า ถ้าไม่เลวจนเกินไปนักคงจะได้ขึ้นสำเภาแก้วตามพระเดชพระคุณ ลพ. ไปด้วย

กราบนมัสการ ลพ.ฤาษีลิงดำครับ

กราบ กราบ กราบ

14. Taswuku

Taswuku สมาชิกใหม่

พระคำข้าวชุด 10 องค์(พระหลายพิมพ์) นำแบบพระคำข้าวมหาลาภมาให้บูชาเป็นชุดมีหลายๆพิมพ์รวมๆกัน ให้บูชาตามสภาพเน้นพุทธคุณเป็นหลักราคาย่อมเยาว์มากๆ พระหลวงพ่อบอกไว้ให้ลูกหลานมีไว้บูชาป้องกันภัยพิบัติภายภาคหน้า พระท่านทำให้เพื่ออนาคตจริงๆ อนุภาพป้องกันทุกอย่างป้องกันอาวุธวิทยาศาสตร์ได้หลายชนิด นิวเคลียร์,สารเคมีต่างๆ,ก๊าซพิษ,ก๊าซชีวะภาพ,ฝนกรดฝนเหลืองและโรคระบาดทุกชนิดป้องกันได้ทั้งหมด..และท่านยังบอกอีกว่าต่อไปพระชุดนี้ราคาจะแพงอย่างน้อยองค์เป็นแสน เอาไว้แก้จนได้..พูดไว้อย่างชัดเจน
    • บูชา 3,500 บาท
    [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

จองชุดนี้ค่ะ

15. กระพี้

ดีครับ..ท่านมาเป็นกำลังใจในการปฏิบัติครับ.

16. กระพี้

รับทราบการจองครับ..ขอบคุณครับ

17. ศิษย์ต่างแดน

ศิษย์ต่างแดน เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุเลย...หลวงพ่อเมตตามาโปรด ทั้ง 2 ครั้งต่างกันหรือเปล่าครับ

18. panchita

หลวงพ่อท่านกล่าวว่า ท่านส่งรัศมีคลุมพวกเราทั้งหมด อยู่ตลอดเวลา อยู่ที่เราเองจะรับได้หรือไม่

เปรียบดังคลื่นวิทยุ มีตัวส่งสัญญาณมา

หากตัวรับปรับคลื่นได้ตรงสัญญาณเมื่อไร

ก็สามารถรับได้เสมอค่ะ ^^

บางคนท้อว่า หลวงพ่อไม่เคยมาหา ทำไมไม่เคยเห็น

บางคนก็น้อยใจหรือไม่แน่ใจว่า เอ..เราเป็นลูกหลานท่านหรือเปล่า

คงเข้าใจแล้วนะคะ หลวงพ่อรักพวกเราเท่ากันทั้งหมด

คอยส่งความรักความเมตตาเป็นฉัพพรรณรังสี ถึงพวกเราเสมอ

อยู่ที่เราเอง ปรับคลื่นใจให้ดี แล้วจะรับสัมผัสได้ด้วยใจของเราเอง

โมทนา สาธุ ส่งความรักพี่น้องทุกท่านเช่นกันค่ะ ^^

19. Nutthanet

Nutthanet Active Member

พระหางหมาก(ฐานตุ่ม)พระเนื้อแดงสวยพิมพ์นิยม พระคมชัดสวยงามมากๆ หาพระสวยแบบนี้ยาก สำหรับท่านที่ชอบพระสวยไม่ผิดหวัง เป็นพระที่ลูกหลานหลวงพ่อศิษย์วัดท่าซุงจะชอบบูชาเช่าหาไว้ หลวงพ่อท่านได้กำชับบอกลูกหลานไว้ให้เก็บไว้ให้ดี เก็บให้มาก เพื่ออะไรต่อไปก็จะทราบกันเองครับ..
    • บูชา 1,100 บาท
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมาก(ฐานตุ่ม)พระเนื้อแดงสวยพิมพ์นิยม พระคมชัดสวยงามมากๆ หาพระสวยแบบนี้ยาก สำหรับท่านที่ชอบพระสวยไม่ผิดหวัง เป็นพระที่ลูกหลานหลวงพ่อศิษย์วัดท่าซุงจะชอบบูชาเช่าหาไว้ หลวงพ่อท่านได้กำชับบอกลูกหลานไว้ให้เก็บไว้ให้ดี เก็บให้มาก เพื่ออะไรต่อไปก็จะทราบกันเองครับ..
    • บูชา 1,000 บาท
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

20. คชบุตร

คชบุตร ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

11 กุมภาพันธ์ 2008
    สาธุครับพี่ได้นิมิตเห็นท่านคราวนี้แจ่มใส ชัดเจนกว่าครั้งแรกมาก เหมือนได้พบท่านจริง ๆ เลย

ต่างกันครับ โดยในครั้งแรกเวลาผ่านมาน่าจะประมาณมาณ ๕ ปีได้ครับ คราวนั้นผมฝันเห็นท่านในถ้ำ ๆ หนึ่ง เป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์ครับ มีพระพุทธรูป น้ำและพญานาคขดตัวอยู่ใต้ถ้ำด้วย ส่วนองค์ ลพ.นั้นท่านได้เดินผ่านผมไปโดยมีขบวนลูกศิษย์ติดตามประมาณเกือบ ๆ ๑๐ คน และท่านได้ทิ้งปริศนาธรรม "ผมคิดว่าอย่างนั้นนะครับ" ให้กับผมไว้ว่า กินให้หมดนะ(ตอนนั้นผมกำลังจะกินข้าวที่มุมหนึ่งของถ้ำ) ผมได้แต่เก็บ ปริศนาธรรมที่ ลพ.ได้ให้ไว้จนทุกวันนี้ยังไม่ทราบความหมายที่แท้จริงเลย

ส่วนความฝันครั้งนี้นั้น ผมอยู่ในศาลาของวัดแห่งหนึ่ง กำลังพับผ้าและเสื่อรวมเข้าด้วยกัน ผมพับไม่เรียบร้อย พอดี ลพ. ท่านได้เดินทางมาถึงศาลาพอดี พร้อมกับลูกศิษย์ที่ติดตามท่านหนึ่ง ท่านพูดลอย ๆ มาทางผมว่า เสนาบดีก็มักจะทำงานอย่างนี้แหละ (ผมละสดุ้งเลย) ลพ.ท่านตำหนิ ในความไม่เรียบร้อยของเรา แต่ตอนนั้นดีใจอย่างที่สุดที่ได้พบท่าน ดีใจที่ท่านยังเมตตาเราให้ได้มีโอกาสได้รับ คำสั่งสอน และโอวาทต่าง ๆ จากปากของท่านเอง อิ่มใจอย่างบอกไม่ถูก

ผมจึงเชื่อได้เลยว่า ถึงเราจะเป็นลูกหลานปลายแถว ไม่มีโอกาสได้ไปกราบท่านตอนท่านยังคงสังขารอยู่ แต่ท่านไม่เคยทิ้งพวกเราเลย ดูได้จาก มรดกธรรมต่าง ๆ ที่ท่านได้ทำไว้ให้ ผมฟัง ลพ.ท่านเทศน์สอนจาก สื่อต่าง ๆ ทุกครั้งเห็นในอารมณ์ขันของท่าน และความห่วงใยของท่านที่มีต่อศิษย์แล้วไม่ต้องบรรยายอะไรมาก ใครเป็นลูกหลานท่านมา และได้สดับรับฟังธรรมที่ท่านสอนก็จะได้รับสัมผัสทางใจ (ของท่านที่ได้รับฟังเอง) "คำตอบจะปรากฎที่ใจ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 เมษายน 2011
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้