***กระพี้ ท่าซุง***พระเครื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อฤาษีลิงดำ(หมวดพระเครื่อ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย กระพี้, 5 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. กระพี้

กระพี้ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2006
    ขอบคุณครับน้องป๊อป...สวัสดีปีใหม่นะครับ

2. กิตช

กิตช เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2009
    สวัสดีปีใหม่คับพี่แก้วและลูกหลานหลวงพ่อด้วยกันขอให้ทุกคนมีความสุขทั้งกายและใจ
    ปีใหม่นี้ทำบุญกันเยอะๆนะคับ
    พระคำข้าวปิดทองสวยดีคับ

3. พงศ์กฤต

พงศ์กฤต เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วงนี้กรอบๆครับพี่เห็นพระแล้ว ยายใหยเลยอะ ดีใจเสี่ยยอดด้วย ครับได้ 2 ของผมยังไม่มาเลยอะ ตอนนี้โดนทดสอบมากมายเช้า สาย บ่ายเย็น ปวดหัวเลยอะ

4. ITTHIWAT

ITTHIWAT เป็นที่รู้จักกันดี

<LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG]
    งามมากๆครับคุณแก้ว......กราบ..กราบ...กราบสาธุ

5. พงศ์กฤต

1111111111111111111111
    หวัดดีปีใหม่ครับ

ขอ อาราธนาบารมี องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรมคำสั่ง

สอน ขององค์สมเด็จพระประธีป

แก้ว และพร้อมด้วยพระอริยสงฆ์ทั้งหมด เทวดาและพรหมทั้งหมด ครูบาอาจารย์

ทั้งหมด มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโค อ.เสนา จ.พระนครศรีอยุธยา พระราช

พรหมยานหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุงเป็นที่สุด ให้สมาชิกเวปพลังจิตทุกๆท่านๆๆ

ทุกๆคน คิดหวังสมสิ่งใดสมความปราถนาทุกประการ ให้มีกิจการรุ่งเรื่อง ทุกๆคน

คร๊าบ ด้วยบุญกุศลตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาติ ที่ได้กระทำมาทุกๆคนๆๆ ขอ

บุญนี้จงเป็นปันปัจจัยให้ข้าพเจ้าและทุกๆๆคนในเวปพลังจิตได้เข้าถึงซึ่งพระ

นิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใดขอคำว่า

ไม่รู้ไม่มี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าและทุกๆคนในเวปพลังจิตเลย ขอผลบุญกุศล

ที่ทุกๆๆท่านได้กระทำแล้วจงบังเกิดผลณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด<!-- google_ad_section_end -->

6. กระพี้

สาธุ สาธุ สาธุ....ตามแบบฉบับสายวัดท่าซุงโดยแท้....

7. กระพี้

สวัสดีปีใหม่ครับน้อง...

8. กระพี้

555...ไม่เป็นไร บูชากันเป็นรอบๆ...ช่วงนี้ก็ลุยๆเรื่องอื่นไปก่อน จะได้สมหวังเหมือนน้องยอดชาย

9. ITTHIWAT

ITTHIWAT เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่ อนุโมทนาสาธุครับ

10. Yodchy

Yodchy เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าอย่างเสี่ยพงศ์กรอบๆ แล้วใครจะมีครับเนี๊ยะ
    สำหรับเสี่ยพงศ์ต้องสอบเช้า สอบเย็น ปิดอินเตอร์เน็ตที่บ้าน ไม่เกิน2-เดือน เดี๋ยวรู้ผลครับ กริ๊กๆๆๆ

11. ณ แปดริ้ว

ณ แปดริ้ว เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2009

สวัสดีปีใหม่เช่นกันคร้าบ...บ..ย..บ.บ. พี่พงศ์.. ขอให้มีความสุขมากๆ เช่นกันคร้าบ..

12. พงศ์กฤต

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ พงศ์กฤต [​IMG]
    ช่วงนี้กรอบๆครับพี่เห็นพระแล้ว ยายใหยเลยอะ ดีใจเสี่ยยอดด้วย ครับได้ 2 ของผมยังไม่มาเลยอะ ตอนนี้โดนทดสอบมากมายเช้า สาย บ่ายเย็น ปวดหัวเลยอะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    ถ้าอย่างเสี่ยพงศ์กรอบๆ แล้วใครจะมีครับเนี๊ยะ
    สำหรับเสี่ยพงศ์ต้องสอบเช้า สอบเย็น ปิดอินเตอร์เน็ตที่บ้าน ไม่เกิน2-เดือน เดี๋ยวรู้ผลครับ กริ๊กๆๆๆ<!-- google_ad_section_end -->

หุหุไม่เอาเวลาไหว้พระสวดมนต์บ้างหรอครับเสี่ยยอด ลงล่างอย่างเดียวเลยอะ จะ

หมกมุ่น

ไปน้าฮิฮิผมว่าถ้าเคยร่วมบุญกันมาเดี๋ยวก็มาครับ เพราะไปตรวจร่างกายมาที่รพ.

พญาไทย2 มาคุณบอกว่าฟิตเปรี๊ยะ ไม่มีปัญหา แฟนผมก็ไม่มีปัญหาทางร่างกาย

ทำบุญไปเรื่อยๆๆอะครับเดี๋ยวก็มาครับ ตอนนี้ชายก็ได้หญิงก้ดีครับเสี่ยยอดเตรียมรุ่น1ฮิฮิ

13. ณ แปดริ้ว

ขอให้พี่พงศ์ ก่ะพี่ยอดสมหวังไวๆนะครับ มีน้องแข็งแรงน่ารักๆ มาร่วมสืบสานงานบุญกันต่อไปนะครับ...

14. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    145
    พี่แก้วครับ อย่าลืมถ่ายรูปส่งให้ผมทางเมล์นะครับ

อาจารย์ผมโอนเงินมาให้แล้วครับ เย็นพรุ่งนี้ (29) ผมอาจแวะไปเอาครับ

โมทนา

15. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

อ นุ โ ม ท น า ส า ธุ ... ดีแล้วชอบแล้ว :cool:

.

16. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    23
    ผมโอนแล้วครับพี่แก้ว ที่อยู่แจ้งทาง pm นะคร้าบ ขอบคุณครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      49.1 KB
      เปิดดู:
      43
  17. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    พี่กระพี้ครับ พรุ่งนี้อย่าลืมค่านายหน้านะครับ หุหุ

โมทนาครับ

18. ณ แปดริ้ว

ขออนุญาติ อัพเดทรายการวัตถุมงคลของพี่แก้ว ในส่วนที่ยังไม่ปิดรายการครับ หากผิดพลาดต้องขออภัย....

รูปถ่ายภาพนูนอัดขึ้นรูป เป็นรูปหลวงพ่อสติกเกอร์อยู่ในพัดยศ ภาพนูน 3 มิติทำจากพลาสติกอัดขึ้นรูปเป็นรุ่นเก่า สภาพสวยเก็บดี แบบนี้หายากมากๆ สำหรับนักเก็บบูชาจะรู้กันดี
    • โทรถามหรือ pm
    *** อยู่ที่หน้า 128 รายการที่ 2547 ครับ<!-- google_ad_section_end --><fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] </fieldset>มีดหมอชาตรีด้ามงาฝักงา สร้างจำนวนไม่มากนัก วันที่16 พฤษภาคมพ.ศ.2535 พิธีใหญ่ปลุกเสกพร้อมสมเด็จองค์ปฐมรุ่น.1ครับเป็นพิธีชาตรี น่าบูชาครับสวยเดิมๆ ที่ใบมีดเขียนว่า มีดหมอชาตรี อีกด้านเขียนว่า วัดท่าซุง35 มีดหมอชาตรีด้ามงาฝักงารุ่นนี้สร้างจำนวนไม่มากนัก หลังๆลูกศิษย์สอบถามกันมามาก หายากแล้วครับรุ่นนี้

วิธีใช้ ให้อาราธนาพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระอริยเจ้าทั้งหมด พรหมและเทวดาทั้งหมด ครูบาอาจารย์ มีหลวงพ่อปานวัดบางนมโคหลวงพ่อฤาษีฯเป็นที่สุด และท้าวมหาราชทั้ง4

รักษาโรค มีดเตะศรีษะว่าคาถา ทุกขา ทุกขัง ปฏิฐิตัง สัมปติฉามิ

ไล่ผี ชักมีดขึ้นมามันยังไม่ไป ให้เอามีดแตะศรีษะเป่าด้วยคาถา
    • สนใจโทรสอบถามหรือ pm
    *** อยู่ที่หน้า 134 รายการที่ 2675 ครับ<!-- google_ad_section_end --><fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] </fieldset>พระคำข้าวรุ่นแรก พิมพ์บัวหลายจุด ปิดทองสมัยแรกๆ สมัยก่อนจะนิยมนำมาปิดทองกัน องค์นี้ปิดทั้งองค์เลยดูสวยไปอีกแบบ ทองแห้ง องค์นี้เก็บจากวัดมาเองสมัยก่อนปิดทองกันเอง
    *** อยู่ที่หน้า 145 รายการที่ 2896 ครับ<!-- google_ad_section_end --> <fieldset class="fieldset"><legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG] [​IMG]

</fieldset>

***ท่านใดสนใจสามารถ Copy ข้อความของผมเพื่อโพส สั่งจองกับพี่แก้วได้เลยครับ..
    =================================

โอนเงินที่ คุณจิรายุส เกษมสิริบุญวัฒน์
    หมายเลขบัญชี
    056-2-33609-4
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา
    ซอยอารีย์สัมพันธ์

ประเภท ออมทรัพย์

ค่าจัดส่ง EMS 50 บาท
    โทร. 081-9329332

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2009
  19. เอโกจเร

เอโกจเร เป็นที่รู้จักกันดี

อ่า เพิ่งเห็น องค์นี้แปลกตาสวยดีครับ

พระคำข้าวรุ่นแรก พิมพ์บัวหลายจุด ปิดทองสมัยแรกๆ สมัยก่อนจะนิยมนำมาปิดทองกัน องค์นี้ปิดทั้งองค์เลยดูสวยไปอีกแบบ ทองแห้ง องค์นี้เก็บจากวัดมาเองสมัยก่อนปิดทองกันเอง
    *** อยู่ที่หน้า 145 รายการที่ 2896 ครับ<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>

20. ณ แปดริ้ว

หืม...ผมว่าสวยดีนะครับ ถ้าเกิดองค์จริงเป็นสีทองแล้วเลี่ยมกรอบทองผมว่าสวยน่าดุครับ...หุหุ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้