กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

เด่วช่วยเสริมอีกรอบ
    เริ่มต้น ทาน วันละ ๑ เม็ด ไม่ต้องเคี้ยวนะครับ
    ทานช่วงไหน ก็ได้ แต่ก่อนนอนดีที่สุด

ให้ทานต่อเนื่องกันไป ๕ เม็ด ก็คือ ๕ วัน
    แล้วค่อยมาดูว่า มีอาการร้อนที่ร่างกายไหม
    ไม่เกี่ยวกับ ท้องผูกนะครับ ปกติแล้ว
    จะช่วยให้ระบบขับถ่ายดีขึ้นด้วยครับ......

ถ้าผ่านไป ๕ วันแล้ว รู้สึกร่างกายร้อนมากกว่าปกติ
    คือ ไม่ใช่บริเวณหน่อง หน้าอก สบัก ศรีษะ ที่ร้อนแบบหยิบๆ
    แต่เหมือนมีอะไรขึ้นข้างบน.. นี่คือ การปรับธาตุปกติ

คือ แบบร้อนมากๆ ร้อนตับแตก ร้อนทั้งตัว ให้หยุดก่อน
    และให้เปลี่ยนมารับประทาน ๒ วันต่อเม็ดแทน.....

และถ้ายังร้อนทั้งกายทั้งใจ ทั้งตัว ร้อนตับแล๊บ พระเจ้าจ๊อดอีก
    ก็ให้ ทานสัปดาห์ ละ ๑ เม็ดพอ (ความจริง สำหรับคนที่
    คิดว่า ตนเอง ไม่ต้องการพัฒนาเรื่องความจำ หรือคิดว่า
    ตนเองปกติ ก็ทานสัปดาห์ละเม็ดได้อยู่แล้ว)....

ส่วนถ้าทาน สัปดาห์ละ ๑ เม็ดแล้วยังร้อนอีก
    เท่าที่ปรากฏยังไม่มีครับ......

ผลของพริกไทย ช่วยได้ทั้งเรื่องลม เรื่องไขมัน
    เรื่องระบบขับถ่ายให้เป็นปกติ กระเพาะปัสสะวะ
    มดลูก เรื่องลำไส้ หัวใจ
    ตับและถุงน้ำดีด้วยครับ(พวกนี้เป็นผลพลอยได้)
    ไม่ใช่ประเด็นหลักคับ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ที่อยู่ทางใต้ หมายถึง คนที่อยู่ภูเก็ต คือ Mootang... ครับ

ส่วนพี่ชาย ทางใต้ แก้ไม่ได้ด้วยพริกไทยครับ
    ต้องมีอย่างน้อย มีการใช้น้ำมนต์นะครับ.....
    เพราะต้องไปแก้วิบากในอดีต เหตุเพราะมีการเข้าไปข้อเกี่ยวกับเรื่องนามธรรม
    อาจจะต้องเป็นที่จะใช้การแก้แบบเหนือวิสัยเล็กน้อยครับ.... ^_^

ส่วนพี่สาว เป็นไปตามสัญญาที่มีของคุณ ๙ เองครับ
    คือ แค่พิมพ์มา มันก็ฟ้องแล้วว่า ต้อง ๒ ชุดครับ ....
    พี่สาว ป่วยตามธรรมชาติหมายถึงความจำนะครับ
    สามารถใช้พริกไทยช่วยบรรเทาได้....
    พวกนี้ ไม่ใช่โรคกรรมพันธ์
    เป็นโรคที่เกิดขึ้นได้ทั่วไป
    ตามพฤติกรรมแห่งตนและตามวัยปกติครับ....

3. บุรุษไร้เงา

เป็นคำถามที่ดีและมีประโยชน์มากๆครับ เชื่อว่า หลายคนก็ไม่ทราบ
    หรือพยายามทำแบบอื่นๆแล้วแต่ไม่ได้ผล
    ในส่วนเทคนิคคอลเทอมตรงนี้.......ถือว่าสำคัญมากครับ

หลักการ
    ๑.ในท่านอนหงายปกตินั้น เราจะทำตานิ่งๆแบบทำตาโตเล็กน้อยหรือทำตาเหลือกนั่นเอง ๕๕
    (เป็นอุบายหลอกให้จิตสร้างภาพนามธรรมผ่านทาง เหนือระหว่างคิ้วในขณะลืมตา
    เหมาะสำหรับ บุคคลที่ยังไม่คุ้นการมองภาพทางนามธรรมผ่านเหนือระหว่างคิ้ว
    หรือเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นทั่วไป ยกเว้นใครชำนาญหรือชินแล้วไม่ต้องทำให้ระลึก
    สร้างภาพได้เลย) แล้วระลึก ให้สร้างเป็นภาพพระพุทธรูปในปางนั่งสมาธิ เราจะเห็นทางด้านหน้าท่าน
    ไม่ต้องสนใจว่า จะเห็นไม่เห็น จะชัดหรือไม่ชัด โดยให้มองไปบนอากาศ ภายนอก
    ตามสภาพแวดล้อม เช่น ในห้องนอน ก็ให้ขึ้นบริเวณใต้เพดาน...
    หรือถ้า อยู่ภายนอก ก็ใช้ขึ้น บนดวงจันทร์ เห้ย ! ตลกแระ ไม่ใช่นะครับ ล้อเล้น
    คือให้ หยุดอยู่บนอากาศ ในระยะที่สายตาปกติมองเห็น.....

๒. แล้วค่อยๆ ระลึกกำหนดให้ภาพพระที่อยู่ในท่านั่งสมาธินั้น ค่อยๆลอยเข้ามา
    หาตัวเรา แบบตรงๆ (ไม่ใช่ไปกลับให้ท่านหันหลังเข้าหาตัวเรานะครับ)
    เด่วภาพพระทั้งภาพนั้นจะมาครอบกายเราได้เอง ถ้าทำได้ จะรู้สึกว่า
    ฐานของพระอยู่ปลายเท้าเรา และปลายยอดศรีษะจะเหนือศรีษะเราเล็กน้อย
    เป็นอันจบพิธี......

ส่วนนี้เล่าให้ฟังเฉยๆ....

กรณีที่ทำกันไม่ได้ ไม่เห็นภาพ เพราะอยู่ในท่านอน แล้วไประลึกภาพพระ
    ให้ขึ้นขนานกับลำตัวของเรา (ท่านั่งที่สอนจะตั้งฉากกับตัวของเรา)
    จึงไม่สามารถที่จะดึงภาพเข้ามาหาตัวเราได้ เพราะว่าจะไม่มีภาพพระให้รู้สึก
    หรือปรากฏให้เห็น งงๆไหม ว่าทำไม

ก็เพราะว่าเป็นวิถีแกนพลังงาน
    ในระนาบเดียวกันกับเรา จะใช้ได้เฉพาะกรณี
    อุปโลกน์กายอีกกายของเรา
    ขึ้นมาเท่านั้น... การไประลึกกายอื่นๆที่ไม่ได้มาจากเรา
    จะทำได้ สร้างได้ เฉพาะวิถีแกนพลังงานมันไม่ขนานกัน
    หรือ วิถีแกนพลังงานนั้นจะต้องตั้งฉากกับพื้นโลก

นึกอะไรไม่ออกอีก ...
    ทำไมเวลาเรานอนหลับ ถึงเห็นผียืนได้นั่นหละ ไม่ยักจะเห็นผีลอยขนานกับเรา
    หรือไม่หันหน้ามามองเรา แต่ยังไง ส่วนหนึ่งก็ต้องตั้งฉาก
    กับร่างกายเรานั่นเอง......

แต่ว่าเรายืน กลับเห็นผียืนได้
    ก็เพราะ วิถีเค้ามันตั้งฉากกับพื้นโลกอยู่แล้วนั้นเอง

แค่เพียงแต่เล่าให้ฟัง...เผื่อสงสัยว่า เกิดได้อย่างไร...

4. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    ช่วงบ่ายๆได้รับพริกไทยเม็ดแล้วครับ
    ขอบคุณครับท่านอจ.นพ

".....ส่วนพี่ชายแก้ไม่ได้ด้วยพริกไทย
    เหตุเพราะไปข้องเกี่ยวกับเรื่องนามธรรม....."

ไม่ทราบว่าอาจารย์นพพอจะบอกได้ไหมว่า...
    "เรื่องนามธรรมนั่นคือเรื่องอะไร"

ส่วนที่ผมบอกว่า"ถ้าทานแล้วร้อนใน ให้ดื่มน้ำมากๆ
    สืบเนื่องจากเคยต้มน้ำสมุนไพร 3 อย่าง
    1.พุททราจีนแห้ง 2.เห็ดหูหนู 3.ขิง
    (ช่วยลดความดันสูง และล้างไขมันในร่างกาย)
    ปรากฏว่าเมื่อทานไป 3-4 วัน...ติดต่อกัน
    ...เกิดอาการร้องใน และท้องผูกอย่างแรงตามมา
    เพื่อนบ้านเลยแนะนำให้ดื่มน้ำมากๆ
    หลังจากนั่น 4-5 วัน อาการก็ค่อยๆดีขึ้น

...ต้องขออภัยครับ...ที่เข้าใจผิด
    เพราะอาการร้อนวูบวาบ กับร้อนในต่างกัน
    และพริกไทยไม่ทำให้ท้องผูก
    แต่กลับช่วยระบบขับถ่ายได้ดีขึ้น
    555....เพิ่งรู้แหะ
    ...ฝังใจมาตลอดว่า....
    เวลากินข้าวผัด-ข้าวต้มโจ๊ก
    ถ้าใส่พริกไทยมากๆทำให้ร้อนใน

ขอบคุณครับอาจารย์นพ
    ช่วงบ่ายๆได้รับพริกไทยมา 2 ชุด
    ...ด้วยความฉับไว

...คงได้เริ่มต้นอาทิตย์หน้าคืนละเม็ด
    ทานไปสักเดือน...จะแจ้งผลให้ทราบ...
    ที่ว่าร้อนนั่น...ร้อนแบบไหน ?

:cool:

5. aegmanmu

aegmanmu เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2012
    สงสัยเกี่ยวกับพวกผีๆ วิญญาณแน่ๆๆ นามธรรม จับต้องไม่ได้

6. maxmi

maxmi แม็กคับ

อยากจะลืมกลับยิ่งจำ

7. บุรุษไร้เงา

ประมานนั้น เคสนี่ต้องพระครูปลัดครับ
    เพราะส่วนตัวช่วยเลยทันทีไม่ได้
    จะไม่ครอบคลุมนั่นเอง กรณีนี้
    เค้าเรียกว่าวิบากร่วมกัน
    (เป็นวิบากเฉพาะที่ต้องอาศัยเวลาในการแก้)

ปล พริกไทยนี้เป็นพริกไทยเสกครับ
    ไม่ใช่พริกแบบทั่วไป แห๋มๆ
    ที่ต้องทาน ๘ เม็ด
    ตามสูตรตามตำราโบรานทั่วไป
    ท่านเป็นคนบอกให้ส่วนตัวหามาให้ท่าน
    ทำให้ศัพท์คุณก็จะดีกว่าปกติเล็กน้อย
    ซึ่งมันอาจจะไม่เป็นสากลครับ
    ถ้าเป็นอะไรที่ธรรมดา
    คงไม่เอามาแจกให้แน่ๆ ๕๕๕

ถ้าสังเกตุพอครบ ๑๐๘ เม็ด
    ท่านถึงบอกว่า ปีหน้าค่อยว่ากันใหม่
    เพราะว่า ใช้ได้เฉพาะปีนี้ไงครับ
    มีเวลาอีกแปดเดือนครับ

เล่าให้ฟังเฉยๆ
    อ้อ ร้อนจะร้อนกายร้อนใจครับคุณ ๙
    ไม่ใช่แบบร้อนใน อย่างงั้นเก๊กฮวย
    ใบบักบกตามท้องตลาดก็พอแล้วครับ ๕๕๕
    หรือท้องผูกก็ยาธาตุน้ำขาว อะไรประมานนี้

ส่วนตัวจะบอกลักษณะการร้อนปกติไปแล้ว
    แต่ถ้าร้อนแบบที่ต้องหยุด
    รับร้อนว่าร้อนตั้งแต่เท้ายันศรีษะครับ

แต่ส่วนตัวมองว่า ในนี้ไม่มีใคร
    เป็นขนาดนั้นครับ สบายใจได้

ไม่งั้นคงไม่ให้ครับ

เด่วจะโดนข้อหา
    ทำร้ายร่างกายผู้อื่นอันเป็นเหตุ
    ให้ร้อนกายร้อนในด้วยพริกไทย
    โดยวางแผนเตรียมการไว้ล่วงหน้า ๕๕๕
    มีโทษทั้งจำทั้งปรับ ๕๕๕
    เด่วติดคุก ที่กระทรวงเวทย์มนต์
    แน่นอน ๕๕๕

8. อรรยาณัฏฐ์

อรรยาณัฏฐ์ Active Member

ขอบคุณท่านนพล่วงหน้านะคะ... ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรนะคะ
    /|\/|\ >_<

9. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

ว้าวววว
    ขอให้ผลพลอยได้ เรื่องไขมัน ในตัวเจน
    ลดลงด้วยเทิด~~~~
    อ่านถึงท่อนนี้ ตาลุกวาวเลยค่ะอาจารย์นพ
    มีความหวังๆ ไขมันส่วนเกินเจนเยอะแยะเลยค่ะ

10. 9@Phonlee

555....อ้วนมากหรือครับหมูเจน
    คงไม่ถึงกับเป็นแม่โอ่งมังกรนะคับ

ก่อนอื่น...ลดอาหารมื้อไม่จำเป็นออกไปบ้าง
    สะกดใจ ห้ามใจ "ไม่ ไม่ หมูไม่กินเนื้อหมู"
    "หมูชอบกินรำข้าวค่ะ"

...ลองกินสูตรนี่แทนมื้อเช้าดีไหม ?
    "ข้าวโอ๊ต ข้าวโอ๊ต ข้าวโอ๊ตครับ"
    555...ส่วนตัว9เคยกินมาแล้ว
    (สูตรนี่แนะนำมาจากคนสิงคโปร์)
    ...9กินเพื่อล้างไขมันในลำไส้
    ลดความเสี่ยงประเภทเส้นเลือดตีบตัน
    ของแถมคือลดไขมันลดความอ้วนไปในตัว
    อิ่มอร่อยแบบกร่อยๆ...เพราะไม่ใส่นม-น้ำตาล
    *แต่ไม่ช่วยเรื่องความจำเสื่อมนะคับ*

วิธีการง่ายๆ ดังนี้
    555 สูตรนี่อากู๋คงหาไม่เจอ(คิดว่า)
    ก่อนนอนตักข้าวโอ๊ตใส่ถ้วยหรือแก้วครึ่งแก้ว
    (ใหญ่กว่าแก้วธรรมดา)
    ประมาณว่ากินอิ่มแบบกินแทนโจ๊ก
    ...เติมน้ำให้เต็มแก้ว
    (ชง(คน)เสร็จแล้ว จะข้นๆเหมือนโจ๊กข้นๆ)
    นำเข้าไปแช่ตู้เย็น(กันเสีย)
    ไว้กินพรุ่งนี้เช้า(อาหารมื้อแรก)
    **หรือถ้าไม่แช่ตู้เย็น ตื่นเช้ารีบชงทิ้งไว้1-2 ชม.**
    หลังจากแช่พักไว้...คนแล้ว...ข้นๆ เหนียวๆ ถือว่าโอเค

หมูเจนลองเปลี่ยนมื้อเช้า กินข้าวโอ๊ต สัก 2-3 เดือน
    ...หุ่นจะดีขึ้นแน่นอน(แต่ควรกินของจุกจิกให้น้อยลงหรืองด)
    สิ่งที่แถมมาคือช่วยล้างไขมันที่เกาะติดตามผนังลำไส้
    ...ป้องกันเส้นเลือดอุดตันไปในตัว

11. 9@Phonlee

".....ปล พริกไทยนี้เป็นพริกไทยเสกครับ
    ไม่ใช่พริกแบบทั่วไป แห๋มๆ
    ที่ต้องทาน ๘ เม็ด
    ตามสูตรตามตำราโบรานทั่วไป
    ท่านเป็นคนบอกให้ส่วนตัวหามาให้ท่าน
    ทำให้สรรพคุณก็จะดีกว่าปกติเล็กน้อย
    ซึ่งมันอาจจะไม่เป็นสากลครับ

ถ้าเป็นอะไรที่ธรรมดา
    คงไม่เอามาแจกให้แน่ๆ....."

ถ้าอย่างงี้...ตามที่ว่าข้างบน
    เรื่องที่เกิดขึ้นหลังรับ-หลังแกะกล่องปณ.
    ถ่ายรูปเสร็จ...ประมาณ 15 นาที
    (ว่าจะไม่เล่าให้ฟัง...แต่เล่าดีกว่านะ)

...คือหลังจากนั่น
    ผมเข้าไปในห้อง..นั่งอยู่บนโต๊ะคอม

เจ๊...
    เข้ามาบอกอย่างหน้าตื่นว่า...
    "เฮ้อ...นึกว่าอยู่ชั้นบน"
    "เอ้า...ทำไมล่ะ"
    "เมื่อกี้ได้ยินเสียงเหมือนคนเดินแถวๆตู้พระ"
    "บ้า...กลางวันแสกๆ...หูฝาดมั่ง"
    "ฝาดบ้าอะไร...ชัดด้วย"

ผมทำเป็นนิ่ง ไม่สนใจอะไรมากมาย
    ...แต่ในใจกลับคิดไปที่พริกไทยเสกทันที
    ...โหแห่ะ...พระครูปลัดจิตไว

หุ หุ....ท่านเสกแรงขนาดนี้เชียวเหรอ

สาธุ สาธุ สาธุ

หมายเหตุ
    ถ้าเกิดขึ้นช่วงเวลาอื่นหรือกลางคืนไปอย่าง
    นี่แกะกล่องถ่ายรูปเสร็จ...ไม่ถึง 15 นาที
    ฮึกๆ...ไม่คิด ก็ต้องคิด

หรือท่านเสกแรงจนเจ้าที่เจ้าทางนั่งไม่ติด
    ...เดาไม่ถูกจริงๆ

12. กาแฟโบราณ2สอ

กาแฟโบราณ2สอ วันหนึ่งอยากเดินเข้าป่า

ขอบคุณมากคะอาจารย์9
    ตอนนี้ โอ่งมังกร แล้วค่ะอาจารย์
    คอไม่มีแล้วด้วย 5555. มีแต่เหนียง
    อุสาเอารูปสมัยก่อนของตัวเอง มาเปิดดู
    เพื่อเป็นแรงใจในการลด
    เมื่อก่อนสาวๆกว่านี้ ก็หนักแค่ 42 เองค่ะ
    ปัจจุบันนี้ 64 โอ้ย อะไรช่างแตกต่าง
    เจนจะเริ่มลดของทอดให้ได้ค่ะ (ของชอบด้วย)
    จะหันมากินต้มๆแทน
    ชาบูต้ม จิ้มจุ่มต้ม 5555
    จะกินน้อยลงให้ได้ค่ะ สู้ตาย
    ปล … เดี๋ยวนี้เจนใส่แต่กางเกงยางยืด

13. maxmi

maxmi แม็กคับ

น่าสนใจ

14. aegmanmu

ทานได้ 2 วันแล้ว ยังไม่มีอาการใดๆครับ แจ้งให้ทราบเป็นระยะ

15. บุรุษไร้เงา

ทริคเริ่มต้น ของการฝึกอุทิศส่วนกุศล
    เวลาทำ ลิ้นกับปากห้ามขยับ
    ตานิ่งๆห้ามขยับซ้ายและขวา

และให้นึกในใจว่า เฉพาะคำที่ไม่อยู่ในเครื่องหมาย() หรือ ***

'' ด้วยอำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย บารมีพระพุทธเจ้า
    ทุกๆพระองค์ พระปัจจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์
    พระธรรม พระอริยะเจ้าทั้งหลาย ลูกขอบารมีธรรม
    ทั้งหลายของท่านเหล่านั้น ขอจงได้โปรดมารวมตัวกัน
    อยู่ ณ เบื้องหน้าลูกนี้ด้วยเทิด(ให้มโนหรือระลึกว่า เป็นวงกลมๆ
    ลอยอยู่เหนือหน้าฝากของเรา สูงเลยศรีษะออกไปด้านหน้า
    ให้ทำไป แม้ว่าจะไม่รู้สึก หรือไม่เห็นอะไรให้ทำไปก่อน)

และด้วยบุญใดที่ลูกได้ทำมาดีแล้วตั้งแต่ชาติต้น
    ยันชาติปัจจุบัน ขอจงได้โปรดมารวมเป็นหนึ่ง
    เดียวกันกับบารมีธรรมของท่านทั้งหลายเหล่านั้น
    (ทำไปเรื่อยๆ ทำบ่อยครั้งจะสังเกตุได้เองว่า วงกลมๆนั้น
    จะสามารถขยายขึ้นได้เอง ทำไปโดยไม่ต้องสนใจว่า
    จะเห็นหรือไม่รู้สึกอะไร)

*** ฟังหูไว้หู เป็นเรื่องปัจจัตตัง เป็นความเชื่อ เป็นนิทาน
    ทริคนี้ได้มาจาก ลป. ชื่อย่อ ป. ท่านมาแนะเพิ่ม
    เติมให้เมื่อนานมาแล้ว ท่านบอกว่า ที่ข้าพเจ้ากล่าว ณ ถูกแล้ว
    แต่ให้เพิ่ม ส่วนที่จะกล่าวต่อไปนี้เข้าไปอีก ก็คือ หลังจากที่
    เรากล่าวคำว่า บารมีธรรมของท่านทั้งหลายเหล่านั้นจบ
    ก่อนที่จะกล่าวคำว่า และลูกขอโน้มอุทิศส่วนกุศลนั้น
    ท่านบอกว่า ให้ระลึก ดวงกลมๆนั้น ให้ขยายออกไป
    ให้กว้างที่สุดเท่าที่จะมากได้ ให้ขยายครอบคลุมประเทศ
    หรือโลกใบนี้เลยก็ได้ แล้วแต่ว่าจะระลึกขยายได้กว้างแค่ไหน แล้วที่สำคัญเลย ก็คือ ตอนอุทิศ ให้กำหนดออกจากกลางลิ้นปี่ คือ ให้นึกว่า ร่างกายเป็นเหมือนท่อน้ำปะปา
    แล้วระลึกออกจากศูนย์กลางท่อปะปานั้น ตรงต่ำแหน่ง
    ลิ้นปี่นั่นเอง ให้ขยายออกไปเทียบเท่ากับ ที่เราระลึกขยายไว้****

และลูกขอโน้มอุทิศส่วนกุศลทั้งหมดนี้อุทิศให้
    (..............อะไรก็ว่าไปเช่น เจ้าของเสียง ท่านที่เจอในฝัน ท่านโน้น ท่านนี้ เจ้าโน้นเจ้านี่ อะไรก็สุดแล้วแต่จะนึกได้ฯลฯ)
    และขอให้เป็นขอท่านตามที่ท่านปรารถนาเทิด ''

(ให้ทำร่วมกับการกรวดน้ำ ลงดิน ยืนบนดินหรือหญ้า ด้วย
    เท้าเปล่าดีที่สุด ระลึกขยายๆออกไปจนกว่าน้ำจะหมดขวดนั้นถ้ายังรู้สึกว่า กายยังไม่เบา ใจยังไม่เบา ให้เริ่มต้นขวดใหม่ได้เลยในขั้นตอนของการ ระลึกขยายออกจากกลางลิ้นปี่ ไม่ต้องไปท่องขอบารมีใหม่ แต่อย่าลืมว่า. ลิ้น ปาก ตาห้ามขยับในขณะที่ทำ)

*** ถ้าลืมให้เริ่มใหม่ ถ้าเหนื่อยในการทำครั้งแรกๆถือว่าปกติ ***

ปล. การเริ่มสร้างบารมีกับภาคส่วนภพภูมิ ก็เริ่มต้นกันแบบ
    นี้หละครับ ถ้าเราพอมีบารมีส่วนนี้มากพอแล้ว อนาคต
    จะมาเล่าวิธีการอื่นๆให้ฟัง แต่ควรทำแบบนี้ไปก่อน
    เพื่อสร้างเสริมกำลังสมาธิสะสม และเพื่อสร้างให้จิต
    พอมีกำลังก่อน. เครเนาะ.....

นิทาน ก่อนที่ส่วนตัวจะถ่ายรูปที่วัด
    แล้วมีดวงกลมๆเต็มท้องฟ้ามาปรากฏให้เห็น
    หรือไปไหนก็ตาม มีภพภูมิมา
    รอมาดูเพียบนั้น
    หรือถูกดึงให้ไปอุทิศส่วนกุศลตามสถานที่ต่างๆ แบบที่เล่าให้ฟังได้ยากนั้น ก็ทำแบบที่
    ลป. ป ท่านแนะมาหลายปีอยู่ครับ
    ไม่ใช่ทำแค่ไม่กี่สิบครั้ง ของแบบนี้มันต้อง
    ค่อยๆสร้างสะสมเอาเองครับ

เห็นผลในสิ่งที่คนอื่นๆ
    มีแล้ว ทำได้แล้วมันดูง่ายๆ
    แต่น้อยคนมักไม่ค่อยสนใจว่า
    ก่อนที่เค้าจะมี จะทำได้เค้าได้ผ่านหรือ
    ทำอะไรมาบ้าง มองในมุมนี้
    จะเกิดประโยชน์แห่งตนเองได้

บางอย่างลองผิดลองถูกอยู่เกือบปี
    กว่าท่านจะแนะให้ต่อว่าต้องทำอย่างไร
    (เพราะถามตอนนั้นท่านก็ไม่บอก
    บอกว่าให้ไปลองพยายามทำเอาเอง)
    บางอย่างก็อเมริกันลูกทุ่งจนเกือบตาย
    กว่าท่านจะเข้ามาช่วย และกลายเป็น
    ที่มาของทริคต่างๆ
    บางอย่างผ่านมาหลายปี
    กว่าจะเอามาโม้เป็นนิทานให้ฟังได้

การที่ ท่านนึกคำถามออก
    ว่าควรจะถามอะไรถือว่า
    โชคดีสุดๆแล้ว

ที่ไม่ต้อง อเมริกันลูกทุ่ง
    เสี่ยงเป็นเสี่ยงตาย
    เหมือนข้าพเจ้ามาก่อน
    กว่าจะได้มาทำได้แต่ละอย่าง
    ก่อนที่จะเอามาโม้ให้ฟังเป็นนิทาน
    เป็นบทความ อ่านเพียง
    ไม่กี่นาทีก็จบแล้ว

จบนิทานขี้โม้ ๕๕๕

16. aegmanmu

ขอบคุณอ.นพมากครับ ผมจะนำไปปฏิบัติดู อนุโมทนาสาธุครับ
    ช่างเป็นบุญวาสนาจริงๆที่นำพาให้พบเจอกระทู้และสิ่งดีๆที่ได้จากกระทู้นี้ครับ

17. 9@Phonlee

Tips & Tricks (วรรคทอง)
    หน้า 114 ลำดับที่ # 2272

[QUOTE="nopphakan,post,
    ว่าด้วยเรื่องการขึ้นไปฝึกกับทางภพภูมินะครับ
    สำหรับกลุ่มบุคคลที่จะใส่แต่ชุดขาวนะครับ
    บอกก่อนว่า พวกนี้เป็นเรื่องที่ พวกดวงจิตกลุ่มญานวิถี
    เค้าจะรู้ๆกันดี แต่ส่วนตัว ในเรื่องนี้ รู้แค่ประมาณ
    0.1% จาก 100 %
    นิทาน มีอยู่ว่า......

หลวงปู่ ชื่อ ย่อ ป. ที่มีสัมพันธ์เกี่ยวข้องกับ
    หลวงพ่อ มีชื่อใน อดีต ที่จังหวัดอุทัยธานีนั้น
    ท่านอยู่ในเส้นทางของพระโพธิสัตว์อยู่
    สถานที่ๆท่านสถิตย์นั้น อยู่ใกล้ๆกับ
    ศาสนาองค์หนึ่ง ที่ฝรั่งนับถือด้วยครับ

พลังงานของท่านก็ยังวงเวียน อยู่ในการสอน
    กับกลุ่มที่ สัญญาในจิตลึกๆ ที่ยังต้องเรียนศึกษา
    กับท่านอยู่ ทั่วไป ถ้าได้เห็นมักจะไม่พ้นการเดินจงกลม...
    และถ้าได้ลองสังเกตุไปทางด้านซ้าย ของลานหิน(ส่วนตัวเข้าใจแบบนี้) มองไปมุมสูงๆเฉียงๆหน่อย จะมีบรรใดแก้ว
    ลอยอยู่ด้วย เป็นสถานที่เอาไว้ฝึกเหาะกัน.....

และลานหินนั้น ถ้าได้ลองสังเกตุ และเจอจุดสิ้นสุดด้านหน้า
    ก็จะมีก้อนหินใหญ่ อยู่ก้อนหนึ่ง ที่สำหรับคนนั่งได้แบบสบายๆ
    วางอยู่ก้อนหนึ่งด้วย แต่ปกติแล้ว จะมองเห็นแต่ก้อนหินใหญ่
    ก้อนนั้น จะไม่ค่อยเห็น หลวงปู่ ชื่อ ย่อ ป. เท่าไร......

จะแตกต่างกับ กรณีจิตที่สัญญาลึกๆมีสัมพันธ์กับท่าน
    พระอาจารย์ที่เราเรียกกันว่า ในดง ซึ่งมีหลายท่านนะครับ
    แล้วแต่ว่า ดวงจิตนั้นจะสัมพันธ์กับท่านใด
    การฝึกก็จะมีเหมือนกัน
    แต่จะเป็นการฝึกในป่าลึกแทน ซึ่งต้นไม้ใหญ่เยอะ
    แต่ว่า ลักษณะทรงของใบจะเหมือนต้นคริสมาสต์เท่านั้นเอง

ส่วนหลวงพ่อมีชื่อ ในอดีต ที่ จ.อุทัยธานี้นั้น
    ไม่ต้องไปแสวงหาท่านหรอก ถึงวาระของเราจริงๆ
    ท่านจะมาหาเราเองครับ...ด้วยเอกลักษณะ
    การส่วมแว่นสายตากรอบพลาสติกสีดำนั่นแล.....

จบนิทาน....พอขำๆ

18. 9@Phonlee

หน้า 114 ลำดับที่ # 2280

[QUOTE="nopphakan, post:
    อุทัยน่าไปมาก ส่วนตัวยังแอบอิจฉา
    คนได้เจอหลวงพ่อมีชื่อที่นั่นตัวเป็นๆเลย
    แต่ต้องไปถึงเร็วหน่อย
    จริงๆช่วงต้นปี ๓๗ ๓๘ ที่พบเจอภพภูมิมากมาย
    ยังอยู่ กทม อยู่เลย เสียดายไม่มีเพื่อน
    ชอบไปวัด ไอ้เราก็ไปแต่ มาบุญครอง
    สยาม พันทิป จุตจักร สะพานพุทธ
    อ. ภาษา E ที่ตาดี ท่านก็ไปหาแต่หลวงคูณ
    พาไปแต่กุฎิพระที่ไม่รู้จัก ไม่งั้นคงปฏิบัติไปนาน
    ไม่มาสายเฮฮาก่อนแน่ๆ

อ. ทวี หรือหลวงปู่ทวี แต่ตัวจริงหนุ่มนะ
    ท่านก็เก่งนะ เจอครั้งแรกท่านย้อนอดีต
    ...ให้สิบปี แถมอดีตชาติด้วย
    แต่ตอนนั้นเฉยๆ ท่านถามว่าแม่นไหม
    หลังจากนั้นท่านทายอนาคต
    ให้แบบปีต่อปี อีก ๑๐ เรื่อง
    ณ ปัจจุบันเกิดหมดแล้ว

อยู่หนองคาย เจอกุมาร
    กับผีบรรพบุรุษทางเวียดนาม
    ได้นอนชั้นที่ไม่มีใครนอน
    ...มันไปอีกแบบ ๕๕
    ตามธรรมเนียมคนเวียดนามจะเก็บอัฐฐิ
    ...บรรพบรุษไว้ที่บ้านชั้นเดียวกัน
    ...ทางโน้นขอให้ไปนอนให้หน่อย
    โดยไม่ได้บอกล่วงหน้าอะไรเลย
    แต่เหมือนตอนนั้นจะๆพอรู้ตัว
    เตรียมตัวไว้แล้วว่าจะไม่เจอ
    ยังไงก็เจอจนได้
    มาเจอ อ.ทวี เล่าให้ท่านฟัง
    ...ท่านค่อยเล่ารายละเอียด

อ๋อ อีกเรื่อง...ท่านให้คาถา
    ...ที่เทวดามาบอกท่านด้วยหละ
    สำหรับเอาไว้ ในเรื่องเรียน
    หลักของคาถาคือ
    ท่องก่อน...แล้วต้องเผาไฟทิ้ง ไม่งั้นจะลืม

ปล. วัดธาตุบังพวนใกล้บ้านเรานั่นหละ
    แต่ตอนนี้ไม่ทราบท่านยังดูไหม
    ช่วงหนึ่งที่ท่านต้องเรียน ท่านไม่ดูเลย
    และที่สำคัญ ท่านไม่เคยดูให้นักการเมืองที่โกงนะ

เคยพารุ่นน้องคนหนึ่งไป
    บิดาเป็น สส. ในจังหวัดนี่หละ
    ท่านบอก ไม่ดูให้
    แต่มารดาของรุ่นน้องท่านดูให้
    ไอ้เราเลยรู้เลย ๕๕๕๕

แต่ถ้าท่านถามว่ามาทำอะไร
    ต้องบอกมาดูดวง...ห้ามอ้อม
    หรือบอกว่ามาเยี่ยมนะ
    ...ไม่งั้นจะได้เยี่ยมจริงๆ

19. 9@Phonlee

หน้า 115 ลำดับที่ # 2295

เจน...ฝันเห็นเจ้ศิริพรมีสัตว์เลี้ยง1ตัว นั้นคืองู
    งูตัวนี้ตอนแรกเป็นสีเขียว พอแปลงร่างเป็นงูใหญ่สีน้ำตาล

[QUOTE="nopphakan, post:
    ถ้าเป็นศิริพร ที่เป็นนักร้องลูกทุ่ง
    คนนี้ เค้าประเภทสายตรง...
    ...กับภูมิพยานาคอยู่แล้วนะ
    พยานาคที่เคยไปปรากฏที่บ้านคนนี้
    เคยปรากฏให้เห็นตัวเท่ารถยนต์โน้น...
    อย่างที่เคยเล่าไป
    พระอาจารย์ ที่ชัยภูมิเคยบอกว่า...

คนที่เกิดในประเทศไทย
    เคยมีสัมพันธ์กับพยานาค
    เกือบ ๙๐ เปอร์เซนต์
    ขึ้นอยู่กับว่า ใครจะชัดในสัญญามากกว่ากัน

และมีสัมพันธ์เกื้อกูลกันอย่างไร

กรณีที่เป็น ศิริพร นักร้องลูกทุ่งนะ
    ในส่วนภูมิพยานาคที่เกี่ยวข้องกับเค้า
    จะมีสีฟ้าปนแอบแทรกเยอะด้วยพอสมควรกับสีอื่นๆ
    ซึ่งมันหมายความว่า...
    ...เค้าเคยมีสมบัติเก่าเยอะมาก่อน
    ซึ่งมันสามารถพลิกให้ออกมาเป็นมูลค่า
    ต่างๆได้ในปัจจุบันที่มีชีวิตได้นั่นเอง...
    ขึ้นอยู่กับว่า จะมาในรูปแบบใดๆ...
    ทั่วไปคือ ทางหน้าที่การงาน และ เรื่องตัวเลข...

ปล. เล่าให้ฟัง กรณี ศิริพร นักร้องลูกทุ่ง ญ. เด้อ

20. 9@Phonlee

เช้านี้ได้โอกาสนำข่าวเก่านี่มานำเสนอ
    เห็นว่าน่าสนใจ...อ่านสนุก...ได้ข้อคิดมากมาย

"1 บุคคลตัวอย่างในการสร้างตัวสร้างชีวิต"
    ด้วยลำแข้งตัวเอง โดยมีความเชื่อเรื่องพญานาคเป็นองค์ประกอบ

ศิริพร ไม่เจอเองคงไม่เชื่อ ปาฏิหาริย์พญานาค ถูกหวยเกือบ300งวด รางวัลที่ 1 ปู่ ให้(คลิป)
    วันที่ 25 ตุลาคม 2561 - 12:47 น.
    7KSHARES

ศิริพร ไม่เจอเองคงไม่เชื่อ ปาฏิหาริย์พญานาค ถูกหวยเกือบ300งวด รางวัลที่ 1 ปู่ ให้

ศิริพร ไม่เจอเองคงไม่เชื่อ ปาฏิหาริย์พญานาค ถูกหวยเกือบ300งวด รางวัลที่ 1 ปู่ ให้
    ราชินีลูกทุ่งหมอลำ ศิริพร อำไพพงษ์ หรือ พี่นาง เผยเคยถูกคนดูถูกมามากกับชีวิตหมอลำ เมื่อก่อนชีวิตมีแต่ร้องหมอลำกับพ่อและทำนา ชีวิตตอนนี้ มีแต่ทำบุญ ทำงาน หาเงินสร้างบุญ ล่าสุด เจ้าตัวมาออกรายการ เผยเรื่องการทำบุญและถูกหวยติดกันเกือบ 300 งวด ว่า ชอบทำบุญ เอาเงินไปซื้อโน่นนี่ ซื้อเท่าไหร่ก็ไม่หมด เราซื้อเสื้อผ้า แหวน ทอง ไม่เท่าไหร่ก็อิ่มก็พอ เงินก็ยังเหลือ

ตายไปก็เอาไปไม่ได้ ลูกก็ไม่มี เลยเอาเงินไปฝากในพระพุทธศาสนาดีกว่า ลูกหลานยังได้กราบไหว้ ยังจะมีชื่อเราติดอยู่ในนั้นได้หน่อย เลยทำบุญใหญ่ สร้างวัดป่าสว่างธรรม สำนักสงฆ์ปฏิบัติธรรม อยู่ที่บ้านเกิด ต.ดอนกลอย อ.พิบูลย์รักษ์ จ.อุดรธานี ตอนนี้ทุกคนเรียกวัดศิริพร หมดแล้ว เพราะเรียกง่าย

ส่วนเรื่อง พญานาค แล้วแต่ความเชื่อ พูดไปแล้วเหมือน เราอุตริพูด เหมือนขี้โม้ แต่ใครเจอเหมือนพี่นาง จะบอกว่าไม่ได้โม้ เราเคยถูกคนเอาเงินเราไป 2 ล้าน ไม่ติดต่อมาหา เงินเท่านี้ตอนนั้นมันมากมายสำหรับเราที่หามา ส่วนเสียงก็ จู่ๆ แหบ ดับไปเฉยๆ วันหนึ่ง ไปที่ห้างอิมพีเรียลลาดพร้าว เจอร้านที่มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งพระพิฆเนศ ปู่ เต็มไปหมด เราก็เข้าไปยกมือขอ บอกชื่อแล้วบอกว่ามีเรื่องร้อนใจ มีคนติดหนี้ ถ้าได้เงินคืนจะถวายภัตตาหารพระ 100 รูป เราก็เอ่ยชื่อคนเป็นหนี้ เจ้าของร้านก็มาพูดกับเราว่า ปู่บอกว่า ให้ไปหาปู่ที่คำชะโนด ปู่รออยู่ เราก็ไม่ได้สนใจอะไร พออีกวันก็ไปเลย

พอไปถึง ไม่อยากจะเชื่อ มันเป็นหลุมเป็นบ่อ ร้านค้า เกะกะไปหมด ไม่มีระเบียบเลย พอจะเข้าไป เขาให้ถอดรองเท้า เป็นความเชื่อแต่ละคน หากพูดผิดไปขอเว้นโทษด้วย เดินไป เท้าไม่ถึงดิน เหมือนมีคนมาหิ้วปีกไป ตัวเย็นเจี๊ยบ ขนลุก ก็บอกหลานสาว ใครมาหิ้วปีกน้าเนี่ย หลานสาวก็บอกไม่เห็นมี ก็ต่างคนต่างเดิน สักพักเหมือนเท้าลงเหยียบปูน เย็นเฉียบ ก็เอาดอกไม้ไปไหว้ จะมีพ่อจ้ำมาช่วยบอกนำสวด เราก็เอ่ยชื่อเรา บอกปู่ โปรดเมตตา อยากได้เสียงคืน ถ้าจะให้เป็นนักร้องต่อไปหรือทำบุญอะไรก็ได้ ประทานเสียงให้ลูก ก็อ้าปาก ไม่รู้คิดไง ถึงอ้าปาก เหมือนให้ปู่เป่าคอ แล้วก็บอกถ้าเสียงกลับมาจะยกวงมารำถวายปู่ 3 ปีซ้อน พอมาก็ตั้งเวทีไม่ได้อีก ก็ตั้งจิตอธิษฐาน ให้คนมาลาดพื้น จะได้ตั้งวงได้ ไม่ถึง 10 วัน เขาลาดพื้นหมด ร้านค้าเป็นระเบียบ

เสียงก็กลับคืนมา ยกวงไปรำถวาย 3 ปีซ้อน คงถึงเวลา ฝันเหมือนไม่ฝัน บอกให้ทำตามที่พูด เคยมีคนสร้าง แต่ไม่สำเร็จ เราก็มาสร้างวัดนี้ สร้างปู่ 9 เดือน ตอนนี้ใช้เงินไป 40 กว่าล้านแล้ว เริ่มตั้งแต่ปี 54 เราร้องเพลงมาค่อนชีวิต มีเงิน ไม่ใช่ไม่มี ก็ส่งค่าสร้างเดือนละ 5 แสน เวลาไปร้องเพลง ก็จะบอกบุญหน้าเวที ขอปู่ย่าถ้ามีจริง ขอให้ทำได้ ขอให้ปากลูกเป็นเงิน ปากลูกเป็นทรัพย์ ขอบารมีปู่ด้วย ให้เขาเมตตาสงสาร เสร็จตรงนี้ ก็ไปอีก สร้างบุญไม่มีวันสิ้นสุด สร้างจนกว่าชีวิตจะอวสานถึงอายุขัย ตอนนี้ให้น้อง คณะกรรมการดูแล คนแห่ไปที่วัด มาจากจังหวัดต่างๆ ลาวก็มา

ส่วนเรื่องถูกหวยเกือบ 300 งวด พี่นาง บอกว่า เป็นคำขอ ถ้าให้เราไปร้องเพลง คงไม่ได้ขนาดนี้ เราก็ขอ ช่วยอนุโมทนาบุญกับลูก ก็ได้เรื่อยๆ ได้มากได้น้อย ไม่ได้ไม่เกิน 2 งวด เป็นปึกก็ได้ 50 ใบก็ถึง แล้วแต่ รางวัลใหญ่สุด รางวัลที่ 2 , 3 , 4 , 5 รางวัลที่ 1 ก็ได้ แต่เป็นรางวัลบุญ ที่ปู่ให้ พี่ไม่ได้ควักเงินเลย มีญาติโยมสายบุญ มันอยู่ที่ใจ บังคับกันไม่ได้ เรื่องเงินทำบุญ พี่ไม่ได้จับเงินเลย ให้น้องชาย คณะกรรมการ ดูแล เรามีมูลนิธิด้วย ส่งน้องๆ เรียน บ้านคนชรา เราเอาหมด ดีใจคนร่วมบุญเยอะ ขอบคุณและอนุโมทนาบุญทุกคน ทำบุญ พี่นางไม่ได้สร้างภาพ สร้างข่าว แต่ข่าวกระจายออกไปเอง ใครร่วมบุญกับพี่นาง ขอให้มีความสุข รวยสุขภาพ รวยเงิน รวยบุญ เยอะๆ

ขอขอบคุณแหล่งที่มา...

นสพ.ข่าวสด