กระแส"พญานาค"กับข้อเท็จจริงบางอย่าง(มีคลิป) คนที่ไม่เชื่อควรดูด้วยดุลพินิจ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย 9@Phonlee, 1 กุมภาพันธ์ 2018.

1. Tanya R

Tanya R เป็นที่รู้จักกันดี

เดาอันหลังผิดไปแต่ก็ใกล้ๆกันอยู่เนาะอิอิ อัศจรรย์จริงๆคนที่อยากเป็นใหญ่เค้ารู้ได้ยังไงว่าต้องครอบครองที่ตรงนั้นตรงนี้ แต่พูดถึงสิ่งศักดิ์สิทธิ์และท่านๆที่เบื้องบนท่านก็เล็งเห็นว่าใครมีเจตนาไม่ดีก็เลยให้ครอบครองไม่ได้เนาะ

2. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

กลุ่มท่านที่มีหลายเศียร ท่านไม่เอาด้วยหรอกครับ
    แม้พวกนั้นมีบารมี แม้มีความรู้ทางโลกเชิงธุรกิจมากมาย
    แต่ปนไปด้วย ลาภ ยศ สุข สรรเสริญทั้งนั้น
    แถมแอบคิดยังจะเอา สัญลักษณ์คลายๆเครื่องหมายบวก
    มาปนเป็นสัญลักษณแล้วด้วย
    ภูมินี้ เคารพศรัทธา ผู้เป็นเลิศทั้ง ๓ ภพมาก
    ถึงขนาดเมืองที่มี ท่านผู้เป็นใหญ่อาศัยอยู่
    หากใครเคยเข้าไปได้ จะได้พบท่านสีขาว และท่านสีดำ
    เฝ้าพระสรีระของ ผู้เป็นเลิศทั้ง ๓ ภพองค์ปัจจุบันอยู่
    ตรงหลังประตูทางเข้าโน้น.....
    ต้นไม้ต้นใหญ่มาก ขนาดฝ่าฟ้า ต้นไม้หัก
    ล้มมาทับ บางท่านมรณะภาพไป ก็น่าจะคิดได้
    ว่าอะไรควรเล่น ไม่ควรเล่นด้วย

ผู้เป็นเลิศทั้ง ๓ ภพหมายถึงได้รับการยกย่อง
    เครารพสรรเสริญ จากภพภูมิในไตรภพนี้ทุกๆชั้น
    การพยายามเป็นเลิศในภพใดภพหนึ่งนั้น
    บารมียังห่างไกลกันอีกหลายกับหลายกัลป์อยู่มาก...

นี่ก็นิทาน....
    ปล.ถ้าพลังจิตยอดเยี่ยม บารมียอดเยี่ยมจริงๆ
    จะไม่มีความคิด ที่จะใช้หลักการเอาพลังงาน
    ต่างๆมาหนุนแบบนี้หรอกครับ....
    สมัยก่อนเค้าทำเพื่อรักษาบ้านเมือง
    ปกป้องผู้คน ไม่ให้ได้รับอันตราย
    จากภัยต่างๆ ผู้ง่ายๆว่าไม่ใช่เพื่อตน
    ไม่ใช่เพื่อ ความเป็นใหญ่
    ในลักษณะที่ ยังติ้ดทั้ง ลาภ ทั้งยศ ทั้งสุข
    ทั้งการสรรเสริญหรอกครับ..
    นี่ก็นิทานอีกนั่นหละ ๕๕๕

3. 9@Phonlee

9@Phonlee เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2014
    ตั้งใจอ่านต่อไปนะครับ...
    (ผมเน้น..ผมเน้นครับ)
    เมื่อสืบค้นอย่างละเอียดและละออ
    จุดที่ตัดกัน...จุดที่ 3
    จะเป็นจังหวัดกำปงธม
    เป็นจังหวัดที่มีเนื้อที่อันดับ 2 ของเขมร
    ที่สำคัญมีสถาปัตยกรรมเขมรเป็นจำนวนมาก ได้แก่ ปราสาท Sambor Prei Kuk (สมโบไพรกุก)
    ซึ่งขึ้นทะเบียนเป็นมรดกโลกเช่นเดียวกับนครวัด
    ...และปราสาทวัด Andet ที่เก่าแก่มาก
    กำปงธมเป็นหนึ่งในเก้าจังหวัด
    ....ที่มีอาณาเขตติดต่อกับโตนเลสาบ

ชื่อเดิมของจังหวัด คือ กำปงโพสธม
    หมายถึงนครแห่ง*งู*
    ตามตำนานท้องถิ่นเล่าขานกันว่า
    ที่ท่าเรือริมทะเลสาบใกล้กับแม่น้ำแสน
    มีงูใหญ่อาศัยอยู่ในถ้ำทั้ง 2 แห่ง ซึ่งใกล้เคียงกัน
    เมื่อถึงทุกวันสำคัญทางศาสนา
    งูเหล่านี้จะปรากฏให้ชาวบ้านบริเวณนั่นเห็น
    จึงเรียกที่แห่งนั้นว่า กำปงโพสธม
    ปัจจุบันนี้งูใหญ่ไม่ค่อยมีใครพบเห็น
    จึงเรียกชื่อสั้นลงเป็น กำปงธม

//สืบค้นถึงตรงนี้...ผมว่ามันมีอะไรที่คล้ายๆกัน//
    ดอนสวรรค์...ดอนแห่งพญานาค
    นครกำปงธม...ดินแดนแห่งงูใหญ่

สามเหลี่ยมปริศนาน่าจะยังไม่จบเพียงแค่นี้
    ...คงต้องรอท่านอจ.นพมาเล่านิทานต่อ

4. 9@Phonlee

Wow ! !
    สุดยอดเลยท่าน...สดๆร้อนๆ
    ...เดินผ่านสวนทางกันแว๊บเดียว

**เชิญท่านมาเล่าต่อที่นี่ครับ**

5. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

หมดเรื่องจะโม้เป็นนิทานแล้วครับ ๕๕๕
    เอาว่า จุดต่างๆเหล่านั้น
    ก็จะมีรูปร่างคล้าย ปิรามิด ในอียิปต์
    นั่นหละครับ หมายถึงรูปลักษณ์ทางพลังงาน
    ที่เหมือนรูปร่างปิรามิดนะครับ...
    แต่ จะเป็นปิรามิด ที่จุดนั้นๆก่อน
    ๓ จุดก่อน ที่จะรวมกันที่ปลายเป็นปิรามิด
    ใหญ่อันเดียวนั่นเอง
    นี่ก็นิทานปนโม้อีกตามเคย...

6. maxmi

maxmi แม็กคับ

มีจริงๆเหรอครับเนี่ย จักรแก้ว ตรี สังข์ ธนู แต่ก่อนผมเคยฝันว่าเคยใช้สังข์ แล้วก็ใช้กสินจากสังข์ด้วยมี น้ำ ไฟ ลม ดิน เหมือนเป็นนิมิตให้เห็น อดีตผมเคยทำได้ใช่มั้ยคับ แต่หลายวันก่อนฝันเห็นปู่ศรีสุทธโธคับ เหมือนกำลังขึ้นเรือข้ามมหาสมุทร ในฝันท่านบอกว่าจะช่วยแล้วให้งูใหญ่ตัวหนึ่งคอยดูแลไปด้วย ในฝันเห็นท่านรูปนี้คับมีในเน็ตจริงๆด้วย ตัวจริงท่านเหมือนหรือป่าวคับ แต่พอขอดูท่านใกล้ๆก็เป็นอีกรูปหนึ่งคล้ายๆนักแสดงจักรๆวงศ์ๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      189.4 KB
      เปิดดู:
      227
  7. บุรุษไร้เงา

ความฝันมันก็มาจากสัญญาในจิตนั่นหละ
    จิตเคยผ่านอะไรมา มันก็ฝันได้
    แต่จะผลิกให้ขึ้นมาใช้งานได้จริงๆหรือเปล่า
    เป็นอีกเรื่องหนึ่ง
    อย่างๆน้อยๆจะต้องผ่าน
    ๑.เรื่องเมตตา
    ๒.ความเฉลียวในการใช้งาน
    ๓.การทดสอบเรื่องความตาย
    ๔.เบสิค คือ กสิณใช้งานได้อย่างน้อย ๑ กอง...ทางที่ดีควร ๕ กอง
    ผ่านสามส่วนนี้ได้ ถึงจะใช้ได้...นะออเจ้า...
    ปล.คนอื่นๆจะสามารถสัมผัสได้ด้วย....
    นิทานๆ

8. maxmi

อยากสัมผัสกสินสักกองคุณนพช่วยได้หรือเปล่าคับ

9. บุรุษไร้เงา

ลองดูว่าฝันอะไรเด้อ

10. บุรุษไร้เงา

๕๕๕ ใจเย็นๆให้ดูในความฝันก่อน
    เด่วรู้เอง

11. maxmi

ผมถามคุณนพไปงั้นแหล่ะคับ สมาธิผมไม่ได้เรื่องไม่ได้ทำนานแล้ว คงไปสัมผัสอะไรไม่ได้ แต่ชอบเรื่องแบบนี้รู้สึกว่าสนุกดีคับ

12. บุรุษไร้เงา

จร้าถึงได้บอกว่า ให้รอดูในความฝันนั่นหละครับ...
    ฝันก่อนแล้วจะรู้เองว่า มันเป็นอย่างไร
    เกทเนาะ...

13. maxmi

ตอนผมฝัน เป่าน้ำออกมาจากสังข์น้ำลอยอยู่บนอากาศรู้สึกว่าหายใจได้ปกติ ครอบเต็มห้อง ส่วนไฟยื่นสังข์ออกไปก็เห็นเป็นไฟลุก ตอนเป่าลมจะเห็นเป็นลมหมุนออกมาเป็นวงกลมทวนเข็มนาฬิกา ไปเป็นวงกลมบนอากาศ ตอนเป็นดิน เหมือนลมพุ่งลงบนดินเป็นวงกลมบนดินให้เห็นเหมือนแผ่นไว้ฝึก (ไม่มีอะไรทำก็เลยมาเล่าคับ)

14. บุรุษไร้เงา

ประมานนั้นหละครับ ลักษณะของพลังมัน
    ปล ถ้าหมุนตามเข็มจะเป็นการดูด
    ไม่มีอะไรเล่าให้ฟังเฉยๆ
    สังข์จะใช้ทำพิธี เหมือนเทลงดิน
    แล้วแต่จะขออะไร ประมานนี้

15. 9@Phonlee

**ผมเรียกท่านเป็นอาจารย์(อ.)เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง**
    นอกจากความอาวุโสด้านพุทธะ ด้านจิตวิญญาณ ด้านพลังงานเหนือคำอธิบายบางอย่าง และอื่นๆ
    ...ซึ่งผมสัมผัสได้ด้วยภาวะจิตส่วนลึกว่า "ของดีมีอยู่ในตัวอ.นพมากมาย"

....ขอวกเข้าเรื่องที่ค้างคาใจเรื่องราวของ*สามเหลี่ยมๆ*
    นอกจากเป็นพลังอำนาจตามที่ท่านว่าไว้

...ผมคิดว่า*สามเหลี่ยม*ทั้งหลายซ่อนสิ่งเร้นลับไว้มากมาย

ไม่ว่าจะเป็นความมหัศจรรย์ "สามเหลี่ยมปิรามิด"แห่งกิซ่าที่อียิปต์

ความลึกลับของสามเหลี่ยมเมอร์คิวดา หรือสามเหลี่ยมปีศาจ เกิดขึ้นในช่วงสงครามโลกครั้งที่2 บันทึกไว้น่าสนใจว่าเรือหลายชนิด เครื่องบินบางลำ ที่ผ่านเข้าออกอาณาบริเวณสามเหลี่ยมปีศาจนี้จะหายไปโดยไม่ทิ้งร่องรอยไว้

ผมจึงคิดว่า...*สามเหลี่ยมๆ*เหล่านี้
    น่าจะมีพลังอำนาจ พลังลึกลับบางอย่างแฝงเร้นอยู่
    ...ถ้าสถานที่ตั้งเป็นใจ ประจวบเหมาะกับกาลเวลาที่ผ่านเข้ามาในช่วงใดช่วงหนึ่ง

"ถ้าดี ก้อจะดี...ถ้าร้ายก้อจะร้าย"

//ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับเจตนาเป็นสำคัญ//
    ...ให้กรรมเป็นเครื่องชี้เจตนา

(ต่อครับ)

16. 9@Phonlee

2-3 วันที่ผ่านมา....
    ผมตั้งวงเฮฮาปาตี้กับเพื่อนบ้าน

....ตอนหนึ่งผมได้พูดถึงดอนสวรรค์
    และหยิบยกสามเหลี่ยมปริศนาของท่านอ.นพขึ้นมาคุย

ระหว่างคุยกัน เพื่อนบ้านชื่อลุงเหลา
    ดูเหมือนแกมีความรู้เรื่องสามเหลี่ยมๆพอสมควร

ตอนหนึ่งลุงถามว่า....
    ....มีใครเชื่อว่า”สามเหลี่ยมเขยื้อนภูเขา"ได้
    ....สามเหลี่ยมคือพลังอำนาจทางโลกและจิตวิญญาณ
    มีพลังซ่อนเร้นขับเคลื่อนเป้าหมายที่วางไว้

ลุงเหลาอธิบายว่า...
    ...แต่ละมุมของสามเหลี่ยมจะกำหนดเป็นชื่ออะไรก็ได้
    ขึ้นอยู่กับเป้าหมายและงานที่จะทำ

แต่ส่วนใหญ่เท่าที่เคยพบเห็นมาคือ....
    มุมบนที่ 1. ข้อมูล-องค์ความรู้-วิชาการ
    มุมซ้ายฐานล่างที่ 2. ขับเคลื่อน-มวลชน-สังคม
    มุมขวาฐานล่างที่ 3. บารมี-พลังอำนาจ-ความเป็นใหญ่
    (หมายเหตุ--รูปที่ส่งมาแค่นำมาประกอบ ไม่จำเป็นต้องเป็นไปตามที่ระบุไว้)

แต่จะต้องมีรูปลักษณ์ของสามเหลี่ยมปิรามิดเป็นเกณฑ์
    ไม่ว่าจะขับเคลื่อนในบริษัทองค์กร
    หรือแผนพัฒนาบ้านเมือง กระทรวงทบวงกรม

**งานด้านศาสนาก็สามารถนำมาใช้ได้**

17. 9@Phonlee

ลุงเหลาเริ่มออกอาการเครื่องร้อน
    ...เล่าต่อไปว่า

*สามเหลี่ยมที่เล่ามาคาดว่าใช้มาตั้งแต่สมัยพุทธกาล*
    พระพุทธองค์ทรงใช้สามเหลี่ยมในการเผยแผ่พุทธศาสนา
    นับจากวันที่ตรัสรู้ ในคืนวันเพ็ญเดือน 6
    ใต้ต้นพระศรีมหาโพธิ์ ณ ริมฝั่งแม่นํ้าเนรัญชรา
    ....นี่คือมุมที่ 1
    อยู่ยอดบนของสามเหลี่ยม(ตรัสรู้ รู้แจ้ง)

เมื่อตรัสรู้แล้วก็ทรงตัดสินใจประกาศพระศาสนา
    โดยการขับเคลื่อนเผยแพร่คำสอนแก่ผู้ศรัทธา
    ให้ทราบถึงแก่นแท้ความสำคัญของพระศาสนา
    จากนั่นจึงให้พระภิกษุออกเผยแผ่ไปตามสถานที่ต่างๆ
    ....นี่คือมุมที่ 2
    ฐานล่างซ้ายของสามเหลี่ยม(ขับเคลื่อน-มวลชน-สังคม)

สถานที่แห่งแรกที่พระพุทธเจ้าทรงปักหลักเผยแผ่
    คือแคว้นมคธ ซึ่งพระพุทธเจ้าทรงทราบดีว่า
    เป็นแคว้นที่เหมาะในการหยั่งลึกพระศาสนา
    ขณะนั่นมีพระเจ้าพิมพิสารเป็นเจ้าเมือง
    ตอนนั่นมีนักพรต(ฤษี)3 พี่น้อง
    ลัทธิบูชาไฟและศรัทธาใน**พญานาค**
    ซึ่งพระเจ้าพิมพิสารให้ความเคารพ
    พระพุทธเจ้าจึงทรงโปรดเผยแพร่คำสอน
    ให้นักพรต 3 พี่น้องได้สำเร็จเป็นพระอรหันต์
    พร้อมทั้งเหล่าลูกศิษย์บริวารอีก1,000 คน
    ต่อมาพระเจ้าพิมพิสารก็หันมานับถือพุทธศาสนา
    ตามนักพรตทั้ง3
    จึงได้กลายเป็นกำลังสำคัญ
    ในการช่วยเผยแผ่พุทธศาสนาได้อย่างกว้างไกล
    ด้วยพระเจ้าพิมพิสารทรงมีอำนาจอยู่ในแคว้นนี้
    จึงเป็นจุดเริ่มต้นสำคัญที่ทำให้พุทธศาสนา
    เจริญรุ่งเรืองมากว่า 2,500 ปี
    ....นี่คือมุมที่ 3
    ฐานล่างขวาของสามเหลี่ยม(อำนาจ-บารมี-ความเป็นใหญ่)

….รูปแบบ “สามเหลี่ยมเขยื้อนภูเขา”
    ....มีพลังอำนาจ พลังจิตเร้นลับ
    ....ด้วยประการเช่นนี้แล

18. 9@Phonlee

ท่าน อ.นพครับ (หลับหรือยัง)

“สามเหลี่ยมเขยื้อนภูเขา”

ภูเขาใหญ่มหึมาอลังการ...หนักไหม?...แสนยากไหม?

*แต่ถ้าองค์ประกอบทั้ง 3 มุมครบถ้วนสมบูรณ์*

...รวมพลังกายและจิตวิญญาณด้วยมุ่งมั่น
    ทุกพลังศรัทธามุ่งสู่เป้าหมายที่วางไว้

มุมบนที่ 1. ข้อมูล-องค์ความรู้-วิชาการ
    มุมซ้ายฐานล่างที่ 2. มวลชน-สังคม-แรงขับเคลื่อน
    มุมขวาฐานล่างที่ 3. บารมี-พลังอำนาจ-ความเป็นใหญ่

///อย่าว่าแต่เขยื้อนภูเขาเลย///

*ขยับเขยื้อนเขย่าโลกก็ยังไหวเลยครับ*

55555555

....ผมได้นำเอาเรื่องเล่าบางส่วนของลุงเหลามาเล่าต่อ
    ....ว่างๆอาจมีนิทานอื่นๆมาเล่าต่ออีก
    โดยเฉพาะเรื่องของกระแสพญานาค
    ....ยังไม่จบเพียงนี้ นะครับ

19. บุรุษไร้เงา

เล่าต่อๆกำลังมัน พอดีวันก่อนแวะไปหา
    ท่านพระอาจารย์จิตไวมาครับ
    เลยไม่ได้มาโม้เลย...

ส่วนตัวมองว่า ข้อมูลที่คุณลุงเล่ามา
    เกี่ยวกับ ๓ เหลี่ยมถือว่าดีแล้วนะครับ
    เพราะส่วนตัวไม่มีความรู้ในเรื่องเลยครับ....

แต่ถ้าถามว่า เรื่องพลังงานมันมีคนเก่งไหม
    มีครับ บางคนเก่งถึงระดับพลิกจักรวาลยังได้ครับ
    ถ้าหากว่า เค้าสะสมบารมีมาทางด้านนี้
    แต่มันไม่ใช่ทางพ้นทุกข์ครับ
    ประโยคข้างบนที่พูด ไม่ใช่ข้าพเจ้าพูดเองนะครับ
    ท่านที่ห่มเหลืองมีชื่อ ท่านหนึ่งพูดให้ฟัง ครับ...

ส่วนเรื่องพลังงาน จะเกี่ยวข้องกับ รูปทรงสามเหลี่ยม
    ในทางปฏิบัติ มันก็เหมือนกับการรวมพลังงาน
    ก่อนที่จะส่งไปไว้ที่ปลายนั้นหละครับ

และก็จะมีความเกี่ยวข้องกับ ดวงตาแห่ง รา ด้วยครับ
    ดวงตาแห่งรา เราจะพบได้ ที่ยอดของปิรามิดครับ
    คือปิรามิด เคยแวะไปเที่ยวมาอยู่ครับ
    สมัยที่ฝึกกรรมฐานกองหนึ่งที่เกี่ยวข้องกับพลังงานอยู่....

ซึ่งมันจะคล้ายๆการส่งพลังงานผ่านทางอากาศ
    ซึ่งมันเป็นพื้นฐานเบื้องต้นในเรื่องการส่งพลังงาน
    ที่แม้ว่า ฐานจะไม่เหมือนกัน แต่ที่ปลายจะรวม
    เป็นสามเหลี่ยมเหมือนๆยอดปิรามิดนั่นหละครับ

คือ พอรวมแล้วที่ปลาย พลังงานงานนี้
    จะสามารถยังไปยังเป้าหมายได้
    โดยไม่ขึ้นอยู่กับกาลและเวลา
    รวมถึงระยะทางนั่นหละครับ...

ท้ายนี้ อาวุธ ที่เป็นฆ้อน ส่วนตัวยังไม่เคยเห็นครับ...
    เคยเห็นแต่ในหนังเรื่อง ทอร์เทพเจ้าสายฟ้า..
    ถ้าแบบอื่นๆ ในสายมหายาน เคยเห็นมาบ้าง
    แต่บางอย่างก็ไม่รู้ว่า ใช้ทำอะไรเหมือนกัน...
    ที่พอตอบได้ จะมีประมาณ ๕ อย่างครับ...
    ส่วนจานข้าว เห้ย ! จานบิน เห้ย ! ถูกแล้ว
    พอมีประสบการณ์บ้าง ช่วงที่หลงมิติ
    และพวกที่อยู่ข้างในระยะไม่เกิน ๒ เมตร
    ถ้าสนใจค่อยว่ากันครับ..

ปล.นิทานครับ นิทาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 เมษายน 2018
  20. maxmi

พลิกจักรวาลได้ต้องเป็นพลังระดับสุดยอดเลยนะครับเหนือกว่าจะจินตนาการได้เลย:eek::eek: