หมดแล้ว ***กรุแตก..ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม(2) ราคาพิเศษสุดๆ จำนวนจำกัด หมดแล้วครับรอจัดส่ง ***

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Loungpor, 25 มกราคม 2013.

1. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รายการจัดส่งวันนี้ครับ

คุณ วัชรพันธ์ EJ585391997TH

คุณ ประดิษฐ์ RG813415825TH

ยอดคงเหลือประมาณ 70 ชุด บวกลบนิดหน่อยครับ

2. เอกไชย12345

เอกไชย12345 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา12.00น โอนเงินให้แล้วนะครับ ยอด 900 บาทครับ
    ที่อยู่ตาม PM
    ขอบคุณครับ

3. Sod

Sod เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ชุดครับผม

4. Loungpor

Loungpor เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอบคุณมากครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับผม..:cool:

รับทราบการจอง 1 ชุด ขอบคุณมากครับ..:cool:

5. bigger_up

bigger_up Active Member

โอนแล้วนะครับ รายละเอียดใน PM

6. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจอง 2 ชุดครับ

7. tit srion

tit srion เป็นที่รู้จักกันดี

จอง 1 ชุด ครับ โอนแล้วจะบอกอีกครั้ง

8. Loungpor

ขอบคุณมากครับ จัดส่งให้ภายในวันนี้..:cool:

9. Loungpor

รับทราบการจองทั้งสองท่านนะครับ ขอบพระคุณมากครับ ..(k)

10. Loungpor

สรุปยอดท่านที่สั่งจองกันเข้ามานะครับ 

1. คุณ kanus จอง 1 ชุด

2. คุณ ล่องลอยลม จอง 1 ชุด

3.คุณ พุทธนิรันดร์ จอง 3 ชุด จัดส่งแล้ว

4.คุณ powergen จอง 3 ชุด

5.คุณ pragob11 จอง 1 ชุด

6.คุณ อนุโมทนา2012 จอง 1 ชุด

7.คุณ comboy011 จอง 2 ชุด

8.คุณ เหลาเย่ จอง 1 ชุด

9.คุณ hellotawan จอง 1 ชุด

10.คุณ bigger_up จอง 1 ชุด จัดส่งแล้ว

11.คุณ วัชรพันธ์ จอง 3 ชุด จัดส่งแล้ว

12.คุณ pradisth จอง 1 ชุด จัดส่งแล้ว

13.คุณ เอกไชย12345 จอง 1 ชุด จัดส่งแล้ว

14.คุณ Weehero จอง 1 ชุด

15.คุณ ramo จอง 1 ชุด

16.คุณ chromosome x จอง 1 ชุด

17.คุณ khemtat จอง 1 ชุด

18.คุณ freedomk จอง 2 ชุด

19.คุณ ksuchet จอง 1 ชุด

20.คุณ Sod2499 จอง 1 ชุด

21.คุณ ศนิวาร จอง 2 ชุด จัดส่งแล้ว

22.คุณ tit srion จอง 1 ชุด

23.คุณ dumairport จอง 1 ชุด

และทาง pm อีก 2 ชุดครับ รวม 33 ชุดครับ คงเหลืออีกประมาณ 60 กว่าชุด บวกลบนิดหน่อยครับ หมดชุดนี้ก็ไม่มีอีกแล้วครับ [/CO
    LOR][/B

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2013
  11. Loungpor

คุณ อัฏฐพล RG813586728TH

คุณ เอกชัย RG813586731TH

รายการผ้ายันต์คงเหลือแค่ 60 กว่าชุดแค่นั้นครับ ขาดเกินก็คงนิดหน่อบ บูชาชุดละ 900 บาท (3 ผืน) จัดส่งให้ฟรีเพราะใกล้หมดแล้วครับ

12. Loungpor

ท่านหลวงพี่เล็กวัดท่าขนุนก็กล่าวเกี่ยวกับผ้ายันต์มหาพิชัยฯ ไว้ดังนี้ครับ

ธงมหาพิชัยสงคราม วัดท่าซุง
    วัตถุมงคลของหลวงพ่อที่อาตมาประจักษ์ชัดในอานุภาพมากที่สุด เชื่อมั่นติดตัวเป็นที่พึ่งสุดท้ายในยามคับขันตลอดมา คือธงมหาพิชัยสงคราม ด้วยธงเล็ก ๆ ผืนเดียวนี่แหละ ที่ช่วยอาตมารอดจากการบอมบ์ด้วยปืนใหญ่ อย่างไม่ลืมหูลืมตาของฝ่ายตรงข้ามมาแล้ว ทั้งยังรอดจากจรวดอาร์พีจี และกระสุนปืนที่ระดมมาเป็นห่าฝนยิ่งกว่าปาฏิหาริย์...!
    ธงมหาพิชัยสงครามนั้นสร้างขึ้นตามตำราพระร่วง เป็นธงนำทัพในสมัยนั้น กว่าจะเขียนเสร็จกว่าจะปลุกเสกเป็นที่เรียบร้อย ก็กินเวลาเป็นเดือน ๆ แต่มีอานุภาพคุ้มกับความเหนื่อยยาก ผืนเดียวคุ้มกันได้ทั้งกองทัพ ตามตำรากล่าวว่า เพียงถือด้ามธงเข้าไปในป่า รับรองว่าไม่อดตาย ป้องกันอันตรายและเสนียดจัญไรทุกชนิด ซ้ำยังดึงดูดแต่สิ่งที่ดีมีมงคลเข้ามาสู่ผู้ใช้อีกด้วย ให้มีแต่ความสุขความเจริญทุกประการ... หลังจากอาจารย์แจง ชาวสวรรคโลกตาย หลวงพ่อก็ไปขอตำราพระร่วงที่ท่านยืมไปจากหลวงปู่ปานคืนมา เปิดดูแล้วชอบยันต์มหาพิชัยสงครามที่สุด แต่วิธีทำตามที่ระบุในตำรา มันช่างยากเย็นเหลือประมาณ นิสัยของหลวงพ่อนั้น ถ้าอะไรมันยากก็ไม่เอาซะเลยหมดเรื่อง...! จึงปล่อยทิ้งคาตำราไว้อย่างนั้นเอง...
    คืนหนึ่ง...ปรากฏท้าวมหาพรหมองค์หนึ่ง เสด็จมาหาหลวงพ่อบอกว่า หลวงพ่อเป็นเชื้อสายสุดท้ายของพระร่วง ขอให้ช่วยทำธงมหาพิชัยสงครามขึ้นมา ของวิเศษชิ้นนี้จะได้ไม่สูญหายไปจากโลก ถ้าผิดจากหลวงพ่อแล้ว คนอื่นเอาไปทำเท่าใดก็ไม่เป็นผล เพราะไม่ใช่เชื้อสายกัน หลวงพ่อท่านปฏิเสธไม่ขอทำ บอกว่า “มันยาก”... ท่านท้าวมหาพรหมพยายามขอร้องให้หลวงพ่อทำให้ได้ ต่อรองกันจนในที่สุดท่านขอแค่ว่า ถ้ากลัวเขียนยากก็ให้ลูกศิษย์ไปจ้างเขาพิมพ์มา แล้วตั้งเครื่องบวงสรวงไว้ ท่านจะเสด็จมาทำพิธีให้เอง...! เป็นอันว่าตกลงตามนี้ หลังเสร็จพิธีท่านบอกว่า “ลง” ให้หนักที่สุด อย่าให้ใครเอาไปทดลองปลุก จะทานอานุภาพไม่ไหว ถึงตายเอาง่าย ๆ ....!
    ต่อมาภายหลัง อาตมาได้รับวัตถุมงคลรุ่นเก่าของหลวงพ่อหลายอย่าง ที่คนอื่นเขาหากันทั้งชีวิตก็ไม่ได้ เช่น เหรียญเกลียวเชือก ธงเขียว ธงแดง ลูกแก้วจักรพรรดิ มีดหมอ พระเนื้อชินตะกั่ว ยันต์ท้าวมหาชมภู ตลอดถึงพระบรมสารีริกธาตุ พระธาตุพระสีวลี เป็นต้น ไว้ในครอบครองอย่างง่ายดาย อาตมามั่นใจว่าเป็นอานุภาพของธงมหาพิชัยสงคราม ที่ดึงดูดแต่สิ่งที่ดีเข้าหาเจ้าของ ช่วยบันดาลให้เป็นไปอย่างแน่นอน...!
    ๒๖ กุมภาพันธ์ ๒๕๓๓
    พระเล็ก สุธมฺมปญฺโญ
    (คัดมาส่วนหนึ่ง)

13. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับผ่าน ATM ธ.กรุงไทย วันที่ 28/01/56
    เข้าบัญชีหมายเลข 519 262 450 8 เวลา 13.03
    จำนวนเงิน 1,800.- บาท

ที่อยู่แจ้งทางPM ครับ

14. Loungpor

ขอบพระคุณมากครับ จัดส่งให้พรุ่งนี้ครับผม วันนี้ติดธุระสำคัญจริงๆ..

15. dumairport

dumairport เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    ขอจอง 1 ชุดครับ

16. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    วันนี้ (28/1/2556) ผมโอนให้แล้วครับ 2700บฺาท
    ที่อยู่แจังใน pm ครับ

17. Loungpor

รับทราบการจอง 1 ชุดครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบพระคุณมากครับท่านอาจารย์ จัดส่งให้พรุ่งนี้พร้อมท่านอื่นๆ ครับผม

18. Loungpor

คุณ ธีรศักดิ์ RG813542982TH

คุณ นิรันดร RG813542996TH

จากการเช็คยอดล่าสุดผ้ายันต์เหลือประมาณแค่ 2 ร้อยผืน ฉะนั้นจะจัดได้ประมาณแค่ 60 ชุดแค่นั้น ตอนนี้จองไป30 กว่าชุด ก็จะเหลือผ้ายันต์แค่ประมาณ 30 ชุดแค่นั้นครับ หมดแล้วหมดเลย

19. Loungpor

ผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ผืนใหญ่ ,ผืนเล็ก เป็นผ้ายันต์ที่หลวงพ่อสร้างไว้ครับ....เรื่องปลุกเสกยันต์ธงมหาพิชัยสงครามต้องยกให้หลวงพ่อครับ...

ผ้ายันต์มหาพิชัยสงคราม ก่อนใช้หลวงพ่อบอกว่า ให้อาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า ครูบาอาจารย์สืบๆกันมามีหลวงพ่อปานเป็นที่สุด แล้วปลุกด้วยคาถา "พท ธะ สัง มิ"หมายถึงย่อมาจาก พุทธัง ธัมมัง สังฆัง คัจฉามิหลวงพ่อฯ ท่านกรุณาเล่าให้ฟังว่า เป็น ธงออกศึกของพระร่วง ในสมัยก่อนหลวงพ่อฯ ได้ตำราการทำยันต์ธงมหาพิชัยสงครามนี้ มาจาก อ.แจง ชาวสวรรคโลก ซึ่ง อ.แจงนี้ เป็น ฆราวาส แต่ ทรงสมาบัติ 8 หลวงปู่ปานก่อนมรณะภาพให้หลวงพ่อไปนำตำราเล่มนี้กลับมา ท่านอาจาย์เจงวลานั้นก็เสียแล้วจึงสั่งภรรยาว่า จะมอบตำราพระร่วงนี้แก่คนที่รำดาบแล้วฟ้าผ่าเท่านั้น..ก็มีคนมาลองกันมากมาย หลวงพ่อเป็นพระตอนไปรับ ท่านก็เล่าตลกว่าจะให้พระไปรำอย่างไร พอแค่จับดาบเท่านั้นฟ้าก็ผ่ากลางแจ้งกลางวันแสกๆ ภรรยาอาจารย์แจงจึงมอบตำรานี้ให้หลวงพ่อมา...
    ธงมหาพิชัยสงครามนี้ หากนำทัพเข้าสู่สงครามจะไม่ประสบกับความพ่ายแพ้ หลวงพ่อท่านเคยกรุณาบอกไว้ว่า ผืนเดียวคลุมทั้งฐาน หมายถึง ถ้ามีผ้ายันต์นี้ ผืนเดียวสามารถคุ้มครองได้ทั้งฐานทัพ
    หลวงพ่อ ท่านสั่งห้ามว่า ถ้าได้ธงผืนนี้ไปแล้ว ห้ามปลุกโดยเด็ดขาด เพราะ อานุภาพสูงมาก ถ้าไปปลุกธงมหาพิชัยสงครามนี้ อาจถึงตายได้ครับ ในตำราสมุดพระร่วงได้จารึกตำราสร้างธงมหาพิชัยสงครามนี้ เเละยังรวมไปถึงวิธี การเป่ายันต์เกราะเพชรของสายหลวงปู่ปาน และ หลวงพ่อฤาษี ทั้งยันต์ท่านท้าวมหาชมภูด้วย...ฯลฯ
    หลวงพ่อท่านเป็นลูกหลานคนสุดท้ายของตระกูลพระร่วงที่สืบเขื้อสายมา ในส่วนของตำราพระร่วงนี้ ถ้าบุคคลอื่นได้ตำรานี้ไป ก็ไม่สามารถทำวัตถุมงคลต่างๆ ได้ถึงอานุภาพสูงสุด อย่างเก่งก็ไม่เกิน 10 %
    เพราะท่านเจ้าของตำราคือ ท่านท้าวมหาชมภูหลวงปู่ปานและหลวงพ่อสืบๆกันมา ต่อไปอนาคตจะนิยมหากันมากเพื่อปกป้องภัยอันตรายต่างๆได้ดีมากๆ

20. Loungpor

สรุปยอดท่านที่สั่งจองกันเข้ามานะครับ

1. คุณ kanus จอง 1 ชุด

2. คุณ ล่องลอยลม จอง 1 ชุด

3.คุณ พุทธนิรันดร์ จอง 3 ชุด จัดส่งแล้ว

4.คุณ powergen จอง 3 ชุด

5.คุณ pragob11 จอง 1 ชุด

6.คุณ อนุโมทนา2012 จอง 1 ชุด

7.คุณ comboy011 จอง 2 ชุด

8.คุณ เหลาเย่ จอง 1 ชุด

9.คุณ hellotawan จอง 1 ชุด

10.คุณ bigger_up จอง 1 ชุด จัดส่งแล้ว

11.คุณ วัชรพันธ์ จอง 3 ชุด จัดส่งแล้ว

12.คุณ pradisth จอง 1 ชุด จัดส่งแล้ว

13.คุณ เอกไชย12345 จอง 1 ชุด จัดส่งแล้ว

14.คุณ Weehero จอง 1 ชุด

15.คุณ ramo จอง 1 ชุด

16.คุณ chromosome x จอง 1 ชุด

17.คุณ khemtat จอง 1 ชุด

18.คุณ freedomk จอง 2 ชุด

19.คุณ ksuchet จอง 1 ชุด

20.คุณ Sod2499 จอง 1 ชุด

21.คุณ ศนิวาร จอง 2 ชุด จัดส่งแล้ว

22.คุณ tit srion จอง 1 ชุด

23.คุณ dumairport จอง 1 ชุด

และทาง pm อีก 2 ชุดครับ รวม 33 ชุดครับ คงเหลืออีกประมาณ 30 ชุด หมดชุดนี้ก็ไม่มีอีกแล้วครับ

จากการเช็คยอดล่าสุดผ้ายันต์เหลือประมาณแค่ 2 ร้อยผืน ฉะนั้นจะจัดได้ประมาณแค่ 60 ชุดแค่นั้น ตอนนี้จองไป30 กว่าชุด ก็จะเหลือผ้ายันต์แค่ประมาณ 30 ชุดแค่นั้นครับ หมดแล้วหมดเลย

ไฟล์ที่แนบมา: