การฝึกเปิดตาที่ สาม และวิธีใช้ตาที่สาม

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 3 พฤศจิกายน 2008.

1. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

มีวิชาอะไรบ้างหรือค่ะอาจารย์ อยากลองเรียนจัง(ไม่ได้อยากได้พลังนา แค่อยากลองเรียนจะประสพความสำเร็จหรือล้มเหลวอีกเรื่องหนึ่ง อิอิ)

2. visut_p

visut_p เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วครับ เคยไปที่บู๊ธอยู่หนนึง วันนั้นได้ไปเจอคุณบาสด้วย แต่ผมจำอะไรไม่ค่อยได้ในวันนั้นเพราะผมเกิดอาการชักก่อนที่จะเจออาจารย์ (โรคลมชักครับ) ตอนที่คุยกับอาจารย์ก็เป็นช่วงฟื้นตัวอยู่ คือจะเป็นช่วงที่เหมือนจะเป็นโรคความจำเสือม จำเหตุการณ์ในอดีตไม่ค่อยได้ พอฟื้นตัวได้สมบูรณ์ 100% เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในช่วงฟื้นตัวจะหายไปจากสมองผมประมาณ 50% จำได้ว่าอาจารย์สอนวิธีเลือกข้าวของเครื่องใช้ จำได้ว่ามีวัดพลังแต่จำไม่ได้แล้วว่ามีค่าเท่าไหร่ อีกเรื่องที่จำได้คืออาจารย์เชิญพระศิวะมาประทับที่ร่างผม แล้วก็มีเสกน้ำมนต์ให้ผมกินด้วย ว่าแต่ 20 วิชาที่ว่านี่มีอะไรบ้างหรอครับ ??? อยากรู้เหมือนกันเห็นมีคนอยากรู้หลายคนด้วย

3. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    จะกลับไทยช่วงธันวา อยากไปเรียนมาก แต่คงจะสอบตกตั้งแต่ต้น เพราะไปวัดพลังที่บูทกับจารย์ เมื่อมีนาที่ผ่านมานี้เอง ได้แค่ 128 ยังขาดอีกแยะ สมาธิก็นั่งทุกวันก่อนนอน15-30 นาที แต่ก็เป็นการนั่งแบบทู่ซี้นั่งไม่เคยสงบเลย จะพอมีวิธีเร่งให้ถึง 180 ก่อนถึงธันวาไหมคะ อยากเรียนจริง ๆ ค่ะ

4. Anurak_Pokun

Anurak_Pokun Active Member

2 มิถุนายน 2008
    ฝากเช็คของผมด้วยครับ

ฝากเช็คของผมด้วยครับว่าเรียนได้หรือเปล่าแต่อยู่ต่างจังหวัดนี่สิลำบากจัง

5. Phet114

Phet114 สมาชิก

24 กันยายน 2008
    ไม่ค่อยได้นั่งสมาธิเท่าไร ถ้าได้นั่งจริงจังพอจะได้ไหมค่ะ อยากทราบเช่นกันค่ะ

6. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ง่ายๆครับ วิธีดูตัวเองว่าจะเรียนได้ไม่ได้ ลองกำหนดจิตดูว่าเสื้อผ้าในตู้ที่บ้านเราตัวไหนใส่ได้ไม่ได้ ลองจับไปทีละตัวตัวไหนจับแล้วสบายตัวๆไหนใส่แล้วอึดอัด ถ้ารู้สึกได้อย่างชัดเจนก็น่าจะเรียนได้ครับส่วนที่ยังสัมผัสไม่ได้ก็แสดงว่าพลังไม่ถึงฝึกอีกหน่อยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2008
  7. Augeas

Augeas เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2008
    สนใจอย่างมาก แต่ผมมีคุณบัติพอหรือไม่ผมไม่อาจรู้ได้ด้วยตัวผมเองฝากอาจารย์ทุกท่านเช็คให้ผมทีครับ มีพลังบ้างหรือไม่ และจะทำให้พลังสูงขึ้นฝึกอย่างไร

8. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าววิธีเลือกใส่+ซื้อเสื้อผ้า >.<

9. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวคืนนี้..ถ้ามีเวลา...จะเอารายละเอียด วิชาที่เกี่ยวกับตาที่สาม ที่ กำหนดไว้ เบื้องต้น ที่ เราสามารถใช้ได้ ในชีวิตประจำวัน 20 วิธี จาก ร้อย วิธี..เอาขึ้นจอมาให้ อ่านกัน..จะต้องพิมพ์ ยาวหน่อย เพราะ จะต้อง อธิบายด้วย
    เบื้องต้น กำหนด 20 วิชา
    คนที่ มีพลังเต็ม จะรับได้ หมด
    คนที่ มีพลังลดลงมา..ก็จะรับเข้าตัวได้ ตามส่วนนั้น
    อย่างเช่น ที่ Visnu บอกให้ จับเสื้อ ผ้า ว่า อันไหน ใส่ได้ อันไหน ใส่ไม่ได้
    นั่นคือ ระดับ ก. ไก่
    คุยกับต้นไม้ คุยกับ สัตว์เลี้ยงตัวโปรดได้..นั่นคือ ระดับ ข.ไข่
    มองดูบ้าน ปั๊บ..บอกดได้ ว่า มีผี อยู่ในบ้าน...ระดับ ค. ควาย
    ...............................................................
    มองดูรถยนต์ ของใครก็ได้..จะรู้ว่า ว่า คนขับเป็นยังไง นิสัยเป็นยังไง
    รถมีอะไร ที่ ต้องซ่อม..รังผึ้ง/ น้ำมันเครื่อง ดีใหม/ โชคอัพ..เสียแล้วยัง..รู้โดยแค่ยืนมอง
    นี่คือ ระดับ กลางๆๆ
    คอยอ่านก็แล้วกัน.
    ครับ

10. The Third Eyes

The Third Eyes เป็นที่รู้จักกันดี

มีคน pm เข้ามามาก ถามว่าเรียนได้ใหม
    จะตอบทีละคน ให้ครบทุกคน คงจะไม่ไหว
    จะตอบ คนที่ เรียนได้ บนเวบนี้
    ส่วนที่ ไม่ได้..ก็จะไม่มีชื่อ ขึ้นมา
    นะครับ
    .จากสถิติ สมัครมาตอนนี้ 15 คน..ผ่านเพียง 3 คนครับ
    ต้องสอนคนที่ รับได้..ไม่อย่างนั้นจะเสียเวลา..เปล่า ประโยชน์

11. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    เสื้อผ้าตูปลาอะ โล๊ะได้แล้วมั้ง

ของพี่โล๊ะบริจาคหมดละ ที่ใส่ไม่ได้อะ อิอิ

12. ลิงเมืองละโว้

ลิงเมืองละโว้ เป็นที่รู้จักกันดี

30 พฤศจิกายน 2007
    น่าสนใจมากครับ เข้ามาตามอยู่พอสมควร
    แต่ยังฝึกไม่ได้แน่ๆ สงสัยต้องขยันนั่งสมาธิแล้วล่ะ ^-^

13. อมรศิกานต์

อมรศิกานต์ เป็นที่รู้จักกันดี

หนูพอจะผ่านไหมคะอาจารย์ ในพีเอ็มอาจารย์ไม่ได้ตอบอะค่ะ

14. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    น่าจะได้ครับ

15. THE_TOP

THE_TOP เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ได้ไม่ได้ก็ว่ากันไหม แต่ของเรา ..... ฮ่าๆๆ

16. หมั่นเพียร

หมั่นเพียร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ จะติดตามอ่านต่อไปนะคะ สนใจมาก แต่คงจะยังอีกนานแน่ กำลังยังไม่ถึง ....

17. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

น่าเรียนดีอ่าค่ะ....แต่มิรู้จะผ่านง๊ะป่าว......-*-
    ช่วงนี้ยิ่งบ้าๆๆบอๆๆอยู่ด้วยน๊อ......--*666+

18. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    นู๋ ก็เอาด้วยฮ่าา
    นู๋เรียนด้วยได้มั๊ยฮ้าา อาจารย์ รบกวนบอกนู๋ด้วยนะฮ้าาา อ๊างง~~

นู๋อยากเรียนจริงๆนะฮ้า~~

19. Likely

-*-..
    แอ๊บซะเนียนๆๆเล๊ย....พี่จุ้ย..-*-!
    ลายเซ็นซะงามตาเลยนะพี่จุ้ยนะ--*

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 พฤศจิกายน 2008
  20. Likely

แล้วพลังของนู๊ไล้.....มั๊นจะไปถึงจั๊ก เมตร สอง เมตร มั่งป่าวเนี่ย...--*
    แค่เมตรเดียวข้าเจ้าก็ปรื้มแย้วง๊าๆๆๆค๊า.......T-T....ฮ่อ ฮ่อ ฮ่อ...-0-