การเตรียมตัว เตรียมใจ ไปสู่ยุคภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 12 มีนาคม 2012.

1. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ติดต่อรถเช่าได้ไหมครับ :)

2. Soul Collector

Soul Collector เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามAunyasitรอบสองครับ,
    ตามที่ผมเรียนถามไปในรอบแรกคือผมเช็คคำตอบไล่ๆกันลดหลั่นกันลงมาในแต่ละหน้าที่ได้ถามคุณอาไปยังไม่มีคำตอบสำหรับการแขวนพระแทนลูกแก้วพระรัตนตรัย เพราะในกรณีนี้ผมคงไม่รอดแน่แต่ถ้ามีพระเครื่องพิมพ์พระแก้วมรกตที่ปลุกเสกโดยพระสายวัดป่าฯหรือพระอรหันต์ปลุกเสกจะสามารถพกหรือแขวนแทนลูกแก้วฯได้ไหมครับ ผมเรียนถามว่าพระเจ้าห้าพระองค์,หลวงปู่ทวดและพระแก้วมรกตนี่พอจะทดแทนพลังพุทธคุณบารมีอย่างใดอย่างหนึ่งได้หรือไม่ครับ ผมจะได้บอกต่อไปให้ผู้ที่เขาเคร่งครัดในศีล5และที่เชื่อเรื่องภัยพิบัติที่จะเกิดในกลาง/เกือบปลายเดือนหน้านะครับคุณอาอัญญาสิทธิ์
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    _/||\_

3. korakod03

korakod03 Active Member

9 พฤศจิกายน 2011
    วันนี้ 26 เม.ย.55 เวลา 15.07 น.ผมและครอบครัวได้โอนเงินทำบุญ โดยโอนเงินเข้า ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชีมูลนิธิพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ จำนวน 500.- บาท เพื่อร่วมทำบุญในพิธีวันที่ 28 เมษายน 2555 นี้และขออนุโมทนาบุญกับคุณ Aunyasit และทุกท่านที่ร่วมบุญทั้งหมด
    สาธุครับ

4. ๋Jaynarol

๋Jaynarol เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2007
    จัดการนัดไว้เรียบร้อยแล้วครับ คุยง่าย อัธยาศัยดีมาก

ขอบคุณ คุณapichan มากๆเลยนะครับในความอนุเคราะห์ครั้งนี้ ^_^

5. apichan

apichan เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2006
    ไม่เป็นไรครับ อันไหนพอช่วยได้ก็ยินดีครับ แล้วคงได้เจอกันในงานนะครับ

6. กตัญญู

กตัญญู Active Member

25 กุมภาพันธ์ 2007
    ผมกับแฟนและครอบครัว ได้โอนเงินทำบุญ โดยโอนเงินเข้า ธ.กสิกรไทย ชื่อบัญชี FIVE LORD BUDDHAS FOUNDATION เวลา 15.30 น. จำนวน 500.- บาท เพื่อร่วมทำบุญในพิธีวันที่ 28 เมษายน 2555 และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ทำบุญใหญ่ด้วยกันครั้งนี้ด้วยครับ หากผมกับแฟนและครอบครัวมีวาสนาพอและสิ่งศักดิ์สิทธ์ท่านอนุญาติผมขอรับลูกแก้วพระรัตนตรัยไว้บูชาในครอบครัวด้วยครับ ขอบพระคุณครับ

7. กาลชิน

กาลชิน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามค่ะ ที่ อ.เมือง ฉะเชิงเทรา ระดับน้ำจะสูงประมาณเท่าไหร่คะ แค่ฐานองค์หลวงพ่อโสธร หรือว่ามากกว่านั้นคะ และเป็นทางผ่านของมหาพายุหรือเปล่าคะ (ขอบเขตรัศมีของมหาพายุ กินพื้นที่กว้างประมาณเท่าไหร่คะ ว่ากันเป็นเขต อำเภอ /ว่ากันเป็นเขตจังหวัด / หลายจังหวัดติดกัน) จะมีโอกาสเกิดแผ่นดินแยก หลุมยุบบ้างหรือเปล่า ....เข้าใจว่า หลังจากน้ำท่วมแล้ว จะเป็นแหล่งโรคระบาดด้วยใช่หรือเปล่าคะ ...ฉะเชิงเทราส่วนใหญ่เป็นที่ราบลุ่ม มีภูเขาน้อยมาก ส่วนใหญ่เป็นลูกเตี้ยๆ....ค่ะ

ช่วงเกิดภัยคาดว่าการจราจรคงติดขัดมาก เพราะคนเลี่ยงไปเส้นกบินทร์กันเยอะ...ปัจจุบันตั้งแต่หลังน้ำท่วม ปี 54 มานี้ ที่แปดริ้วมีรถเยอะขึ้น - รถติดมากขึ้น แม้ในวันธรรมดาอย่างเห็นได้ชัด เพราะเป็นทางเลือกใหม่

ปัจจุบันบ้านอยู่ติดริมคลองเลย เดินไปไม่ถึง 10 ก้าว ก็ลงคลองแล้ว...คนที่บ้านก็มั่นใจท่าเดียว ว่าที่บ้านจะรอดปลอดภัย (บ้านอยู่ในสถานที่ราบลุ่มต่ำ + ติดแม่น้ำลำคลอง) ถึงกับขนาดท้าทายว่า ..คอยดูที่อื่นจมหมดแต่ที่บ้านไม่จม..-*-

แต่เท่าที่ตามอ่านคุณอัญญาสิทธิ์มา จ.ฉะเชิงเทรา ขึ้นเขาอย่างเดียวถึงจะปลอดภัย

8. buddhpunjat

buddhpunjat เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    ขอทราบข้อมูลค่ะว่า...เหตุการณ์ที่ฟ้ามืดตอนกลางวัน และสิ่งศักดิ์สิทธิ์บอกให้เดินทางออกจาก กทม.ภายใน 8 ชม. กับเหตุการณ์วันฟ้าดับ 3 วัน 3 คืนนั้น เป็นเหตุการณ์เดียวกันหรือเปล่าคะ หรือว่าเป็นคนละช่วงคนละตอนกัน

9. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    อนุโมทนากับทุกท่านครับ คืนนี้ผมจะไปถึงพุทธสถานฯประมาณตีสองครับ

คุณ กาลชิน :- ยืนยันตามที่เคยบอกไว้แหละครับ อย่าลืมว่าหลวงพ่อโสธรท่านนั้นสามารถอยู่ในน้ำได้ครับ ท่านลอยน้ำมานี่ครับ แต่คนอย่างเราๆคงจะอยู่ยากครับ และรัศมีวงในของมหาพายุประมาณ 600 กม. รัศมีวงนอกอีกหลายร้อย กม. สรุปว่าจะโดนรัศมีของมหาพายุทั้งภูมิภาคเอเชียตะวันออกเฉียงใต้ครับ และที่ภูมิภาคอื่นๆก็เช่นเดียวกันครับ

คุณ Soul Collector :- ถ้ามีพระเครื่องพิมพ์พระแก้วมรกตที่ปลุกเสกโดยพระสายวัดป่าฯหรือพระอรหันต์ปลุกเสกนั้นจะป้องกันภัยพิบัติได้หรือไม่ อันนี้ตอบยากครับ ถ้าพระสงห์ที่คุณกล่าวถึงท่านอาราธนาพุทธองค์มาประสิทธิ์วัตถุมงคลเพื่อใช้ในการป้องกันภัยพิบัติ วัตถุมงคลนั้นก็สามารถอธิษฐานใช้ตามวัตถุประสงค์นี้ได้ แต่ถ้าไม่ได้อธิษฐานเพื่อวัตถุประสงค์นี้ก็ไม่สามารถใช้ได้ครับ ภัยพิบัติในคราวนี้ระดับพระอรหันต์ ไม่สามารถแผ่บารมีป้องกันได้ อาจจะเพราะไม่ใช่หน้าที่ของพระอรหันต์ก็เป็นได้ครับ ภัยพิบัติครั้งนี้ต้องพึ่งบารมีพระพุทธองค์เพียงอย่างเดียวเท่านั้นครับ ปู่ทวดเองท่านก็บอกผมว่า ท่านน่ะเป็นเด็กเลย ถ้าเทียบกับสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ผมกล่าวถึง ปู่ทวดท่านบอกว่าปู่ปฏิบัติตามแนวทางที่พระมหากัสสปะท่านปฏิบัติเป็นแนวทางไว้เป็นแบบอย่าง ท่านบอกว่าพระมหากัสสปะนั้นมีบารมีมากครับ

คุณ Jaynarol :- ปู่ท่านเมตตา มหาเมตตาอยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องเหล่านั้นครับ ปัญหาจะแก้ได้ไม่ยากตามเหตุตามปัจจัยครับ หากนำลูกแก้วมาเยอะปู่ท่านก็อาจจะนำลูกแก้วเหล่านั้นไปแจกให้คนอื่นด้วย ก็จะเป็นการเพิ่มพูนบารมีของเราอีกทางนึงครับ

คุณ ฐนา :- เทียนและธูปสีถูกต้องตามนั้นครับ ส่วนพลอยเขาพระงามค่อยมาคิดกันว่าจะติดตรงส่วนไหนขององค์พระได้ครับ ขอดูขนาดพลอยก่อแล้วค่อยตัดสินใจครับ

คุณ goldsilver :- แล้วเจอกันที่พุทธสถานในวันพรุ่งนี้ครับ ผมจะถึงประมาณตี 2 คืนนี้ครับ

คุณ saps :- เขาค้อ เพชรบูรณ์ ที่สูงๆสามารถอยู่อาศัยได้ครับ

คุณwee2010 :- ภัยพิบัติมา ปัญหาภาคใต้ก็จะจบครับ เรื่องกรรมนี่ซับซ้อนครับ

ผมต้องเดินทางแล้วครับ วันจันทร์ที่ 30 เม.ย. จะมาตอบอีกครั้งครับ

ขอให้ญาติธรรมทุกท่านได้รับผลาอานิสงส์ในกองบุญกุศลส่วนที่ผมทำครับ

10. bell2012

bell2012 สมาชิกใหม่

ท่านครับ ผมอยู่ปทุมธานีครับ บ้านพึ่งซื้อ คงไม่รอดแน่ๆ

ผมอายุแค่ 18 มีพ่อ แม่ น้อง ผมอ่านหลายเรื่องราวเกี่ยวกับภัยพิบัติ 2012

มาเยอะพอสมควรครับ ใจผมอยากจะไปจากที่นี่แล้ว แต่ผมเป็นเด็ก อายุ18 ยัง

ต้องเรียนอยู่ ก็ไม่รู้จะพูดกับพ่อแม่ยังไง กลับเขาจะหาว่าบ้า ผมคิดถึงบ้านแม่ที่

มหาสารคาม อ.พยัคฆภูมิพิสัย ว่าจะหนีไปที่นั้น ไม่รู้จะปลอดภัยไหมครับ

ถ้าพ่อแม่ ไม่เชื่อผม ก็สุดแล้วแต่เวรกำครับ ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครงพ่อแม่ผมด้วย

11. Mindobserver

Mindobserver สมาชิกใหม่

เรียน คุณอัญญาสิทธิ์

ได้โอนเงินผ่านธนาคารกสิกรไทย จำนวน 2000 บาท เวลา 17.28.40 น. วันที่ 26 เมษายน เพื่อร่วมบุญ

ขออนุโมทนาบุญกับท่านด้วย

12. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อนุโมทนาสาธุ กับทุกๆ ท่านที่ได้ร่วมบุญครั้งนี้ด้วย

13. กาลชิน

กาลชิน เป็นที่รู้จักกันดี

---------------

รัศมีกินพื้นที่มากมายขนาดนั้น........ความแรงลมคงไม่ต้องพูดถึง ราบคาบหมดกันค่ะคราวนี้....

ขอบคุณคุ่ะคุณอัญญาสิทธิ์

14. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ

15. coolkid35

coolkid35 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ผมได้ร่วมทำบุญด้วย 1,000 บาทครับ ได้โอนผ่านธนาคารกสิกรไทย วันที่ 26 เม.ย. เวลา 20.30 น.ครับ ขออนุโมทนาในกุศลของคุณอัญญาสิทธิ์ และของทุกๆ ท่านด้วยครับ

16. แก้วตระการ

แก้วตระการ สมาชิก

สวัสดีค่ะคุณ Aunyasit ดิฉันได้ร่วมบุญในการร่วมสร้างองค์พระพุทธเจ้าห้าพระองค์โดยผ่านธนาคารกสิกรไทยไปแล้วนะคะเป็นจำนวน 500 บาท. ดิฉันขออนุโมทนาบุญในบุญกุศลทุกกองบุญกับคุณอัญญาสิทธิ์ด้วยนะคะ ขอให้กุศลผลบุญนี้ได้เป็นเหตุปัจจัยให้ดิฉันและคนที่รักแคล้วคลาด ปลอดภัยทุกประการ สาธุค่ั

17. โลกุตร

โลกุตร เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ Aunyasit ผมได้ร่วมทำบุญ 300 บาท โดยโอนเงินผ่านธนาคารกสิกรไทย วันที่ 26/4/55 เวลา 20.54 น. ผมขออนุโมทนาบุญในกุศลของคุณอัญญาสิทธิ์ และของทุกๆ ท่านด้วยครับ ขอบุญกุศลที่กระผมได้ร่วมทำบุญในครั้งและทุกชาติทุกภพของกระผมขออธิฐานจิตท่านปู่ขาวมหาราชขอให้กระผมได้รับลูกแ้ก้วพระรัตนตรัยเพื่อนำมาบูชาด้วยเถิดครับ ถ้าเกิดภัยพิบัติใหญ่ขึ้นมาขอให้ทุกท่านอยู่รอดปลอดภัยกันทุกคนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 เมษายน 2012
  18. โลกุตร

โลกุตร เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ

19. ตาลเดี่ยว

ตาลเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบอนุโมทนา สาธุ ครับ

20. พนาวรรณ

พนาวรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2011
    กราบอนุโมทนา กับทุกท่านด้วยครับ