การเตรียมตัว เตรียมใจ ไปสู่ยุคภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 12 มีนาคม 2012.

1. Pawanrat-jin

Pawanrat-jin เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2008
    คนที่ไม่ได้แก้วรัตนตรัยอย่าเสียใจนะคะ
    คุณอัญญาสิทธิ์เคยบอกว่า ผู้ที่มีศีล มีธรรมประจำใจ
    ก็จะรอดพ้นจากภัยพิบัติเช่นกัน....

2. บุญหนุน

บุญหนุน Active Member

ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้ว ขอขอบคุณคุณอัญญาสิทธิ์มากค่ะ

3. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เรียนคุณอัญญาสิทธิ์ด้วยความเคารพ

ผมขออนุญาติแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ คือผมก็เชื่อว่าภายใน 3 เดือนนี้พวกเราคงต้องได้เห็นภัยพิบัติบางอย่าง เกิดขึ้นในกรุงเทพอย่างแน่นอน แต่ผมไม่อยากให้ไปปักใจแต่เรื่องของมหาพายุเพียงอย่างเดียว เพราะภัยพิบัติมีมาได้หลากหลายรูปแบบ เช่น สงครามกลางเมือง แผ่นดินไหว แผ่นดินแยก แผ่นดินยุบ ตึกถล่ม คลื่นสึนามิ ฯลฯ

โดยเฉพาะเรื่องแผ่นดินไหวในกรุงเทพฯ ผมอยากให้จับตาเรื่องนี้มากเป็นพิเศษ เพราะมีผู้รู้เตือนมาถี่มากเหลือเกิน โดยเฉพาะพระอาจารย์รัตน์ก็เตือนเรื่องนี้มาเหมือนกันว่า จะเกิดสงครามกลางเมืองในกรุงเทพ แล้วจบลงด้วยแผ่นดินไหว จนแผ่นดินบางส่วนในกรุงเทพยุบตัวจนมีคนตกลงไปตาย จึงจะเิลิกทะเลาะกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  4. สิงหราชพล

สิงหราชพล เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2011
    :'(

:':)'(วันนี้วันที่ 14 พฤษภาคมแล้ว :':)':)'(

5. B_S

B_S Active Member

25 พฤษภาคม 2010
    เมื่อ 2 วันก่อนได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วค่ะ
    ขอขอบพระคุณมากค่ะ

6. 9999nui

9999nui เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    เช้านี้ดีใจมากค่ะ ที่ได้รับอนุญาตจากสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบพระคุณอาจาร์ยอัญญาสิทธิ์ และทีมงาน ขอบพระคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เมตตาลูกและครอบครัว ลูกจะตั้งมั่นทำความดีต่อไปค่ะ

7. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบขอบพระคุณ พี่ Aunyasit มากๆที่เมตตาครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

8. acharal

acharal เป็นที่รู้จักกันดี

12 สิงหาคม 2010
    ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วคะ ขอบพระคุณมากคะ
    น้องสาวและคุณแม่ดิฉันเป็นผู้รักษาศีลและเป็นพุทธศาสนิกชนที่ทำทานรักษาศีล เจริญภาวนามาหลายปี ได้ฝากให้ดิฉันส่งปัจจัยมาร่วมทำบุญใหญ่ร่วมสร้างพระพุทธเจ้า5พระองค์กับคุณอาญาสิทธ์ด้วยคะ ถ้าไม่เป็นการรบกวนอยากให้เธอและครอบครัวรวมทั้งคุณแม่ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยไว้น้อมระลึกในบุญนี้ ครอบครัวเธอมี 3 คนและคุณแม่+คุณพ่อที่เธอดูแลอยู่2ท่าน **ขอบคุณotคะ ** ที่อยู่ของเธอคะ
    <!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:UseFELayout/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-fareast-font-family:"Times New Roman";} </style> <![endif]--> คุณ มัลลิกา ลีฬหะพันธุ์
    168/252 หมู่ที่ 3 ( หมู่บ้านริมทะเล 3)
    ถนน พระยาสัจจา
    ต. เสม็ด อ.เมือง
    จ. ชลบุรี 20000

9. janji

janji Active Member

18 กันยายน 2010
    ขอร่วมทำบุญ เข้ามูลนิธิพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ ด้วยค่ะ
    ขอรับลูกแก้วพระรัตนตรัย 1 ลูก ค่ะ

น.ส.สุกัญญา บุพฤทธิ์
    19 ถ.ศรีราชานคร 2 ต.ศรีราชา อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20110

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

<table class="MainTb" border="0" cellpadding="0" cellspacing="0"><tbody><tr class="SwapR"><td class="LeftCL">ธนาคารผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">ธ.กสิกรไทย - KBANK </td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">เลขที่บัญชีผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">093-2-43875-5 </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ชื่อบัญชีผู้รับโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">FIVE LORD BUDDHAS FOUNDAT </td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">จำนวนเงิน (บาท)</td> <td colspan="2" class="RightCL">200.00 </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">ค่าธรรมเนียม </td> <td colspan="2" class="RightCL">25.00</td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">กำหนดวันโอน</td> <td colspan="2" class="RightCL">14/05/2012 11:55:15 AM </td> </tr> <tr class="SwapR"> <td class="LeftCL">หมายเลขอ้างอิงรายการ</td> <td colspan="2" class="RightCL"> tmbi19502577 </td> </tr> <tr class="SwapBR"> <td class="LeftCL">หมายเลขอ้างอิงระหว่างธนาคาร</td> <td colspan="2" class="RightCL">336971291867 </td></tr></tbody></table>

10. พจนี

พจนี สมาชิก

30 พฤษภาคม 2009
    ขอเรียนถามคุณอัญญาสิทธิ์ ว่าประเทศญี่ปุ่นจะรอดในช่วงนี้หรือไม่ค๊ะ หรือว่าเป็นช่วงที่จะเกิดแค่เมืองไทยอย่างเดียว เพราะมีธุรกิจอยู่ที่โน่น มีคนไทยทำงานด้วยกันอยู่หลายคน ดิฉันเชื่อว่าสิ่งที่คุณพูดเป็นเรื่องจริง แต่ไม่รู้จะทำยังไงดี จะปิดร้านหนีกลับมาที่เมืองไทยก็จะโดนลูกน้องว่าหาว่าเห็นแก่ตัว ปิดร้านหนีคนเดียว แต่ก็เตรียมข้าวของไว้แล้วล่ะค่ะ

11. dang_sa

dang_sa Active Member

โดยส่วนตัวเห็นด้วยกับคุณเกษมนะคะ ช่วงนี้จะเป็นห่วงเรื่องสงครามกลางเมืองเป็นพิเศษค่ะ

ปล.ยินดีด้วยกับท่านที่ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยนะคะ ส่วนตัว ยังแอบลุ้นอยู่ว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านจะเมตตาบ้างหรือไม่ อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยค่ะ

12. wuttstock

wuttstock เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    เรียนคุณ Aunyasit
    ถ้าสิ่งศักดิ์สิทธิ์เมตตาอนุญาต ผมขอแก้วพระรัตนตรัย 3 องค์
    ให้ตัวผม ภรรยา และลูกสาวครับ

วุฒิพงษ์ มาศงามเมือง
    โรงแรมบางกอกคลาสสิค
    เลขที่ 92 ซ.แสงแจ่ม ถ.พระราม 9
    แขวงบางกระปิ เขตห้วยขวาง
    กรุงเทพฯ10320

13. CHEQ

CHEQ Active Member

ผมและครอบครัว ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วครับ ขอบพระคุณ พี่ Aunyasit และทีมงานครับที่เมตตาครับ พร้อมกับขออนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมทำบุญพุทธสถาน ฯ ทุกคน ครับ สาธุ สาธุ สาธุ
    <!-- google_ad_section_end -->

14. thummakaya

thummakaya เป็นที่รู้จักกันดี

โดยส่วนตัว เชื่อว่าจะมี ภัยตามที่คุณอัญญาสิทธ์ แจ้ง ตอนนี้ ก็ลาพักร้อน 17-18 พ.ค. แล้วครับ เผื่อต้องอพยพ จะได้ไม่ต้องลำบาก ปกติทำงาน สระบุรี ครอบครัวอยู่ รังสิต ปทุมธานี ถ้าต้องตีรถกลับไปรับช่วงเกิดเหตุ คงไม่ทัน

สำหรับท่านที่ เฝ้าระวัง อยากฝาก เรื่องการนัดแนะ กับ ครอบครัวครับ เช่นถ้าเกิดเหตุให้นัดเจอกันที่ไหน อย่างไร ช่วงนี้น้ำมันรถต้องเติมเต็มอย่างเดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2012
  15. sty2005

sty2005 สมาชิก

ได้รับแก้วพระรัตนตรัยจำนวน 2 ลูกแล้วค่ะ ขอน้อมกราบสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทุกๆพระองค์ที่ท่านเมตตา และขอขอบพระคุณคุณอัญญาสิทธิ์และทีมงานที่ได้ช่วยจัดส่งแก้วพระรัตนตรัยให้ค่ะ ทั้งนี้ขอโมทนาบุญทั้งหมดกับทุกๆท่านค่ะ

16. Crystal144

Crystal144 Active Member

ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัย แล้วค่ะ
    _/\_ _/\_ _/\_ กราบสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ประทานให้เป็นของขวัญวันเกิด พอดีวันนี้ที่ได้รับเป็นวันเกิดพอดี ดีใจมากๆๆค่ะ

_/\_ ขอบคุณคุณอัญญาสิทธ์ และ ทีมงานเป็นอย่างสูงค่ะ

17. เอกทัต

เอกทัต Active Member

4 พฤศจิกายน 2011
    ตัวผมเองคิดว่าช่วงเกิดเหตุวันที่ 20 พค.55 ถ้าเกิดจริงก็ไม่น่าจะรุนแรงจนถึงขั้นอพยพกันไปขนาดนั้นหรอกครับ หรืออาจจะไม่เกิดเลยด้วยซ้ำไปครับ อย่างไรอยู่กับปัจจุบัน ทำปัจจุบันให้ดี ถือศิล 5 ให้ครบ ถ้าเกิดขึ้นจริง ๆ น่าจะมีรางบอกเหตุให้ทราบครับ อย่าวิตกไปเลยครับ

18. mynameis2233

mynameis2233 เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2009
    วันนี้ได้รับดวงแก้วแล้วครับ

ขอบคุณครับ

19. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัย เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอขอบพระคุณ คุณอัญญาสิทธิ์ และทีมงานมากครับ
    ขออนุโมทนาทั้งหมดทั้งมวลครับ

20. gunkung

gunkung สมาชิกใหม่

23 ธันวาคม 2011
    เรียนคุอัญญาสิทธิ์ ผมขอรับลูกแก้วพระรัตนตรัยคร้บ ถ้าผมพอมีวาสนาและบุญบารมีพอ

5 องค์ครับ ให้ที่บ้านผมด้วย

ราชันย์ กลีบการะเกตุ
    ฒ39/1 หมู่ 9 ต.หัวรอ
    อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000

ขอบคุณครับ