การเตรียมตัว เตรียมใจ ไปสู่ยุคภัยพิบัติ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย Aunyasit, 12 มีนาคม 2012.

1. นิทานสีขาว

นิทานสีขาว เป็นที่รู้จักกันดี

ท่านผู้พันอัญญาสิทธิ์คะ
    กลัวส่ง pm ผิดพลาดอีกขอแจ้งที่อยู่ของคุณแม่ค่ะ
    คุณเจียมจิตต์ อินทะทำมา
    520 ถนนกีฬากลาง
    อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000

ขอบพระคุณในความเมตตาของท่านค่ะ

2. dang_sa

dang_sa Active Member

ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วค่ะ

ในที่สุดสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ท่านก็เมตตาค่ะ วันนี้ดิฉันได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยจำนวน 1 ลูก เรียบร้อยแล้วนะคะ ขอขอบพระคุณ คุณอัญญาสิทธิ์และทีมงานมากๆนะ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สำหรับท่านที่ส่งที่อยู่ไปทาง pm ไม่ต้องกลัวนะคะ ได้เหมือนกันค่ะ เพราะดิฉันก็ส่งที่อยู่ไปทาง pm เช่นเดียวกันค่ะ อดใจรอกันหน่อยนะคะ

3. darakul

darakul เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัย เรียบร้อยแล้วครับได้กระจายส่งด่วนไปยังบ้านต่างจังหวัดเรียบร้อยแล้ว ขอขอบพระคุณ คุณอัญญาสิทธิ์ และทีมงานมากครับที่กรุณาส่งด่วน
    มาให้ทำให้สามารถกระจายส่งต่อไปยังปลายทางได้ทันภายในวันที่ 20 นี้ครับ

4. womenl3rown

womenl3rown สมาชิก

วันนี้ได้รับแก้วพระรัตนตรัยแล้วนะคะ จำนวน 2 ลูก ขอบพระคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เมตตา รวมทั้งคุณอัญญาสิทธิและทีมงานทุกคนด้วยค่ะ ขอให้สิ่งดีดี จงบังเกิดแก่ท่านทั้งหลายนะคะ

5. seeviewarmy

seeviewarmy Active Member

ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยจำนวน1ลูกแล้วค่ะเมื่อเช้านี้ รู้สึกปิติยินดีมากมาย ขอขอบพระคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์และท่านอัญญาสิทธิ์และทีมงานมากนะคะ.....

6. Aunyasit

Aunyasit เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2005
    บ่ายวันนี้ได้ไป จ.สระบุรีอีกครั้งนึงเพื่อไปซื้อหินอ่อน จำนวน 1,600 ตรม.สำหรับปูพื้นเจดีย์ฯ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว แม้จะได้ลดราคา 35 % แต่ยังต้องจ่ายเงินอีกประมาณ 1,200,000 บาท หากไม่เตรียมหินอ่อนไว้ ต่อไปก็อาจจะหาหินอ่อนมาปูพื้นเจดีย์ฯไม่ได้ครับ

เมื่อเย็นนี้ขณะที่ผมทานข้าวเย็นอยู่ ได้มีกระแสเสียงมาบอกว่า "ให้ลูกรีบเร่งเก็บของเตรียมตัวให้พร้อมนะ ภัยเข้ามาใกล้มากแล้ว" ฟังแล้วก็หนาวเหมือนกันครับ ยังไงก็ขอให้ลูกหลานพระพุทธเจ้าห้าพระองค์ตั้งอยู่ในความไม่ประมาทครับ

อันที่จริงเย็นวันที่ 17 พ.ค. ผมก็จะเดินทางออกจาก กทม. ไปภาวนาและติดตามเร่งรัดงานก่อสร้างที่พุทธสถานฯอยู่แล้ว สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านมาเร่งรัดแบบนี้ พิจารณาดูแล้วว่าเหตุการณ์ชักจะไม่ค่อยดีซะแล้ว ครับ

วันเสาร์ที่ 19 พ.ค.จะถือโอกาสนิมนต์พระสงฆ์ 9 รูปมาฉันเพลและเจริญพุทธมนต์ เพื่อทำบุญขึ้นบ้านใหม่ให้กับญาติธรรมที่ปลูกบ้านอยู่บริเวณด้านหลังพุทธสถานฯและใกล้เคียง

และเช้าวันที่ 20 พ.ค.จะทำพิธีบรรจุสิ่งของที่ใต้ฐานองค์พระเป็นวาระที่สอง ตกกลางคืนก็จะร่วมกันสวดมนต์ภาวนาเพื่อเพิ่มบุญบารมีให้กับตนเอง ญาติธรรมท่านใดมีโอกาสแวะไปที่พุทธสถานฯในช่วงวันที่ 19-20 พ.ค.นี้ก็สามารถมาร่วมงานได้ครับ

คุณ Dang11sys :- เมื่อถึงเวลานั้นประเทศญี่ปุ่นจะจมหายไปด้วยครับ

มีปริศนาธรรมจากวัดพระแก้วเมื่อวันที่ 3 พ.ค. 55 ก่อนงานสมโภชน์องค์ยันต์พระพุทธเจ้า วันนั้นผมกับคณะไปสักการะพระแก้วที่วัดพระแก้ว ด้วยความที่ไม่ค่อยจะพร้อมในการเตรียมเครื่องสักการะ ก่อนเข้าไปที่วัดพระแก้วก็แวะซื้อพวงมาลัยแถวท่าพระจันทร์ แล้วก็เดินกันไปที่วัดพระแก้ว ขณะที่เดินเลาะกำแพงวัดพระแก้วอยู่นั้น ก็มีกระแสญาณจากพ่อพระแก้วมรกตท่านบอกว่า ดีแล้วที่ลูกตัดสินใจมา สิ่งศักดิ์สิทธิ์เขารอกันอยู่ ถึงกาลเวลาแล้ว (ที่จริงวันนั้นมีธุระหลายอย่าง ทีแรกตั้งใจจะไม่ไปที่วัดพระแก้วแต่จะไปในวันหลัง แต่มาคิดอีกทีนึงว่า ถ้าเราไม่ไปเราเสียสัจจะแน่ เทวดาเขาจะตำหนิเอา ก็เลยตัดสินใจไป) เมื่อเดินเข้าไปในเขตวัดก็เดินมองยอดพระปรางค์องค์ต่างๆและคิดว่าเขาทำได้สวยงาม อลังการมากจริงๆ ก็มีกระแสญาณจากพ่อพระแก้วมรกต ว่า "ให้ลูกจดจำไว้ให้ดีนะ ต่อไปอีกไม่นานลูกจะไม่ได้เห็นวัดในสภาพแบบนี้อีกแล้ว" เมื่อไปจุดธูป 16 ดอก เพื่ออธิษฐานถึงพระแก้วและบอกถึงจุดประสงค์ที่มาสักการะ ฟ้าก็ร้องครืนๆแล้วก็เงียบหายไป จากนั้นก็เข้าไปในวิหารพระแก้ว ไปนั่งสมาธิข้างหน้า จิตภายในก็ทำงาน มองเห็นสองสถานที่เชื่อมถึงกันโดยมีกระแสจิตเป็นสื่อเชื่อมสองสถานที่ จากนั้นก็อธิษฐานถึงปู่ขาวมหาราชและปู่อชิตะ พระญาณของสองพระองค์นี้ก็ซ้อนลงมารับสื่อญาณของพระแก้วมรกต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2012
  7. มั่นในศีล

มั่นในศีล สมาชิก

กราบสักการะสิ่งศักดิ์ทั้งหลายครูบาอาจารย์ทุกท่าน ข้าพเจ้าขอลูกแก้วพระรัตนตรัย 2ลูกนะคะถ้ามีบุญได้รับ ที่อยู่ให้ที่pmนะคะ พรุ่งนี้ขอร่วมทำบุญตามกำลัง 200 บาทค่า อนุโมทนาบุญกับท่านอัญญาสิทธ์และทุกท่านด้วยค่า สาธุ

ขอถามอีกข้อค่า จ สระบุรี อ พระพุทธบาทจะรอดไหมคะ ขอบคุณค่า

8. buddhpunjat

buddhpunjat เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤศจิกายน 2011
    ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วนะคะ...ขอขอบพระคุณ คุณอัญญาสิทธิ์ และทีมงานค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2012
  9. Kiddee_p

Kiddee_p Active Member

คุณAunyasitคะ นี่ถือเป็นเตือนในช่วงอาทิตย์สุดท้ายก่อนภัยพิบัติจะมาหรือเปล่าคะ

10. พิชญากร

พิชญากร เป็นที่รู้จักกันดี

....โดยส่วนตัว คิดว่าภัยพิบัติจะเกิดขึ้นถี่ในช่วงหลังๆ ไม่ได้ประมาท แต่ก็ไม่ตกใจจนเกินไปอะไรจะเกิดก็เกิด ใช้ชีวิตตามปกติ เรื่องเตรียมตัว เพิ่งไปออกมอไซค์มา 1 คันตอนต้นเดือนนี้ค่ะ เตรียมๆไว้เผื่อว่าจะเกิดเหตุการณ์ฉุกเฉิน มอไซค์จะคล่องตัวกว่า

11. panyatham

panyatham สมาชิกใหม่

24 กุมภาพันธ์ 2012
    เรียน คุณ Aunyasit
    หากสิ่งศักดิ์สิทธิ์เมตตาดิชั้นและครอบครัว ขอแก้วพระรัตนตรัยจำนวน 4 องค์
    สำหรับตัวดิชั้น สามี และลูกสาวกับลูกชาย ด้วยนะคะ
    ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

นางชญาดา ปัญญาธรรม
    333/177 หมู่บ้านกฤษณา-สุวรรณภูมิ
    ถ.กิ่งแก้ว 14/1 ต.ราชาเทวะ
    อ.บางพลี จ.สมุทธปราการ
    10540

12. 3d

3d เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2010
    ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วค่ะ ขอขอบพระคุณและอนุโมทนากับสิ่งที่คุณอัญญสิทธิ์และทีมงานทุกท่านที่กระทำด้วยค่ะ

13. Alphaneomatrix

Alphaneomatrix Active Member

ได้รับลูกแก้วเรียบร้อยแล้วครับ ขอบพระคุณคุณอัญญาสิทธิ์และทีมงานมากครับ

14. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    เรียน อาจารย์ Aunyasit และทีมงาน
    ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัย แล้วครับ ขอขอบพระคุณและอนุโมทนาในความกรุณา ของสิ่งศักดิ์ และทีมงานทุกท่านครับ

15. pratoolek

pratoolek Active Member

ขอบคุณ มากครับสำหรับลูกแก้วมหาจักรพรรติ ผมจะเก็บไว้อย่างดี และจะรักษาศีล ภาวนา เป็นคนดีให้สมกับที่ได้รับลูกแก้วครับ

16. Aloe SeRene

Aloe SeRene Active Member

ถึง คุณ Aunyasit

ไม่รู้ว่าถุ้าขอลูกแก้วพระรัตนตรัยตอนนี้จะช้าไปหรือไม่
    แต่คงตอ้งขอรบกวนด้วยนะคะ ถ้ามีบุญพอที่จะรอดหรือช่วยเหลือคนอื่นได้หลังภัยพิบัติ
    อยากให้ท่านเมตตาลูก และครอบครัวลูก นะคะ

41 ม.7 ต.บ้านมะเกลือ อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000

ขออนุโมทนาบุญทุกๆบุญกับท่านด้วยนะคะ ^^

17. NAM99

NAM99 สมาชิก

ได้รับลูกแก้วพระรัตนตรัยแล้วค่ะ ขอขอบพระคุณสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่เมตตา และขอบคุณคุณอัญญาสิทธิ์ และทีมงานทุกท่านด้วยค่ะ

18. ariya sangthip

ariya sangthip Active Member

ดิฉัน ขออนุญาติรบกวนขอลูกเเก้วพระรัตนตรัยด้วยนะคะ ได้ฝากน้องสาวไปร่วมบุญในงานบวงสรวงที่พุทธสถาน ถ้ามีบุญพอที่จะรอดหรือช่วยเหลือคนอื่นได้หลังภัยพิบัติ
    อยากให้ท่านเมตตาลูก และครอบครัวลูก 4 ลูก นะคะ

สมศรี โชควิทยารัตน์ 79 ถนนเฉลิมเขต 1 เขตป้อมปราบ เเขวงเทพศิรินทร์ กรุงเทพ 10100

ขออนุญาติร่วมบุญค่าส่งด้วยค่ะ

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

19. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

ก่อนวันที่ผมจะได้รับ ลูกแก้วพระรัตนตรัย ผมได้เข้าสมาธิ ภาพที่เห็นเป็นลูกแ้ก้วใสประกายพฤกษ์แผ่ฉัพรังสี สว่างมาก ผมน้อมศรัทธา ขอขมา ขอเจริญศรัทธา มีเสียงบอกว่านี่ แก้วรัตนะ ผมน้อมขอบาีรมีแผ่ครอบตัวผมเอง...
    กราบ ขอบพระคุณพี่ Aunyasit และทีมงานทุกท่านมากๆครับ ที่เมตตา
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ

20. kratium

kratium เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงจะพลาดโอกาสนำแผ่นทองไปบรรจุในองค์พระ แต่ก็ได้รับลูกะแก้วรัตนตรัยมาบูชาโมทนาสาธุกับน้อง ekkorn9 ด้วยค่ะ