การเปิดตาที่สาม

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย The Third Eyes, 14 สิงหาคม 2008.

1. suwinai

suwinai เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2007

ขอบคุณครับผม อาการแบบนี้ผมเป็นมา 2 ครั้งครับ ครั้งแรกนั้นเป็น ก่อนที่จะรู้จักกระทู้นี้ครับผม
    ผมนึกว่าผมเดินผิดทางซะแล้ว ครั้งแรกที่เป็นเป็นตอนกลางคืนครับ ส่วนครั้งนี้เป็นตอนกลางวัน

ไม่อยากเดินทางผิด

อนุโมทนาสาธุ

2. phutsa

phutsa เป็นที่รู้จักกันดี

อาการโยกโคลงผมก็เป็นครับ แต่ไม่บ่อยนั่งภาวนาอยู่ ๆ มันโยกหน้าโยกหลัง เอนซ้าย เอียงขวา ผมก็ดูอารมณ์ตอนนั้ก็รู้สึกจิตสบาย ๆ ก็เลยปล่อยมันไป ๆ มันจะโยกโคลงเรื่องของมัน กายไม่ใช่เรา ไม่ใช่ของเรา
    ทำไป ๆ มันไม่หยุด เลยรู้สึกไม่เข้าท่า เลยหยุด แผ่เมตตาแล้วนอนเลยครับ
    แล้วผมนอนภาวนาไปด้วย แบบไม่ยอมให้จิตหลุดจากคำภาวนา พอมีอาการเคลิ้มใกล้หลับ รู้สึกตอนนั้นนอนทับมือตัวเองครับ อยู่ ๆ ก็กลายเป็นภาพมือโผล่มาในใจ อาการคล้ายฝันแต่ยังไม่หลับสติครบสมบูรณอยู่ครับ์ เลยตกใจ หายง่วงเลยครับ ็เลยคิดว่าถ้าสมมุติตายตอนนั้นเอาจิตจับมือ สงสัยตายไปเป็นเชื้อโรคเกาะที่มือ แน่ ๆ

3. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    ฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

1/ ดูจากรูปตัวแทน
    ไม่ทราบ น้องเป็นนักศึกษา มช. คณะเกษตรฯ หรือเปล่า

2/ ทุกวันนี้นั่งที่หอพักนักศึกษา หรือที่บ้านครับ

4. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    20
    ฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯฯ

รู้สึกอะไร ครับ ปลาทองแก้มป่อง

5. เต๊ะจุ๊ย

เต๊ะจุ๊ย เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2008
    ทรงพลัง ดุดัน แต่เปี่ยมด้วยเมตตาจังครับ

6. ต้นสักใหญ่

ต้นสักใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2008
    ;aa14สวัสดีจ๊ะ..ทำไมเงียบๆกันจังหายไปไหนกันหมดเลย...
    มองดูรูปที่คุณโอมนำมาลงทีไรขนลุกทุกที (นั่งยิ้มทั้งน้ำตา..)
    วันที่ 7 กย.51วัดพระธาตุดอยสะเก็ดใช่ป่ะจ๊ะ ถ้ามีบุญคงได้ไปกราบท่าน..สาธุ

7. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

ก้รู้สึก... อบอุ่น ปลอดภัย น่าเกรงขาม เหมือนเห็นท่าน...จริงๆเหมือนไม่ได้กำลังมองรูปหรือเป็นหุ่นเป็นสิ่งที่ขึ้นมาเลย เหมือนกำลังมองสิ่งมีชีวิตจริงๆ

มันยิ่งใหญ่เกินำอธิบายอะ จะบรรยายสิบหน้าก็ไม่จบหลอก ถ้าจะให้บอกความรู้สึก *-*

8. Likely

Likely เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]
    ดูรูปที่คุณโอม.<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1475581", true); </SCRIPT> เอามาลง....แล้วมัน......อุ่นใจแปลกๆน่ะค่ะ
    แหะๆ....ไล้ชอบ 2 รูปนี้มากๆเลยค่ะ.......

9. มังกรบูรพา

มังกรบูรพา เป็นที่รู้จักกันดี

ปรกติผมจะไม่อยู่ที่หน้ากระจกนาน แต่บังเอิญเมื่อ 3 วันก่อน ส่องนานไปหน่อย

พอจะผละออก เห็นอะไรแวบ ๆ กลับมาดูใหม่ เอ! สงสัยตาฝาด ลองจ้องให้แน่ใจ

เฮ้ย! ผีหลอก! ไหงมันมีหัวกะโหลก ตาลึก กลวงโบ๋ ซ้อนอยู่ฟะ

เมื่อวานและวันนี้ ลองจ้องหน้ากระจก เห็นกะโหลกเหมือนเดิม พอจ้องนานเข้า จากกะ

โหลก คล้าย ๆ มีอะไรบอกไม่ถูก ทึบ ๆ ไม่มีปาก ไม่มีตา ไม่มีจมูก มีหน้าตา

เหมือนกับเค้าโครงของใบหน้านี่แหล่ะ ปิดทับอีกที และคล้ายมีบางอย่าง ซ้อน ๆ

อยู่ที่ใบหน้า ลองเพ่งดูคนอื่น เห่อะ ๆ ๆ เห็นเหมือนกัน

คราวนี้เกิดความสงสัย! เห็นนางเอกทีวี โห! สวยจริง แม่คุณเ๋อ๋ย! เลยลองเพ่ง

5555555 เพ่งจนตาเหล่! ทะมายไม่เห็นเนี่ย!

10. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    ค่อยๆครับ เดี๋ยวจะดูหนังไม่สนุก เวลานั้สมาธิพยายามบังคับให้มันอ้่ากว่านี้หน่อยครับ ตอนนี้ตายังตีบเหมือนคนตาชั้นเดียวอยู่ครับ

11. มังกรบูรพา

อย่าเข้าใจผิด คิดว่า เห็นหัวกะโหลกทั้งหมด มันมีเนื้อที่เห็น ๆ ของเรานี่แหล่ะ

ปนอยู่ เหลื่อมล้ำทับ ๆ กัน บอกไม่ถูกอ่ะ เดี๋ยววันหลังค่อยมารายงาน ตอนนี้

ขอซุ่ม ขอซุ่ม แบบมังกรจำศีล เตรียมทำศึกที่ 28 จบข่าว!

12. ปาณิศา

ปาณิศา สมาชิกใหม่

ช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยค่ะ

ช่วยวิเคราะห์จากชื่อให้ด้วยค่ะ ขอบคุนคะ

13. มังกรบูรพา

ตอนนี้เลิกบังคับ อะไรต่อมิอะไรแล้วครับน้องบาส ปล่อยตามสบาย

ผมเริ่มหัด ก ไก่ ของคุณย่าเยาวเรศ บุนนาคครับ พลังหลายอย่าง

เกิดจาก ก ไก่ ครับ คือผมลืมมันไป แล้วไปฝึก ฮ นกฮูก ที่

ไม่เข้าใจ จนลืมแนวพื้นฐานของตัวเอง นั่นคือ ก ไก่ อิอิ ชักงง!

14. CHAYA MARUTY

CHAYA MARUTY เป็นที่รู้จักกันดี

..........ผมว่าน่ะ ตาที่สามของคุณมังกร น่าจะเปิดเกือบจะเต็มที่แล้วล่ะครับ ........ยินดีครับที่มีคน 4 มิติ เพิ่มอีกคนครับ

15. มังกรบูรพา

ยังไม่แน่ใจครับ คุณ CHAYA MARUTY คือครั้งแรกอาจารย์บอก ตาผม

เปิดประมาณ 70 % พอตรวจหนสอง คล้ายจะลดลงไป เลยเอ่ะใจขึ้นมา

ก็กลับมาทบทวนบทต้น ที่เคยเรียน ระหว่างที่กำลังทบทวนบทต้น เหมือน

หลายอย่างที่หาย ตอนนี้ค่อย ๆ คืน คืนมาเหมือนเดิม ผมขอทดลองบท

ต้น ๆ ของตัวเองให้คล่อง ส่วนผลที่จะตาม แบบคน 4 มิติ ถ้าได้จริง

คงเป็นบุญกุศลครับ ขอบคุณอีกครั้ง ท่าน CHAYA MARUTY

16. มังกรบูรพา

น้องปาณิศา เข้าหอผิด

มะช่าย! ผิดห้องนาครับ

ยินดีที่รู้จักครับผม

17. มังกรบูรพา

พอดีมีน้องสมาชิกท่านหนึ่ง ส่งข้อความส่วนตัวเข้ามา เกี่ยวกับเรื่องที่ผมโพสต์

ไว้ด้านบน ถ้าจะตอบไปคงยาวมาก อธิบายไม่ถูก

คำว่า ก ไก่ ของคุณย่าเยาวเรศ ท่านอาจารย์สามตาคงรู้ว่า เป็นวิชาอะไร

เพราะท่านอาจารย์เริ่มเรียนมาก่อน คือผมเป็นศิษย์รุ่นน้องท่านอาจารย์หลายปี

ถ้าใครเคยอ่านหนังสือเล่ม 1 ที่เขียนโดย "คนเห็นผี" จะเข้าใจ

ว่าจะตอบเป็นวิทยาทานแต่ก็ไม่แน่ใจว่า จะผิดหลักการสอน ของคุณย่าหรือไม่

เอางี้ดีกว่านะ....เอางิ....ได้เท่าที่ตอบ

เดี๋ยว!...ขอคิดก่อน...
    .

การฝึกสมาธิอย่างเดียวมันไม่พอ...ของผมจะฝึกโยคะดึงลมปราณบริสุทธ์เข้าตัว

โยคะขององค์การการบินอวกาศ (นาซ่า) ที่คิดค้นขึ้น โดยใครหว่า จำไม่ได้

ท่านผู้นี้ สำเร็จวิชาหูทิพย์ ตาทิพย์ และวิชาต่าง ๆ มากมาย เทียบได้อภิญ

ญา 6 ประการ แล้วนำมาเผยแพร่สอนให้นักบินอวกาศของสหรัฐ

สรุปดีกว่า...คือพอผมเริ่มฝึกพลังกายทิพย์ (คอสมิค) ใหม่อีกครั้ง

ได้นั่งพิจารณาว่า ท่าเคลื่อนไหวพร้อมลมหายใจ ที่ประสานสอดคล้อง

ก่อทั้งสติ เสริมทั้งสมาธิ ทลวงจุดที่มีปัญหาของร่างกาย เช่นที่หน้าผาก

ให้แง้มออกง่าย วิชาคล้ายของพลังจักรวาล แต่วิชาพลังคอสมิค เน้นที่จิต

และท่าเคลื่อนไหว

เคลื่อนไหวคือรัย เคลื่อนไหวของผม หมายถึง การที่เราขยับตัว

ด้วยท่าโยคะ แล้วสูดลมเข้าทางจมูก แล้วเป่าลมออก ในระหว่างที่ทำ ทุกขั้น

ตอน จิตนี่ต้องรู้ ต้องตามให้ทัน พอแค่นี้ก่อน นาครับ ผมยังไม่ได้ดู

จิตรอบดึกเลย ทำไปทำมา จะกลายเป็นสอนจระเข้ว่ายน้ำ

พูดมากไปจิตเสีย ดีไม่ดี สอนท่าโยคะในวันงาน เอามะ เอามะ

18. visnu

visnu เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2008
    วันหลังมาสอนด้วยครับ

19. มังกรบูรพา

แอบมาแต่มะหร่าย 555555555 น้องบาส

จะให้อาบิ๊กสอนจระเข้ว่ายน้ำเหรอ อิอิอิ

20. มังกรบูรพา

น้องบาสพลังจิตแข็งแกร่งอยู่แล้ว ขืนฝึกโยคะเคลื่อนไหว สงสัย

พลังทวีคูณ เห่อะ ๆ ๆ ๆ

อาบิ๊กหลบไปนั่งสมาธิก่อนนะ จะตีสองแล้ว บาย!