การไปเป็นเพื่อนเพื่อทำแท้ง...บาปมากมั้ย ไมอยากไปเลย

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย groupgift, 14 มกราคม 2010.

1. SundayJing

SundayJing Active Member

19 กรกฎาคม 2008
    ถ้าห้ามเพื่อนไม่ได้ ตัวเองก็อย่าไปเป็นเพื่อนเลยค่ะ บอกเพื่อนไปว่าคุณไม่เห็นด้วยกับการทำแท้ง ถ้าเพื่อนจะโกรธก็ให้เขาโกรธไปเถอะค่ะ แต่ตัวคุณเองก็ต้องให้เพื่อนเห็นจุดยืนของคุณกับการไม่เห็นด้วย มันบาปมากนะคะ ปฏิเสธเพื่อนไปเถอะค่ะ

2. TUVIV

TUVIV เป็นที่รู้จักกันดี

ให้เพื่อนปรึกษาผู้ใหญ่ ดีไหมค่ะ เผื่อจะมีทางออกที่ดี ด้วยบุญที่ข้าพเจ้าทำมาขอให้เพื่อนคุณมีทางออกที่ดีด้วยเทอญ ขอให้อย่าได้ทำแท้งเลย สาธุ