ขอความกรุณาสนับสนุนสัตว์จรจัดและบาดเจ็บให้อยู่รอดในยามขัดสนเช่นนี้

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย tadah, 29 มีนาคม 2008.

1. ศักร์

ศักร์ Active Member

ขอบพระคุณทุกท่านที่แวะเข้ามาอ่านและส่ง message ในข้อความส่วนตัวครับ

2. kong_sorakrit

kong_sorakrit เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา

ณ.โอกาศนี้ ขอน้อมองค์คุณบารมีแห่ง

พระพุทธะอรหันต์ พระมหาพุทธะอรหันต์
    พระอรหันต์ พระมหาอรหันต์
    พระโพธิสัตว์ พระมหาโพธิสัตว์
    ขอให้ทุกท่านมีส่วนในบารมีโดยทั่วกัน โส...
    ไม่ติด ไม่ขัด ไม่ข้อง ไม่คา
    ลุล่วงพ้นทุกข์ ตามพุทธะประสงค์ ตรงต่อพระนิพพาน
    ในชาติปัจจุบันกาลนี้ด้วยเทอญ

3. lowprofile

lowprofile เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2008
    กระผมได้โอนเงินให้แก่ท่านวันนี้ 02/02/2552 1,000 บาท แล้วครับ
    โอนที่ตู้ธ.กสิกร สาขาคริสตัล พาร์ค
    ท่านและภรรยา ทำไว้ดีแล้ว ชอบแล้ว และทำในสิ่งที่ผู้มีเมตตาจิตท่านอื่นๆทำได้ยากยิ่ง
    คือการท่มเททั้งแรงกาย แรงใจ อดทนต่อคำสบประมาทจากผู้ไม่รู้ ในการอุปการะสัตว์ที่ตกยาก ต่างๆเหล่านี้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในสภาวะการณ์ทางเศรษฐกิจที่ฝืดเคืองเยี่ยงนี้ กระผมขอกราบอนุโมทนาในกุศลกรรมกุศลจิตที่ท่านเมตตาต่อสัตว์ตกยากเหล่านี้
    แม้ไม่มีค่าตอบแทนใดๆจากพวกเขาท่านทั้งสองก้อคงพยายามทำต่อไป ผมเชื่อมั่นเป้นอย่างยิ่งว่าผลแห่งกรรมดีที่ท่านทั้งสองทำต้องตอบแทนท่านอย่างแน่นอน ขอเป้นกำลังใจให้ต่อสู้ต่อไป หากมีอะไรก้อขอท่านบอกกล่าวกันเพื่อช่วยเหลือเป้นแรงเล็กๆช่วยคำจุนกันต่อไปครับ
    สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กุมภาพันธ์ 2009
  4. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ธรรมใดที่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ทรงพบแล้ว ขอธรรมนั้น จงสำเร็จแก่ท่าน ทั้งหลายโดยเร็วด้วยเถิด สาธุ สาธุ สาธุ

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอ เจ้ากรรม นายเวร ทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ เทพเจ้า ทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และ เทพเจ้า ทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และ พระยายมราช ขอเทพเจ้า ทั้งหลายและ พระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่ท่านทั้งหลาย ที่ล่วงลับไปแล้ว ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิดหากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและ พระยายมราช จงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้ อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่ง พระนิพพาน ในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึง พระนิพพาน เพียงใดขอคำว่า ไม่รู้ ไม่มี ไม่สำเร็จ ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ ข้าพเจ้าเลย ขอผลบุญทั้งหลาย ที่ข้าพเจ้า ได้กระทำแล้ว ตั้งแต่ ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ จงบังเกิดผล ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้ เถิด<o:p></o:p>
    จาก รสริน รอดไทยแก้ว และ กิตติ์ชวิน สีอุด<o:p></o:p>
    สมชัย ,พิมพรรณ รอดไทยแก้ว , เสงี่ยม , จรูญ สีอุด<o:p></o:p>
    น้ำเพชร , มารวย , ทองคำ 1 ,ทองคำ 2<o:p></o:p>

5. ศักร์

กราบขอบพระคุณ คุณ lowprofile เป็นอย่างมาก ที่คอยให้กำลังแก่เราทั้งสอง รวมทั้งกำลังทรัพย์ที่ช่วยเหลือมาในครั้งนี้ด้วย ในขณะนี้ (5 กพ 52) มีตัวที่ป่วยอยู่ที่บ้านอีกหลายตัว แต่เราหมดกำลังทรัพย์ที่จะจ่ายค่ารักษาอีกแล้ว แค่อาหารที่จะให้พวกเขากินอิ่มท้องในแต่ละวันเหมือนในอดีตนั้นยังยากเต็มที่ และหากใครเคยเลี้ยงแมวคงรู้ดีว่า เวลาแมวกินไม่อิ่ม จะกระจองอแงเจี๊ยวจ๊าวต่างจากหมาซึ่งจะไม่มาพันแข้งพันขาร้องกันทั้งคืนเหมือนแมว เรียกว่าไม่อิ่มไม่นอนกันล่ะครับ แล้วลองนึกภาพดูว่าแมวร้อยกว่าตัว เวลาหิวหรือกินไม่อิ่ม จะประสานเสียงกระหึ่มราววงออเครสต้าวงใหญ่ ยังไงยังงั้นเลยครับ
    ปีนี้เป็นปีที่ 12 แล้วที่เราสองคนยืนหยัดต่อสู้เพื่อพวกเขา ยังไม่รู้ว่าจะไปรอดในภาวะฝืดเคืองอย่างนี้ได้อย่างไร นึกแล้วอยากตัดช่องน้อยไปจริง ๆ ครับ

6. rossarin555

rossarin555 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญน่ะค่ะ โอนเข้ากสิกรไทย 100 บาท วันนี้ 6/2/52 น่ะค่ะ
    ขอให้ผลบุญที่ท่านได้ทำส่งผลให้ท่านมีความสุขค่ะ จาก รสริน

7. ศักร์

ขอขอบพระคุณ คุณรสรินมาก ๆ ครับ /ศักร์ 086-0687000

8. ใจสวรรค์

ใจสวรรค์ เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2007
    -ขออนุโมทนากับความดีที่คุณมอบให้กับเจ้าแมวน้อยด้วย สาธุ

9. พระวรากรณ์

พระวรากรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2008
  10. Nutuk

Nutuk เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

" การให้ธรรมเป็นทาน ชนะการให้ทั้งปวง "

ขอบอกบุญต่อด้วยจ้า บริจาคอวัยวะที่ http://www.organdonate.in.th/
    บริจาคดวงตาที่ http://www.eyebankthai.com/
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ต้องการบริจาคนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ <!-- / sig -->

11. ศักร์

ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ให้กำลังใจครับ

12. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    สวัสดีค่ะคุณศักดิ์ วันนี้โอนเงินไปที่บัญชีธนาคารกรุงศรีฯจำนวนหนึ่งพันบาทนะคะ ช่วยค่าอาหารและยาเจ้าสี่ขาทั้งหลาย สู้ๆนะคะ แล้วจะช่วยส่งเมล์ให้เพื่อนๆด้วยค่ะ

13. ศักร์

กราบขอบพระคุณสำหรับน้ำใจอันงดงามของทุกท่านครับ

14. ศักร์

ขอพระคุ้มครองผู้ใจบุญทุกท่านให้พบแต่ความสุขกาย สุขใจ คิดหวังสิ่งใดที่ดี ๆ ก็ให้ได้สมหวังทุกประการครับ

15. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยเลี้ยงเจ้าสี่ขาตาแป๋วๆ ครับ โอนวันนี้ ธ.ไทยธนาคาร บัญชีเลขที่ 069-2-11033-4 จำนวนเงิน 500.- บาท

16. ศักร์

กราบขอบพระคุณ คุณกึกก้องมาก ๆ ครับ

หากสังคมมีคนดี ๆ อย่างคุณกึกก้องมากกว่านี้ สังคมคงจะน่าอยู่กว่านี้อีกมากครับ
    ขอให้สิ่งที่ดี ๆ จงประสบแด่คุณกึกก้องและครอบครัวโดยทั่ว คิดสิ่งใดก็ให้สมหวังทุกประการครับ

The only thing necessary for the triumph of evil

is for good men to do nothing.

-Edmund Burke

สิ่งเดียวที่ทำให้คนดีมีกำลังใจยืนหยัดกระทำดีต่อไปได้ ก็คือ

การที่สังคมไม่นิ่งดูดาย

นับถือยิ่ง
    ศักร์และภรรยา
    086-0687000
    Email : allforthem.org@gmail.com

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2009
  17. ศักร์

สงกรานต์ปีนี้ ให้คุณสมาชิกเว็บพลังจิตที่น่ารักทุกท่าน
    จงมีแต่ความสุข เดินทางปลอดภัย
    และร่ำรวยเงินทองกันทั่วหน้าทุกคนนะครับ

สิบสองวันแห่งความสุขก่อนสิ้นใจของแม่น้ำตาล (บีบคั้นความรู้สึกบ้างต้องขออภัย)
    http://www.allforthem.org/th/readarticle.php?article_id=12

About us
    http://www.allforthem.org/th/viewpage.php?page_id=1

Donation
    http://www.allforthem.org/th/viewpage.php?page_id=2

Email : allforthem.org@gmail.com
    Mobile : 086-0687000

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2009
  18. ศักร์

กราบขอบพระคุณทุึกกำลังใจที่มอบให้เราสองคนสามีภรรยา ทั้งทางอีเมล์ และ ทางโทรศัพท์ครับ
    ศักร์และภรรยา 086-0687000

19. กึกก้อง

กึกก้อง เป็นที่รู้จักกันดี

มาช่วยเลี้ยงเจ้าสี่ขาเดือนนี้ครับ โอนทาง ธ.กสิกรไทย บัญชีเลขที่ 7352532899
    จำนวนเงิน 580.-
    คิดว่าถ้าคุณศักร์นำเรื่องของเหล่าเจ้าสี่ขา มาเล่าทางหน้าเว็บบ้างก็น่าจะดีนะครับ
    ซึ่งบางเรื่องอาจจะน่่ารัก น่าสนุก หรือเศร้า เล่าสู่กันอ่าน จะได้เป็นการส่งข่าวสารของ
    เหล่าเจ้าตาแป๋วๆ บ้าง

20. ศักร์

ขอบพระคุณ คุณกึกก้องเป็นอย่างสูงครับ ผมเองกับภรรยาตลอด 12 ปีที่ดูแลพวกเขามา มีเรื่องจะเขียน จะเล่าให้ชาวโลกฟังเกี่ยวกับพวกเขามากมายจริง ๆครับ แต่เนื่องจากว่าขณะนี้เราอยู่ในสภาวะ หาเช้าให้เขากินค่ำ จริง ๆ ไม่มีเวลาทำอะไรอื่นอีกแล้ว หยุดเมื่อไรพวกเขาก็ไม่มีกิน กินอาหารเม็ดวันละร่วม 20 กก.
    150 กว่าตัว กับแรงงานเพียงแค่สองคนสามีภรรยา 1 ปีทำงาน 365 วัน วันละ 18 ชม.(จริง ๆ) เวลานอนแค่วันละอย่างมากที่สุด 6 ชม.ก็นับว่าเป็นบุญแล้ว ไม่มีวันหยุด ไม่มีวันลาพักผ่อน ไม่มีโบนัส เงินเดือน หรือสวัสดิการใด ๆ ทั้งสิ้น ทำด้วยใจรักและสงสารเท่านั้น ภรรยาผมเมื่อก่อนหนัก 50 กก. ตอนนี้เหลือ 40 เท่านั้น เมื่อก่อนขาวอย่างลูกคนจีน ตอนนี้คล้ำดำเป็นตอไฟลนเลยครับ
    สงสารเขาจริง ๆ