ขอความเมตตา หมาจรรถชน ไร้ค่ารักษา

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 13 มิถุนายน 2012.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอบคุณ คุณ pastaja มากนะคะ ที่ช่วยเหลือเจ้าขาว ขาวคงดีใจมากที่มีคนเมตตา

ขออานิสงส์ผลบุญนี้ จงบันดาลให้ท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขนะคะ สุขภาพแข็งแรง ปราศจากโรคภัยค่ะ สาธุค่ะ

ถ้ามีความคืบหน้าอะไรเพิ่มเกี่ยวกับเจ้าขาวจะแจ้งให้ทราบนะคะ

2. bahao

bahao สมาชิก

2 มิถุนายน 2009
    เมื่อ 2 วันที่ผ่านมา เพิ่งสูญเสียสุนัขซึ่งเป็นลูกสาวอันเป็นที่รักไป
    เพราะโรคนิ่วในไต ต้องผ่าตัด และรักษาตัวในห้องฉุกเฉิน
    ช่วงที่ลูกสาวรักษาตัวที่ รพ.จุฬาฯ
    จึงได้เห็นน้องหมามากมายที่เจ็บป่วย น่าสงสารมาก

ถ้าได้มีส่วนที่จะได้ช่วยเหลือให้เจ้าขาวได้บ้าง
    และได้เห็นเจ้าขาวหายป่วยไวๆ ก็รู้สึกดีมากเลยค่ะ

3. นทีบุญ

1
    ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอุทิศบุญให้กับลูกสาวของคุณ pastaja ด้วยนะคะ ขอให้เขาไปสู่ภพภูมิที่ดีต่อไป
    ขอบคุณแทนขาวด้วยนะคะที่มีกำลังใจดีๆ และได้รับความเมตตาจากผู้มีจิตเมตตา เพราะปัจจัยที่ได้จากทุกๆท่านทำให้ขาวได้ต่อชีวิตไปอีกค่ะ และเชื่อว่าพลังเมตตาและพลังบุญจากทุกๆท่านจะทำให้ขาวหายป่วยเร็วขึ้น
    เมตตาธรรมค้ำจุนโลกจริงๆค่ะ สาธุค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2012
  4. nida_cha

nida_cha เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินช่วยเจ้าขาววันนี้ 200 บาทรายละเอียดตามข้างล่างค่ะ ขอให้เจ้าขาวหายเร็วๆนะคะ
    เลขที่บัญชีรับโอน 2242159586
    เวลาที่โอน 25/07/2555 - 14:15:18

5. นทีบุญ

1
    ขอบคุณนะคะ คุณ nida_cha ที่ให้ความเมตตาเจ้าขาว
    และขออนุโมทนาบุญให้คุณและครอบครัวมีแต่ความสุข ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ สุขภาพแข็งแรงนะคะ... สาธุค่ะ

6. wut208

wut208 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    วันนี้(พุธ)สายๆจะโอนเงินช่วยเหลือเจ้าขาว 150 บาทนะครับ
    แจ้งไว้เลย เพราะทำงานแล้วไม่มีโอกาสใช้เน็ทน่ะครับ

7. นทีบุญ

1
    ขอบคุณและอนุโมทนาบุญกับคุณ wut208 ด้วยนะคะ ที่เมตตาเจ้าขาว

ขออานิสงส์ผลบุญนี้บันดาลให้คุณwut208 มีสุขภาพที่แข็งแรง รุ่งเรืองในหน้าที่การงานและเจริญด้วยศีล สมาธิ ปัญญานะคะ สาธุค่ะ

8. iamsj

iamsj เป็นที่รู้จักกันดี

9. นทีบุญ

1
  10. นทีบุญ

1
    ขอแจ้งข่าวเจ้าขาวนะคะ

ด้วยปัจจัยจากความเมตตาของทุกๆท่าน ตอนนี้ทำให้เจ้าขาวยืนได้สามขาแล้วค่ะ แต่หมอก็ยังตรวจเช็คร่างกายต่อไปและให้เดินในน้ำ ประกอบกับการทำกายภาพบำบัดอย่างต่อเนื่องเพื่อให้ขาวเดินได้

ส่วนการรับบริจาค ก็ยังคงรับบริจาคจากผู้ใจบุญอีกสักระยะหนึ่งนะคะ เพราะวันนี้คุณป้อมแจ้งมาว่า ขาวต้องทำกายภาพและเดินในน้ำทุกๆสัปดาห์ จึงต้องมีค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นทุกๆสัปดาห์เช่นกัน
    หากถึงเวลาที่เจ้าขาวมีความพร้อมทางร่างกายมากกว่านี้ ก็จะหยุดรับบริจาคค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านนะคะ