ของสะสมส่วนตัว ดูเล่นๆ เพลิน

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย visutto, 12 พฤศจิกายน 2008.

1. แอนตี้ ญ สวมเขา

แอนตี้ ญ สวมเขา เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2007
    .
    .

เพิ่มเติมคับ เปนตะกรุดในฝันดอกนุงเรยคับ ตั้งแต่เล่นมาเจออยู่แค่ 2-3 ดอก

จัดเปนตะกรุดยอดหายากตระกูลนึง ยังไม่มีวาสนาคับ ยืมภาพป๋ามล แกมาประกอบเนื้อเรื่อง อิอิ

.
    .

ตะกรุดเนื้อทองแดง ขนาด ๒.๕ นิ้ว จารนอกเป็นยันต์เกราะเพชร อุดผงปถมัง+เกศาหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
  2. แอนตี้ ญ สวมเขา

แอนตี้ ญ สวมเขา เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG][​IMG]

.
    .

เหนกะลาตาเดียวของพี่ visutto<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1708409", true); </SCRIPT> สวยแท้ดูง่ายจิงๆ ชอบคับ

ของผมเองหลงคิดว่าเปน ล.พ.น้อย ตั้ง 10 ปี

เจอพี่ใจดี กระซิบเบาๆว่า นี่มันอาจารย์ปิ่นนาเว้ย ๕๕๕๕๕๕ กำ

ซื้อมาราคาหลวงพ่อน้อยน๊ะนั้น พอมีใครชี้ชัดให้ผมได้บ้างมั้ยค้าบบบบบบบบ T^T

.
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ธันวาคม 2008
  3. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สุดยอดทุกท่าน ครับ
    เคยได้ยินเท่านั้น
    เป็น บุญตา ครับ
    คาระวะทุกม่าน
    โดยเฉพาะ ท่านจิน
    ผม (แอบ) อ่านหลายเรื่อง
    ท่าน มีของดีมากจริงๆ
    แบ่งให้บ้างก็ ไม่เป็นไร ครับ
    5555555555555555555

4. แอนตี้ ญ สวมเขา

ตะกรุดดอกนี้มีตำนานคับ อิอิ เจ้าของเดิมเอา ตะกรุดมหาระงับปราบหงสา ตีแลกมา ได้ดอกนี้พร้อมเงินอีก 3 หมื่น

กระพ้มมือที่ 3 ตีแซยิด ล.ป.รอด สวยแชมป์ ( มีคนให้เกือบ 2 แสนเชียวน๊ะ ) แลกดอกนี้มา พร้อมจิ้มตะกรุด ล.พ.เตียงมาอีกดอก

เหนความบ้าอ่ะเป่าคับ มือ 2 ว่าบ้าแร้ว มือ 3 เยี่ยงพ้มบ้าฝ่าอีก อิอิ

5. visutto

visutto เป็นที่รู้จักกันดี

ตะกรุดดูง่าย...เยี่ยมยอดครับ
    รักมันส์สะใจ...ฟอร์มมาตราฐาน
    ต้องขอบอกว่า...บ้าเกินมาตราฐาน..อิ..อิ
    แต่เสียดายตะกรุดมหาระงับปราบหงสา
    ที่แลกไปนะ....ต้องบอกว่าที่มา...มีตำนานจริงๆ

6. แอนตี้ ญ สวมเขา

เค้าแลกกันมาหลายปีแร้วคับ เท่าที่พ้มเหนดอกนี้อยู่กับมือที่ 2 มา

ก้อร่วม 7-8 ปี ช่วงนั้น ตะกรุดมหาระงับปราบหงสา

ราคาใกล้เคียงกันกับตะกรุดล.พ.พิธ

ปัจจุปัน ราคาห่างชั้นกันหลายช่วงตัว

แกเยยเล่นพ้มซะจุก ๕๕๕๕๕

ปล ตะกรุด ล.พ.ปาน ดูง่ายเช่นกันค้าบบบบ อยากได้จัง อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 ธันวาคม 2008
  7. visutto

ลูกอมหลวงปู่ยิ้ม วัดหนองวัว

ลูกอมยุคแรก เป็นลูกอมที่พอกผงคลุกรักแบบเดียวกับพระปิดตาราคาเป็นแสนของท่าน และพันด้วยสายสิญจน์ โดยท่านให้สาวพรหมจารีย์เป็นผู้พันด้าย เพื่อเป็นเคล็ดในเรื่องเสน่ห์เมตตามหานิยม ผงที่ท่านนำมาทำเป็นลูกอมนั้น เป็นสูตรเดียวกันกับหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ ปรมาจารย์พระปิดตาอันดับ 1 ของเมืองไทย ฟังจากผู้เฒ่าผู้แก่ที่เป็นศิษย์หลวงปู่เหรียญ ศิษย์ก้นกุฏิของหลวงปู่ยิ้ม เล่าว่าเฉพาะขั้นตอนการหาของมงคลต่างๆ เพื่อมาทำเป็นผงวิเศษ ท่านใช้เวลา 5 ปี กว่าจะหามาได้ครบ หลวงปู่เป็นผู้ละเอียดมากในทุกขั้นตอน ของการสร้างพระหรือเครื่องลางของขลัง ถ้าของมงคลต่างๆ ที่หามาทำเป็นผงวิเศษไม่ครบ ท่านก็จะไม่ทำเด็ดขาด

เล่ามานาน..เมื่อยมือ แค่จะบอกว่า เพิ่งสอยมาตอนประมาณเกือบสามทุ่ม
    นิดหน่อยเอง.... ราคาเยาวชน 3000

ไฟล์ที่แนบมา:

8. แอนตี้ ญ สวมเขา

.
    .

โอ้ยยย อิจฉาทำไมเราม่ะเจอของดี ราคาเยาวชนบ้างน๊า - -"

ยินดีด้วยคับ ดูม่ะเปน แต่เก่าและมันส์มาก

ขอบคุณบทความดีๆด้วยคับ เมื่อยมือ แต่ยิ่งทำให้พ้มเมื่อยใจ อยากได้ม้างงงงง อิอิ

.
    .

9. infinityboon

infinityboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ขอบคุณที่ให้ชมครับ

10. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    เด๋วจะเอารูปขันน้ำมนต์เนื้อผง ใส่พระปิดตาพิมพฺ์ชลูดห้าองค์ของปู่ยิ้มมาให้ชมกันครับ

ไม่ใช่ของผมหรอกครับ บุญไม่ถึง เเต่ของคนเเถวๆนี้ละ อิๆ

11. แอนตี้ ญ สวมเขา

.

ตะกรุดหนังหน้าผากเสือ อับดับ 2 ของเมืองไทย สภาพสมบูรณ์เต็ม 100

หาตัวจริงยากมาก เสือ 1 ตัวทำตะกรุดได้ 1 ดอก

แถมยังต้องดูฤกษ์พร้อมตามสูตรวัดกลาง ปัจจุปันมีหมุนเวียนในวงการแค่หลักสิบเท่านั้น

ลงโชว์ก่อนขึ้นเหนือคับ อิอิ จาไปดูแม่คะนิ้งงงงงง

.

2 ห่วงตามมาตรฐาน แต่หักไปตามกาลเวลา

12. Jin

สวยครับ หน้าผากเสือ

13. visutto

ผมมีอยู่ 2 ดอก จับมาราคา แปดพันทั้งคู่
    ยังไม่ได้ถ่ายรูป
    มันส์...ไม่แพ้ของคุณแอนตี่

เมื่อเช้าเพิ่งได้มาใหม่
    ตะกรุดไม้ครู หลวงปู่ภู
    สอยมาราคา หกพัน
    คุณjin และทุกท่านรบกวนสวดหรือติได้เต็มที่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

14. Jin

เห็นพี่ visutto สอยมาเหมือนกันครับ
    ส่วนตัวผมชอบเเบบมีลิ่มปิดครับ ที่หัวท้ายไม่เท่ากัน ดูง่ายดี เเต่ฟอร์มเเบบนี้ก็สวยไปอีกเเบบครับ เเต่เจ้าของต้องปึ๊กหน่อยเเค่นั้นเอง เพราะฟอร์มนี้คนสวดจะเยอะกว่าฟอร์มเเรกน่ะครับ

15. แอนตี้ ญ สวมเขา

.
    .

สุดยอดคับพี่ ยอดฝีมือเท่านั้นได้ราคานี้ ลอกเลียนแบบยาก ๕๕๕

พี่สัญ เมืองเสือ ขายดอกล่าสุดเคาะราคาที่ 6 หมื่น

ดอกพี่visutto ลายนิยมมาตราฐานเสียด้วย

ว่างๆต้องต้องขอวิชาพี่บ้างแร้วคับ อิอิ อยากได้ราคาเบาๆบ้างจัง - -"

.
    .

16. แอนตี้ ญ สวมเขา

.
    .

คับพี่จิน เล่นเครื่องรางใจต้องหนักแน่น สถานเดียว

.
    .

17. Jin

เรียกผมว่าน้องก็ได้ครับ ถ้าอายุล่าง avatar พี่ไม่ผิดอ่ะ ยี่สิบกว่าเองผม
    ครับ เคยมีคุณลุงคนนึง หน้าที่การงานตำเเหน่งใหญ่โต ขอเอ่ยถึงลุงเเกเลยละกัน เข้ามาอ่านมาเจอคงไม่โกรธผมนะครับ
    คุณลุงสวดบางขุนพรหมอกครุฑที่ผมห้อยอยุ่ ผมก็เฉยๆ พอเเกล้งถามว่าพิมพ์อะไร เเกบอกว่าไม่รู้ รู้เเต่ว่าไม่ใช่เเบบนี้ บางขุนพรหมต้องมีเม็ดทอง ผมก็บอกองค์นี้ก็มีนะ ไหนขอดูพระคุณลุงมั่ง คุณลุงควักเอาสมเด็จหลัง ร ห้า ใส่ตลับทองหนามาให้ดู ผมก็ "...... "

นี่ขนาดพระอ่ะครับ เครื่องรางนี่ โหห เจอสวดบ่อย หนุมานท่ายืนของพ่อสุ่นไม่มี เนื้องาไม่เล่นกัน เอาเเค่ลูกอมนี่ก็ตายเเล้ว ยกเว้นไม่กี่สำนักที่มีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง

18. แอนตี้ ญ สวมเขา

วันว่าง อากาศเย็นๆ เอาพระขรรค์ ล.พ.โสก 2 เล่ม เล่มเล็ก + เล่มใหญ่ มาให้ชมคับ

สังเกตเสี้ยนขึ้นตามธรรมชาติ เขาควายแท้ๆ มิใช่เรซิ่นแน่นอน

เล่มใหญ่มีรอยหนูแทะหลายจุด เพิ่มความดูง่ายคับ เดิมเล่มนี้ อยู่ท่าพระจันทร์ไม่ทราบร้าน

เจ้าของแผงเค้าไว้บนหิ้งบูชา ไม่ได้ขายมา 10 ฝ่าปี

ส่วนเล่มเล็ก เนื้อแบบเดียวกับเล่มใหญ่ แถมรอยจารที่ด้าม ดุจิงๆคับ

.
    .

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 ธันวาคม 2008
  19. visutto

เยี่ยมครับ
    พระขรรค์แท้ดูง่ายมาก
    ชอบอันที่ 2 แปลกดี เหมือนกระบองท้าวเวสสุวรรณ
    พกไปไหนผีหนีหมด
    ระวังผีขนุน และผีต้นมะขาม
    แถวสนามหลวง
    เสียววุ๊ย...

20. แอนตี้ ญ สวมเขา

ขอบคุณคับพี่ อิอิ เล่มใหญ่ได้ศิลป์นิยม แต่ด้ามกลึงด้วยเครื่อง

ส่วนเล่มเล็ก แกะมือล้วนได้อารมณ์ไปอีกแบบ

ระวังผีขนุน และผีต้นมะขาม แถวสนามหลวง <<< สงสัยต้องพกอย่างอื่นแทนละคับ เห่อๆ เสียวเหมือนกานนนนน