ขอปรึกษาหน่อยคะเกี่ยวกับเรื่องเจ้าที่...และอะไรหลายๆอย่างค่ะ..

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย penquinz, 31 ตุลาคม 2010.

1. บูชาพุทธ

บูชาพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤษภาคม 2010
    เป็นกำลังใจให้นะคะ แต่คิดว่าท่านมาดี มาคอยดูแล
    ไม่ต้องคิดมากนะคะ พยายามทำใจนิ่ง ๆ เข้าไว้
    ขอให้หายกลัวไวไวนะคะ

2. tong25

tong25 เป็นที่รู้จักกันดี

คาถาไล่ผี กะกะระวิโก หรือเวสสะ ภุสสะ หรือไม่ลองหาท้าวเวสสุวรรณมาห้อยคอดู หรือไม่ก็พวกมีดหมอ พระขันธ์ หรือลองสวดคาถาหลวงพ่อเฒ่า วัดค้างคาว ชัยนาท 4 ตัว ท่องกลับไปกลับมา อะปะจะคะ ปะจะคะอะ จะคะอะปะ คะอะปะจะ

3. chanitnant

chanitnant Active Member

23 พฤษภาคม 2008
    ปรึกษา พี่เปี๊ยก ในชมรมแผ่เมตตาให้ดวงวิญญาณซิค่ะ
    พี่เขาน่าจะแนะนำได้

4. ~.MyHeArTwIlLgOoN.~

~.MyHeArTwIlLgOoN.~ Active Member

11 กันยายน 2008
    คิดว่าท่านเป็นญาติผู้ใหญ่ของเราคนหนึ่งซิครับ มาคอยดูแล ใกล้ชิด ถ้าคิดในแง่ดีคือท่านมาคอยคุ้มครองเรา รับรองไม่มีโจร ขโมย หรือภัยอันตรายใดๆ มาทำร้ายเราได้ คิดดู เจอโจร กับ เจอเจ้าที่ คุณจะเลือกอะไร?

เพียงแต่ยอมรับในสิ่งที่เป็นไปในบ้าน(ที่คุณจะต้องอยู่) หลายคนอยากเจอ อยากเห็นในสิ่งที่คุณเห็น ควรจะภูมิใจในความสามารถพิเศษที่คุณมีนะครับ คิดว่าเป็นเรื่องปกติของบ้านนี้ ต่อไปคุณมีครอบครัว ก็ย้ายไปอยู่บ้านของคุณเอง นานไปอาจจะคิดถึงท่านก็ได้นา

5. rabbit99

rabbit99 สมาชิก

19 พฤศจิกายน 2010
    ผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่นะครับ แต่เท่าๆ ที่ เคยอ่านมาจาก เว็บแห่งนี้ผมคิดว่า ท่านน่าจะคือเทวดารูปหนึ่งที่คอยปกปักรักษาสถานที่แห่งนี้ ( บ้านของคุณพี่ครับ ) แล้วเวลาที่พี่สวดมนต์แสดงว่าท่านมา อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ เพราะเทวดาจะชอบบุคคลที่สวดมนต์ นั่งสมาธิ ถือ ศีล อะไรทำนองนี้นะครับ แล้วเวลาทำบุญทุกอย่าง ก็อย่าลืมอุทิศส่วนบุญส่วนกุศลให้กับเจ้าที่ด้วยนะครับ รวมไปถึงเทวดา ครูที่ปกป้องเรา เจ้ากรรมนายเวร หรือแม้แต่สัมภเวสี ก็อย่าลืมนะครับบุญนั้นจะช่วยพวกเค้าได้มากเลย