ปิดรับบริจาค ขอพลังชาวไทยร่วมใจสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย ๔ จังหวัดภาคใต้ค่ะ

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 28 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

เผื่อพี่ชายเราที่ประจำที่นราฯจะได้ใส่บ้าง....
    ดีเลยค่ะ ยิ่งฝันถึงพี่ชายไม่ค่อยจะดีด้วย

ขอบคุณมั่กๆๆๆๆๆ ค่ะ

2. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ขอโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

3. อำนาจ

4. อำนาจ

ขอแสดงความนับถือและต้องขอกราบขอบพระคุณ คูณmarine24และเพื่อน ๆ ที่เสียสละเพื่อประเทศชาติ ให้ผมและครอบครัวได้มีแผ่นดินอยู่กันอย่างสงบสุข

น้องชายผมก็เป็นทหารครับ เพิ่งจบจาก ร.ร. นายร้อย ตอนนี้ประจำอยู่ที่ "บันนังสตาร์" (ฐานใหญ่ของพวกก่อการร้าย เข้าไปได้เลยทุกหมู่บ้าน พวกนี้มันอยู่กันเต็มครับ) เป็นห่วงน้องชายได้แต่มอบธงพิชัยสงครามให้เขาติดตัว ได้แต่ขอให้พรหมเทวดาปกปักรักษาให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ

5. อำนาจ

6. อำนาจ

จะกี่ตัวไม่สำคัญครับ จะทำบาทสองบาทก็ขอให้ได้ทำกัน การทำบุญให้ทำน้อย ๆ แต่ทำบ่อย ๆ ครับ ทำให้เกิดเป็นฌานคือการให้ทานเราทรงตัว ถ้าใครมีปัญหาเดือดร้อนเราก็ช่วย เต็มที่เท่าที่เราช่วยเขาได้ แต่ถ้าเราช่วยไม่ได้ก็ต้องวางอุเบกขา ไม่ใช่ช่วยจนตัวเราเดือดร้อนครับ แต่ถ้าตัวเดือดร้อนแล้วกำลังใจตกนั่นก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ธันวาคม 2006
  7. prayoonmuang

prayoonmuang Active Member

ได้อยู่ใต้ร่มพระบารมีแห่งองค์พ่อหลวงที่เราชาวไทยเรียกว่าพ่อหลวงแห่งสยารัฐขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องชาวไทยไม่ว่าจะนับถือศาสนาใดให้พ้นภัยโดยเฉพาะพี่น้องไทยภาคใต้ มีความสันติ อยู่ร่วมไทย เป็นหนึ่งเดียว รักกันไว้ แม้แต่พื้นแผ่นดินแค่ตารางนื้วเดียวมิยอมให้ใครมาย้ำยีไทย รักเมืองไทย รักเทิดทูลพ่อหลวง รักคนไทย คนไทยคนหนื่ง

8. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

แต่เดิมนั้นผมเป็นคนนึง ซึ่งไม่ได้สนใจอะไรมากมาย เพราะว่าก็ยิงกัน ตายกันเป็นประจำอยู่แล้ว ไม่เห็นจะช่วยอะไรได้เลย .. ก็คงเป็นเวรเป็นกรรม ควรปล่อยวาง

ผมก็กลับมาคิดดูอีกที เป็นเวรเป็นกรรมจริงๆ ที่เราช่วยอะไรไม่ค่อยได้เลย คิดไม่ออก .. แต่ขณะนี้ มีเรื่องที่เราช่วยได้คือ ทำเสื้อยันต์ขึ้นมา.. ซึ่งพระเถระผู้ใหญ่ ท่านก็ออกมาโปรดแล้ว .. เราควรช่วยอย่างที่สุด

ขอให้ทุกคนรักคนในชาติเหมือนดังตอนที่เราเป็นทหารสมัยอยุธยา.. ขอให้ทุกคนรักกันมากๆ .. การลำบาก ก็ควรจะลำบากด้วยกัน ..มีเสื้อยันต์แล้ว ..เราก็ต้องช่วยกันครับ ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤศจิกายน 2006
  9. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

ผู้นำทัพของเราครับ

พระอาจารย์บุญส่ง อุปสโม วัดทรงเมตตาวนาราม อ.บางเสร่ จ.ชลบุรี

และ พระอาจารย์ปรินทร์ ธัมมสรโณ วัดเขาแร่ จ.สุโขทัย

โมทนาสาธุ กับทุกท่านครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      757.2 KB
      เปิดดู:
      82
      ขนาดไฟล์:
      1.1 MB
      เปิดดู:
      93
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      94
      ขนาดไฟล์:
      856.8 KB
      เปิดดู:
      98
      ขนาดไฟล์:
      1 MB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      965.7 KB
      เปิดดู:
      95
  10. june_cl

june_cl เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯ

ได้โอนเงินไปช่วยสร้างเสื้อยันต์ฯ 10 ตัว จำนวนเงิน 500.-บาทเรียบร้อยแล้วค่ะ ผ่านระบบเนทคงเข้าบัญชีในวันพรุ่งนี้ และขอโมทนาบุญกับทุกท่านที่ร่วมสร้างเสื้อยันต์ด้วยค่ะ

11. อำนาจ

รายชื่อผู้ร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย 3 จังหวัดภาคใต้

1. อำนาจ จำนวนเงิน 1,100 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    2. คุณมหาธาตุ จำนวนเงิน 100 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    3. พี่คนเก่า จำนวนเงิน 300 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    4. คุณ yeen จำนวนเงิน 550 บาท วันที่ 29 พ.ย. 2549
    5. คุณ june_cl จำนวนเงิน 500 บาท วันที่ 29 พ.ย. 2549

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ยอดเงิน วันที่ 29 พ.ย. 2549 จำนวนเงิน 2,550 บาท ได้เสื้อ 51 ตัว ยังขาดอีก 1,949 ตัว

12. yaytae

yaytae Active Member

14 สิงหาคม 2005
    ปลูกเสกวันไหนครับ อยากจะไปร่วมพีธีด้วย บ้านผมอยู่พัทยา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2006
  13. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมขอเล่าประสบการณ์ว่าที่ 3 จว.ใต้ เราแถบจะไว้ใจใครไม่ได้เลย เหมือนไปรบในต่างประเทศ เขาไม่พูดภาษาไทย หน่วยผมต้องออกจากฐานที่มั่นในเวลากลางคืนเพื่อไมให้ชาวบ้านเห็น เพราะไม่รู้ว่าใครเป็นแนวร่วมขบวนการโจรก่อการร้ายแบ่งแยกดินแดน (ขจก.) มันเครียดมาก จะทำอะไรต้องระวังตัวตลอดเวลา ไปปลดทุกข์หนักกลางป่า ยังต้องถือปืนพาดบนตัก นึกสภาพแล้วกันครับ บางครั้งจะไปทำงาน หัวหน้าถามรู่นน้องผมบอกต้องการเสื้อเกราะกันกระสุนไหม รุ่นน้องบอกไม่เอา แต่ขอหลวงพ่อดังๆสักองค์ หัวเราะเฮทั้งชุดลาดตระเวน มันเครียดจนกลายเป็นเรื่องขำขันในหมู่ทหาร
    จะปลุกเสกวันไหนผมอาจจะไปร่วมพิธีด้วย เพราะผมกำลังจะเอาผ้ายันต์เกราะเพชรที่ปลุกเสกที่วัดท่าขนุน ไปให้เพื่อนทหารนาวิกโยธิน ที่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2006
  14. มิ่งเมือง

การปลุกเสก วัตถุมงคลทั้วหมดนั้น ทางวัดได้ทำพิธีพุทธาภิเษกไปเรียบร้อยแล้วครับ.....

จะขอแจ้งข่าวล่วงหน้าไกล ซักนิดนึงครับ ทางวัดทรงเมมตาจะมีพิธีฝังลูกนิมิตรพระอุโบสถ ในปีหน้าครับ ประมาณเดือน กุมภา ครับ

และจะมีพิธีพุทธาภิเษกใหญ่ครับ ....ใกล้ๆผมจะมาแจ้งอีกทีครับ

15. อำนาจ

ขอแก้ข่าวนิดนึงครับ พอดีได้คุยกับหลวงพี่เอกท่าน เลยเรียนถามเกี่ยวกับพิธีพุทธาภิเษก ท่านบอกว่า วันที่ 1 ธ.ค. 2549 เวลา ตี 4 ครับ

16. Kermit

Kermit เป็นที่รู้จักกันดี

19 ธันวาคม 2005
    ผมขอร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯด้วยครับ ได้โอนเงินเข้าบัญชี คุณอำนาจ แล้วเป็นจำนวน 1,050.00 บาท ทางตู้เอทีเอ็ม

ขอร่วมโมทนาบุญ กับทุกๆท่านมา ณ โอกาศนี้

17. มิ่งเมือง

สรุป มีงานพุทธาภิเษก วันศุกร์ ตอนเช้า(ของวันศุกร์) แม่นบ่ครับ

18. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ไอ่านแล้วงงนิดหน่อยว่าตกลงปลุกเสกไปแล้วหรือยัง ที่ว่าปลุกเสกวัตถุมงคลไปแล้วนั้นคือของทางวัดใช่ไหมครับ ไม่เกี่ยวกับผ้ายันต์ที่จะทำวันที่ 1 ธันวาคมนี้ใช่ไหมหรือตกลงยังไงกันแน่ แล้วใครเป็นตัวแทนแจ้งข่าวเริ่มงงๆ แต่ยังไงจะโอนไปให้นะครับ

19. อำนาจ

อย่าเพิ่งงงครับ ไม่มีอะไรน่างงเลยครับ ผมกับน้องมิ่งสับสนเรื่องข่าวเล็กน้อย เอาเป็นว่าจะมีพิธีพุทธาภิเษกสำหรับเสื้อยันต์ฯ ที่จะมอบให้ทหารภาคใต้ วันที่ 1 ธ.ค. 2549 เวลาตี 4 ครับ

เรื่องพิธีพุทธาภิเษกความจริงเป็นเรื่องของพระฯ ท่านสงเคราะห์ ถ้าท่านเห็นว่ามีอะไรที่จะเพิ่มเติม ท่านก็จะให้ทำพิธีฯ อีกครับ ถึงแม้จะนำเข้าพิธีฯ ไปแล้ว แต่การนำเข้าพิธีใหม่ก็ไช่เรื่องแปลกครับ อย่าสงสัยไปเลยครับ

ส่วนเรื่องใครเป็นตัวแทนแจ้งข่าวบอกบุญนั้นต้องบอกว่าเป็นทั้ง 3 คนครับ ทั้งยายผีป่า น้องมิ่งเมืองและตัวผมเอง น้องมิ่งเมืองเป็นลูกศิษย์ใกล้ชิดหลวงพี่เอกที่สุด ดังนั้นน้องมิ่งจะรู้ข้อมูลดีสุดครับ

แต่ครั้งนี้น้องมิ่งคงยุ่งเรื่องงานมีธุระมาก หลวงพี่เอกท่านจึงใช้ให้ผมมาบอกบุญครั้งนี้ ผมเองก็สนิทกับยายผีป่า และเห็นศักย์ภาพในการบอกบุญของยาย เลยขอร้องให้ยายช่วยมาโพสต์บอกบุญให้หน่อยครับ เรื่องของเรื่องก็มีเท่านี้ครับ ไม่มีอะไรซับซ้อน

ดังนั้นคุณTackledและทุกท่านไม่ต้องห่วงว่าเงินทุกบาททุกสตางค์ของท่านจะถูกนำไปใช้ในเรื่องอื่น ผมขอรับประกันว่าเงินของทุกท่านจะถูกนำไปใช้เพื่องานบุญนั้น ๆ แน่นอนครับ สบายใจได้ครับ พวกผมกลัวความซวยครับ

20. thanoos

thanoos เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2006
    ขออนุโมทนาด้วยครับ แล้วจะโอนเงินมาช่วย
    ขอเสนอให้จัดทำผ้ายันต์ เพราะพกง่ายกว่าและทำได้ปริมาณมาก
    น่าจะแจกพุทธชาวใต้ด้วยทุกคน เพราะเสี่ยงภัยพอกันที่แน่ๆบรรดาครูทั้งหลาย
    ก็ตายแล้วไม่ต่ำกว่า 50 คน ชาวบ้านธรรมดาก็โดน ฉะนั้นจึงอยากให้แจกทั่วถึงด้วย ส่วนข้อเสียของเสื้อยันต์คือใส่นานๆก็มีกลิ่นเหงื่อ นำไปซักก็ไม่ดี
    จึงขอเสนอและอนุโมทนาด้วย เราต้องช่วยกันครับ อย่ารอภาครัฐ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้