ปิดรับบริจาค ขอพลังชาวไทยร่วมใจสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย ๔ จังหวัดภาคใต้ค่ะ

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 28 พฤศจิกายน 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. 1redstar

1redstar เป็นที่รู้จักกันดี

๑.ชี้แจงให้ชาวบ้านเห็นว่า การกระทำที่ป่าเถื่อนเปนสิ่งยอมรับไม่ได้ และการให้ความร่วมมือกับขบวนการโจรในที่สุดจะนำผลเสียมาสู่ชาวบ้านในระยะยาว
    ๒.เผยแพร่ศีล๕ กฏแห่งกรรม พระธรรมคำสอนต่างๆ ทางวิทยุ-โทรทัศน์ทั้งวัน หลายๆภาษา
    ๓.ครัวไหนที่ร่วมมือกับโจรก็ถอนสัญชาติไทย แล้วเนรเทศไปทางชายแดนมาเลย์ แผ่นดินจะได้สูงขึ้น
    ๔.อพยพชาวอิสาน ชาวเขาไปตั้งหมู่บ้านทำกินที่ ๓ จว. คราวละมากๆ แต่อย่าให้เปนข่าว ค่อยๆกลืนไปเรื่อยๆ พวกเหล่านี้อึดมาก
    ๕.พยายามหาต้นตอของปัญหาให้เจอ
    ๖.ระบบการศึกษาต้องปลูกฝังให้เปนคนไทย ใครๆมาอยู่เมืองไทย ก็กลายเปนคนไทยทั้งนั้น รู้จักบุญคุณแผ่นดิน ถ้าพูดจาไม่รู้เรื่อง ไม่ชอบสันติ เห็นทีจะสามารถอยู่ร่วมแผ่นดินกันไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2006
  2. ป้าเล็ก

ป้าเล็ก เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2006
    ในเบื้องต้นนี้ ป้าเล็ก คุณหนิง คุณหนุน ขอร่วมบุญด้วย 10 ตัวค่ะ โอนแล้ววันนี้(30พ.ย.49) 500 บาทค่ะ
    ขอส่งความห่วงใยไปถึงพี่น้องชาวใต้ และข้าราชการทุกหมู่เหล่า ทหาร ตำรวจ ที่ต้องจากครอบครัวไปปฎิบัติราชการในจังหวัดห่างไกล ขออธิษฐานให้พระคุ้มครองทหาร ตำรวจ ข้าราชการและพี่น้องชาวใต้ทุกคนให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งหลายและมีความสุข สงบบนผืนแผ่นดินไทยในเร็ววันค่ะ
    ป้าเล็กเห็นด้วยกับคุณthanoos ตรงที่ถ้ามีปัจจัยเหลือก็อยากให้แจกข้าราชการอื่นๆและพี่น้องชาวใต้ด้วยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ธันวาคม 2006
  3. Tackled

Tackled เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่กลัวหรอกครับว่าจะไปใช้ในทางอื่น ผมไม่เคยคิดจริงๆ เพราะที่นี่มีแต่ให้ด้วยใจกันจริงๆ เรื่องหลอกลวงไม่เคยเจอ กลัวอย่างเดียวกลัวโอนให้ไม่ทันนะครับ เลยถามดู เงินเดือนเพิ่งออกตอนเที่ยงนี่เอง ยังไม่มีเวลาไปกด มีเงินติดตัว 300 บาท เลยฝากให้พี่ที่ทำงานไปโอนให้ 200 บาทแล้วนะครับ ปกติไม่ค่อยกดเอทีเอ็มวันสิ้นเดือนเพราะตู้มันรวนๆ

ปล.มั่นใจในสมาชิกชาวพลังจิตทุกท่าน โดยเฉพาะยายฯ กินข้าวมั่งนะยายนะ
    เห็นแล้วเป้นห่วงจริงๆกลัวจะเป็นลมนะครับ ตัวจริงใจดีกว่าในรูปอีก อิอิ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤศจิกายน 2006
  4. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ทางคณะได้ทำลงไปด้วยครับ เนื่องด้วย เมื่อหลายเดือนก่อนทางคณะวัดเขาแร่ นำโดยหลวงพี่เอก ได้สร้างผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามเกาะเพชร ขึ้นมา พร้อมกับตระกรุด และได้นำลงไปแจกแก่ทหารมาแล้วครั้งหนึ่งครับ

และในครั้งนี้ก็ได้นำผ้ายันต์และตระกรุดที่ยังมีอยู่ลงไปแจกแก่ทหารด้วยครับ

5. มิ่งเมือง

มิ่งเมือง เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ทางคณะได้ทำลงไปด้วยครับ เนื่องด้วย เมื่อหลายเดือนก่อนทางคณะวัดเขาแร่ นำโดยหลวงพี่เอก ได้สร้างผ้ายันต์มหาพิชัยสงครามเกาะเพชร ขึ้นมา พร้อมกับตระกรุด และได้นำลงไปแจกแก่ทหารมาแล้วครั้งหนึ่งครับ

และในครั้งนี้ก็ได้นำผ้ายันต์และตระกรุดที่ยังมีอยู่ลงไปแจกแก่ทหารด้วยครับ

และก็ได้เกิดประสบการณ์มากมายแล้วด้วยครับ

6. marine24

marine24 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2005
    ผมได้ลองเขียนแผนยุทธศาสตร์ขึ้นมาแผนหนึ่ง ผมตั้งชื่อว่า"ยุทธการบ้านล้อมป่า ผ่ากลางทุ่ง มุ่งด้วยใจ ไล่ตีด้วยทหาร" เป็นการผสมกันระหว่างแบบเก่าและแบบใหม่ที่กลับกันกับวิธีของผกค. แต่ยังไม่สมบูรณ์ ต้องไปคุยกับเพื่อนที่เป็นทหารว่ามีความเป็นไปได้แค่ไหน

7. yaytae

yaytae Active Member

14 สิงหาคม 2005
    แล้วจะร่วมพีธีได้ไหมครับ มี คนไปเยอะหรือเปล่า ผมจะขี่มอเตอร์ไซด์ไป
    อนุโมทนาด้วยครับ...

8. อำนาจ

อำนาจ เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2004
    ขอโมทนาบุญครับ สาธุ สาธุ สาธุ

9. อำนาจ

ได้สิครับ แต่ผมไม่ทราบว่ามีคนไปเยอะหรือเปล่า ลองโทรศัพท์ไปถามที่วัดดูสิครับ วัดทรงเมตตาวนาราม ต.บางเสร่ อ.สัตหีบ จ.ชลบุรี โทร. 08-1781-9656 (พระจิรศักดิ์) | 08-1436-6777 | 0-3826-0831(ห้องสมุด)

10. อำนาจ

รายชื่อผู้ร่วมสร้างเสื้อยันต์ฯ ช่วยทหารไทย 3 จังหวัดภาคใต้

1. อำนาจ จำนวนเงิน 1,100 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    2. คุณมหาธาตุ จำนวนเงิน 100 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    3. พี่คนเก่า จำนวนเงิน 300 บาท วันที่ 28 พ.ย. 2549
    4. คุณ yeen จำนวนเงิน 550 บาท วันที่ 29 พ.ย. 2549
    5. คุณ june_cl จำนวนเงิน 500 บาท วันที่ 29 พ.ย. 2549
    6. คุณ Kermit จำนวนเงิน 1,050 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    7. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 500 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    8. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 300 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    9. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 50 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    10. คุณ Tackled จำนวนเงิน 200 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    11. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 400 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    12. หมอป๊อป จำนวนเงิน 200 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    13. ไม่แจ้งชื่อ จำนวนเงิน 600 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549
    14. คุณบัวนาค จำนวนเงิน 150 บาท วันที่ 30 พ.ย. 2549

ขอโมทนาบุญกับทุกท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ยอดเงิน วันที่ 30 พ.ย. 2549 จำนวนเงิน 6,000 บาท ได้เสื้อ 120 ตัว ยังขาดอีก 1,880 ตัว

11. marine24

โอนไปให้เมื่อ 29 พ.ย 2549 เวลา 17.58 น. จาก .กรุงไทย สำนักงานย่อยกระทรวงการคลัง จำนวน 500 บาท ได้รับหรือยัง

12. kook1519

kook1519 เป็นที่รู้จักกันดี

โอนทาง ATM วันที่ 30 พ.ย. ตอนเย็นจ้า
    ใช้ ATM ของสามีโอนไปให้ (ธนิต อติลัคน์ 600 บาทจ้า) คาร์ฟูร์ รัตนาธิเบศร์เด้อค๊า
    (ช่วย 1 โหลเลยจ๊ะ) ลูก 4 ตัว สามี 4 ตัว เรา(kook1519) 4 ตัว

อนุโมทนาจ้า...ขอให้พี่ชายเราได้ใส่ด้วยเถอะ.....

13. tassanai_k

tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนา สาธุ
    ขอร่วมด้วยครับ คนย่อมเป็นไปตามกรรม แต่แผ่นดินไทยต้องคงอยู่คู่พุทธศาสนาสืบไป

14. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    ขอโมทนากับทุกท่านที่ได้เห็นความสำคัญของทหารครับ นับว่าเป็นความตั้งใจที่ดีมากครับ

จากการที่ผมเคยได้ไปร่วมแจกวัตถุมงคลให้กับทหารในภาคใต้มา และได้พูดคุยกับทหารหลายๆท่าน และได้คุยกับคุณเตอร์ จึงอยากนำความคิดเห็นของเหล่าทหารหลายๆท่านมาให้ได้รับฟังกันครับ

เนื่องจากว่าทหารในพื้นที่นั้น อยากได้เป็นพระเหรียญ ตะกรุด หรือผ้ายันต์ครับ
    เพราะว่าถ้าเป็นพระผง ต้องนำไปเลี่ยม ถ้าไม่เลี่ยมเขาก็จะใส่กระเป๋า อาจแตกหักชำรุดได้ง่าย และการสวมใส่พระเครื่องนั้น บางท่านไม่ต้องการให้ฝ่ายตรงข้ามเห็นครับ จึงอยากได้แบบเล็กๆ เช่นตะกรุดคาดไว้ที่เอว เพราะบางครั้งต้องมีการถอดเสื้อ ผมได้รับฟังมาประมาณนี้นะครับ อีกอย่างพวกฝ่ายตรงข้ามนั้น เวลาที่เขาเห็นฝ่ายเรา สวมใส่วัตถุมงคลให้เห็นแบบเด่นชัด พวกเขาจะอยากลองกันมากครับ เขาจะเอาคนนี้ก่อนเลยครับ

เพราะว่าถ้าเขายิงคนเหล่านี้แล้ว ถ้าตายขึ้นมาทำให้พวกเราเสียขวัญ และพวกเขาก็จะได้ใจครับ สาเหตุที่ตายนั้นเนื่องจากท่านผู้นั้นอาจจะสิ้นอายุขัย หรือถึงที่ตาย ซึ่งไม่มีวัตถุมงคลใดๆสามารถจะช่วยได้ แต่วัตถุมงคลต่างๆที่สร้างกันมานั้น สามารถป้องกันอุปฆาตกรรมได้ครับ แต่ไม่สามารถป้องกันที่ที่หมดอายุขัยได้ครับ

อีกอย่างที่พวกเขาอยากได้คือ วัตถุมงคลที่เป็นรูป ครุฑ ครับ เนื่องจากว่า เคยมีทหารนำพระเครื่องมาลองยิงกันด้วยปืน .38 ซึ่งจ่อยิงกันถึงๆเลย ปรากฏว่ายิงไม่ออกครับ กี่กระบอกก็ยิงไม่ออกเหมือนกัน คราวนี้จึงได้เอาปืนของทางราชการที่มีตราครุฑประทับอยู่บนตัวปืนมาลองยิงดู ผลปรากฏว่าไม่เหลือครับ
    ดังนั้นนี่จึงเป็นเหตุผลหนึ่งครับ ที่ฝ่ายตรงข้ามเขาอยากได้ปืนจากฝ่ายเราเป็นยิ่งนัก ทหารเขาบอกว่าลองนำวัตถุมงคลที่ทำมาเป็นครุฑหรือมีรูปครุฑมาลองยิงดู ปรากฏว่าสามารถป้องกันได้ครับ ก็นับว่าเป็นเรื่องที่แปลกเอาการอยู่ จึงได้นำมาเล่าสู่กันฟัง โดยมิได้มีเจตนาจะคัดค้านหรือไม่เห็นด้วยกับทางโครงการนี้แต่อย่างใดนะครับ แต่ยินดีและดีใจที่หลายๆท่านได้เห็นความยากลำบากของทหารครับ และขอให้โครงการนี้ประสบความสำเร็จโดยเร็ว เพื่อที่เหล่าทหารของพวกเราได้ปลอดภัยอีกนับพันคนครับ

ขอโมทนาครับ

15. marine24

ตอนที่ผมไปอยู่ชายแดนด้านตะวันออก จันทบุรีและตราด หรือนราธิวาส ทหารหลายคนมีพระเครื่องไปกันทั้งนั้น แต่ก็ได้รับบาดเจ็บและเสียชีวิต ทั้งที่ปืนอาก้าของเวียตนามไม่มีตราครุฑ ก็อย่างคุณพัฒนาบอก ถึงคราวสิ้นอายุขัย แต่มีบางคนบอกต้องสวดมนต์ประจำ พระจะได้ขลัง มีการทดลองวัดพุทธคุณกัน(ไม่แน่ใจว่าใช่หรือไม่) บางคนสักเก้ายอด (เกือบเหยียบกับระเบิด) ผมก็สวดคาถาป้องกันศาสตราวุธของหลวงปู่ปาน วัดบางนมโค พระที่แขวนไปก็มี 1. เหรียญพระนเรศวรทรงช้างศึก (พี่ผมบอกว่าเป็น เทพของนักรบ) 2. พระกริ่งหลวงพ่อเกษร วัดท่าพระ 3.เหรียญพระเจ้าตากสิน 4.พระสมเด็จ(หลวงพ่อพุธ ฐานิโย) ท่านให้ผมพร้อมเป่ากระหม่อมให้
    เขาคิดเชิงไสยศาสตร์ ปืนมีตราครุฑ ใช้ล้างอาถรรพ์ สิ่งที่ไม่ดีได้ แต่ล้างพุทธคุณไม่ได้ แต่ที่เขาทดลองแล้วยิงออก อาจจะเพราะพระท่านเห็นเมื่อไม่เชื่อก็ตามสบายเลย(คิดเอง) มีรุ่นพี่ทดลองยิงเหรียญกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ รุ่นปี 2536 สร้างโดยสมเด็จสังฆราชเป็นประธาน ด้วย 11 มม.ปืนหลวงกระสุนไม่ลั่น พอยิงขึ้นฟ้ากลับยิงได้

16. visarut

visarut เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินช่วย 100 บาทครับมีกำลังแค่นี้ครับ01/12/49 TN238003T
    ผมขอให้ความตั้งใจทุกท่านสำเร็จครับ
    ชาคริต

17. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    โมทนาสาธุค่ะ โอนเงิน 250 บาท เมื่อตอนประมาณ 11.30 ค่ะ ขอให้สิ่งศักดิ์ช่วยคุ้มครองทหาร และพี่น้องชาวใต้ด้วย

18. weerawitl

weerawitl เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤษภาคม 2006
    วันนี้(หนีแม่บ้านได้)ได้โอนเงินทาง ATM ให้ 2,500.-บาทเรียบร้อยแล้วครับ

ขอให้แผ่นดินไทยจงเป็นของคนไทยตลอดไป โอมเพี้ยง สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

19. mali

mali เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2005
    โอนเงินได้ถึงเมื่อไรคะ

20. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** ทหาร กับ สัจจะ ****

เมื่อทหารทุกคนถวาย "สัจจะ" เป็น สัญญาใจตนเอง
    แม้ เพียงข้อเดียว

เช่น " ไม่ทรยศคำสัตย์ ปฏิญาณ สาบานตน ตลอดชีวิต "

เมื่อทหารผู้นั้นทำได้จริง
    การกระทำทุกย่างก้าว จะคอยพิจารณาเตือนตนเองตลอดเวลา
    สิ่งที่ทำได้ไม่ตาย ไม่สูญสลาย และมีผลตอบแทน
    ภัยต่างๆ จะเข้าไม่ถึง จากหนัก จะเป็นเบา

เพราะ "การปฏิบัติสัจจะ" เป็นสิ่งที่ปฏิบัติตาม "หลักสัจจะธรรม "
    คือ ตัวกระทำมีจริง ตัวกระทำไม่ตาย ตัวกระทำมีผลตอบแทน
    นั่นคือ สิ่งที่ทหารแต่ละคนทำได้ จะคุ้มครองตัวเอง
    เพราะ สิ่งที่ทำได้จาก สัจจะ คือ ปราการของสิ่งศักดิ์สิทธิ์

เวลาไม่หยุดนิ่ง กรรมกำลังเดินทางมา
    รีบสร้างบารมีสะสม ด้วย สัจจะ
    สุดท้ายแล้ว ทุกคนต้องพึ่งตนเอง
    เกิดเป็นมนุษย์ ต้องพึ่งการกระทำที่ทำไปแล้ว

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้