ขอเชิญบูชาพระสมเด็จบางขุนพรหมหลักร้อยพุทธคุณหลักล้านครั้งที่2

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 15 กรกฎาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Beer1469

Beer1469 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับผม

2. benja chm

benja chm Active Member

27 กรกฎาคม 2007
    อนุโมทนาครับ ตุณ joni ผมได้โอนเงินสำหรับพระสมเด็จพิมพ์เส้นด้าย และพิมพ์เจดีย์ให้แล้วเมื่อ 12.16 น วันนี้ พิมพ์ละ 1องค์ รวม 2 องค์ เป็นเงิน 380 บาท พร้อมค่าจัดส่ง กรุณา ส่งมาตามที่อยู่นี้ นะครับ บวรวิช วงศ์ดาว เลขที่ 14/1 ถ.กำแพงดิน ต.ช้างคลาน อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ 50100 (ส่ง ฝาก สุทิน วรรณวาสน์)

3. benja chm

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ รับเงินโอนแล้ว แจ้งให้ทราบด้วย นะครับ

4. benja chm

เป็นบางขุนพรหม ปี 2539 ทั้ง 2 พิมพ์ นะครับ

5. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ พระสมเด็จบางขุนพรหม ดีทุกด้าน ทำมือกดมือ ปัุจจุบัน ที่วัด ยังอนุรักษ์การทำพระเครื่องแบบดั้งเดิมสมัยสมเด็จโต อยู๋ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

6. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    203
    ผมและแม่ผมได้เอาปัจจัยไปถวายองค์หลวงปู่จันทาเมื่อวานนี้ครับโดยเป็นค่ายาค่าใช้จ่ายส่วนองคืหลวงปู่ท่านก็นำภาพมาให้ดูครับในส่วนภาพข้างล่างการก่อสร้างพระมหาเจดีย์พระพุทธเจ้า5พระองค์เป็นไปได้คืบหน้าครับก็จะนำภาพมาให้ชมบ่อยๆครับหากท่านใดร่วมบุญก็ขอเชิญครับ
    <!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] </FIELDSET>

7. joni_buddhist

joni_buddhist Legal returns ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

203
    มีข่าวฝากมาครับเนื่องจากพี่มะลิกัลยาณมิตรของกองบุญเราได้เปิดเว็ปบ้านคาราโอเกะ.คอม http://www.bankaraoke.com/bbs/index.php โดยมีวัตถุประสงค์ที่จะทำเว็ปธรรมะเอนเตอร์เทรน โดยเว้ปนี้จะมีมิวสิคบอร์ดไว้ร้องคาราโอเกะ และมีห้องพระพุทธศาสนา ห้องธรรมะ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และห้องพระป่าสายหลวงปู่มั่น พร้อมทั้งห้องพระเครื่อง เหตุผลเพื่อต้องการนำธรรมะและเอนเตอร์เทรน มาบรรจบกัน โดยท่านใดที่สนใจก็เข้าไปสมัครสมาชิกช่วยโพสธรรมะ พระเครื่องและ ร้องคาราโอเกะได้ รวมถึงโฆษณากองบุญได้นะครับเว็ปนี้ยินดีเปิดให้ทุกท่านไปร่วมโพสในสิ่งที่เกี่ยวกับพระเครื่องของเราครับ
    เชิญสมัครสมาชิก(ฟรี)และโพสได้ที่ http://www.bankaraoke.com/bbs/index.php

8. joni_buddhist

203
    ผมได้ส่งพระไปแล้วโมทนาบุญนะครับที่ร่วมบูรณะวัดใหม่อมตรสก็ขอพระที่ประเสริฐจงมีมีแก่ทุกท่านก็ขอประกาศ
    มีข่าวฝากมาครับเนื่องจากพี่มะลิกัลยาณมิตรของกองบุญเราได้เปิดเว็ปบ้านคาราโอเกะ.คอม http://www.bankaraoke.com/bbs/index.php โดยมีวัตถุประสงค์ที่จะทำเว็ปธรรมะเอนเตอร์เทรน โดยเว้ปนี้จะมีมิวสิคบอร์ดไว้ร้องคาราโอเกะ และมีห้องพระพุทธศาสนา ห้องธรรมะ หลวงพ่อฤาษีลิงดำ และห้องพระป่าสายหลวงปู่มั่น พร้อมทั้งห้องพระเครื่อง เหตุผลเพื่อต้องการนำธรรมะและเอนเตอร์เทรน มาบรรจบกัน โดยท่านใดที่สนใจก็เข้าไปสมัครสมาชิกช่วยโพสธรรมะ พระเครื่องและ ร้องคาราโอเกะได้ รวมถึงโฆษณากองบุญได้นะครับเว็ปนี้ยินดีเปิดให้ทุกท่านไปร่วมโพสในสิ่งที่เกี่ยวกับพระเครื่องของเราครับ
    เชิญสมัครสมาชิก(ฟรี)และโพสได้ที่ http://www.bankaraoke.com/bbs/index.php
    ก็ขอเชิญบรรดาท่านผู้รู้พระเครื่องทั้งหลายไปโพสให้ความรู้กันได้นะครับ

9. benja chm

เรียนคุณ Joni Buddhist ผมได้รับ พระสมเด็จบางขุนพรหม พิมพ์เส้นด้าย และพิมพ์เจดีย์ ปี 2539 ทั้ง 2 องค์แล้ว เมื่อวาน บ่าย ๆ ขอบคุณมากครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ จะติดตาม อนุโมทนาบุญกันต่อไปนะครับ

10. Krailuck

Krailuck สมาชิกใหม่

8 มิถุนายน 2008
    คุณ Joni_buddhist ส่งพระมาให้ผมหรือยังครับ
    ตอนนี้ยังไม่ได้รับเลยครับ

11. Krailuck

---

12. joni_buddhist

203
  13. Krailuck

ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้รับพระ
    (1เดือนผ่านไป)
    มีอะไรติดขัดหรือป่าวครับ
    รบกวนแจ้งสถานการณ์ด้วยครับ

14. Krailuck

ตกลงว่ายังไงครับ จัดส่งให้ได้เมื่อไหร่ ยังรออยู่นะครับ

15. Krailuck

เกิดอะไรขึ้น หรือว่าจะไม่ได้จริงหรือครับ ??
    เหตุการณ์แบบนี้ไม่น่าจะเกิดขึ้นในเวปนี้นะครับ
    รู้สึกผิดหวังจริงๆครับ

16. BlueBlur

BlueBlur เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2008
    ดีกว่าเอาเงินไปเช่าพระสมเด็จปลอม ขออนุโมทนาด้วยครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้