ขอเชิญฝึกมโนมยิทธิ ทุกเสาร์-อาทิตย์ เวลา ๑๓.๐๐ น.

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด, 4 กุมภาพันธ์ 2010.

1. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    14
    สาธุ ขออนุโมทนาที่สนใจในการปฏิบัติธรรม
    ถ้าอยู่เชียงใหม่มีฝึกมโนมยิทธิที่วัดโขงขาว อ.หางดง จ.เชียงใหม่

จะมึกฝึกทุกเดือนประมาณเดือนละครั้งครับ

2. ภัทรพงษ์

ภัทรพงษ์ Active Member

มีเบอร์โทรที่สามารถติดต่อได้ไหมครับ พอดีอยู่ไกล้ ๆ แต่ไม่เคยไปทางหางดง ถ้ามีเบอร์โทร หรือแผนที่ จะสะดวกในการไปฝึกมากครับ

โมทนาครับ

3. finalxiii

finalxiii สมาชิกใหม่

22 กุมภาพันธ์ 2012
    เป็นเรื่องที่ดีมากๆ สำหรับการเผยแพร่ธรรมะ เป็นการเริ่มต้นที่ดีของชีวิต อนุโมทนาด้วยนะครับ

4. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

14
    สาธุ ขออนุโมทนาที่สนใจในการปฏิบัติธรรมครับ
    ลอง่ติดต่อสอบถามที่เบอร์นี้ครับ 083-7621589

5. กรวุฒิ

กรวุฒิ สมาชิก

อยู่ใก้ลๆบุรีรัมย์มีสถานที่ฝึกไหมครับ

6. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

อยู่เชียงรายค่ะท่านชนะ สิริไพโรจน์ จะไปฝึกได้ที่ไหนค่ะ โมทนาบุญด้วยค่ะ

7. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    สาธุ ขออนุโมทนาที่สนใจปฏิบัติพระกรรมฐาน
    ที่ใกล้ที่สุดคงจะเป็นวัดโขงขาว อ.หางดง จ.เชียงใหม่ครับ
    จะมีฝึกเดือนละครั้งครับ
    ลอง่ติดต่อสอบถามที่เบอร์นี้ครับ 083-7621589<!-- google_ad_section_end -->

8. MayBuddhaBlessYou

MayBuddhaBlessYou เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะท่าน หางดงเลยหรือค่ะ จะลองหาเวลาดูค่ะ อยากฝึกมโนมยิธิมานานแล้วค่ะ เคยฝันเห็นหลวงพ่อปานและหลวงพ่อฤาษี ท่านลอยมาบรรจบกันตรงกลางอากาศ ครั้งนั้นก็อยุู่ที่บ้านเชียงรายนี่แหล่ะค่ะ บางทีหากกลับไปที่กรุงเทพ ฯ อาจจะสะดวกกว่าค่ะ อนุโมทนาบุญกับท่านด้วยทุกประการค่ะ สาธุ สาธุ

9. ภัทรพงษ์

ภัทรพงษ์ Active Member

สาธุ อนุโมทนาในกุศลจิตใคร่ฝึกปฏิบัติครับ ... หากมีโอกาสมาเชียงใหม่เชิญมาฝึกด้วยกันครับ ยินดีต้อนรับครับ (รายละเอียดอื่น ๆ ลองดูกระทู้ห้อง หลวงพ่อฤาษีนะครับ)
    :cool:

10. MayBuddhaBlessYou

โมทนาค่ะท่านภัทรพงษ์ อยากไปฝึกที่เชียงใหม่ด้วยก็ดีค่ะ ที่ไหนก็ดีทั้งนั้นค่ะ ^_^ ขอเวลาหาโอกาสสักระยะก่อนนะค่ะ จะเข้าไปดูกระทู้ห้องหลวงพ่อฤาษีท่านค่ะ สาธุค่ะ หวังว่าคงจะได้เจอกันค่ะ

11. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    กำหนดการฝึกมโนมยิทธิเดือนมีนาคม 2555

กำหนดการฝึกมโนมยิทธิเดือนมีนาคม 2555
    1. 3-4 มีนาคม ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ
    2. 10-11 มีนาคม งดฝึกมโนมยิทธิ(ตรงงานบวช)
    3. 17 มี.ค. งดฝึกมโนมยิทธิ (ไปงานทำบุญประจำปีวัดท่าซุง)
    18 มี.ค. ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ
    4. 24-25 มี.ค. ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ
    5. 31 มี.ค. มีฝึกมโนมยิทธิแต่คนจองฝึกเต็มแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2012
  12. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    กำหนดการฝึกมโนมยิทธิเดือนเมษายน 2555

<CENTER>เดือนเมษายน ๒๕๕๕</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>วันอาทิตย์ที่ ๑ เมษายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>มีฝึกมโนมยิทธิแต่คนจองฝึกเต็มแล้ว</CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๗-๘ เมษายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER>วันเสาร์ที่ ๑๔ เมษายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>งดฝึกมโนมยิทธิ</CENTER><CENTER>(เตรียมงานสรงน้ำพระบรมสารีริกธาตุ)</CENTER><CENTER>วันอาทิตย์ที่ ๑๕ เมษายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>งดฝึกมโนมยิทธิ มีงานสรงน้ำพระบรมสารีริกกธาตุและสรงน้ำพระ</CENTER><CENTER>วันเสารฺ์-อาทิตย์ที่ ๒๑-๒๒ เมษายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๒๘-๒๙ เมษายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER>

13. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    กำหนดการฝึกมโนมยิทธิเดือนพฤษภาคม 2555

<CENTER>เดือนพฤษภาคม ๒๕๕๕</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>วันที่ ๕-๗ พฤษภาคม ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>มีฝึกมโนมยิทธิแต่คนจองฝึกเต็มแล้ว</CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๑๒-๑๓ พฤษภาคม ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๑๙-๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๒๖-๒๗ พฤษภาคม ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER></CENTER></CENTER></CENTER>

14. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    การเดินทางไปศูนย์พุทธศรัทธาโดยรถตู้สาธารณะ

รถตู้สาธารณะ
    ออกจากอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ปลายทาง อ.บ้านหมอ มีรถออกทุกวัน/ทุก 1 ชั่วโมง
    (รถของ Nooz.. Win Tour จะมาส่งให้ถึงศูนย์พุทธศรัทธาและขากลับจะมารับให้โดยเพิ่มค่าบริการเล็กน้อย)
    จากกรุงเทพฯ เที่ยวแรก ๐๗.๐๐ น. เที่ยวสุดท้าย ๒๐.๐๐ น. สอบถามเรื่องรถตู้ ๐๘๑-๙๙๔๙๙๑๖, ๐๘๖-๑๓๖๗๑๗๘
    ขากลับจาก อ.บ้านหมอ เข้ากรุงเทพฯ รถเที่ยวสุดท้ายออกเวลา ๑๘.๐๐ น.

15. CHOLPRATAN319

CHOLPRATAN319 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ข้าพเจ้าขออนุโมทนาเป็นอย่างสูง <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

16. dekbarbar

dekbarbar Active Member

อยากฝึกมโนยิทธิครับ ที่บ้านสายลม หรือ ที่วัดท่าซุงก็ได้ครับ
    แต่ผมอยู่ต่างจังหวัด ที่วัดมีที่พักใหมครับแล้วจะติดต่อขอฝึกยังไง

17. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    ที่วัดมีที่พักเยอะครับรับคนได้เป็นพันคน ถ้าจะไปฝึกที่วัดไม่ต้องติดต่อ
    ไปได้เลยครับ แต่ต้องไปให้ถึงวัดก่อน 11.00 น. เพราะถ้าไปช้า
    เขาจะปิดประตูไม่ให้เข้า ฝึกมโนเขาฝึกกันที่วิหาร 100 เมตร
    ขออนุโมทนาครับ

18. พรเทพ ใบศักดิ์

พรเทพ ใบศักดิ์ Active Member

ประทานโทษ ครับ สมาชิกใหม่ครับ ไม่ทราบ เด็กอายุเท่าไรที่พอจะฝึกมโนมยิทธิได้ครับ พอดีอยากให้ ลูกชายไปฝึกด้วยครับ ปัจจุบันผมก็จะพาเค้าเข้าไปสวดมนต์ห้องพระ ทุกวันตอนเย็นครับ เพิ่ง จะ 4 ขวบ 9 เดือนครับ รบกวนให้ความคิดเห็นด้วยครับ

19. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    สาธุ ขออนุโมทนาครับ เด็กอายุที่เหมาะสมที่จะปฏิบัติธรรมอยู่ที่ประมาณ
    7 ขวบครับ

20. ชนะ สิริไพโรจน์

14
    กำหนดการฝึกมโนมยิทธิเดือนมิถุนายน 2555

<CENTER>เดือนมิถุนายน ๒๕๕๕</CENTER><CENTER></CENTER><CENTER>วันที่ ๒-๔ มิถุนายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>งานบวชเนกขัมมะบารมีครั้งที่ ๗๖ และทอดผ้าป่าประจำปี วันวิสาขบูชา </CENTER><CENTER>วันเสาร์ที่ ๙ มิถุนายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>งดฝึกมโนมยิทธิไปงานวางศิลาฤกษ์เจดีย์หลวงพ่อครูบาเจ้าเพชร วชิรมโน</CENTER><CENTER>วันอาทิตย์ที่ ๑๐ มิถุนายน ๒๕๕๕</CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๑๖-๑๗ มิถุนายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER><CENTER>วันเสาร์-อาทิตย์ที่ ๒๓-๒๔ มิถุนายน ๒๕๕๕ </CENTER><CENTER>ฝึกมโนมยิทธิตามปกติ</CENTER><CENTER>วันเสาร์ที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๕</CENTER><CENTER>มีฝึกมโนมยิทธิ แต่คนจองฝึกเต็มแล้ว</CENTER></CENTER></CENTER>