เพื่อการกุศล ขอเชิญร่วมบุญสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม,สมเด็จองค์ปัจจุบัน,พระปัจเจกพุทธเจ้า

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย บุญทรงพระเครื่อง, 31 กรกฎาคม 2014.

1. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระคำข้าว รุ่น ๒ พระหางหมาก อย่างละ ๑ องค์รวมเป็นคู่ ๒ องค์ ชุดที่ ๒ ออกให้บูชา คู่ละ ๒,๐๐๐ บาท เพื่อนำรายได้ทั้งหมดไปสร้าง ศาลาเอนกประสงค์ คุมองค์พระทั้ง ๗ องค์ ประโยชน์มากมาย ที่จะพรรณาให้หมดลงได้ครับ เมื่อสร้างเสร็จ องค์พระไม่ตากแดด ทำให้ร่มเย็น หลายประการ ไว้ประชุม ส่วนรวม ในหมู่บ้าน จัดงานได้ทุกประเภท งานบวช งานแต่ง งานศพ งานสัมนา งานกินเลี้ยงสังสรร จัดงานกิจกรรม ในด้านพระศาสนา วันสำคัญๆ วันสำคัญ ทางราชการ และไว้ปฏิบัติธรรม ถือศิล ๕ ทุกโอกาศ ศิล ๘ วันพระหรือ ตอนเข้าพรรษา ข้อสำคัญ ไว้สวดมนต์ไหว้พระ เจริญสมาธิกรรมฐาน นิมนต์พระมารับ สังฆทาน ประจำ แล้วแต่โอกาศครับผม ออกให้บูชาเป็นชุด ตามสภาพครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.7 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      58.2 KB
      เปิดดู:
      33
  2. ลมสบาย

ลมสบาย เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    ขอจองบูชา 1 คู่ครับ จะโอนไม่เกิน 2 วันนี้ครับ

3. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

2

:cool:({) iy[ รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ ขออนุโมทนาบุญสาธุ ทุกประการครับ เมื่อโอนเงินมากรุณาแจ้งที่อยู่ให้ทราบด้วยครับ:cool:

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ บุญทรงพระเครื่อง [​IMG]
    วันนี้ขอนำเสนอ พระคำข้าว รุ่น ๒ พระหางหมาก อย่างละ ๑ องค์รวมเป็นคู่ ๒ องค์ ชุดที่ ๒ ออกให้บูชา คู่ละ ๒,๐๐๐ บาท เพื่อนำรายได้ทั้งหมดไปสร้าง ศาลาเอนกประสงค์ คุมองค์พระทั้ง ๗ องค์ ประโยชน์มากมาย ที่จะพรรณาให้หมดลงได้ครับ เมื่อสร้างเสร็จ องค์พระไม่ตากแดด ทำให้ร่มเย็น หลายประการ ไว้ประชุม ส่วนรวม ในหมู่บ้าน จัดงานได้ทุกประเภท งานบวช งานแต่ง งานศพ งานสัมนา งานกินเลี้ยงสังสรร จัดงานกิจกรรม ในด้านพระศาสนา วันสำคัญๆ วันสำคัญ ทางราชการ และไว้ปฏิบัติธรรม ถือศิล ๕ ทุกโอกาศ ศิล ๘ วันพระหรือ ตอนเข้าพรรษา ข้อสำคัญ ไว้สวดมนต์ไหว้พระ เจริญสมาธิกรรมฐาน นิมนต์พระมารับ สังฆทาน ประจำ แล้วแต่โอกาศครับผม ออกให้บูชาเป็นชุด ตามสภาพครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอจองบูชา 1 คู่ครับ จะโอนไม่เกิน 2 วันนี้ครับ

พระคำข้าว และพระหางหมาก ชุดที่ ๒ ขอปิดรายการนี้เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      60.7 KB
      เปิดดู:
      30
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2014
  4. ลมสบาย

โอนแล้วครับ
    ธนาคาร ออมสิน
    020108442466 บุญทรง ทองคง
    2,050.00 บาท.20/11/2014 [11:29:46]

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีส่วนร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ สาธุ

5. peekmaii

peekmaii เป็นที่รู้จักกันดี

คุณบุญมรง ทองคง

ตามที่ได้โทรฯคุยกันในวันนี้ ผมขอจองพระคำข้าวและพระหางหมาก จำนวน 1 ชุด
    และขอร่วมบริจาคสร้างศาลาอีก 1รายการ ผมจะโอนเงินให้คุณประมาณ วันที่ 27 หรือ 28 พย. 57 นี้
    หวังว่าคงจะยังไม่ช้าเกินไปนะครับ

6. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) สวัสดีครับคุณ ลมสบาย รายได้จ่ากการบูชาพระ ผมขออนุโมทนาสาธุ กับบุญที่คุณร่วมสร้างศาลา

บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

แล้วก็อย่าลืม อนุโมทนาสาธุการ สร้างศาลาด้วยนะครับ บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ:cool:

อ้อคุณลมสบายขอที่อยู่ด้วยครับพรุ่งนี้จะได้ส่ง อีเอ็มเอสมาให้ครับผมจะส่งตอนเช้าๆมะรืนจะได้รับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 พฤศจิกายน 2014
  7. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) รับทราบการบูชาพระคำข้าวพระหางหมาก เพื่อนำไปสร้างพระ และศาลา อธิษฐานให้ครบครับ เงินทุกบาทไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ
    บุญใดที่คุณสร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

แล้วก็อย่าลืม อนุโมทนาสาธุการ สร้างศาลาด้วยนะครับ บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ

ขอปิดรายการ คำข้าวหางหมาก ชุดที่ ๑ เลยครับ

ขนาดไฟล์:
      52.8 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      53.2 KB
      เปิดดู:
      30
  8. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการที่ยังเหลืออยูครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระ รูปหล่อหลวงปู่ปาน ออกที่ วัดโพธิ์สุทธาวาส อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ หลวงปู่ปาน ท่านเป็นพระโพธิ์สัตว์ ใหญ่จะมาตรัสรู้เป็นพระพุทธเจ้าในกัปนี้ครับ เป็นองค์ ที่ ๗ ในกัปนี้ ต่อจากพระรามเจ้า ๒ องค์ ให้บูชาในราคา ๑,๐๐๐ บาทครับ

วันนี้ขอนำเสนอ พระสมเด็จองค์ปฐม -สมเด็จองค์ปัจจุบัน อยู่ในเหรียญเดียวกัน เท่ากับมีพระพุทเจ้าในอดีดถึงปัจจุบันครับ พร้อมเชือก ๓ ปม นำไปสร้าง ถาวรวัตถุสร้างพระทั้งหมด ครับผม ออกตามสภาพ ออกให้บูชาในราคา ๒,๕๐๐บาท

วันนี้ขอนำเสนอพระปัจเจกพุทธเจ้า มหาลาภ ออกที่วัดโพธิ์สุทธาวาส ออกปี ๓๐ หลวงพ่อฤาษีปลุกเศกอธิฐานจิตครับ ออกให้บูชา ๗๐๐บาท รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น นำเข้าสร้างพระถาวรวัตถุ ทั้งหมดครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จนางพญาด้านหน้าเป็นสมเด็จนางพญา ด้านหลังเป็นหลวงปู่ปาน ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส พิธีปลุกเศก พร้อมองค์ปฐมรุ่น ๑ คู่นี้ ออกให้บูชา ๗๐๐บาทครับ มีน้อย จำนวนจำกัด

รายละเอียดอยู่หน้า ๓ ครับ

เบอร์โทรศัพบ้าน 056-511-971
    มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104
    ธนาคาร ออมสิน ออมทรัพย์ สาขา อุทัยธานี
    บัญชีเลขที่ 020-108-44246-6
    บุญทรง ทองคง

ขนาดไฟล์:
      73.1 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      76.7 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      67.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      51 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      72.2 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      74.9 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      89.2 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2014
  9. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการวัตถุมงคล ที่ยังมีอยู่ทั้งหมดครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระพิมสมเด็จ ๖ ชั้น สร้างปี ๒๕๐๘ หลวงพ่อสำราญ วัดปากคลองมะขามเฒ่าสร้าง ลูกศิษย์ หลวงปู่ศุข และปี ๒๕๐๘ และปี ๒๕๐๙ หลวงพ่อท่านจำพรรษา อยู่ที่ วัดปากคลองครับ ประมาณ ๒ พรรษา หลวงพ่อ ฤาษีท่านร่วมปลุกเศกด้วยครับ และอีกประการหนึ่ง หลวงพ่อท่านต้อง ช่วยหลวงพ่อสำราญ ทำอยู่แล้ว ตอนนั้นตามประวัติ ท่านมาอยู่ช่วยหลวงพ่อ สำราญ สร้างวัดปากคลองครับ สมเด็จพิมนี้เป็นเนื้อผง เป็นพิมพระสร้าง ปีเดียวกันกับพระไฟลวกมือ ที่หลวงพ่อท่านสร้าง อีกหลายพิม ที่ยังไม่เอ่ยถึงครับ ออกให้บูชาราคา ๙๙๙ บาทครับ ที่วัดปากคลองไม่มีนานแล้วครับ
    วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระรัศมี ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส ปลุกเศกพร้อม องค์ปฐมรุ่น ๑ ที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม เพื่อนำรายได้ไปสร้างพระและถาวรวัตถุ ใน วันที่ ๑๔ กันยายนนี้ครับวันหล่อ องค์พระไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ออกให้บูชา องค์ละ ๗๐๐บาทครับ
    วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระพุทธ ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส ปลุกเศกพร้อม องค์ปฐมรุ่น ๑ ที่วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรม เพื่อนำรายได้ไปสร้างพระและถาวรวัตถุ ใน วันที่ ๑๔ กันยายนนี้ครับวันหล่อ องค์พระไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ออกให้บูชา องค์ละ ๖๐๐บาทครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จองค์ปฐม ออกปี ๓๖ เนื้อนวะ แก่ทองคำ มีชนวนสมเด็จองค์ปฐม หลวงพ่อเจ้าคุณอนันท์สร้าง ใครบูชาสมเด็จองค์ปฐมจะมีลาภมาก พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน อธิษฐานได้ตามใจชอบโดยไม่ผิดศิลธรรมครับ จะได้สมประสงค์ทุกประการ ออกให้บูชา ๑,๐๐๐ บาทครับ รายได้ทั้งหมด นำไปสร้างพระ ถาวรวัตถุ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ

วันนี้ขอนำเสนอพระพิมพระพุทธรัศมี ออกวัดโพธิ์สุทธาวาส อ.ชุมแสง จ.นครสวรรค์ พิธีพุทธาพิเศกปลุกเศก วัดท่าซุงที่ วิหารแก้ว ๑๐๐ เมตร พร้อมกับองค์ปฐม รุ่น ๑ องค์นี้เลี่ยมเงิน มีเกศา ๒ เส้น ด้านหน้า และ ด้านหลังครับ และมีแร่เม็ดใหญ่ๆอีก ๒ ข้าง เกือบ ๑๐ เมตร และเม็ดแร่เล็กๆอีกหลาย สิบเม็ด เป็นองค์พิเศษครับ ออกให้บูชา ๔,๐๐๐ บาท
    รูปภาพพระ รายละเอียด ของภาพ อยู่หน้า ๔ ครับ

มือถือ 086-169-7786 - 081-8866-104
    ธนาคาร ออมสิน ออมทรัพย์ สาขา อุทัยธานี

ขนาดไฟล์:
      52.4 KB
      เปิดดู:
      35
      ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      71.2 KB
      เปิดดู:
      34
      ขนาดไฟล์:
      58.6 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      61.6 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      63.2 KB
      เปิดดู:
      25
      ขนาดไฟล์:
      57.7 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      58.1 KB
      เปิดดู:
      31
      ขนาดไฟล์:
      57.4 KB
      เปิดดู:
      21
  10. บุญทรงพระเครื่อง

2
    รายการพระที่ยังเหลืออยู่ครับ

วันนี้ขอนำเสนอ พระสมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปัจจุบัน ๒ หน้ารูปหล่อลอยองค์ นำมาให้พี่น้องได้บูชากันครับ ๓ องค์ ๒,๕๐๐ บาทเนื้อ ทองเหลือง ชุบทอง ชุบเงิน และไม่ได้ชุบ รายได้ทั้งหมด นำไปสร้างพระและเทพื้น วัตสดุต่างๆครับทั้งหมด ไม่หักคาใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น

วันนี้ขอนำเสนอพระสมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน เหรียญ ๒ หน้า ตอนเช้านำพิธีเข้า พระ อ.สมปอง ตอนเย็นเข้าพิธี วัดท่าซุง พระ อ.สมปองท่านบอกว่า พระท่านสั่ง ให้นำไปปิดทอง ทั้ง ๒ ด้าน จะหนักไปในทางลาภ ถ้าไม่แขวนคอหรือห้อยคอ ให้นำติดตัวไป จะมีลาภมากครับ พุทธานุภาพมีครบทุกด้าน ถ้าไม่ผิดศิลธรรม นำออกให้พี่น้องไปบูชากัน ๓ องค์ ๑,๐๐๐ บาทครับ

ขนาดไฟล์:
      61.9 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      71.7 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      27
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      24
  11. peekmaii

คุณบุญทรง ทองคง
    ตามที่โทรฯคุยกันในวันที่ 24 พ.ย.2557ผมขอบูชาพระ เพิ่มอีก 2 รายการคือ
    1.พระปัจเจกพุทธเจ้า ออกปี 30(ที่วัดโพธิ์สุทธาวาส) หลวงพ่อฤาษีอธิฐานจิต บูชา 700 บาท
    2.พระสมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปัจจุบัน เหรียญ 2 หน้า (เช้านำเข้าพิธี อ.สมปอง ตอนเย็นเข้าพิธีวัดท่าซุง) 3 องค์ บูชา 1,000 บาท
    แล้วผมจะโอนเงินให้ทั้งหมด ในวันที่ 27-28 พ.ย. 2557 นี้ แล้วจะโทรฯแจ้งอีกครั้ง ตอนโอนเงินเรียบร้อยแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2014
  12. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({) รับทราบครับ คุณปราโมทย์ ขอบคุณครับ ผมก็ขอปิดรายการ พระปัจเจกพุทธเจ้าเลยครับ และเหรียญ สมเด็จองค์ปฐม -องค์พระปัจจุบัน ๓ องค์ ถ้าจะออกให้บูชาอีก ผมค่อยถ่ายลงในกระทู้ใหม่นะครับ :cool:

ขอปิดรายการนี้ครับ เหรียญพระปัจเจกพุทธเจ้า สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปจจุบัน

ขนาดไฟล์:
      89.2 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      77.6 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      67.2 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      79.2 KB
      เปิดดู:
      22
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2014
  13. ลมสบาย

ได้รับแล้ว ขอบคุณครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

14. บุญทรงพระเครื่อง

2

:cool:({)ขอบคุณครับ ที่แจ้งให้ทราบ:cool:

15. peekmaii

ผมได้ส่งปัจจัยร่วมทำบุญไปให้แล้ว รายละเอียดดังนี้
    1.ร่วมบูชาพระคำข้าว-พระหางหมาก = 2,000 บาท
    2.ร่วมบูชาพระปัจเจกพุทธเจ้า =700 บาท
    3.ร่วมบูชาเหรียญสมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์ปัจุบัน (3 เหรียญ) = 1,000 บาท
    4.ร่วมทำบุญสร้างศาลา = 999.99 บาท
    5.เป็นค่าส่ง EMS = 100 บาท
    รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 4,799.99 บาท
    .......................................................
    โอนไปที่ ธ.ออมสิน (บัญชีออมทรัพย์ )
    เลขบัญชี: 020-108-44246-6
    ชื่อบัญชี: บุญทรง ทองคง
    โอนเมื่อวันที่ 27/11/57 เวลา 09.46
    ......................................................
    ที่อยู่ของผม
    นายปราโมทย์ นาคสมบูรณ์
    256 หมู่2 ต.ขุนยวม
    อ.ขุนยวม
    จ.แม่ฮ่องสอน
    58140

ขออนุโมทนาบุญกุศลในครั้งนี้ด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      11.7 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤศจิกายน 2014
  16. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ขอบคุณครับคุณปราโมทย์ ที่บูชาพระทั้งหมด หลายองค์ด้วยกัน นำไปสร้างพระศาลา ทุกบาทครับผม บุญใดที่คุณปราโมทย์ สร้างแล้ว และสร้างพระทั้ง๗ องค์ มี สมเด็จองค์ปฐม-สมเด็จองค์พระปัจจุบัน- พระปัจเจกพุทธเจ้า - หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์- หลวงปู่ปาน -หลวงพ่อ ฤาษี-หลวงปู่ศุข รวม ๗ องค์พอดี ถือว่าคุณได้ร่วมสร้าง พระพุทธเจ้าในอดีดถึงปัจจุบัน รวมพระพุทธเจ้าอยู่ในนี้หมดแล้ว พระธรรมคำสอนของท่านทุกๆพระองค์ หลวงพ่อฤาษี หลวงปู่ศุข ตัวแทนพระอริยสงฆ์ ในอดีดถึงปัจจุบัน พระปัจเจกพุทธเจ้า ในอดีดถึงปัจจุบัน หลวงปู่ปาน ตัวแทนพระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย

แล้วก็อย่าลืม อนุโมทนาสาธุการ สร้างศาลาเอนกประสงค์ด้วยนะครับ บารมีพรอันใด ที่องค์สมเด็จพระประทีปแก้วทุกพระองค์ตรัสไว้ดีแล้ว พระธรรม พระอริยสงฆ์ อดีดถึงปัจจุบัน พรหม เทวดา พระโพธิสัตว์เจ้าทั้งหลาย คุณบิดามารดา ครูอุปฌาย์อาจารย์ หลวงปู่หลวงพ่อทุกๆพระองค์ ให้คุณและครอบครัว บริษัทบริวาร เพื่อนฝูงญาติพี่น้องคุณ จงมีความสุขสมหวังทั้งทางโลกและทางธรรม สมควรแก่ธรรมด้วยเทอญ สาธุ จงรวยๆๆๆๆครับ:cool:

:cool:({)

17. บุญทรงพระเครื่อง

2
    ;yoouh วันนี้ขอนำเสนอ พระ รวมชุด ๕ องค์ เป็นพระเนื้อดิน อยู่ในชุด พระหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุง ในชุดฤาษีท่องสวรรค์ ทั้งหมด คุณลุงบักเฮง สร้าง เกินกว่า ๓๐ พิม ถวายหวงพ่อ ตั้งแต่ พ.ศ. ๑๐ กว่าเป็นต้นมา ถึงกาลหลวงพ่อ ฤาษี วัดท่าซุงดับขันข์ปี ๓๕ ทั้งหมด ที่ผมไปคุยกับคุณลุง ใช้ดินสร้างไปถึง ๔-๖ คันรถอีแต๋น และพระในจำนวนนี้ ท่านได้ขออนุญาติ หลวงพ่อ นำไปสร้าง ศาลา วัดตะกู และฝากกรุ ด้วยครับ ในฝ่ายฆราวาส ตั้งแต่ผมเกิดมา และรู้จักคนมากมาย ยังไม่เคยเจอใคร ที่มีศรัทธา แรงกล้าขนาดนี้ครับ

เพราะอะไรรู้ไหม พี่ๆน้องๆที่เคารพ ก็ท่านคุณลุง ทำด้วยศรัทธา ทำพิมเอง หาดิน เมืองเก่าๆสำคัญๆ และทำเป็นขั้นตอน ทั้งแกะพิมเอง บางครั้ง ก็จ้างช่างแกะพิม แล้วลงทุนทั้งหมด ด้วยตนเอง ไม่ว่าคนจนคนรวยไปหาท่าน ท่านจะให้พระทุกคน ไม่ลำเอียงจะได้น้อยมากนั้น เป็นอีกเรื่องหนึ่งครับ ท่านทำพระให้หลวงพ่อมา ตก ๒๐ ปี พระที่คุณลุงทำ โดยมากจะแจก อย่างเดียว และทำถวายให้ หลวงพ่อนะ วัดหนองบัว เป็นเวลา เกือบ ๑๐ ปี ทั้งฝังกรุ น่าจะตกเป็นล้านๆองค์ โดยไม่คิดเป็นเงินแม้บาทเดียว และปัจจุบันยังทำให้ วัดท่าซุงอีก นับหลายแสนองค์ครับ และเมื่อปี ๕๓ ผมบอกท่านว่า แม่ชี วัด ก.ม. ๘ ด่านช้าง สุ๑๐๐๐บุรี จะสร้างพระสมเด็จองค์ปฐม ๓๐ วา ๖๐ เมตร แกรีบทำพระ ให้แม่ชี ๒ พิม นับเป็นแสนๆองค์ผมแค่บอกว่า ท่านแม่ชีสร้างพระเท่านั้น ท่านอาสาทำให้เลย โดยที่ผมไม่ได้ขอ ท่านมีศรัทธาถึงเพียงนั้นครับ

ท่านเคยพูดกับผมว่า ลูกของท่าน มาขอให้แกเลิกทำพระ จะให้เงินเดือน ๆละ ๔-๕ หมื่นบาท แกบอกไม่เอา ไม่พอกิน ท่านเล่าต่อว่า ขนาดผมขายของชำ ก๊อกแก๊กๆ เดือนๆหนึ่ง ผมได้ เดือนละ ๒ แสน ๓ แสนบาท แล้วผมก็ นั่งปั้มพระของผมไปเรื่อยๆ วันหนึ่งๆท่านบอก ต่อวันบางครั้ง ๔-๕๐๐องค์ครับ แถมบางวัน อาจมีต่อ กลางคืนบ่อยๆ และนี่อายุของท่านก็น่าจะใกล้ ๘๐ แล้วครับ เวลาท่านทำพระ ท่านคุยกับผมว่า ท่อง คาถา พระปัจเจกพุทธเจ้า บางทีก็อย่างอื่นแล้วแต่พระท่านบอก บางที พระธาตุเสร็จ เป็นแบบแป้งบ้าง เป็นเมล็ด พันธุ์ผักกาดบ้าง หรือข้าวสารหัก (ผมเปรียบเทียบแปลให้อ่านครับ) ผม และพระชุด ๕ องค์นี้ อยู่ในชุด ที่ผมกล่าวมาครับ ออกให้บูชาเพื่อนำไปสร้าง ศาลาเอนกประสงค์ครับผม เพื่อคุม องค์พระด้วยครับ ไม่หักค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น ออกให้บูชา

ราคา ๕ องค์ ๒,๐๐๐ บาท[

ชุดที่ ๑

ออกให้บูชา ราคา ๕ องค์ ๒,๐๐๐ บาท[

ชุดที่ ๒

ขนาดไฟล์:
      64.9 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      56.6 KB
      เปิดดู:
      24
      ขนาดไฟล์:
      64.4 KB
      เปิดดู:
      20
      ขนาดไฟล์:
      55.6 KB
      เปิดดู:
      36
  18. บุญทรงพระเครื่อง

2
    วันนี้ขอนำเสนอ พระพิชัยหลังช้าง หลังภปร.๙ พิธีใหญ๋ พระคญาจารย์ ดังๆทั่วประเทศ อธิษฐานจิต มากมาย หนึ่งในนั้นมีหลวงพ่อ ฤาษีวัดท่าซุงอธิษฐานจิตด้วยครับ สร้างประมาณปี ๓๐ ออกให้บูชาเป็นชุดๆละ ๕ องค์ ๘๐๐ บาท เพื่อนำรายได้ไป สร้างศาลาเอนกประสงค์ คุมองค์พระ ทั้ง ๗ องค์ครับ มีคน บริจาคพระมาสร้างศาลาครับ

ชุดที่ ๑

วันนี้ขอนำเสนอ พระพิชัยหลังช้าง หลังภปร.๙ พิธีใหญ๋ พระคญาจารย์ ดังๆทั่วประเทศ อธิษฐานจิต มากมาย หนึ่งในนั้นมีหลวงพ่อ ฤาษีวัดท่าซุงอธิษฐานจิตด้วยครับ สร้างประมาณปี ๓๐ ชุดที่ ๒ ออกให้บูชาเป็นชุดๆละ ๕ องค์ ๘๐๐ บาท เพื่อนำรายได้ไป สร้างศาลาเอนกประสงค์ คุมองค์พระ ทั้ง ๗ องค์ครับ มีคน บริจาคพระมาสร้างศาลาครับ

ชุดที่ ๒

ขนาดไฟล์:
      75.4 KB
      เปิดดู:
      43
      ขนาดไฟล์:
      81.1 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      73.8 KB
      เปิดดู:
      23
      ขนาดไฟล์:
      77.7 KB
      เปิดดู:
      28
  19. peekmaii

ผมได้รับของเรียบร้อยแล้วครับ และขอขอบคุณที่ส่งมาให้เพิ่มเติมอีก 2 องค์ ถ้าผ่านไปทางนั้น มีโอกาสจะไปกราบนมัสการพระพุทธรูปที่สร้างที่หมู่บ้านเพนด้า อุทัยธานีสักครั้งถ้าผมมีบุญพอ สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ คุณบุญทรงแล้วถ้ามีโอกาสคงได้พบกัน

20. มนตรี23

มนตรี23 เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญเหรียญพระชัยหลังช้าง ชุดที่ 1 ครับ โอนเงินแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ