หมดแล้ว ขอเชิญร่วมสร้างบุญมหากุศล เปิดจองวัตถุมงคลหลวงพ่อหนุน รุ่น"สร้างโบสถ์ วัดพุทธโมกข์"

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 16 กันยายน 2013.

1. CheshireCat

CheshireCat เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ ๒๙ ได้รับวัตถุมงคลที่จองบูชาไว้ครบถ้วนเรียบร้อยแล้วครับ
    แต่ขอสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงครับ ว่าในรายการสมนาคุณสำหรับยอดจอง ที่เกิน ๑๕,๐๐๐ บาทแต่ไม่ถึง ๓๐,๐๐๐ บาท เดิมแจ้งว่าจะมีเหรียญเอวังโหตุเนื้อเงิน ๑ เหรียญ รายการนี้มีเปลี่ยนแปลงไปหรือเปล่าครับ พอดีไม่ได้ตามอ่านกระทู้ตลอดเลยไม่แน่ใจ แต่ในรายการที่ส่งมา ท่านไม่ได้เสด็จมาด้วยครับ (รายการสมนาคุณที่ได้รับมามี พระอุปคุตเนื้อพิเศษ ๑ องค์ / พระขุนแผน ๓ องค์ / พระผงหลวงปู่ทวดเนื้อพิเศษ ๑ องค์ครับ )

2. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ดาบสายฟ้าเล่มใหญ่อลังการมากครับ ออกรบได้เลย

3. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012
    คิดว่าพรุ่งนี้น่าจะได้นะค่ะ ems ทุกกล่องค่ะ
    คิดว่าถ้าเห็นคงไม่ผิดหวังค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    สาธุๆๆ

4. Arnna

Arnna เป็นที่รู้จักกันดี

28 มิถุนายน 2011
    ลำดับที่การจองที่69 Arnna2555 ได้รับวัตถุมงคลไม่ครบคะ ยังไม่ได้รับพระสิวลี ขนาดบูชา 5 นิ้ว
    กรุณาส่งมาที่ ณิชกมล ก้านอินทร์ 49 หมู่ที่ 15 ถนนแจ้งสนิท ตำบลบรบือ อำเภอบรบือ จังหวัดมหาสารคาม 44130 /084-5157128 /ขอบคุณคะ

5. mu-gen

mu-gen เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดบที่ 111 ได้รับวัตถุมงคลเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

6. rs83

จะตรวจสอบให้นะค่ะ แล้วจะแจ้งให้ทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

7. rs83

ขอตรวจสอบก่อนนะค่ะ แล้วจะแจ้งให้ทราบทาง PMค่ะ

8. rs83

รอดูอีก ๒-๓วันนะค่ะ เพราะส่งแยกกล่องกันค่ะ

9. rs83

ขอตรวจสอบอีกทีนะค่ะ

10. rs83

เสียดาย น่าจะย้อนกลับไปเมื่อสัก ร้อยกว่าปีก่อน จะได้ไปรบกัน ค่ะ

11. rs83

ขอเวลานิดนะค่ะ จะแจ้งทาง pmค่ะ

12. Apirak14

Apirak14 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กันยายน 2011
    วันนี้ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ...ขอบคุณสำหรับพระที่มอบเพิ่มเติมครับ...มีหลวงปู่ทวดตะกรุด 9 ดอก , พระขุนแผน.....อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลครับ

13. ประพนธ์94

ประพนธ์94 เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2013
    สวัสดีครับ คุณรุ่ง
    ลำดับที่18 ประพนธ์ ได้รับวัตถุมงคลแล้วครับ(สวยงามมากครับ)
    แต่ขาดรายการ
    1.เหรียญเอวังโหตุ เนื้อนวโลหะ สมเด็จองค์ปฐม แบบไม่ขัด 1เหรียญ
    2.เหรียญเอวังโหตุ เนื้อนวโลหะ หลวงพ่อหนุน แบบไม่ขัด 1เหรียญ
    3.ทีจองชุดเหรียญเอวังโหตุสมเด็จองค์ปฐม เนื้อเงิน (ขาดเนื้ออัลปาก้า ๑ , เนื้อทองแดง ๑)
    4.๓๐,๐๐๐ บาทขึ้นไป
    ขาด( ๔.พระเนื้อผงพระพิมพ์หลวงปู่ปาน๓แบบๆละ ๑ องค์)
    5.ใบโมทนาบัตร ชื่อ น.ส กุลิสรา เรืองวีระ ที่ขอไวั
    ขอบคุณมากครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 พฤษภาคม 2014
  14. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    โหมโรง
    สมาชิก

Groans: 0
    Groaned at 0 Times in 0 Posts
    ได้ให้อนุโมทนา: 54
    ได้รับอนุโมทนา 101 ครั้ง ใน 25 โพส
    พลังการให้คะแนน: 0
    โหมโรง will become famous soon enoughโหมโรง will become famous soon enough
    เรียนสอบถามขอรับ

ดาบเล็ก ดาบใหญ่ จากที่หลวงพี่สัมผัส อารมณ์เหมือนกันไหมขอรับ
    ฯ ๗๑

ตอบ มวลสารอย่างเดี่ยวกัน ต่างกันตรงความพิเศษครับ(มวลสารที่บรรจุในกั่นดาบ)อานุภาพดาบใหญ่จะมากกว่าครับ เหมือนดาบจอมทัพกับดาบนายทัพครับ แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าสุดๆแล้วละ่

15. ศิษย์ปลายแถว

ศิษย์ปลายแถว เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ได้รับวัตถุ มงคลครบถ้วยเเล้ว ครับ สวยงามมากๆครับสมเป็นกำลังใจกับญาติธรรมทุกๆท่านด้วย ที่ช่วยกันสร้างวิหารทานครั้งนี้

ผมได้ทำการอาราธนา น้ำมันชาตรี หลวงพ่อพระราชพรหมยาน ชโลมดาปและมีดเรียบร้อย เมื่อกี้นี้เอง

ส่วนตะกรุด นี่กำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าจะเเขวนอย่างไรดีครับ (ดอกใหญ่ดีมากครับ)
    เเต่คงเเขวนต่ำระดับเอวมิได้ใช่ไหมครับ

16. ศิริยะ

ศิริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมสังเกตุว่า ใต้ฐานของพระผู้ทรงปราบมารและพระอุปคุต เหมือนจะมีการฝังตะกรุดลงไป อยากทราบว่าเป็นตะกรุดอะไรครับ

และพระอุปคุตเนื้อพิเศษ ทำไมถึงเรียกว่าเนื้อพิเศษครับ

17. มาใหม่ครับ

มาใหม่ครับ เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2008
    ได้รับพระแล้วครับ
    พระขุนแผน คือให้พิเศษใช่มั้ยครับ

18. ไปคนเดี่ยว

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ไปคนเดี่ยว อ่านข้อความ
    เป็นความเห็นและประสบการณ์ส่วนตัวที่ได้สัมผัสมา(โปรใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วยครับ)
    ดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่ายเป็น ดาบที่รวมชนวนมวลสารมากที่สุด ทั้งชนวนมีดฟ้าฟืนของหลวงพ่อหนุน ชนวนพระขรรค์ปรัชญะ ชนวนวชิรวุธ ชนวนไม้เท้าพญายม ตลอดถึงชนวนมวลสารทางสำนักต่างๆอีกมาก ดังที่กล่าวมาแล้ว พร้อมศาสตราวุธโบราณเกือบทุกชนิดที่ได้กินเลือดคนมาแล้ว ตลอดถึงแร่ตะกูลเหล็กไหลต่างๆอีกมาก พร้อมพิธีกรรมและกรรมวิธีการทำ ฤกษ์ การอธิฐาน บุคคลที่มาทำพิธีครบองค์หมดครับ
    สัมผัสถึงอานุภาพพลังงานที่ดาบ จะมีพลังตะบะเดชะแผ่ออกมา ดุจดั่งดาบของจอมทัพ ที่สามารถปราบได้ ทั่วสารทิศ แม้สถานที่ไหนที่มีอาถรรพ์แก่กล้าก็ ไม่อาจต้านทานอานุภาพของดาบนี้ได้เลย(ไม่เชื่อก็ลองไปพิสูจน์ดู แต่อย่าไปทำการเบียนเบียดจิตวิญญาณและภพภูมิอื่น เพราะมันจะเป็นปาบอันใหญ่หลวง)คือได้สัมผัสมาจากหลายๆที่ที่เคยมา ยังไม่เคยสัมผัสพลังงานได้ถึงขนาดนี้ อีกนัยนึงการอธิฐานก็ครบองค์ของผู้ปรารถนา บอกตามตรงเลยว่าสุดๆจริงๆ
    สิ่งที่กล่าวมานี้คือของได้ให้บูชาหมดแล้ว(คิดว่าอ่านเป็นนิยายไปแล้วกันครับ)
    มาต่อครับ เหล็กที่ใช้ตีดาบนั้นได้นำไปให้หลวงพ่อหนุนท่านเสก อีก 1 ไตรมาส จนหลวงพ่อหนุนท่านเอ่ย ว่าเสกจนไม่เข้าแล้ว ท่านอาราธนาทุกท่านที่มีความรู้ด้าน นี้ทั้งหมดทั่วแดนโลดธาตุ ให้มาเสกให้จนครบทุกๆท่าน ทุกๆพระองค์
    ทางโยมที่รู้จักกัน(ไม่ขอเอ่ยชื่อ)ได้นำเหล็กชุดนี้ไปให้ช่างตี ผลปรากฏว่าเครื่องพังเลย ช่างบอกว่าตั้งแต่ทำงานมา ยี่สิบกว่าปีไม่เคยเจอแบบนี้เลย จนต้อง ขอขมาแล้วพรมน้ำมนต์ก่อน จึงจะทำได้ เหล็กนี้แรงจริงๆ
    ช่างที่ตีดาบได้เล่าให้ฟังว่า แถวบ้านที่ตีดาบมีคนถูกผีเข้า ญาติเขาเลยมาหาว่าพอจะมีอะไร จะช่วยได้ไหม ช่างเลยหยิบเศษเหล็กมาจุ่มลงน้ำแล้ววนไปวนมา 3 รอบ แล้วส่งให้ญาติเขาไป ให้คนที่ถูกผีเข้าอาบและพรม ถูกแค่ขันแรกผีออกเลย(มาเล่าให้ฟังที่หลัง) ช่างบอกว่าผมก็ยังไม่เชื่อนะว่าเหล็กนี้ มันจะศักดิ์สิทธิ์จริง ผมก็เลยลองดูว่าถ้าศักดิ์สิทธิ์จริงแค่จุ่มน้ำก็ ต้องศักดิ์สิทธิ์ ผลปรากฏว่าเลยดังเลยชาวบ้านเลยมาขอเสษเหล็กกันไปผูกติดตัว คนถูกของก็เหมือนกัน จุ่มน้ำให้กินให้อาบหาย

19. ไปคนเดี่ยว

ตอบ ให้พิเศษครับ:cool:

20. ไปคนเดี่ยว

ตอบ เป็นตะกรุดยันต์ครูของหลวงพ่อหนุนครับ
    พระอุปคุตเนื้อพิเศษเป็นเนื้อเดี่ยวกับตะกรุดไม้ครูครับ หล่อในฤกษ์ 823 ปี