ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 27 มกราคม 2007.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับงานผ้าป่ามหากุศล ที่สนส.ผาผึ้ง ผมมาแจ้งรายละเอียดพระพิมพ์ที่ผมจะมอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญครับ

ท่านที่ร่วมทำบุญ 12,000 บาท ได้รับล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนา มีทั้งหมด 10 ชุด

แต่สำหรับท่านที่ไม่เคยร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งมาเลย ต้องร่วมทำบุญ 40,000 บาท ผมจึงจะมอบล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนาให้ 1 ชุดครับ

ส่วนท่านที่ร่วมทำบุญ 2,000 บาท ผมมอบพระสมเด็จอกครุฑ ให้ 1 องค์ มีทั้งหมด 5 องค์ (ไม่มีรูป)

แต่ถ้าท่านใดไม่เคยร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งมาเลย ต้องร่วมทำบุญ 5,000 บาท ผมจึงมอบพระสมเด็จอกครุฑให้ 1 องค์ครับ

ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบพระปิดตาวังหน้าสองหน้า (มีทั้งเนื้อสีขาวและสีดำ) 1 องค์ มีทั้งหมด 20 องค์ (สีละ 10 องค์)

โมทนาสาธุครับ
    .
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. sithiphong

พระพิมพ์ที่ผมมอบให้ท่านที่ร่วมทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ นั้น มีความแตกต่างกันกับพระพิมพ์รุ่นเดียวกัน(องค์เดิมและองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม)อย่างสิ้นเชิง โดยผมได้นำพระพิมพ์ของวังหน้า นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกด้วยกัน 3 ครั้ง

1.ครั้งแรกในเดือน มกราคม 2550
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่เข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

2.ครั้งที่สองในเดือนกุมภาพันธ์ 2550
    ผมนำพระพิมพ์เข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สองว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า
    ลงประวัติและคำบูชา(บทสวด)ด้วยครับ

พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    เริ่มตั้งแต่กระทู้หมายเลข # 3116
    http://www.palungjit.org/board/showt...22445&page=312
    http://www.palungjit.org/board/showt...22445&page=313

และ # 3161
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445&page=317

พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2 องค์ผู้อธิษฐานจิต พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า,พระอุปคุตเถระเจ้าและหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อธิษฐานจิตให้ ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม ผมไม่แจ้งให้ทราบ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ

3.ครั้งที่สามในเดือน เมษายน (วันเสาร์ที่ 7 เมษายน 2550)
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกกุสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สาม นี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 รุ่นฟ้าลิขิต
    ได้รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุธสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้ (ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตพระพิมพ์เดิม ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่แจ้งให้ทราบครับ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ) พลังอิทธิคุณครอบจักรวาล<O:p</O:p
    <O:p</O:p
    ท่านใดที่บูชาไปแล้ว ขอให้แยกเก็บจากพระพิมพ์ทั่วๆไป และเก็บไว้ในที่สูง อีกเรื่องคือให้ระวังการปรามาสให้จงหนัก กรรมเร็วและแรงมากครับ<O:p</O:p

ควรแยกเก็บจากพระวังหน้าเดิมด้วยนะครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- attachments --><!-- / message --><!-- sig -->

3. sithiphong

สำหรับงานผ้าป่ามหากุศล ที่สนส.ผาผึ้ง ผมมาแจ้งรายละเอียดพระพิมพ์ที่ผมจะมอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญครับ

ท่านที่ร่วมทำบุญ 12,000 บาท ได้รับล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนา มีทั้งหมด 10 ชุด คงเหลือ 9 ชุด

แต่สำหรับท่านที่ไม่เคยร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งมาเลย ต้องร่วมทำบุญ 40,000 บาท ผมจึงจะมอบล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนาให้ 1 ชุดครับ

ส่วนท่านที่ร่วมทำบุญ 2,000 บาท ผมมอบพระสมเด็จอกครุฑ ให้ 1 องค์ มีทั้งหมด 5 องค์ (ไม่มีรูป)

แต่ถ้าท่านใดไม่เคยร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งมาเลย ต้องร่วมทำบุญ 5,000 บาท ผมจึงมอบพระสมเด็จอกครุฑให้ 1 องค์ครับ

ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบพระปิดตาวังหน้าสองหน้า (มีทั้งเนื้อสีขาวและสีดำ) 1 องค์ มีทั้งหมด 20 องค์ (สีละ 10 องค์)

พระพิมพ์ที่ผมมอบให้ท่านที่ร่วมทำบุญในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ นั้น มีความแตกต่างกันกับพระพิมพ์รุ่นเดียวกัน(องค์เดิมและองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม)อย่างสิ้นเชิง โดยผมได้นำพระพิมพ์ของวังหน้า นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกด้วยกัน 3 ครั้ง

ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่เข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

2.ครั้งที่สองในเดือนกุมภาพันธ์ 2550
    ผมนำพระพิมพ์เข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สองว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า
    ลงประวัติและคำบูชา(บทสวด)ด้วยครับ

พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....
    เริ่มตั้งแต่กระทู้หมายเลข # 3116
    http://www.palungjit.org/board/showt...22445&page=312
    http://www.palungjit.org/board/showt...22445&page=313

และ # 3161
    http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=22445&page=317

พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2 องค์ผู้อธิษฐานจิต พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า,พระอุปคุตเถระเจ้าและหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อธิษฐานจิตให้ ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิม ผมไม่แจ้งให้ทราบ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ

3.ครั้งที่สามในเดือน เมษายน (วันเสาร์ที่ 7 เมษายน 2550)
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกกุสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สาม นี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 3 รุ่นฟ้าลิขิต
    ได้รับพระเมตตา,พระกรุณา และขอพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกุธสันโธ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ และสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี อธิษฐานจิตพระพิมพ์ให้ (ส่วนองค์ผู้อธิษฐานจิตพระพิมพ์เดิม ผมขอสงวนสิทธิ์ไม่แจ้งให้ทราบครับ เนื่องจากองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่ พลังองค์ผู้อธิษฐานจิตใหม่คลุมพลังองค์ผู้อธิษฐานจิตเดิมครับ) พลังอิทธิคุณครอบจักรวาล<O:p</O:p
    ท่านใดที่บูชาไปแล้ว ขอให้แยกเก็บจากพระพิมพ์ทั่วๆไป และเก็บไว้ในที่สูง อีกเรื่องคือให้ระวังการปรามาสให้จงหนัก กรรมเร็วและแรงมากครับ<O:p</O:p

ควรแยกเก็บจากพระวังหน้าเดิมด้วยนะครับ

4. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post960999 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 05:00 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #14534 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>nongnooo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_960999", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 05:02 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 12,590 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 5,659 ครั้ง ใน 736 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 654 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_960999 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เรียนคุณsithiphong
    ผมขอจองชุดล็อกเก็ตเพื่อทำบุญผ้าป่า สนส.ผาผึ้งจำนวน 1ชุดครับ
    ขอบคุณและโมทนาสาธุครับ
    nongnooo...
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    เรียนคุณsithiphong
    ผมขอจองชุดล็อกเก็ตเพื่อทำบุญผ้าป่า สนส.ผาผึ้งจำนวน 1ชุดครับ
    nongnooo...
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

<!-- / message --><!-- sig -->โมทนาสาธุครับ

ท่านที่ร่วมทำบุญ 12,000 บาท ได้รับล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนา มีทั้งหมด 10 ชุด คงเหลือ 8 ชุด

และ # 3161

.
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- attachments --><!-- / message --><!-- sig -->

5. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: แจงรายการเงินทำบุญและคงเหลือล่าสุด</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 03:45 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ตั้งจิต<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 03:47 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 6,250 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 4,885 ครั้ง ใน 663 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 583 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->แจงรายการเงินทำบุญและคงเหลือล่าสุด
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->รายการส่งเงิน 3ครั้งหลัง รวม 4000 บาท
    (5 ก.พ. 1000 บาท
    1 ก.พ. 2000 บาท
    18 ม.ค. 1000 บาท )
    แบ่งเป็นเงินทำบุญของผม 2000 บาท
    ส่วนของพี่ผม 2000 บาท

รายการคงเหลือหักหลังสุดเมื่อ 3 ธ.ค.50 ดังนี้
    ส่วนของผมคงเหลือ 9,934 บาท(14,934 -5,000)
    ของพี่ผมคงเหลือ3,500 บาท (4,500 -1,000)

ดังนั้นยอดทำบุญปัจจุบัน ณ 6 ก.พ.51 คงเหลือ
    ของผม 9934 -2000 =7,734 บาท
    พี่ผม 3500-2000 =1,500 บาท
    (tm-love)

<!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

.

6. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    เรียนคุณ sithiphong
    เมื่อเช้าวันนี้ ผมได้ฝากเงินผ่าน เคาเตอร์รับฝาก ktb silom เข้าบัญชี 1890131288 จำนวนเงิน 12000บาท เพื่อร่วมทำบุญผ้าป่า สนส.ผาผึ้ง ในวันที่ 21 กพ.51นี้ ตามที่ได้จองชุดล็อกเก็ตไว้ ครับ ซึ่งผมใคร่แจ้งว่าตามที่ผมได้ทำบุญ กับ สนส.ผาผึ้งตามที่ได้บูชาพระพิมพ์ปกติ ปัจจุบันเป็นยอดรวม 63500 บาท เป็นยอดตามที่กำหนดที่ได้รับ สมเด็จกลักไม้ขีด และไม้ครูวังหน้า(ผมได้รับมอบก่อนหน้าแล้ว)ครับ
    nongnooo...

7. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    <TABLE class=tborder id=post964513 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] วันนี้, 09:38 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#1068 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>nongnooo<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_964513", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 09:38 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 12,677 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 5,706 ครั้ง ใน 743 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 658 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_964513 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เรียนคุณ sithiphong
    เมื่อเช้าวันนี้ ผมได้ฝากเงินผ่าน เคาเตอร์รับฝาก ktb silom เข้าบัญชี 1890131288 จำนวนเงิน 12000บาท เพื่อร่วมทำบุญผ้าป่า สนส.ผาผึ้ง ในวันที่ 21 กพ.51นี้ ตามที่ได้จองชุดล็อกเก็ตไว้ ครับ ซึ่งผมใคร่แจ้งว่าตามที่ผมได้ทำบุญ กับ สนส.ผาผึ้งตามที่ได้บูชาพระพิมพ์ปกติ ปัจจุบันเป็นยอดรวม 63500 บาท เป็นยอดตามที่กำหนดที่ได้รับ สมเด็จกลักไม้ขีด และไม้ครูวังหน้า(ผมได้รับมอบก่อนหน้าแล้ว)ครับ
    nongnooo...
    <!-- / message -->
    เนื่องจากคุณnongnooo เป็นผู้ที่ร่วมทำบุญมาโดยตลอด ซึ่งเดิมผมจะต้องมอบไม้ครู 1 ด้าม(ผมได้มอบให้แล้ว)และพระสมเด็จ(กลักไม้ขีด) 1 องค์ ผมจะมอบเพิ่มให้อีก 1 องค์ อีกทั้งผมจะมอบไม้ครูให้คุณnongnooo อีก 1 ด้ามด้วย ผมหวังว่า คุณnongnooo จะนำไม้ครูไปใช้เพื่อประโยชน์ของผู้ที่เดือดร้อน ผมคิดว่าคุณnongnooo มีความสามารถที่จะใช้ได้นะครับ

โมทนาบุญกับคุณnongnooo ทุกประการครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->

8. เชน

เชน เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    ขอร่วมทำบุญ 1000 บาท พรุ่งนี้เช้าจะโอนแล้วแจ้งให้ทราบ

9. sithiphong

10. sithiphong

http://palungjit.org/showthread.php?p=952534&posted=1#post952534

<TABLE class=tborder id=post952534 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">1-2-2551, 09:54 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#14368 </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอเชิญร่วมมหากุศลเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี
    “มาฆะบูชา”<O:p</O:p
    จำนวน ๑๐๐,๐๐๐ กอง กองละ ๑๐๐ บาท<O:p</O:p
    ร่วมสร้าง<O:p</O:p
    พระพุทธเจ้าห้าพระองค์ และ ฉัตรประธานเจดีย์<O:p</O:p
    เพื่อประดิษฐาน ณ พระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง
    อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ<O:p</O:p

พุทธบูชา มหาเตโช
    ธัมมะบูชา มหาปัญโญ
    สังฆะบูชา มหาโภคะวะโห<O:p</O:p

กำหนดการ<O:p</O:p
    วันพฤหัสบดีที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๑<O:p</O:p
    ตรงกับวันมาฆะบูชา ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๓<O:p</O:p
    เวลา ๑๐.๐๐ น.ถวายผ้าป่า
    ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ<O:p</O:p

ประธานดำเนินการฝ่ายสงฆ์<O:p</O:p
    พระธวัชชัย ชาครธัมโม<O:p</O:p

ประธานดำเนินการฝ่ายฆารวาส<O:p</O:p
    ท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร<O:p</O:p
    และคณะศิษยานุศิษย์หลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร<O:p</O:p

ตามที่สำนักสงฆ์ผาผึ้ง ร่วมกับคณะพุทธบริษัทได้ดำเนินโครงการจัดสร้าง พระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง มานับตั้งแต่ปลายปีพ.ศ.2549 เป็นต้นมานั้น ขณะนี้การก่อสร้างองค์พระเจดีย์ได้ดำเนินการใกล้แล้วเสร็จสมบูรณ์ การดำเนินการในลำดับต่อไปคือการสร้าง”พระพุทธเจ้าห้าพระองค์” เพื่อประดิษฐานรายรอบพระเจดีย์ รวมทั้งการจัดสร้าง “ฉัตรประธานเจดีย์” และองค์ประกอบอื่นๆ เพื่อบรรจุไว้ภายในพระเจดีย์ เช่นพระพุทธรูปทองคำ ,พระพุทธรูปเงิน ,เจดีย์หินอ่อน ,เจดีย์ทองคำองค์เล็กเพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ เป็นต้น<O:p</O:p

การสร้าง”พระพุทธเจ้าห้าพระองค์” ถือเป็นพุทธบูชาแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ในภัทรกัปป์นี้ คือ<O:p</O:p
    ๑.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระกกุสันโธพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๒.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระโกนาคมพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๓.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระกัสสปพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๔.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระสมณโคดมพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๕.พระศรีอาริยเมตไตรย์พุทธเจ้า<O:p</O:p
    โดยจะจัดสร้างพระพุทธรูปขนาดหน้าตักกว้าง ๓๕ นิ้ว รูปแบบพระเชียงแสน ปางต่างๆ คือ ปางสมาธิ ,ปางประทานพร ,ปางมารวิชัย ,ปางปฐมเทศนา และปางจักรพรรดิ<O:p</O:p

สำหรับ”ฉัตรประธานเจดีย์” ออกแบบโดยช่างสิบหมู่ผู้ชำนาญเฉพาะของกรมศิลปากร จัดสร้างเป็นฉัตร ๙ ชั้น ลงรักปิดทอง ฉลุลายโปร่ง มีลวดลายดอกไม้เงิน ดอกไม้ทอง ประดับด้วยแก้วมณีหลากสี ปลายยอดสุดของฉัตรพระเจดีย์ ประดับบัวยอดฉัตรทองคำ ทำด้วยทองคำบริสุทธิ์ ๙๙.๙๙ % อันแสดงถึงตำแหน่งของอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ อันเป็นการบรรลุธรรมชั้นสูงสุดของพระพุทธศาสนา
    ขออำนาจอันศักดิ์สิทธิ์แห่งคุณพระศรีรัตนตรัยอันมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์เจ้าและครูบาอาจารย์ผู้ทรงพระคุณทั้งหลาย รวมทั้งอนิสงส์ผลบุญที่ท่านได้ร่วมในบุญอันประเสริฐครั้งนี้ ขอเป็นพลปัจจัยส่งผลให้ท่านถึงพร้อมด้วยความเจริญรุ่งเรือง สมบูรณ์พูนผลในมนุษย์สมบัติทุกๆด้าน ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และสมประสงค์ในสิ่งที่ปรารถนาไว้ทุกประการจนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพานเทอญ<O:p</O:p

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

<O:p

ท่านที่ร่วมทำบุญ 12,000 บาท ได้รับล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนา มีทั้งหมด 10 ชุด คงเหลือ 7 ชุด (ทางพี่แอ๊ว 1 ชุด ,คุณnongnooo 1 ชุด,คุณkaipc 1 ชุด)

ส่วนท่านที่ร่วมทำบุญ 2,000 บาท ผมมอบพระสมเด็จอกครุฑ ให้ 1 องค์ มีทั้งหมด 5 องค์ (ไม่มีรูป) คงเหลือ 3 องค์ (คุณเทพารักษ์ 1 องค์,เพื่อนผม คุณวิรัช 1 องค์)

ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบพระปิดตาวังหน้าสองหน้า (มีทั้งเนื้อสีขาวและสีดำ) 1 องค์ มีทั้งหมด 20 องค์ (สีละ 10 องค์) คงเหลือ 17 องค์ (คุณตั้งจิต 1 องค์,เพื่อนผม คุณวิรัช 2 องค์)

กระทู้ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

และ # 3161

<O:p</O:pท่านใดที่บูชาไปแล้ว ขอให้แยกเก็บจากพระพิมพ์ทั่วๆไป และเก็บไว้ในที่สูง อีกเรื่องคือให้ระวังการปรามาสให้จงหนัก กรรมเร็วและแรงมากครับ<O:p</O:p
    </O:p

11. เชน

เชน เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2006
    แจ้งโอนเงินร่วมทำบุฯครับ

แจ้งการโอนเงินครับพอดีเน็ตใช้ไม่ได้เลยพึ่งได้มาโพสบอกครับ
    ขอร่วมอนุโมทนาในกุศลครั้งนี้ด้วยนะครับ ขอรับพระตามที่ระบุไว้ด้วยนะครับ
    ขอรับองค์เนื้อสีขาวนมข้นนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 กุมภาพันธ์ 2008
  12. sithiphong

รับทราบครับ

.

ไฟล์ที่แนบมา:

13. sithiphong

14. sithiphong

http://palungjit.org/showthread.php?p=952534&posted=1#post952534

<TABLE class=tborder id=post952534 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">1-2-2551, 09:54 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right>#14368 </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอเชิญร่วมมหากุศลเป็นเจ้าภาพผ้าป่าสามัคคี
    “มาฆะบูชา”<O:p</O:p
    จำนวน ๑๐๐,๐๐๐ กอง กองละ ๑๐๐ บาท<O:p</O:p
    ร่วมสร้าง<O:p</O:p
    พระพุทธเจ้าห้าพระองค์ และ ฉัตรประธานเจดีย์<O:p</O:p
    เพื่อประดิษฐาน ณ พระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง
    อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ<O:p</O:p

พุทธบูชา มหาเตโช
    ธัมมะบูชา มหาปัญโญ
    สังฆะบูชา มหาโภคะวะโห<O:p</O:p

กำหนดการ<O:p</O:p
    วันพฤหัสบดีที่ ๒๑ กุมภาพันธ์ ๒๕๕๑<O:p</O:p
    ตรงกับวันมาฆะบูชา ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๓<O:p</O:p
    เวลา ๑๐.๐๐ น.ถวายผ้าป่า
    ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ<O:p</O:p

ประธานดำเนินการฝ่ายสงฆ์<O:p</O:p
    พระธวัชชัย ชาครธัมโม<O:p</O:p

ประธานดำเนินการฝ่ายฆารวาส<O:p</O:p
    ท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร<O:p</O:p
    และคณะศิษยานุศิษย์หลวงปู่บรมครูพระเทพโลกอุดร<O:p</O:p

ตามที่สำนักสงฆ์ผาผึ้ง ร่วมกับคณะพุทธบริษัทได้ดำเนินโครงการจัดสร้าง พระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง มานับตั้งแต่ปลายปีพ.ศ.2549 เป็นต้นมานั้น ขณะนี้การก่อสร้างองค์พระเจดีย์ได้ดำเนินการใกล้แล้วเสร็จสมบูรณ์ การดำเนินการในลำดับต่อไปคือการสร้าง”พระพุทธเจ้าห้าพระองค์” เพื่อประดิษฐานรายรอบพระเจดีย์ รวมทั้งการจัดสร้าง “ฉัตรประธานเจดีย์” และองค์ประกอบอื่นๆ เพื่อบรรจุไว้ภายในพระเจดีย์ เช่นพระพุทธรูปทองคำ ,พระพุทธรูปเงิน ,เจดีย์หินอ่อน ,เจดีย์ทองคำองค์เล็กเพื่อบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ เป็นต้น<O:p</O:p

การสร้าง”พระพุทธเจ้าห้าพระองค์” ถือเป็นพุทธบูชาแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทั้งห้าพระองค์ในภัทรกัปป์นี้ คือ<O:p</O:p
    ๑.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระกกุสันโธพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๒.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระโกนาคมพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๓.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระกัสสปพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๔.สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนาม พระสมณโคดมพุทธเจ้า<O:p</O:p
    ๕.พระศรีอาริยเมตไตรย์พุทธเจ้า<O:p</O:p
    โดยจะจัดสร้างพระพุทธรูปขนาดหน้าตักกว้าง ๓๕ นิ้ว รูปแบบพระเชียงแสน ปางต่างๆ คือ ปางสมาธิ ,ปางประทานพร ,ปางมารวิชัย ,ปางปฐมเทศนา และปางจักรพรรดิ<O:p</O:p

สำหรับ”ฉัตรประธานเจดีย์” ออกแบบโดยช่างสิบหมู่ผู้ชำนาญเฉพาะของกรมศิลปากร จัดสร้างเป็นฉัตร ๙ ชั้น ลงรักปิดทอง ฉลุลายโปร่ง มีลวดลายดอกไม้เงิน ดอกไม้ทอง ประดับด้วยแก้วมณีหลากสี ปลายยอดสุดของฉัตรพระเจดีย์ ประดับบัวยอดฉัตรทองคำ ทำด้วยทองคำบริสุทธิ์ ๙๙.๙๙ % อันแสดงถึงตำแหน่งของอนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ อันเป็นการบรรลุธรรมชั้นสูงสุดของพระพุทธศาสนา
    ขออำนาจอันศักดิ์สิทธิ์แห่งคุณพระศรีรัตนตรัยอันมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกพระองค์ พระอรหันต์เจ้าและครูบาอาจารย์ผู้ทรงพระคุณทั้งหลาย รวมทั้งอนิสงส์ผลบุญที่ท่านได้ร่วมในบุญอันประเสริฐครั้งนี้ ขอเป็นพลปัจจัยส่งผลให้ท่านถึงพร้อมด้วยความเจริญรุ่งเรือง สมบูรณ์พูนผลในมนุษย์สมบัติทุกๆด้าน ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ และสมประสงค์ในสิ่งที่ปรารถนาไว้ทุกประการจนกว่าจะเข้าถึงซึ่งพระนิพพานเทอญ<O:p</O:p

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

<O:p

ท่านที่ร่วมทำบุญ 12,000 บาท ได้รับล็อกเก็ตและพระพิมพ์ชุดผงยาวาสนา มีทั้งหมด 10 ชุด คงเหลือ 6 ชุด (ทางพี่แอ๊ว 2 ชุด ,คุณnongnooo 1 ชุด,คุณkaipc 1 ชุด)

ส่วนท่านที่ร่วมทำบุญ 2,000 บาท ผมมอบพระสมเด็จอกครุฑ ให้ 1 องค์ มีทั้งหมด 5 องค์ (ไม่มีรูป) คงเหลือ 3 องค์ (คุณเทพารักษ์ 1 องค์,เพื่อนผม คุณวิรัช 1 องค์)

ท่านที่ร่วมทำบุญ 1,000 บาท ผมมอบพระปิดตาวังหน้าสองหน้า (มีทั้งเนื้อสีขาวและสีดำ) 1 องค์ มีทั้งหมด 20 องค์ (สีละ 10 องค์) คงเหลือ 17 องค์ (คุณตั้งจิต 1 องค์,เพื่อนผม คุณวิรัช 2 องค์)

กระทู้ พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

และ # 3161

<O:p</O:pท่านใดที่บูชาไปแล้ว ขอให้แยกเก็บจากพระพิมพ์ทั่วๆไป และเก็บไว้ในที่สูง อีกเรื่องคือให้ระวังการปรามาสให้จงหนัก กรรมเร็วและแรงมากครับ<O:p</O:p

15. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

เดือนนี้ผมได้ร่วมทำบุญไปแล้ว 1,500.- บาท ใส่ซองไปแล้วครับ

สำหรับพระสมเด็จสี คงเหลืออีก 2,500.- บาทครับ

เดือนหน้าว่ากันใหม่ครับ

สาธุครับ

16. sithiphong

17. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post976804 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead id=currentPost style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">13-02-2008, 11:43 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #14878 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chaipat<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_976804", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 12:24 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 10,909 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 6,148 ครั้ง ใน 780 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 706 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_976804 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaipat [​IMG]
    อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ chaipat [​IMG]
    วันนี้ 11 / 2 / 2551 เวลาเที่ยงกว่าๆ ผมได้โอนเงิน จำนวน 4,100. บาท แล้วครับ ตามที่แจ้งข้างต้น

อีกเดี๋ยวจะ Update รูปครับ และ Scan แล้วยังไม่มาครับ

สาธุครับ

วันพรุ่งนี้ผมจะโอนไปก่อนดีกว่า ประมาณ 2,000.- ถึง 3,000.- บาท เพราะเงินเริ่มมากแล้วครับ

แล้วคาดว่าวันศุกร์อีกรอบครับ

สาธุครับ

เที่ยงวันนี้จะโอน 4,440.- บาทครับ

รวม 2 ยอด 8,540.- บาทครับ

แล้ววันศุกร์อาจจะโอนอีกรอบครับ

สาธุครับ

มาแล้วครับ

สาธุครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --></TD></TR></TBODY></TABLE>

มหามุทิตาโมทนาสาธุครับ

.

18. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post980938 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">15/2/2550, 09:22 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #14947 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chaipat<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_980938", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:38 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 10,906 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 6,147 ครั้ง ใน 780 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 706 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_980938 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    เที่ยงวันนี้จะโอน 4,440.- บาทครับ

แล้ววันศุกร์อาจจะโอนอีกรอบครับ

สาธุครับ

มาแล้วครับ

สาธุครับ
    รวบรวมปัจจัยได้อีกประมาณ 1,400.- บาท

คาดว่าวันนี้ หรือวันจันทร์ จะโอนให้ครับ

สาธุครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

.

19. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post981099 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 10:48 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #14950 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>chaipat<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_981099", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 11:38 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 10,906 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 6,147 ครั้ง ใน 780 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->

</TD><TD class=alt1 id=td_post_981099 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:

สาธุครับ

มาแล้วครับ

สาธุครับ

อ้างอิง:
    รวบรวมปัจจัยได้อีกประมาณ 1,400.- บาท

คาดว่าวันนี้ หรือวันจันทร์ จะโอนให้ครับ

สาธุครับ

ไปโอนให้แล้วครับ 2,000.- บาท ในรอบที่ 3

รวมยอด ณ ตอนนี้ 10,540.- บาท

แล้วในรอบที่ 4 จะแจ้งให้ทราบโดยทั่วกันอีกครั้งครับ

สาธุครับ

.

20. sithiphong

<TABLE class=tborder id=post981618 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 02:43 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #14961 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>ตั้งจิต<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_981618", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:46 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 6,676 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 5,251 ครั้ง ใน 719 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 626 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_981618 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->เมื่อสักครู่(หลายนาทีมากแล้วอาจเป็นชั่วโมง) ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญทอดผ้าป่ามาแล้วครับ 5970 บาท กระผมเองและครอบครัว 1000 บาท และญาติมิตรร่วมบุญมา 4970 บาท ตามรายชื่อที่ pm แจ้งมาล่วงหน้าแล้วเมื่อเลยเที่ยงคืนที่ผ่านมา จบข่าว
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>