เว็บพลังจิต ขอเชิญ พี่ๆน้องๆ ในห้องคาราโอเกะ แนะนำตัวกันหน่อยนะคะ

ในห้อง 'Music & Karaoke' ตั้งกระทู้โดย Kob, 2 ธันวาคม 2006.

1. ศิรินทิพย์

ศิรินทิพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

**Shamako ขอแนะนำตัวกับพี่ๆนะคะ**

ชื่อ ศิรินทิพย์ (คุณพ่อตั้งให้คะ ) ชื่อ Shamako (คุณแม่ตั้งให้คะ)
    ชื่อเล่น มะโกะ ( เพื่อนๆเรียก โกะ คำเดียวคะ )
    อายุ 25 ( เดือน 7 เต็ม 25 คะ)
    เกิด วันจัทร์ ปีจอ เดือนเจ็ด ( จริงๆคะ )
    อยู่ กทม. แต่ตอนนี้ พักต่างจังหวัดคะ
    การศึกษา เทียบระดับปริญญาตรีคะ
    อาชีพ โกะทำงานออกแบบชิ้นส่วนอิเลคทรอนิคส์และคอมพิวเตอร์คะ
    งานอดิเรก ไม่มีคะนอกจากร้องเพลงไทยเล่นๆคะ โกะชอบร้องเพลงคะ

**โกะเข้าเว็บพลังจิตครั้งแรกๆจาก google มาเจอเว็บพลังจิตมีเพลงร้องจากเสียงสมาชิกของเว็บ พอดีเจอเพลง อมตะ ที่คุณพ่อเคยเปิดฟังบ่อยๆ โกะเลยเข้าฟังแต่เว็บนี้ เสียงเพลงจากพี่สมาชิกท่านหนึ่ง ชื่อ nisitt คือพี่คิม ในเว็บนี้ละคะ ฟังแล้วทำให้โกะคิดถึงแต่พ่อที่เสียไป ฟังแล้วดูอบอุ่นเหมือนอยู่ใกล้พ่อคะ โกะเลยเข้าเว็บทุกวันๆ จนอยากร้องเพลงเอง เลยร้องเพลงแรก คือ แว่วเสียงซึง คะ แล้วก็ต่อมาร้องใหญ่เลยคะ โกะชอบร้องเพลงไทยคะ พี่ไปฟังโกะร้องได้นะคะ*****

## รวมเพลงที่โกะร้องไว้คะ ##

*ชั่วเจ็ดทีดีเจ็ดหน* Shamako

*หัวใจหญิงหม่น* Shamako

*ก็ยังคิดถึง* Shamako

*ฉันไม่ไปกรุงเทพหรอก* Shamako

*จะอยู่เคียงข้างเธอ* Shamako

*แรงงานข้าวเหนียว* ศิรินทิพย์

*แว่วเสียงซึง* ศิรินทิพย์

*ฝากฝาบอกรัก* ศิรินทิพย์

*ขอจองในใจ* ศิรินทิพย์

*ดอกไม้กับแมลง* Shamako

*ดอกไม้ในป่าช้า* ศิรินทิพย์

*จิรักหรือจิหรอก* ศิรินทิพย์

*นิยายรักขาดตอน* ศิรินทิพย์

*เขามิใช่ของเรา* ศิรินทิพย์

*รักคุด* ศิรินทิพย์

*แนวหลังยังคอย* ศิรินทิพย์

*สาวทอผ้าไหม* ศิรินทิพย์

*สาวสันกำแพง* shamako

*สาวเมืองนนท์* ศิรินทิพย์

*เสียทีที่เมา* ศิรินทิพย์

*ลูกสาวหล่า* ศิรินทิพย์

*อยากเจอคนจริงใจ* ศิรินทิพย์

*ขี้เหร่โดนรัก* Shamako

*แมงปอล้อรัก* Shamako

*ฮักอ้ายโจงโปง* Shamako

*คนหน้าเดิม* Shamako

*บุษบาเสี่ยงเทียน* Shamako

*สาวเชียงใหม่* ร้องเดี่ยว โกะ & กบ

## เพลงโกะร้องคู่คะ ##

*นกเขาคูรัก* เวอร์ชั่น Shamako & Kimmie

*จูบเย้ยจันทร์* shamako & kimmie

*ตลุงมอญซ่อนผ้า* shamako & kimmie

*สาวเชียงใหม่* พี่กบ & ซามาโกะ

*อ้อยใจ* ซามาโกะ & เจนวิท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2008
  2. siamesecat2005

siamesecat2005 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ
    ชื่อ siamesecat (แคทค่ะ)
    ชอบฟังเพลง ชอบร้องเพลง ชอบเข้าเวบพลังจิต
    ชอบนั่งสมาธิ ชอบอ่านธรรมะ ชอบอ่านหนังสือ
    ชอบท่องเวบ ชอบเขียนเวบ
    สัตว์เลี้ยง กระต่าย หนูแฮมสเตอร์ ปลา แมว (เมื่อก่อนเลี้ยงแมวไว้เยอะเลยทั้งสุนัขและแมว แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เลี้ยงค่ะ แต่มีแมวมาวนเวียนอยู่ 2-3 ตัวค่ะ เลยซื้ออาหารมาให้กินค่ะ อยากเลี้ยงแต่ไม่มีเวลามากค่ะ ^_^)
    นิสัย เป็นคนไม่อยู่กับร่องกับรอย เอ๊ย เป็นคนชอบเปลี่ยนแปลง ชอบสนุกสนาน ไม่ค่อยชอบพูด แต่มีอาชีพที่ต้องพูด ^_^ เวลาทำงานค่อนข้าง Serious เลยต้องเข้าเวบธรรมะบ่อย ๆ 555+

รายการเพลงที่ร้องค่ะ (ร้องเพี้ยนขออภัยนะคะ)

เพลงไทยสากล
    ฝั่งหัวใจ
    ริมฝั่งน้ำ
    รางวัลชีวิต
    *** บัญชารัก *** เพลงเก่าค่ะ
    **เอาความทุกข์ไปทิ้งทะเล** อย่าเก็บความทุกข์ไว้เลยค่ะ
    ** ก่อนจากกัน ** ..โด..เร..มี..มี..ฟา..ซอล..
    รักวันเติมวัน...
    ปาหนัน... เจ้าเอย แสนงาม ทั้งรูป ทั้งนาม งามเหมือนยั่วนิยม
    ***กระซิบสวาท***
    *-* มองอะไร *-* สนุกสนานวันสงกรานต์นะคะ
    ** ทำไมถึงทำกับฉันได้ **
    ...หัวใจมีปีก...
    ...ความรักไม่รู้จบ... แด่ทุกความรักค่ะ
    ...เทพธิดาดอย...
    อดีต : ลองร้องในเวอร์ชั่นผู้หญิงบ้างค่ะ
    ...สนามอารมณ์...
    ลาแล้วภูพิงค์...
    ...รักล้นใจ...
    ...ส่งใจถึงเธอ...

เพลงหมู่
    ~*~สุข กัน เถอะ เรา~*~ รับวันสงกรานต์ โดย สมาชิกพลังจิต

เพลงลูกทุ่ง
    ยมบาลเจ้าขา
    น้องว่างทุกวัน
    สุดท้ายที่กรุงเทพ
    พี่ไปดู หนูไปด้วย
    หนูไม่เอา...
    หนูไม่รู้.... ยกโทษให้พี่แคทด้วยนะคะ - -"
    เธอไม่รู้หรอก...
    แอบรักเขา...
    สามหัวใจ...
    เสียงครวญจากสวนแตง...
    ลั่นทมคืนทุ่ง

เพลงเพื่อชีวิต
    กำลังใจ : โฮป
    เดือนเพ็ญ : siamesecat ค่ะ ^_^
    คนเก็บฟืน : เวอร์ชั่นแมวเก็บฟืนค่ะ ^_^

เพลงสากล
    Woman in love .....^_^
    There's a kind of hush : Carpenters
    Whatever will be will be.mp3
    เกาซันชิง ค่ะ คุณพี่เฮียปอ อยากฟังเพลงจีน เลยลองร้องเพลงนี้นะคะ ^^
    เจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้
    Feelings......
    **Sealed with a kiss**
    Crying in the rain....
    Let It Be Me...
    ...Why do I love you so...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 พฤษภาคม 2008
  3. ตงฟาง

ตงฟาง เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2008
    ชื่อเล่น ตง ชื่อจริง ตงฟาง ปุ๊ป้าย
    สถานะ โสดสนิท บ้านเกิด...ไทเป ใต้หวัน
    ความสามารถ ฟังเพลงได้ทุกเพลงงานอดิเรก ฝึกวิทยายุทธและ ใช้กำลังภายใน

4. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2012
  5. marookou

marookou สมาชิกใหม่

6. NJradio

NJradio เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2007
    หวัดดีค่ะ NJradio ขอแนะนำตัวเองบ้างค่ะ
    ชื่อเล่น: นุ้ย
    บ้านอยู่ที่จังหวัดเชียงใหม่ค่ะ
    ชอบเสียงเพลงมากๆแต่ว่าร้องไม่ค่อยเก่ง พอมาเจอกับเวปพลังจิตแล้วถูกใจซู้ดดดดๆๆๆเลยค่ะ

7. NUtiiiZ

NUtiiiZ สมาชิก

มาแนะนำตัวบ้างคับ เพิ่งเล่นได้ 2 3 วันที่แล้ว ฝากเนื้อฝากตัวด้วยงับ เพิ่งร้องไปได้เพลงเดียวเอง o_O!!

ชื่อเรียก: นัท หรือ นัตตี้ *0*
    เกิด: 11/11/30 เถาะ จร้า
    ส่วนสูง/น้ำหนัก: 170-172 ม่าแน่จัยอ้ะ>< / 55 กก. จร้า
    การศึกษา: กะลังศึกษาอยู่ที่มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนสุนันทา ปี2 ศิลปกรรมศาสตร์ ศิลปะการละคร

อาชีพ: นักศึกษา *0*
    กิจกรรมยามว่าง: ฟังเพลง ร้องเพลง เล่นคอม ดูหนัง = =l"
    กิจกรรมที่ขาดไม่ได้: ร้องเพลง
    อาหารที่ชอบ: หมดเย้ยยย

อาหารไม่ชอบ: ผักบางอย่าง (มันขมอ้ะTT TT)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2008
  8. น้อย1234

น้อย1234 สมาชิก

เป็นคนเชียงใหม่จ้า พึ่งเข้ามาคะ อยากร้องบ้างคะ แต่ทำไม่เป็นเลยคะ เห็นเขาร้องกันอยากร้องบ้างคะ ใครรุ้ช่วยแนะนำหน่อยคะ

9. yuth_111

yuth_111 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2007
    มาสวัสดีบ้างครับ
    มาสมัครไว้นานแล้ว แต่เพิ่งเข้ามาโพส
    ชื่อยุทธ อยู่ชลบุรี ทำงานค่ายเพลงแห่งหนึ่ง
    จุดประสงค์ที่เข้ามาได้มาลองเสียงกะเค้าหรอก
    อยากมาเมียงมองนักร้องน้องใหม่เข้าประจำสังกัด...
    แต่ละท่านเสียงดีทั้งน้าน.....
    สนใจก็...
    www.fonjang.com

หรือ
    yuth_pa@hotmail.com

ชมงานนักร้องในค่ายที่นี่
    http://palungjit.org/showthread.php?p=1130193#post1130193

10. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    โหยยยยย ถ้างั้นนักร้องง พลังจิตก็มีสิทธ์หลายคนเรยเเหละค้าบบบ

เเต่ละคน เก่งๆๆทั้งนั้นนนน

11. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004

อิอิอิ...น้องกาย...นักร้องสมัครเล่น (ทู้) อย่างพี่ไรคงไปสมัครเข้าค่ายเพลงไม่ได้อ่ะ...คุณแม่ขอร้อง...!!!!!

รอชื่นชมความก้าวหน้าของน้องๆที่มีแววดีๆในการร้องเพลงหลายๆคนของพลังจิตนะคะ...

12. opor119

opor119 สมาชิกใหม่

แนะนำตัวครับ..

สวัสดีครับ คุณนิม และ เพื่อนๆทุกคน ผมชื่อโอปอครับ เป็นสมาชิกได้ 2-3 วันแล้วครับ ขอแนะนำตัวเป็นทางการเลยนะครับ
    ชื่อจริง นายปกาสิต อุ่นทรวง
    ชื่อเล่น โอปอ
    อายุ 28 ปี การศึกษา ป.ตรี ระบบสารสนเทศเพื่อการจัดการ
    ปัจจุบัน ทำการสอนอยู่ที่ ร.ร.เทคโนโลยีพณิชยการพลาญชัยร้อยเอ็ด
    ภูมิลำเนา จังหวัดร้อยเอ็ด คนอิสาน ครับ
    ส่วนสูง 177ซม.
    นน. 73 กก.
    ความสนใจพิเศษ
    - ดนตรี , เพลง , ร้องเพลง
    - คอมพิวเตอร์ , เทคโนโลยี,อินเทอร์เน็ต
    แนวเพลงที่ชอบฟัง
    - POP
    - ROCK
    - ลูกทุ่ง
    แนวเพลงที่ถนัดร้อง
    - POP และ POP ที่มีกลิ่นไอของ ROCK นิดนึง
    ผลงานที่ผ่านมาในบอร์ด

+[urli="http://palungjit.org/showthread.php?t=124795"]ขอโทษ[/urli]
    +[urli="http://palungjit.org/showthread.php?t=125114"]คนรักคนที่สอง[/urli]
    +[urli="http://palungjit.org/showthread.php?t=125242"]อารมณ์สีเทา[/urli]
    +[urli="http://palungjit.org/showthread.php?t=125326"]นอกใจ[/urli]
    +[URLI="http://palungjit.org/showthread.php?t=125375"]เธอจะลืมไหม[/URLI]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 เมษายน 2008
  13. skygecht

skygecht เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ยินดีต้อนรับน้องไหม่ฮะ คุนโอปอ อย่าลืมร้องลูกทุ่งมาด้วยนะค้าบบ

เเร้วก็ สวัดดี หนุ๋ไรค้าบบ น้องไหม่ดว้ยนิ อิอิอิอิ

14. raidina

raidina เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2004
    ธุสวยๆจ้าพี่กาย....คิดถึงยายนิรันอ่ะ....แกลืมกุญแจเข้าพลังจิตหรือเปล่า...อิอิอิอิ

15. Hanashi

Hanashi เป็นที่รู้จักกันดี

มาแอบชื่นชมผลงานของ ทุก ๆ ท่านค่ะ
    ชอบฟังเพลง..มั๊ก มาก ค่ะ...
    โดยเฉพาะเพลง ช้า ๆ ฟังสบาย ๆ

รายชื่อเพลงที่ร้องค่ะ

ตัดใจไม่ลง.....
    ค่าน้ำนม....
    แค่รักก็พอ.. กบ ..สุวนันท์
    * อีกสักครั้ง* .... ของ มาลีวัลย์
    # ผิดไหมที่รักเธอ # แอม..
    # ขอเพียงที่พักใจ # มาลีวัลย์ เจมิน่า
    -@- ลืมไม่ลง -@- แหวน ฐิติมา สุตสุนทร
    If We Hold On Together -Diana Ross
    คนที่ไม่มีใครต้องการ นิโคล เทริโอ
    ใครสักคน .... มาช่า วัฒนาพานิช
    Tears In Heaven -Eric Clapton
    เพลง ลืม ...เบิร์ด&ฮาร์ด
    ลมหนาวและดาวเดือน - ปนัดดา เรืองวุฒิ
    ขอเป็นคนหนึ่ง นันทิดา แก้วบัวสาย
    จงรัก... พิงค์แพนเตอร์
    เพลง ไม่ต้องการเห็นบางคน (ที่ไม่รักกัน) นันทิดา แก้วบัวสาย
    ด้วยรักและผูกพัน ธงไชย แมคอินไตย์
    Knife -Rockwell
    เพลง ปาฎิหาริย์ กบ..ทรงสิทธิ์
    เพลง รักในซีเมเจอร์ - แกรนด์ เอ็กซ์
    เพื่อเธอที่รัก
    ความทรงจำสีจางๆ ปาล์มมี่
    เพลง เยี่ยเลี่ยงไต้เปี่ยวหว่อติซิน ...(ดวงจันทร์เสมือนแทนใจฉัน)... เลสลี่ จาง
    เพลง อย่าเกลียดกันก็พอ ...ทาทา ยัง
    เพลง เหงา .... ทรายสีเพลิง
    เป็นเกียรติเกินพอ มาช่า วัฒนาพานิช
    เพลง เพ้อ... แหม่ม พัชริดา..
    เพลง เถียนมี่มี่
    My Heart Will Go On -
    เพลง ฟ้ามิอาจกั้น ปุ้ม..อรวรรณ
    เพื่อนสนิท.... เอ็นโดรฟิน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2009
  16. goijung

goijung Active Member

สวัสดีค่า ชื่อ ก้อย ค่ะ (แก้มป่องค่ะ)
    อายุ 27 ค่ะ เกิด 10 กุมภาพันธ์ 2524 ค่ะ
    เรียนโทอยู่ ม .เกษตรค่ะ จะจบแล้วค่ะ อิอิ

ชอบการร้องเพลง แล้วก็ฟังเพลงค่ะ
    ตอนนี้เป็น DJ.Art2bempire ค่า เข้าไปฟังเพลงด้วยกันได้นะคะที่ http://www.art2bempire.com/chat/ ^-^

ขอฝากเนื้อฝากตัวกับเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ผลงานที่ผ่านมา
    ในสายลม
    เราจะข้ามเวลามาพบกัน
    สบตา
    ในสายลม
    ทรายกับทะเล
    When I Fall in Love
    คนสุดท้าย
    ฟั่นเฟือน
    ทุกที่มีแต่เธอ
    เป็นแฟนกันมั้ย
    คนรักสัตว์
    หายใจเป็นเธอ(P'horwang Request)
    แทนสัญญา goijung&P'horwang
    จงรัก
    ลองรัก(น้องวัคซีนขอมาค่า)
    2 become 1" (4girls in Palungjit) goijung+o_OJibbie+leogirlw99+toorainyseason

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2008
  17. hmong44

hmong44 สมาชิกใหม่

ชอบบทเพลงและฟังธรรมเลยตามมา หวัดดี ทุกท่าน คร๊าบ !

18. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ แนะนำตัวหน่อยนะ

ชื่อ ตั้น
    เกิด 3 พ.ย. 2523 เป็นคนนครสวรรค์
    การศึกษา -อนุปริญญา ประกาศนียบัตรนาฏศิลป์ชั้นสูง จากวิทยาลัยนาฏศิลป์
    สุโขทัย กรมศิลปากร เอก ดนตรีไทย
    -ปริญญาตรี ศึกษาศาตร์บัณฑิต จากสถาบันบัณฑิตพัฒนศิลป์
    กรมศิลปากร เอก ดนตรีคีตศิลป์ไทยศึกษา
    -นักเรียนทุนนริศรานุวัติวงศ์ ปี 2543 (โม้จังวะฮิฮิ)
    ปัจจุบัน เป็นครูสอนดนตรีไทยที่โรงเรียนเอกชนแห่งหนึ่ง ในกทม.
    นิสัย เป็นคนร่าเริง รักสนุกแต่ไม่ผูกพัน เอ้ย!มะช่าย ชอบ ดูหนัง ฟังเพลง แล้วก็ร้องเพลง อยากเจอเพื่อนใหม่ๆ ชอบการเรียนรู้ในสิ่งแปลกๆใหม่ๆ เพื่อพัฒนาตนเอง ยินดีรับฟังความคิดเห็นของคนทุกคน

อะไรอีกล่ะ ถ้ามีเดี๋ยวมาบอกใหม่ละกัน.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2012
  19. svpfe

svpfe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีขอรับ
    "วง" ขอรับ หรือจะเรียกยาวๆก็ "เส้นรอบวง" ขอรับ
    ครูนิมเรียก "หอยหลอด" จารย์ลุงเรียก "ลี้คิมหอย"

เป็นคนธรรมะธัมโมขอรับ
    ชอบฟังเพลงบทสวด เพลินดี เหมือนกำลังฟัง KITARO หรือ ยานนี่ (หว่า)
    ปกติเครียดครับ ทำ animation computergraphic CAI และอื่นๆที่ประมาณนี้ ไม่ค่อยได้คุยกับคน :555: :555:
    ต้องใช้สมาธิสูง ฟังเพลงประมาณนี้จะรู้สึกสงบครับ

เปิดเพลงบทสวดเวลานอนทำให้นอนเพลินดีขอรับ
    บางทีก็ฝันร้าย :555: :555: :555: :555: แต่คงไม่เกี่ยวกับเพลงหรอกขอรับ

เวลาไม่ปกติ คือเวลาที่สนุกสนานเฮฮา ขำๆ
    มีคนเคยบอกว่า ผมมีสองบุคลิก (แอบโรคจิตนิดๆรึเปล่า)
    อันที่จริงไม่ใช่หรอกขอรับ แค่ต่างกรรมต่างวาระ ต่างอารมณ์ต่างเวลากันเท่านั้นเอง

ดีใจที่ได้เป็นสมาชิกของเว็บนี้ นอกจากจะมีห้องไว้รอ้งเพลงเล่นๆสนุกแล้ว
    ยังมีเนื้อหาสาระที่น่าสนใจอีกด้วย สนใจธรรมะขอรับ แต่ก็ต้องอาศัยผู้ชี้แนะ
    เป็นคนเชื่ออะไรยากถ้าไม่ได้พิสูจน์ด้วยกระบวนการทางวิทยาศาสตร์
    แต่หนังเรื่อง สี่แพร่ง ทำเอาแทบไม่กล้าเข้าห้องน้ำคนเดียว :555: :555: :555: :555:
    (ทั้งๆที่ตัวเองก็รู้เรื่องหนังนะครับเนี่ย รู้ว่ามันคือการแสดง แต่ก็ยังกลัว)

ตรงนี้จริงจังนะขอรับ (ข้างบนก็จริงจังแต่ตรงนี้จริงจังกว่า:555: :555: )
    สนใจปฏิบัติธรรม ถ้าท่านใดอยากจะรับไว้เป็นศิษย์ก็ยินดีนะขอรับ รับฟังคำชี้แนะทุกอย่าง

สวัสดีครับ

20. popy#love

popy#love เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่มเติม...

รู้จักบอร์ดพลังจิตได้อย่างไร รู้จักบอร์ดพลังจิตเมื่อเดือน เมษาที่ผ่านมานี่เอง พอดี หาเพลง ความรักไม่มีวันละลาย ก็เลยมาเจอเข้าอยู่บอร์ดนี้ ตอนแรกไม่สนใจเลย ย้ำไม่สนใจเลย
    เพราะเราอยากฟังเสียงของ คุณต้อมมากกว่า ก็ลองๆดูๆ ไป ดูๆมา เกิดความคิดว่าเอ......เค้าทำยังไงกันถึงได้ร้องเพลงลงบอร์ดกันได้ เพราะตัวเองเป็นคนชอบร้องเพลงอยู่แล้วเคยมีความคิดที่ว่า อยากจะเข้าไปอัดเสียงที่ห้องอัดเสียงร้องเพลงที่ตัวเองชอบ จ่ายตังค์ค่าเช่าห้อง แล้วก็กลับมาเปิดฟังเป็นความภูมิใจของตัวเองคิดอยู่นานมากจนมาเจอพลังจิตเข้า ทีนี้ แหละเริ่มศึกษามาเรื่อยๆ จนกลายเป็นจุดเริ่มต้น จากตรงนั้นมา
    ประทับใจอะไรในบอร์ดนี้ ประทับใจตรงที่มีการให้กำลังใจกัน สอนกัน เทคนิคต่างๆมากมาย แล้วก็สอนธรรมมะไปในตัวด้วย ก็ดีไปอีกแบบนึง
    อยากจะฝากอะไรกับสมาชิกพลังจิต และก็เพื่อนๆร่วมโลกบ้าง
    ก็คงจะเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับการประหยัด เพราะว่าตอนนี้อะไรๆก็แพงอยู่แบบพอเพียงตามพระราชดำรัสของสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ ดีที่สุดครับ....
    อ้อ! หันมาใช้ ถุงผ้ากันด้วยนะครับลดภาวะโลกร้อน...(good) (good) (good) (good) (good) (good) (good) (good) (good)