**ขอใจ ** ร่วมสร้างวิหาร หลวงปู่พวง วัดน้ำพุสามัคคี เทพเจ้าแห่งเทือกเขารัง ▇ █ █

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย pipat_san, 21 ตุลาคม 2011.

1. phatkorat

phatkorat สมาชิก

กราบหลวงปู่ครับ

2. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    ท่านที่มีสิทธิ์จองก่อนนะครับ จำนวน 63 รายชื่อ ที่ได้ร่วมบุญ และ โอนเงินร่วมบุญกฐินครับ
    ท่านที่ลงรายชื่อไว้ แต่ไม่ได้โอนเงินร่วมบุญกฐินไม่มีสิทธิ์จองนะครับ ผมตัดรายชื่อคุณ เดชชาติ ออกเหลือ 62 ท่านครับ

เหรียญหล่อโบราณ
    1. เนื้อเงิน จำนวน 4 เหรียญ ราคา 2,500 บาท....................2. เนื้อนวะ จำนวน 20 เหรียญ ราคา 800 บาท
    3. เนื้อสำฤทธิ์ จำนวน 21 เหรียญ ราคา 400 บาท .......4. เนื้อรวมมวลสาร จำนวน 21 เหรียญ ราคา 300 บาท
    รวม 62 เหรียญ

ปิดตาอรหัง อุดครั่งหล่อโบราณ
    1. เนื้อแก้วนพเก้า จำนวน 15 องค์ ราคา 500 บาท...............2. เนื้อเมฆสิทธิ์ จำนวน 15 องค์ ราคา 500 บาท
    3. เนื้อแร่เศรษฐี จำนวน 16 องค์ ราคา 500 บาท...............4. เนื้อมหาชนวน จำนวน 16 องค์ ราคา 500 บาท
    รวม 62 องค์

กติกา วันที่ 02/01/57 เวลา 20.00 น. ตามเวลาเวปครับ
    ตามรายชื่อ 62 ท่าน ทุกท่านสามารถจองได้ รายการละ 1 องค์เท่านั้น รวมจะได้ท่านละ 2 องค์

- เวลา 20.00-20.30 น. ลงรายชื่อจอง เหรียญหล่อโบราณ ท่านละ 1 เหรียญ จนหมดแต่ละรายการ
    - เวลา 20.31-21.00 น. ลงรายชื่อจอง พระปิดตาอรหัง อุดครั่งหล่อโบราณ ท่านละ 1 องค์ จนหมดแต่ละรายการ
    - เวลา 21.01-21.30 น. ลงรายชื่อซ่อม สำหรับท่านที่พลาดแต่ละรายการ โดยผมจะลงตารางให้ทราบ
    และแต่ละท่านให้เลือกจองส่วนที่เหลือ จนกว่าทุกรายการจะครบ สรุปทุกท่านจะได้รับคนละ 2 องค์ครับ
    - ทุกท่านจองแล้วห้ามแก้ไข และ ลบกระทู้โดยเด็ดขาด (แต่โพสท์จองเนื้ออื่นต่ออีกครั้งได้ ตามสิทธิ์)

ท่านที่ไม่มีรายชื่อ กรุณาอย่าลงจองนะครับ เพราะท่านที่ไม่มีรายชื่อ จะเปิดให้จองในวันที่ 03/01/57 เวลา 20.00 น.ครับ
    และสำหรับท่านที่มีรายชื่อในตารางจำนวน 62 ท่าน จะไม่มีสิทธิ์จอง ในวันที่ 03/01/57 เช่นกันครับ
    ส่วนกติกานั้นจะลงหลังจากการจองวันที่ 02/01/57 เสร็จก่อน เพราะเดร๋ยวท่านที่มาทีหลังจะหากระทู้ไม่เจอครับ
    โอนเงินรอบแรก ไม่เกินวันที่ 10 มกราคม ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  3. yamo

yamo Active Member

วันที่ 3/01/57 เวลาเท่าไรครับ

4. sin1

sin1 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

5. sathitrayong

sathitrayong เป็นที่รู้จักกันดี

20.00ครับพี่

6. ศิริยะ

ศิริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

หากจองได้แล้ว มีกำหนดโอนเงินได้ถึงเมื่อไรครับ จะได้จัดสรรไม่ให้ชนกับรายการร่วมบุญของวัดอื่นๆ ครับ

อยากทราบว่ามวลสารของพระปิดตาเนื้อต่างๆ แจกแจงได้หรือเปล่าครับ ว่าประกอบไปด้วยอะไรบ้าง เช่น แก้วนพเก้า คือโลหะชนิดใดผสมกันบ้าง หรือมหาชนวนเชียงรุ้ง เกิดจากการผสมโลหะอะไรลงไปบ้างครับ :cool:

7. donad28

donad28 เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2013
    สาธุ

8. rungkrabi

rungkrabi เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2010
    รับทราบครับ

9. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

10. corvinus

corvinus Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    รับทราบครับ

11. weerat

weerat เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ 3 เวลา 2 ทุ่ม กระทู้ระเบิดแน่

12. pipat_san

pipat_san เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2007
    มวลสารมีหลายชนิดมาก เดี๋ยวจะนำมาบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังนะครับผม ^_^

13. พลาสติก

พลาสติก เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

14. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    มีข้อสงสัยครับผม

สมมุติผมพิมพ์จองเหรียญหล่อเนื้อนวะ แต่ปรากฏว่า คนที่กดจองก่อนผมก็พากันเอาเนื้อนวะจนยอดเต็มแล้ว
    แล้วอย่างนี้ ที่ผมพิมพ์ไปแล้ว จะถือว่า หมดสิทธิ์ไปเลยรึป่าวครับ หรือยังให้สิทธิ์เนื่อรองๆลงไป หรือยังไง

ที่ถามก็ใช่ว่าจะได้เข้าร่วมจองหรอกนะครับ อาจมีงานเข้า แล้วทำให้ไม่ว่างช่วงนั้นก็ได้ ถามเผื่อไว้ครับ

อ้อ...เข้ามาแก้ไข พึ่งอ่านข้อความแตกทีหลัง
    แต่ก็ยังสงสัยว่า ถ้าผมโพสท์จองเนื้อนวะ แล้วกดดูพบว่าไม่ทันแล้ว เลยรีบโพสท์จองเนื้ออื่นต่ออีกครั้ง ไ้ดป่าวครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2014
  15. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ได้ครับ ตามกติกานี้เลยครับท่าน

- เวลา 21.01-21.30 น. ลงรายชื่อซ่อม สำหรับท่านที่พลาดแต่ละรายการ โดยผมจะลงตารางให้ทราบ
    และแต่ละท่านให้เลือกจองส่วนที่เหลือ จนกว่าทุกรายการจะครบ สรุปทุกท่านจะได้รับคนละ 2 องค์ครับ
    - ทุกท่านจองแล้วห้ามแก้ไข และ ลบกระทู้โดยเด็ดขาด (แต่โพสท์จองเนื้ออื่นต่ออีกครั้งได้ ตามสิทธิ์)

รายการทั้งหมด ที่คุณเดชชาติ จัดมาเพื่อพี่น้องทุกท่านครับ​

ตามตารางครับ ทุกท่านจะได้สิทธิ์ (ทั้งวันที่ 2 และ วันที่ 3 ม.ค)
    - เหรียญหล่อโบราณ จำนวน 1 เหรียญ ...............(ถ้าโพสท์ได้)
    - พระปิดตาอรหัง หล่อโบราณ จำนวน 1 องค์ .........(ถ้าโพสท์ได้)
    - ล็อคเก็ต ทั้ง ฉากทอง และ ฉากฟ้า จำนวน 1 องค์ .(ถ้าโพสท์ได้)
    - พระรอดเพชรกลับ เนื้อว่าน จำนวน จำนวน 1 องค์ ..(ถ้าโพสท์ได้)
    - พระนาคปรก เนื้อโลหะ จำนวน จำนวน 1 องค์ ......(ถ้าโพสท์ได้)
    - ภาพหลวงปู่ จำนวน จำนวน 1 แผ่น .................(ถ้าโพสท์ได้)

กติกาขอให้อ่านให้เข้าใจทุกท่านนะครับ วันที่ 2 ม.ค เวลา 20.00 จะได้ไม่เสียสิทธิ์กันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มกราคม 2014
  16. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

13 กันยายน 2005
    มีเรื่องขอความเห็นครับ
    เนื่องจากในเวลาอันใกล้นี้จะตรงกับวันคล้ายวันเกิดผม(แต่ไม่ใช่วันวันพรุ่งนี้นะครับ) ซึ่งผมมีภาระกิจที่ต้องเตรียมตัวและกระทำในช่วงเวลาดังกล่าวและคงไม่สะดวกที่จะมาคอยจองพระหน้ากระทู้ในช่วงเวลาที่ได้กำหนดไว้

ดังนั้นจึงอยากขอความกรุณาว่า ถ้าผมจะขอจองไว้ก่อนล่วงหน้าจะได้หรือไม่
    โดยเหรียญหล่อขอเลือกเป็นเนื้อนวะโลหะ และพระปิดตาผมขอเลือกเป็นเนื้อเมฆสิทธิ์

ทั้งนี้ผมขอความเห็นจากจำนวนผู้ที่ร่วมบุญกฐินจำนวน 62 ท่าน ถ้าท่านเห็นด้วยก็ขอให้กดโมทนาที่โพสท์นี้ แต่ถ้าท่านใดไม่เห็นด้วยก็ให้กดที่ปุ่มไม่เห็นด้วยได้เลย และถ้าหากมีใครที่ไม่เห็นด้วยแม้เพียงท่านเดียว กระผมก็ต้องยอมตามกติกาที่ได้กำหนดไว้ โดยยอมรับพระองค์ที่ยังเหลืออยู่ไม่ว่าจะเป็นเนื้ออะไรก็ตาม (แต่ต้องมาจากความเห็นใน 62 รายชื่อนี้นะครับ)

ผมขอยอมรับความคิดเห็นในทุก ๆ เสียงไม่ว่าเสียงนั้นจะ 1 ซองหรือเป็นร้อยซองก็ตาม ผมก็ถือว่าเป็น 1 เสียงเท่ากันทั้งหมดครับ

17. Bakhamnoi

Bakhamnoi เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012

ในฐานะที่ท่านร่วมบุญกฐิน (แทบจะเรียกว่าเยอะกว่าเพื่อน)
    ผมว่าน่าจะเหมาะกับเนื้อเงินด้วยซ้ำ...
    เพราะท่านทำด้วยใจ รู้ทั้งรู้ว่า งานนี้ไม่มีสิ่งตอบแทน แต่ท่านก็ทำตั้งเยอะ
    แค่เนื้อนวะแค่นี้...ผมว่า...น้อยไป...
    ให้ผ่านครับ....(555 ยังกะเป็นกรรมการ The Voice เลยวุ้ย)

18. Pattana

Pattana ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

จริง ๆ แล้วอยากจะมาจองเหรียญหล่อเนื้อเงินซักเหรียญครับ แต่ในคืนวันที่ 3 ผมคงไม่มีโอกาสได้มาจองแน่นอน เพราะจะไปถือศีลปฏิบัติธรรมตั้งแต่วันที่ 3 จนถึงเย็นวันที่ 4 ซึ่งเป็นวันที่ตรงกับวันคล้ายวันเกิดผม แต่ถึงอยู่ก็ไม่ได้สิทธิ์อยู่ดีเพราะเมื่อดูกติกาแล้ว เนื้อเงินจะไม่ได้ให้สิทธิ์กับผู้ที่ได้ร่วมทำบุญกฐินได้จองกันเลยแม้แต่เหรียญเดียว คนที่เคยได้ร่วมทำบุญกฐินกันไว้กลับไม่มีสิทธิ์ในการจองเหรียญหล่อเนื้อเงินกันในวันที่ 3 น่าน้อยใจแทนผู้ที่เคยได้ร่วมทำบุญกฐินกันมานะครับ ไม่มีแม้แต่โอกาส ถึงแม้มีโอกาสก็ใช่ว่าจะได้รับกันทุกคน จริง ๆ ถ้าแบ่งเนื้อเงินมาให้ในวันที่ 2 กันซัก 2 เหรียญก็น่าจะดีไม่น้อย โดยจัดเป็นรอบสุดท้ายให้กับ 61 ท่าน (แม้ว่าผมจะไม่มีโอกาสได้มาร่วมจองก็ตาม) เพื่อเป็นกำลังใจให้กับคนที่ได้ร่วมทำบุญกันนะครับ

19. suwat.su

คุณ เดชชาติ ขอแจ้งให้ทราบว่า ให้คุณ Pattana ได้ตามที่ขอครับ

20. Pattana

น้าก็ว่าไปโน่น จำนวนเงินอาจไม่ใช่เครื่องวัดกำลังใจครับ เพราะบางทีคนที่เขาทำบุญมาแค่ร้อยสองร้อยกำลังใจเขาอาจสูงกว่าผมก็ได้ใครจะไปรู้ อย่างถ้าเป็นเยาวชนที่ไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง เงินร้อยสองร้อยก็มีค่ากับเขามากนะครับ การตัดสินใจของเขาอาจจะทำให้เขาต้องอดข้าวอดขนมกันเป็นวัน ๆ เลยก็ได้ อย่างนี้ถือว่ากำลังใจเขาสูงกว่าผมมากเลยครับน้า

ความจริงผมเองก็ได้อะไรที่ดี ๆ จากหลวงพ่อฯท่านมาเยอะเลยนะครับ ได้มีโอกาสได้ร่วมทำบุญให้กับหลาย ๆ งานบุญ นี่ก็กำลังจะลงงานบุญใหม่กันอีกแล้ว คงมีโอกาสได้นำพระของท่านมามอบให้ผู้ร่วมทำบุญกันอีกแน่ ๆ