ข่าวดี ชาวโลกจะได้พบพระศรีอารย์ในปี 2549

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย เกษม, 10 พฤศจิกายน 2004.

1. SUPERWATT

SUPERWATT Active Member

21 ธันวาคม 2009
    ACTUALLY, He had already come here on earth, and established the faith since 1844 just to let you know.

2. ^ ^

^ ^ เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2005

โอ๊ะ เกือบโดนผมเลย (แค่เฉี่ยวๆ)

เกิดเป็นคนหน้าตาขี้ริ้วขี้เหร่
    --> อันนี้โดนไปเต็มๆ (ฮา)

มีเชื้อทางฝั่งลาว
    --> บรรพบุรุษของปู่ผมมาจากลาว มีเขียนไว้ในประวัติศาสตร์ด้วย แต่ไม่เล่านะ มันยาว

มารดาท่านฝันว่าได้แหวนทองจากเทวดา
    --> ก่อนผมเกิด คุณแม่ผมฝันว่ามีชายนุ่งขาวห่มขาว เอาพระเครื่อง
    เป็นองค์แก้วมรกตเขียวใส สวยงามมากมาให้ (อันนี้ไม่ตรง)

ตั้งชื่อลูกของท่านว่า "เทพ"
    --> ผมไม่ได้ชื่อเทพ แต่ชื่อผมสูงสงกว่าคำว่าเทพเยอะ หลวงพ่อที่ตั้งชื่อ
    ให้ผมท่านบ่นว่า เด็กคนนี้ตั้งชื่อให้ยากมาก (ไม่ตรงอีกแล้ว)

ปล.จะตามหาพระศรีอาริย์ไปทำไม ในเมื่อ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน"
    และ ศาสนาพุทธของพระพุธเจ้าโคดม ยังอยู่นะครับ ^ ^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2010
  3. เมทิกา

เมทิกา เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2008
    จะหาพระที่ไหนก็อยู่ในใจของทุกคน

4. onekisswithlove

onekisswithlove Active Member

11 มิถุนายน 2010
    :cool:=ตรงใจจังเลยค่ะ

5. Sriaraya5

Sriaraya5 เป็นที่รู้จักกันดี

ระหว่างรอท่านดูๆกันไปก่อนคับ

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=WdtP8sJW5hk&feature=player_embedded#at=550]YouTube - Tagmor2[/ame]

6. odanhi

odanhi เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    ได้อ่านได้ฟัง อยากกลับไปฝึกปฏิบัติตนให้มากกว่านี้ ^-^

7. เทพสำราญ

เทพสำราญ เป็นที่รู้จักกันดี

( ร่างโครงการแห่งบุญนี้อยู่ ทุกท่าน หากระดับความศรัทธาถึงพร้อม นามธรรมก็ บังเกิดแล้วในใจ รูปธรรม อาจต้องใช้เวลา)
    เชิญโมทนาและเป็นส่วนหนึ่ง ในการต้อนรับเหล่าผู้มีบุญญาธิการของเหล่าบริวารพระศรีอารย์
    (พระศรีอาริยเมตไตร มหาโพธิ์สัตย์ผู้เปี่ยมล้นด้วยพระมหากรุณาธิคุณ ที่ทรงฤทธานุภาพทั้ง ทางโลกและทางธรรม )

8. Hikikomori

Hikikomori เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ท่านลงมาช่วยโลกไวๆเถอะ

9. ugudei

ugudei เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2009
    ไม่น่าหาพระศรีฯ ให้เสียเวลา เพราะรอให้คนชั่วมันตายหมดแล้วเหลือแต่คนดีน่าจะดีกว่า เพราะยุคต่อไปจะได้มีแต่คนดีมีแต่สันติสุข ไม่มีการเบียดเบียนซึ่งกันและกัน ไม่อดอยาก ไม่มีการเอารัดเอาเปรียบ ไม่มีการกดขี่ข่มเหง เป็นสิ่งที่วิเศษกว่าการปรากฏกายของพระศรีฯเป็นไหนๆ
    (ขอเดาว่าคนอ่านกระทู้นี้มีแต่คนดีไม่มีคนชั่ว)
    ตอนนี้ถึงจะมีพระศรีฯก็คงไม่ช่วยอะไร เพราะคนมันชั่วก็ชั่วอยู่วันยังค่ำไม่มีวันเปลี่ยนแปลงได้
    ปล่อยให้พวกมันตายให้หมดนั่นแหละดีที่สุด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2010
  10. Kunanop

Kunanop เป็นที่รู้จักกันดี

อาาาา.....

yimmyimmyimm

11. deity

deity เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งนี้อาจจะช่วยให้พบกับ
    พระศรีอารย์ได้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กุมภาพันธ์ 2011
  12. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006

- " หนุมาน ผู้นำสาร "<!-- google_ad_section_end -->

13. kiatp123

kiatp123 โมฆะแมน

สาธุ สาธุ สาธุ ผมกำลังจะเข้าไปดูว่าท่านเป็นใคร
    บังเอิญมัน eror 404 server not found เสียก่อน
    ผมบารมีไม่ถึง หรือใครบารมีไม่ถึงกันแน่เนี่ย

14. ดูงาน

ดูงาน เป็นที่รู้จักกันดี

8 กุมภาพันธ์ 2010
    ดีนะที่ผมบารมีไม่มีเหมือนท่านkiatp123 ผมจะเข้าไปดูให้รู้กันไปเลย

มีคนเป็นท่านเยอะมาก ไม่รู้จะดูใครก่อนดี ว่ากันไปเรื่อย

15. nick99

nick99 สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะที่นำเสนอบทความเหล่านี้ โดยส่วนตัว ฉันเชื่อว่า ตาที่สามมีจริงค่ะ ความดีคุ้มครอง คุณพระรักษานะค๊ะ

16. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เป็นกระทู้ที่ยาวนานมากๆ

17. amsuthon

amsuthon เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2008
    ข้อมูลมั่วมาก แต่งเรื่องไปทั่ว แอบอ้างชื่อหลวงพ่อ มั่วระวังลงนรกนะครับ หลอกลวงคนอื่น แล้วยังมั่วข้อมุลอีก ปฏิปทาลงนรกจริงๆ

18. หนุมาน ผู้นำสาร

หนุมาน ผู้นำสาร เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2006
    *** อภิญญาใหญ่ ****

ที่สุดของอภิญญา คือ รู้ดี รู้ชั่วได้ด้วยตนเอง
    จึงต้องพิจารณาตนเอง ค้นหาสิ่งที่กระทำไว้ในอดีต
    เพื่อให้รู้เหตุ รู้ผล ด้วยตนเอง
    รู้เอง ตัดเอง เห็นเอง
    พ้นทุกข์ ด้วยตนเอง

- " หนุมาน ผู้นำสาร "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  19. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    โมทนาสาธุครับ
    2549 ก็ผ่านมาไกลแล้ว ใครคือพระศรีอารย์ มีแต่ผู้อ้างทังนั้น
    พระศีอารย์ ท่านอยู่ชั้นดุสิต ผมได้แจ้งแล้วว่า อีก 1 ล้าน 5แสนปีท่านจะลงมาเพื่อตรัสรู้เป็นพระสัมมาสัมพุทธเจ้า นามพระศรีอารียเมตไตรย ตั้งแต่ปี 2553 ณ วันก็คงเหลือเวลา 1 ล้าน 4แสนกว่าปีท่านจึงจะลงมาตรัสรู้
    และอีก 7 ล้านปี พระรามะสัมมาสัมพุทธเจ้าก็จะลงมาตรัสรู้ต่อพระศรีฯ
    โมทนาสาธู
    ขอให้มีเมตตาและเจริญในธรรม
    ข้าพเจ้าเกิดมาต้องตาย ชีวิตไม่เที่ยง ความตายเป็นของเที่ยง นิพพานเป็นสุขอย่างยิ่ง

20. zalievan

zalievan เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2013
    --> อันนี้โดนไปเต็มๆ (ฮา) // ผมก็โดน

--> บรรพบุรุษของปู่ผมมาจากลาว มีเขียนไว้ในประวัติศาสตร์ด้วย แต่ไม่เล่านะ มันยาว // ผมเป็นคนอิสาน บรรพบุรุษเป็นคนลาวแน่นอน

มารดาท่านฝันว่าได้แหวนทองจากเทวดา
    --> ก่อนผมเกิด คุณแม่ผมฝันว่ามีชายนุ่งขาวห่มขาว เอาพระเครื่อง
    เป็นองค์แก้วมรกตเขียวใส สวยงามมากมาให้ (อันนี้ไม่ตรง) // ของผมแม่ผมฝันว่าได้แหวนทองจากหลวงปู่แหวน

--> ผมไม่ได้ชื่อเทพ แต่ชื่อผมสูงสงกว่าคำว่าเทพเยอะ หลวงพ่อที่ตั้งชื่อ
    ให้ผมท่านบ่นว่า เด็กคนนี้ตั้งชื่อให้ยากมาก (ไม่ตรงอีกแล้ว) //แม่ผมตั้งชื่อผมโดยเอาชื่อแม่กะพ่อรวมกัน โดยที่ตอนตั้งชื่อผมแม่ผมมีชื่อว่าพุทธา ไม่ค่อยจะใกล้เคียงกะเทพเลย แต่ ตอนที่ผมจะคลอด แม่อยู่โรงบาล ฝันว่าได้แหวนทองจากหลวงปู่แหวนและตั้งชื่อผมโดยที่เอาชื่อของตัวเองกะสามีรวมกัน

ปล.จะตามหาพระศรีอาริย์ไปทำไม ในเมื่อ "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน"
    และ ศาสนาพุทธของพระพุธเจ้าโคดม ยังอยู่นะครับ ^ ^
    //คนมักจะกลัวในสิ่งที่ตนไม่รู้ กลัวภัยพิบัติ กลัวความจน กลัวทุกข์ กลัวโรค โน่นนี่นั่น กลัวอะไรต่อมิอะไร ที่ตัวเองไม่สามารถที่จะแก้ไข เปลี่ยนแปลง หรือทำอะไรกับมันได้ เมื่อมีคนสร้างพระศรีอารย์ขึ้นมาช่วงนี้ คนที่ถูกสมมุติให้เป็นพระศรีอารย์ใน ยุคนี้ก็คงต้องตกเป็นที่พึ่งไปโดยปริยาย
    แต่ส่วนหญ่ไม่ค่อยหวังว่าจะให้พระศรีอารย์ท่านพาออกจากสังสารวัฏกันหรอก เขาหวังความสุขความสบายกันมากกว่า เท่าที่สังเกตุจากชาวบ้านอ่านะ

คำทำนายเรื่องแม่พระศรีได้แหวนทองคำนี่ผมเจอมานานละ จำได้ว่าเคยเห็นในบอร์ดพันทิพย์ด้วย สงสัยอยู่ในใจมากมายว่ามันจะเป็นเรื่องจริงมั้ย
    แต่ถ้าคิดซะว่าคนที่ให้แหวนกะแม่ผมนั้นเป็นพระไม่ใช่เทวดาและผมไม่ได้มีชื่อแรกว่าเทพ เหมือนคำทำนาย ก็สบายใจขึ้นหน่อย อย่างน้อยก็ทำให้ผมหายประสาทรับประทานเพราะคิดว่าคนอย่างเรามันไม่ใช่คนที่มีบุญขนาดนั้น แต่ถ้าถามว่าอยากมีบุญขนาดนั้นมั้ย ก็ตอยว่าอยาก และกำลังสร้างอยู่

ว่าแต่มันจะมีใครยืนยันเรื่องคำทำนายนี้ได้หรือเปล่า ว่ามันเป็นคำทำนายจริงมั้ย เอาแค่เรื่องที่เกี่ยวกับความฝันก็พอ ว่าได้รับข้อมูลมาจากท่านผู้นั้นแบบนั้นจริง ๆ หรือแค่แต่งขึ้นมา และถ้าได้รับข้อมูลมา ฝันนั้นจะเหมือนเป๊ะ ๆ หรือไม่
    คำทำนายอื่นผมไม่ติดใจเพราะมันก็เหมือนเป็นการหว่านแห คงจะมีคนตรงหลายคนอยุ่เหมือนกัน ผมก็ตรงอยู่หลายข้อแต่ก็ไม่ตรงทั้งหมด แต่เฉพาะเรื่องฝันของแม่ของบุคคลในคำทำนายอย่างเดียวที่ผมสงสัย เพราะมันจะบังเอิญคล้ายกะฝันของแม่ผมมากไปหน่อยโดยที่สถานการณ์เหมือนกันเป๊ะ แค่ตัวละคร (เทวดา กับ หลวงปูแหวน และ ชื่อ ของคนผู้นั้น กับชื่อผม) ไม่เหมือนกันแค่นั้นเอง

ดักคอไว้หน่อยละกัน พอดีเกรียนเยอะ ขอย้ำอีกที ผมคิดว่าตัวเองไม่มีบุญพอจะเป็นพระศรีได้ แต่ผมก็กำลังสร้างส่วนของผมเองเหมือนกัน แต่ทุกคนสามารถน้อมนำเอาคุณธรรมของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย มาเป็นแบบอย่างในการปฏิบัติได้ แม้จะทำไม่ได้เท่าท่าน ก็ไม่ได้หมายความว่าเราจะทำตามท่านไม่ได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2015