ข้อความจากต่างมิติ-ก้าวกระโดดทางวิวัฒนาการครั้งยิ่งใหญ่ของมนุษยชาติ ไปสู่มิติที่ 5

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Chayutt, 30 มิถุนายน 2010.

1. I Sis

I Sis สมาชิก

24 กุมภาพันธ์ 2012

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=mQFhKozWHZY&feature=channel"]เธอจะไม่มีวันเดินลำพัง(หินเหล็กไฟ) - YouTube[/ame]
    แค่อยากให้เธอรู้ว่าเธอไม่มีวันเดินลำพังนะจ๊ะ (พูดไม่ค่อยเก่งแต่รักหมดใจ รักๆๆๆ);aa48;aa48;aa48

2. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

วันนี้นึกยังไงไม่รู้นะครับ อยากไปเที่ยวเปรู
    เพราะเห็นว่ามีสถานที่ๆเป็น power node อยู่หลายแห่ง
    และรวมถึงปีนี้ เปรูก็จะเป็นที่ๆมีพลังงานของ

"ภูมิปัญญาแห่งเพศหญิงอันศักดิ์สิทธิ์" สถิตอยู่ด้วยแหละครับ

อ่านรายละเอียดได้จากข้อความของครายออน ที่คุณโซ่เคยแปลไว้นะครับ
    ในกระทู้นี้แหละ..แต่หน้าไหนก็จำไม่ได้แล้วสิครับ

มาชู ปิกชู หรือ “นครสาบสูญของชาวอินคา (The Lost City of the Incas)”

ติติกาก้า..ทะเลสาบศักดิ์สิทธิ์ และเป็นจุดกำเนิดอารยธรรมอินคา

“ลายเส้นนาซก้า”

ขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจากเวปไซต์นี้นะครับ

http://travel.thaiza.com/ทัวร์เปรู+ถิ่นกำเนิดจักรวรรดิอินคา/110894/

และที่เวปนี้ก็มีข้อมูลแบบละเอียดให้ด้วยหละครับ
    เช่น รายละเอียดเรื่องค่าใช้จ่ายเป็นต้น...

...

1. ค่าตั๋วเครื่องบินและภาษี 67,000 บาท
    (ตั๋วเครื่องบินไปเปรู, ภาษีสนามบินดอนเมือง, ตั๋วเครื่องบินในประเทศ ลิม่า-กุสโก้,
    ภาษีสนามบินในประเทศเปรู และ ภาษีสนามบินขาออกที่ลิม่า)

2. ค่าเทรคอินคาเทรล 13,000 บาท

3. ค่าใช้จ่ายอื่นๆ ที่เปรู 13,000 บาท

รวมแล้วทั้งทริป 93,000 บาท

จะเห็นได้ว่า 3 ใน 4 ของค่าใช้จ่ายทั้งหมด คือ ส่วนของตั๋วเครื่องบิน
    ราคาตั๋วเครื่องบินจึงมีผลอย่างมากต่อค่าใช้จ่ายรวมของทริป

ส่วนที่ 1 กับ 2 เป็นของตายที่ต้องเสียอยู่แล้ว ส่วนที่ 3 เปรียบเหมือนค่าใช้จ่ายประจำวัน

ฉะนั้น ไปเปรูเนี่ย จะไป 2 อาทิตย์ หรือ เดือนนึง ค่าใช้จ่ายรวมก็ไม่ต่างกันมาก
    เฉลี่ย วันนึงไม่ถึงพันบาท ค่าครองชีพนั้นไม่แพงเลย พอๆ กับบ้านเรานั่นแหละ

ถ้ามีโอกาสไป ไปนานที่สุดเท่าที่จะนานได้เลยครับ...เที่ยวให้คุ้ม

...

หลายคนเห็นค่าใช้จ่ายแล้ว ก็อาจจะตกใจ รวมทั้งผมเองด้วย
    แต่ว่า..เอาหนะ..เริ่มเก็บเงินเลยแล้วกัน..สู้สู้ครับ

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=2&topic_no=91984&topic_id=92836
    .............................................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กุมภาพันธ์ 2012
  3. axzon47

axzon47 เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2006
    คุณชยุต ลองไปอ่าน ความลับของชนเผ่าอินคา ที่คุณ วิไล วิิทย์ประเสริฐกุล แปลไว้ น่าจะดีมากครับ หลายปีก่อนเคยไปฟัง คุณวิไล บรรยายที่งานพลังจิต(ที่ ข้างรร.สุรศักดิ์มนตรี)

ส่วนตัวไม่เคยอ่านจากหนังสือ เพราะเคยหาซื้อแล้วหมดทุกที 555

(คุณzipper เคยเอามาโพสในห้องวิทย์ด้วยนะคับ ยังจำได้)

4. RiceOnLand

RiceOnLand เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤษภาคม 2010
    เปิดมาเห็นกำลังใจเพียบเลย ขอบคุณมากๆเลยนะคะ ที่นี่อบอุ่นจริงๆ
    ตอนนั้นอยู่ๆอารมณ์มันก็ดิ่งลง รู้สึกเหนื่อยล้า จนเริ่มท้อแท้กับภาระที่มากมาย
    เหมือนอยากจะกดปุ่ม shut down ตัวเองไปเลยแบบนั้นน่ะค่ะ
    แล้วน้ำตามันก็ไหลพรั่งพรูออกมา คิดว่ามันคงอยากระบายออกมาบ้าง ก็เลยปล่อยให้ไหลไป

ส่วนตอนนี้ดีขึ้นมากๆแล้วค่ะ เริ่มกลับมาแจ่มใส เพราะกำลังใจจากทุกๆคน ทั้งพี่ๆน้องๆทีนี่ ทั้งเพื่อนๆข้างนอก ^_^
    เวลาที่ล้าจนเหมือนจะเดินต่อไม่ไหวแล้ว ความรักที่ทุกคนให้มานั้นเป็นเหมือนพลังที่ทำให้เดินต่อไปได้ค่ะ

ขอบคุณ คุณ Isreal , คุณ Linda2009, คุณ tangOAH 1, คุณไอ้นอกโลก , คุณ kindred , คุณ mead, คุณ I Sis และพี่ๆน้องๆทุกคนนะคะ ;41

รักทุกคนเช่นกันนะคะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆ (k)(k)(k)(k)

5. I Sis

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กุมภาพันธ์ 2012
  6. Chayutt

Chayutt รูปเดิมไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

มีข้อความจากต่างมิติมา update ย่อๆให้ฟังครับ
    เป็นข้อความจาก The Federation of Light
    ที่รับสาส์นโดยนาง Blossom Goodchild
    เมื่อวันที่ 24/2/12

Blossom Goodchild - February 24, 2012

.......................................................................................

ก่อนอื่น..ขออนุญาตเกริ่นก่อนนะครับ ว่า..อันที่จริงแล้ว
    ผมก็ไม่ค่อยชอบสไตน์การสื่อสารของนาง Blossom นี้เท่าไหร่นักหรอกนะครับ
    เพราะบางที อ่านแล้วทั้งเข้าใจยาก ทั้งสำบัดสำนวนเหลือรับประทานจริงๆ

แต่เมื่อวานก็เข้าไปอ่านมาแล้วหละครับ ตอนแรกก็กะจะกวาดตาผ่านๆเท่านั้นแหละ
    ว่าเขาพูดถึงเรื่องอะไรกัน คงไม่มีอะไรน่าสนใจเท่าไหร่กระมัง อะไรทำนองนั้นครับ

แต่ผิดคาดครับ เพราะว่าเนื้อหาที่คุยกันนั้น แม้ว่ามันจะไม่ใช่เรื่องใหม่เลย
    แต่ผมก็รู้สึกว่ามันสำคัญ และก็น่าสนใจยังไงไม่รู้ ก็เลยอ่านไป ทำตามไป
    ก็เลยพลอยได้ "รู้สึกถึง" และ "รับรู้ถึง" "สิ่งนั้น" กับเขาด้วยจริงๆครับ

ไอ้เจ้า "สิ่งนั้น" ที่ว่านี้ ก็คือ "ตัวตนที่แท้จริงของเราเอง" ซึ่งก็คือแสงสว่างล้วนๆนั่นเองครับ
    มันรู้สึกได้ลางๆ แต่ก็รู้สึกอยู่ลึกๆว่ามีพลังอำนาจมากๆ แล้วก็อิ่มใจมากๆด้วยครับ
    เมื่อวานนั่งสมาธิก็กำหนดใจรู้แบบนี้เบาๆเหมือนกัน ก็ได้ผลดีระดับหนึ่งครับ

ประกอบกับ เมื่อเช้านี้ นั่งค้นเน็ตเพื่อหาอะไรบางอย่างอยู่ ก็ไปพบเรื่อง
    Light body ของ ดร.อะไรนะจำไม่ได้แล้ว..เข้า
    ซึ่ง ก็เป็นอะไรที่ Synchronicity อีกแล้ว เลยมีความรู้สึกลึกๆแบบคาใจๆไงไม่รู้
    ถ้าไม่แปล แล้วนำมาโพสต์ให้ทุกๆคนได้อ่านด้วยหนะครับ

...สรุปว่านี่คือที่มาของโพสต์นี้ก็แล้วกันนะครับ...

.....................................................................

บางส่วนของข้อความจาก The Federation of Light
    ที่รับสาส์นโดยนาง Blossom Goodchild
    เมื่อวันที่ 24/2/12

ที่มา: ดูลิงค์ข้างบนนะครับ

Blossom: เอาหละค่ะ ตอนนี้มันก็ปี 2012 แล้ว เราก็ต้องก้าวหน้าขึ้นบ้าง จริงไหมคะ?
    โดยที่จะไม่มีการตามใจมากจนเกินไปอีกแล้ว

ถ้าคุณขอให้พวกเราจดจำตัวตนที่แท้จริงของพวกเราเองให้ได้มากขึ้นกว่านี้หละก็..
    ถ้างั้น ก็ได้โปรดสละเวลาชี้แนะพวกเราอีกซักนิดเถอะค่ะ

The Federation of Light: ถ้างั้นเราก็มาเริ่มกันเถอะ จงหลับตาของคุณลง

B: (ฉันหลับตาลงแล้ว)

TFL: คุณเห็นอะไรไหม?

B: ฉันเห็นตัวเองนั่งอยู่ที่นี่ แต่ตัวฉันไม่ใช่ฉัน เพราะว่าฉันมีรูปร่างแบบมนุษย์
    แต่ว่าฉันไม่มีกายเนื้อ ฉันเป็นแค่แสงสว่างสีขาว/สีเงินเท่านั้น
    และฉันก็กำลังแผ่กระจายแสงสว่างนั้นออกไป..โดยแค่เป็นแสงสว่างนั้นเท่านั้นเอง

TFL: และนั่นแหละ..คุณก็ได้คำตอบของคำถามของตัวเองแล้วไง..
    ถ้าพวกคุณทุกๆคนยอมรับความจริงข้อนั้น ว่านี่แหละคือสิ่งที่พวกคุณเป็นจริงๆ..
    โดยไม่ใช่แค่จินตนาการว่าเป็นมันเฉยๆเท่านั้น แต่โดยการ “รับรู้” มัน..”ยอมรับ” มัน
    ว่ามันคือ “ความจริง” แล้วเมื่อนั้น พวกคุณก็จะไม่สามารถเป็นอย่างอื่นไปได้ นอกจากสิ่งนั้นเท่านั้น

และเมื่อใดที่พวกคุณ “เชื่อมั่น” ในการยอมรับนั้น และ “รู้สึก” มาจากข้างในตัวเองแบบนั้นตลอดเวลาได้แล้ว
    ว่าพวกคุณคือ “แสงสว่างที่กำลังส่องแสงแวววาวออกมาอยู่ตลอดเวลาอันนั้นแหละ”
    โดยที่ความรู้สึกนั้น ก็คือเท่าที่พวกคุณจะรู้สึกได้นั่นแหละ แต่โดยไม่ต้องไปคิดถึงมันนะ
    แล้วเมื่อนั้น เมื่อชีวิตนำพาตัวมันเองมาสู่พวกคุณ พวกคุณก็จะพูดว่า “ตอนนี้ฉันจำได้แล้ว ว่าฉันเป็นใคร”

พวกคุณพากันประเมินค่าและประเมินความสามารถของตัวเองต่ำจนเกินไป
    เพราะว่าพวกคุณสามารถสั่นสะเทือนในระดับความสั่นสะเทือนที่สูงกว่านี้ได้อีกมากมายนัก
    มากกว่าที่พวกคุณเชื่อว่าพวกคุณจะทำได้ซะอีก

พวกคุณจะว่ายังไงถ้าพวกเราจะบอกพวกคุณว่า พวกคุณจะสามารถสั่นสะเทือนได้
    ในระดับใดระดับหนึ่ง เท่าที่พวกคุณ “เชื่อว่า” พวกคุณคู่ควรเท่านั้นเอง
    และพวกคุณจะว่ายังไง ถ้าพวกเราบอกว่า พวกคุณทุกๆคนคู่ควรที่จะเอิบอาบอยู่ในแสงสว่างนี้
    มากมายหลายเท่ากว่าที่พวกคุณ “ยินยอม” ให้ตัวเองใส่ใจรับรู้อยู่นี้ซะอีก
    เพราะว่าพวกคุณมาจากแสงสว่างนี้

จงเปิดสวิตช์ไฟของพวกคุณขึ้นซะ!

พวกเราอยากจะบอกกับพวกคุณว่า ถ้าพวกคุณทำเช่นนั้นแล้ว..
    ถ้าพวกคุณส่องสว่างสุกสกาวราวกับดวงดาวที่สว่างไสวที่สุดบนท้องฟ้าแล้ว
    ซึ่งนั่นแหละที่พวกคุณเป็นจริงๆ พวกคุณก็จะจดจำถึงพลังอำนาจที่อยู่ภายในตัวเองได้ด้วย
    มันคือพลังอำนาจที่จะสามารถเปลี่ยนแปลงทุกสิ่งทุกอย่าง ที่จำเป็นจะต้องได้รับการเปลี่ยนแปลง
    ให้กลายเป็นสิ่งที่มีคุณค่าคู่ควรที่จะเป็นส่วนหนึ่งของพวกคุณได้

พวกคุณทั้งหมดคือหนึ่งเดียวกัน แต่ในหลายระดับ พวกคุณก็ไม่ชอบที่จะยอมรับว่า
    พวกคุณคือส่วนหนึ่งของสิ่งที่ไม่ค่อยจะสว่างไสวมากนัก
    แต่พวกคุณก็สามารถที่จะเปลี่ยนแปลงสิ่งนั้น สิ่งที่จำเป็นจะต้องถูกยกระดับให้ดีขึ้นนั้นได้

โดยการแค่ “เป็นแสงสว่างของตัวเอง ให้โชติช่วงมากที่สุด” เท่านั้นเอง
    โดยการแค่ “เป็นตัวพวกคุณเอง” เท่านั้น พวกคุณก็ไม่จำเป็นที่จะต้องมีสงครามครูเสดแล้ว
    พวกคุณก็ไม่จำเป็นต้องพิสูจน์จุดใดๆแล้ว

แต่พวกคุณจำเป็นต้อง “แผ่กระจายความรัก” ออกไปตลอดเวลาเท่านั้นเอง...

...ถ้าพวกคุณสามารถ “รู้สึกถึง” และจินตนาการว่าตัวเองเป็นแสงสว่างสีขาวที่สว่างเจิดจ้าอันนี้ได้ตลอดเวลา
    ถ้าพวกคุณสามารถรู้สึกถึงและจินตนาการว่าแสงสว่างสีขาวที่สว่างเจิดจ้าอันนี้
    กำลังหลั่งไหลออกมาจากตัวพวกคุณเองอยู่ตลอดเวลา
    หลั่งไหลออกมาจากกระแสธารแห่งชีวิตและกระแสธารแห่งความรักอยู่ตลอดเวลา
    โดยไม่เคยหยุดชะงัก ไม่เคยขาดช่วง และไม่เคยสิ้นสุดเลย
    เพียงแค่พวกคุณเป็นแสงสว่างสีขาวที่สว่างเจิดจ้านี้ให้ได้ตลอดเวลาเท่านั้นเอง
    พวกคุณก็จะค้นพบกระแสความสั่นสะเทือนกระแสหนึ่ง ที่เป็นกระแสความสั่นสะเทือนท่ามกลางพวกคุณเอง
    ที่สั่นสะเทือนเป็นจังหวะเดียวกัน แล้วเมื่อนั้น ความสมัครสมานสามัคคีก็จะเกิดขึ้น
    เมื่อพวกคุณได้ประจักษ์ว่าพวกคุณกำลังสั่นสะเทือนด้วยท่วงทำนองเดียวกันทั้งหมด

และพวกเราก็อยากจะบอกพวกคุณอีกว่าเมื่อใดที่วงออเคสตร้าทั้งวง
    บรรเลงอย่างสอดประสานกันได้แล้ว พวกคุณก็จะกลายเป็นผู้เล่นบทเพลงซิมโฟนี่ของพระผู้เป็นเจ้า
    ซึ่งบทเพลงนี้มันถูกแต่งขึ้นมานานแสนนานมาแล้ว และในตอนนี้มันก็ถึงเวลาที่มันจะถูกนำมาบรรเลงแล้ว
    มันถึงเวลาที่จะถูกรับฟังแล้ว มันถึงเวลาที่จะเป็น...แล้ว...

...................................................................

ขออนุญาตสรุปปิดท้ายอีกนิดหน่อยเถอะนะครับ ประเด็นมันอยู่ที่ว่า..
    ถ้าเรา "ยินยอม" ให้ตัวเองรู้สึกถึงแสงสว่างที่เจิดจ้าอันนั้นของตัวเราเองหละก็
    เราก็จะรู้สึกถึงได้ทันทีเลย..อย่าไปคิดว่า หรือ สงสัยว่า เราจะรู้สึกถึงมันได้อย่างไร
    หรืออย่าไปคิดว่า เราทำไม่ได้หรอก หรือ อะไรแบบนั้นหนะนะครับ

ก็อย่างที่ท่านบอกไว้นั่นแหละว่า..พวกเราหนะ ชอบดูถูกตัวเอง หรือ
    ดูถูกความสามารถของตัวเองต่ำจนเกินไป และถ้าเราคิดว่าเราทำได้แค่นั้น
    หรือเป็นได้แค่นั้นแหละ เราก็จะทำได้ และ เป็นได้แค่นั้นจริงนั่นแหละ

อันนี้ ผมขยายความ หมายรวมครอบคลุมไปถึงเรื่องอื่นๆด้วยหนะนะครับ

....................................................................

7. I Sis

จากที่อ่านเหมือนกับ ว่า จิตเดิมแท้ของเรานั้นเป็นประภัสสรเลยนะคะ

8. Chayutt

แม่นแล้ว!!!

...............

9. ทิวลิปขาว

ทิวลิปขาว เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2010
    ".....เมื่อเดือนที่แล้ว เรานอนป่วยอยู่ เป็นไข้หวัด
    แทบลุกไม่ขึ้น ตอนเช้า...ยังเช้ามาก กำลังนอนอยู่ สามีที่นอนอยู่ข้างๆ เค้ากึ่งหลับกึ่งตื่นเหมือนฝันในตอนแรก เค้า
    มองเห็นแสงสว่างดวงใหญ่มากเจิดจ้ามาก...แล้วทีนี้เค้าบอก
    ตาเค้าสว่างเลย แต่เฝ้าดูแสงสว่างนั้นเงียบๆ มองเห็นแสงสว่างเปล่งประกายเป็นแฉกๆดวงใหญ่น่าจะประมาณลูกฟุตบอล ลอยอยู่เหนือร่างของเราที่กำลังนอนหลับอยู่ ลอยอยู่สักพัก แล้วแสงก็ดับหายไปแบบฉับพลัน..."

10. Chayutt

มีข้อความใหม่และน่าสนใจมากๆข้อความหนึ่งมาจาก
    The Galactic Federation ผ่านนาย Sheldan Nidle
    เมื่อ 28/2/12 นี้เอง ซึ่งตอนนี้ผมกำลังขอให้คุณเดรดช่วยแปลให้อยู่
    ไม่ทราบว่าคุณเดรดจะว่ายังไงหนะนะครับ

Sheldan Nidle - February 28, 2012

ในนั้น มันมีเรื่องน่าสนใจอยู่ 2 - 3 เรื่องด้วยกัน ได้แก่

1. ต้นกำเนิดของบรรพบุรุษของมนุษย์โลก มาจากกลุ่มดาว Vega

2. ในอีกไม่กี่สัปดาห์ข้างหน้านี้ ก็จะมีข่าวการลาออกของลูกสมุนระดับล่าง
    ของกลุ่มอิลลูมินาติ ที่อยู่ในแวดวงธนาคารก่อน จำนวนมากมาย
    จากนั้นก็จะค่อยๆเป็นในแวดวงรัฐบาลทั่วโลก
    และไต่ขึ้นไปสู่ระดับหัวหน้ากลุ่มอิลลูมินาติอีกที

3. และในขณะเดียวกันนี้ ก็จะมีการจับกุมครั้งสำคัญเกิดขึ้นด้วย
    ซึ่งในระหว่างกระบวนการนี้ ก็จะมีการเปิดโปงความชั่วร้ายต่างๆ
    ที่กลุ่มอิลลูมินาติได้ทำไว้กับชาวโลกควบคู่กันไปด้วย
    โดยมีเอกสารและหลักฐานประกอบมากมาย

เมื่อถึงกำหนด death line ที่ได้กำหนดไว้ให้กับฝ่ายมืดแล้ว
    การจับกุมครั้งใหญ่ และการจู่โจมก็จะเกิดขึ้นทันที!!

เดี๋ยวรออ่านฉบับเต็มจากคุณเดรดนะครับ..
    .......................................................

11. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ... เปนข่าวที่น่าสนใจมากครับเราคงต้องคิดและพิจารณาเอาเองหากมีข่าวทำนองนี้เกิดขึ้น (หมายถึงข่าวที่ออกตามสื่อต่างๆนะครับ) ขอบคุณ คุณ Chayutt มากครับ

12. เนธาร

เนธาร สมาชิกใหม่

10 พฤศจิกายน 2011
    จะรออ่านนะคะ่่ ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้านะค่ะคุณเดรส

13. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011

รูปใหม่น่ารักจังค่ะ หน้ากล๊มกลมเหมือนโอ๋ตอนเด็กเรยยยย
    ดีแล้วค่ะ ...... แต่ไม่ต้องเปลี่ยนแล้วนะ น้องคนนี้น่ารักจริงๆๆ
    รักค่ะ จุ๊บๆๆๆๆ

:cool::cool::cool:

14. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายเพื่อนๆด้วยนะครับ ไม่ได้เข้ามาหลายวันกำลังยุ่งๆอยู่น่ะครับ
    พอดีเมื่อคืนนี้ฝันน่ะครับ ว่าออกเดินทางไปกับน้องคนหนึ่งเดินเล่นอยู่บนเขาลูกหนึ่ง
    ซึ่งมาถึงจุดหนึ่งเราต้องค่อยๆไต่ลงเขาไปด้วยกัน ก็ช่วยกันยึดเกาะต้นไม้รอบๆไว้ ค่อยๆก้าวลงไป
    แต่เขาลูกนี้ชันมากๆ บางครั้งก็ทำให้เราลื่นไถลพรวดลงไป แต่ก็เกาะเกี่ยวต้นไม้ไว้ได้เป็นช่วงๆน่ะครับ

พอลงไปถึงจุดที่ต่ำที่สุดของภูเขา ก็มองเห็นสะพานที่เชื่อมอยู่ระหว่างภูเขาสองลูก
    เป็นสะพานเชือกที่มีซุ้มโค้งยาวต่อเนื่องกันไป เป็นปล้องๆคล้ายกระดูกสันหลัง
    และมีความรู้สึกว่า เราจะต้องเตรียมพร้อมเพื่อจะปีนขึ้นเขาลูกต่อไปที่อยู่ข้างหน้าด้วยกัน
    เพราะเขาลูกนั้นเป็นภูเขาที่งดงามอุดมสมบูรณ์ สดใสมีชีวิตชัวาและสงบสุขมากๆที่เดียวครับ

ฝันนี้ทำให้รู้สึกถึงความเป็นจริงใหม่ๆ หรือการเริ่มต้นใหม่ ที่อยู่ใกล้เรามากขึ้นน่ะครับ
    ยิ่งเราเข้าใกล้สะพานเชื่อมมิติมากขึ้นเท่าไหร่ประสบการณ์ทั้งหลายก็จะถูกเร่งตามไปด้วย
    เหมือนการลื่นไถลลงจากเขาด้วยความเร็วจากมิติที่ 3 ไปสู่ มิติที่ 4 ที่เราจะต้องผ่าน"พอร์ทัล"
    สะพานเชื่อมนั้นก็คือประตูมิติหรือเป็นจุดศูนย์ๆๆๆ ที่เราจะต้องผ่านไปให้ได้
    ท่ามกลางความบิดเบือนของพลังงานรอบๆตัวเราที่กำลังซักล้างเราอยู่
    ในขณะนี้ที่เราก็กำลังจดจ่อความปรารถนาไปข้างหน้ากับแผ่นดินใหม่ที่จะมาถึง
    น่าสนุกและน่าตื่นเต้นกับการผจญภัยครั้งนี้ด้วยกันจริงๆนะครับ... ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2012
  15. หนุ่มยาดอง

หนุ่มยาดอง เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2011
    ระวังจุ๊บผิดคนนะจ้ะ..55+..(..พอจะเข้าใจเป่า?)..
    เค้าคงไม่เปลี่ยนแล้วล่ะจ๊ะ เด็กคนนี้กว่าจะได้มา.. ไม่ใช่ง่ายๆนะ.. อิอิ..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 มีนาคม 2012
  16. tangOAH

tangOAH เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2011
    ผิดรึไม่ไม่สำคัญจ้า เพราะอยากมอบให้ทุกๆคน หน่ะ
    ก็รักทุกคนนี่คะ จุ๊บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (แถมให้ค่ะ อิอิอิ)

:cool::cool::cool:

17. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

มีข่าวการลาออกด้วยครับ
    ธนาคารทั้่วโลกกว่าร้อยแห่ง ได้ตัดสินใจลาออกจากธนาคารโลก
    เค้ามีรายชื่อแจงออกมาแล้วด้วย แต่รายชื่อธนาคารในประเทศไทยยังไม่เห็น

101 RESIGNATIONS FROM WORLD BANKS 2/29/12

http://2012indyinfo.com/2012/02/29/101-resignations-from-world-banks-22912/

แล้วก็มีเรื่องเทคโนโลยีจากกลุ่มธุรกิจขนาดเล็กและกลุ่มด้อยโอกาสที่เคยถูกควบคุมไว้
    กับเทคโนโลยีกว่า 6000 ชนิด ที่กำลังได้รับการจดสิทธิบัตร ในขณะนี้
    ที่เป็นอุตสาหกรรมแนวใหม่ที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม
    สามารถทำความสะอาดอากาศ-น้ำ-และความอุดมสมบูรณ์ให้กับโลกใบนี้
    ก็กำลังทยอยนำออกสู่ท้องตลาดมากขึ้นด้วยครับ

รวมทั้งข้อมูลอะไรก็ตามที่ถูกเก็บซ่อนไม่ให้โลกรับรู้
    เช่น การโปรยสารเคมีในชั้นบรรยากาศ
    หรือยาสีฟันที่ผสมฟลูออไรด์ซึ่งเป็นอันตรายกับต่อมไทรอยด์ของเราด้วย
    เคยเห็นวิธีการกำจัดสารเหล่านี้ออกจากร่างกาย ด้วยโซดาและอะไรบางอย่างนี่แหละครับ
    มาช่วอัพเดทข้อมูลให้ก่อน ช่วงนี้ยังไม่ว่างช่วยกันแปลเลย อิอิ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มีนาคม 2012
  18. I Sis

:cool: เคยเห็นเหมือนกันค่ะแต่เมื่อประมาณสี่ปีได้แล้ว แต่ของตัวเองเห็นในฝันเป็นแสงที่สว่างจ้ามากๆแต่มองแล้วไม่แสบตาเลย รู้สึกปิติมากๆ มีความสุขจนนอนไม่หลับคือมันเป็นความรู้สึกเหมือนนอนอิ่มเลยเพราะมันทำให้กายเนื้อรู้สึกสดชื่นมากๆ ...เอามาแบ่งปันให้กันฟังเช่นกันค่ะ

19. Kingkong1

Kingkong1 เป็นที่รู้จักกันดี

แอบอ่าน

แอบเข้ามาอ่านนานเป็นเดือนแล้ว ไม่จบสักที แต่ก็ประทับใจในข้อมูลข่าวสารต่าง ๆ ซึ่งแปลก ใหม่ คล้ายเป็นความรู้ระดับวิมุติของพุทธศาสนา คล้ายกับว่าเป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าในนามศาสนาใหม่ หรือในนามแห่งคริสต์ศาสนาใหม่ ซึ่งมีพระเยซูในสรวงสวรรค์เป็นคุรุ ร่วมกับคุรุอื่น ๆ ที่อยู่ในมิติสวรรค์อันสูงส่ง หรือชีวิตอื่นในดวงดาวอันไกลพ้น
    ประทับใจในหลาย ๆ ประโยค เช่น
    "<!--[if gte mso 9]><xml> <w:WordDocument> <w:View>Normal</w:View> <w:Zoom>0</w:Zoom> <w:punctuationKerning/> <w:ValidateAgainstSchemas/> <w:SaveIfXMLInvalid>false</w:SaveIfXMLInvalid> <w:IgnoreMixedContent>false</w:IgnoreMixedContent> <w:AlwaysShowPlaceholderText>false</w:AlwaysShowPlaceholderText> <w:Compatibility> <w:BreakWrappedTables/> <w:SnapToGridInCell/> <w:ApplyBreakingRules/> <w:WrapTextWithPunct/> <w:UseAsianBreakRules/> <w:DontGrowAutofit/> </w:Compatibility> <w:BrowserLevel>MicrosoftInternetExplorer4</w:BrowserLevel> </w:WordDocument> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 9]><xml> <w:LatentStyles DefLockedState="false" LatentStyleCount="156"> </w:LatentStyles> </xml><![endif]--><!--[if gte mso 10]> <style> /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:ตารางปกติ; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;} </style> <![endif]-->[FONT=&quot]พลังงานความรัก จะไปขจัดความมีอภิสิทธิ์ของคนกลุ่มหนึ่ง[/FONT] [FONT=&quot]ที่มีอยู่เหนือคนอื่นๆให้หมดไป[/FONT] [FONT=&quot] ความ รักจะทำให้ผู้ที่เห็นผู้อื่นเป็นสมบัติของตนเอง หรือเป็นสิ่งที่มีไว้ใช้สอย[/FONT] [FONT=&quot]ให้หูตาสว่างขึ้น[/FONT] [FONT=&quot] และจะไปยกระดับผู้คนที่เป็นฝ่ายตกอยู่ภายใต้สภาวะเหล่านั้นให้สูงขึ้นด้วย[/FONT]

[FONT=&quot]โดย สรุปคือ ความรัก คือพลังที่กำลังจะเปลี่ยนรูปแบบของโลกของพวกคุณ[/FONT]
    (Essay on 2012, by Matthew)

20. Chayutt

เพิ่งโพสต์กระทู้ใหม่เสร็จมาหมาดๆครับ
    เป็นข้อความของท่านมหาเทพมิคาเอล ที่คุณเดรดแปลเอาไว้

ใครยังไม่ได้อ่าน ก็ตามไปอ่านได้นะครับ ที่นี่ครับ

"ข้อความจากต่างมิติ-พลัง-และ-อำนาจของธาตุทั้ง-4-and-พลังกุณฑาลินี-พลังงูไฟ"

http://palungjit.org/threads/ข้อควา...ธาตุทั้ง-4-and-พลังกุณฑาลินี-พลังงูไฟ.328768/

........................................................