ความต้องการของผม

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย thebaszaa, 21 สิงหาคม 2009.

1. thebaszaa

thebaszaa Active Member

ผมก็บอกแล้วไงครับว่า เหมือนมีอะไรมาดลใจ

แล้วทำไมคุณต้องมาว่าผมมีใจอกุศลด้วย ?

โบราณเค้าว่าไว้ว่า '' คนชั่วมักจะมองพวกเดียวกันออก ''

ถ้าคุณมองว่าผมมีใจอกุศล ใจคุณก็ต้องอกุศลด้วยนั่นแหละครับเพราะมองพวกเดียวกันออก !!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2009
  2. ไนท์ิ Bandon

ไนท์ิ Bandon สมาชิกใหม่

อย่าเพิ่งเครียดไปน้องบ่าว ถ้าเราอยากเลี้ยงจริงๆก็เลี้ยงสิ
    ใครจะว่าจะห้ามยังไงช้างมัน ถ้าเราอยากเลี้ยงจริงๆ
    ก็เลี้ยงไปเลยไม่ต้องสนใจ เราอยากทำอะไรก็ทำไปเลย
    ส่วนที่ว่าจะหาผีพรายได้ที่ไหนเราก็ไม่รู้หรอก
    ลองถามกุมารทองดูสิ เผื่อเค้าจะรู้
    (ไม่ได้ทำแดกนะครับ แต่แนะนำจริงๆช่างหัวผู้ใหญ่ครับ)

3. เจติยฺ

เจติยฺ สมาชิก

ผมมีวิธีแต่ต้องไปทำเองกล้าไหมหล่ะ
    ต้องไปทำในป่าช้า
    แล้วน้องมีวิชา อาคมที่ จะควบคุมเขาหรือไม่ ถ้ามีก็ดีใจด้วย
    แล้วน้องมีวิชาไปสู้กับ เจ้าที่เจ้าทาง ที่เขาเฝ้าป่าช้าหรือปล่าว เขาไม่ใช่ว่าจะให้วิญญาณได้ง่ายๆนะ แค่รู้ไม่ได้ต้องเขาใจ ถึงแก่นแท้ได้ยิ่งดี รู้แบบงูๆ ปลาๆ พรายกินตัว มาหลายแล้วครับ พี่บอกด้วยความหวังดีนะ

น้องคิดดูดีๆ ครับ ใช้สติ อย่าให้อวิชา เข้าครอบงำ ผมก็เคยเป็น อยากเลี้ยงผีเลี้ยงพราย
    เพราะเห็นว่าถ้าเลี้ยงแล้วเราจะได้อยู่เหนือคนอื่น เราจะเก่ง จะใช้ให้ผีของเราไปทำอะไรก็ได้ ตามใจเรา แต่ความเป็นจริงมันไม่ใช่ เพราะไม่ได้มีเราคนเดียวที่ทำได้ คนเค้าทำได้เยอะ แต่เขาไม่บอกใคร เพราะของอย่างนี้มันอันตราย ทำไม่ดีเข้าตัวได้ง่ายๆ

น้องเลี้ยงกุมาร ก็พอแก่การ อยู่แล้ว ไม่จำเป็นจะต้องเลี้ยงพราย เพราะมันอันตราย มากหลาย น้องเคยได้ยินคำนี้ มั๊ย พรายกินตัว นะ มันจะกินเราไปเรื่อยๆ หน้าตาจะเศร้าหมองจิตใจจะเป็นอกุศล สุดท้ายเราจะตาย พอเราตายที่นี้หล่ะ มันๆ ทั้งหลาย จะรอรับน้องใหม่หล่ะ ถ้าน้อง อยากเลี้ยง ออกแนวพรายนิดๆ ก็มีครับ แต่ก็เอาแค่เบาๆ ไม่ต้องเอาพรายแท้ๆ หรอก เช่น กุมารสายพราย นี้ ก็มี เยอะแยะ

ถ้าสิ่งที่มาดลใจมันแรง ก็หมั่น ถือศีล นั่งสมาธิครับ แล้วก้คิดทบทวน .ช้ปัญญาคิดตรอง ดู จำเป็นหรือไม่ย่างไร ว่ามันดีหรือไม่ ถ้าน้องชอบทางนี้ ก็ต้องหาความรู้เยอะๆ จากผู้ที่เขาชำนาญ ห้ามทำส่งๆ ครับ
    ผมคงให้ความคิดเห็นได้เพียงเท่านี้

นานาจิตตัง

*****จงเข้าใจโลก แต่อย่าเอาใจเข้าใว้ในโลก *****

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กันยายน 2009
  4. battosai

battosai เป็นที่รู้จักกันดี

อารมณ์ยังควบคุมไม่ได้เลยนะครับ อยากจะควบคุมผี
    เคยเจอ อสูรเทพไหม ถ้ายังก็อย่าเสี่ยง กับการ สูญเสีย จิต และ วิญญาณ เลยนะครับ

อีกอย่างนะครับ ผีพรายก็เหมือนเงือกนั่นแหละครับ แต่เป็นเงือกประเภทกินเลือดนะครับ
    ยังมีอีหลายประเภทนะครับ สำหรับ พราย
    ผมว่านะคุณอาจจะโดนควบคุมแล้ว หล่ะ ฟังจากที่เล่ามาเพราะว่า น้องๆที่คุณเลี้ยงไว้เค้าไม่มีเพื่อนหรือไม่ก็กำลังจะก่อม็อบ
    ยังไงลองเข้าวัดกรวดน้ำบ้างนะ ปล่อยนกปล่อยปลา ถือศีลวันพระ(อันนี้ผมเองก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง 555)
    เป็นห่วงครับ ยังไงก็ประคองจิตให้ดีนะครับ แล้วก่อนออกจากบ้านก็ลองขอพร พระในบ้านดูนะครับ

5. ComeFromSaturn

ComeFromSaturn เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    เล่นอะไรน่ากลัวจริงเด็กสมัยนี้

6. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    กุมารพลาย ถ้าเลี้ยงไม่ดีก็เข้าตัวได้เหมือนกันนะค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กันยายน 2009
  7. bosscom

bosscom เป็นที่รู้จักกันดี

ว่ากันไป๊...รู้ไม่จริงก็จิตนาการกันไป..สำหรับน้องการเลี้ยงผีโดยมากเรียกว่าผีพราย(ไม่ใช่พรายน้ำแบบเรื่องภูติแม่น้ำโขงนะนั่นเขาจิตนาการแต่งเรื่องเอา..น้องอยากเลี้ยงพรายแนะนำให้หาครูก่อนต้องเป็นศิษย์มีครูพี่แนะนำอาจารย์ของพี่ที่
    เข้าสู่ระบบ
    ลองไปหาท่านดูก่อนะ

8. bosscom

9. bosscom

10. Doo-DD

Doo-DD เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2008
    น่ากลัวนะค่ะ ไม่ไหวๆ [​IMG]

11. นักรบเเห่งสยาม

นักรบเเห่งสยาม เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2008
    ถ้าคุณอยากจะเลี้ยงพีพราย ผมก็อยากจะเลี้ยงzombieไว้สัก ล้านๆๆๆๆตัวไปใช้รบกับประเทศเพื่อนบ้านที่มันเเง่ๆกับเรา5555

12. bosscom

ให้พวกพันธมิตรมันไปรบดีกว่าเก่งกันจัง