คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ ท่านลูกน้ำเค็ม

2. phongratmin

phongratmin เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญ คุณเชษฐ์กับคุณยศพันธ์ ครับ

3. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    กราบคุณเเม่...สาธุๆๆ
    สวัสดีพี่เชษฐ์พี่พจน์เเละพี่ๆน้องๆทุกๆท่านครับ...มาทักทายยามเริ่มจะดึกครับพอดีเพิ่งสวดมนต์เสร็จครับ

4. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 36 คน ( เป็นสมาชิก 15 คน และ บุคคลทั่วไป 21 คน ) [ แนะนำเรื่องเด่น ]
    ลูกน้ำเค็ม, patsapong, poman, motana2008, p74, amnartk73, pukajunk, promwihar, wishmaker, แหม่มจ้า, natta_pea, kwangjaaa, bugbon55, GM_1980, sereenon

วันนี้ผมขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านนะครับ

5. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011
    ผมขออนุโมทนาในบุญกุศลนี้กับพี่ยศพันธ์ และ คุณเชษฐ์ด้วยครับ ขอบคุณครับ

6. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008

7. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์ "น้ำอธิษฐาน" คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เรื่องนี้เกิดขึ้นกับน้าสะใภ้ของผมเองครับ น้าสะใภ้มีโรคประจำตัวหลายโรคครับ ไม่ว่าจะ
    ไมเกรน ความดัน เบาหวาน กินยาทั้งยาแผนปัจจุบันที่หมอให้มา กินสารเสริมอาหารต่างๆที่เขามาบอกสรรพคุณว่าดีต่างๆนานา หมดเงินซื้อไปก็หลายบาทเลยทีเดียว ตอนหลังมานี้เลยเลิกกินจะกินเฉพาะยาที่หมอให้มาเท่านั้น แต่เมื่อ 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้นำน้ำอธิษฐานที่ผมทำการตั้งไว้ไปให้น้าสะใภ้ดื่มดูแต่ไม่ได้บอกรายละเอียดอะไรเพราะไม่อยากให้เกิดความลำเอียงหรือคิดไปเองว่าดี พอผ่านมาได้ประมาณ 2 อาทิตย์หลังจากที่ดื่มน้ำอธิษฐานต่อเนื่องมาก็ถึงวันนัดตรวจสุขภาพพอดีครับ ผลปรากฏว่าผลการเจาะเช็คน้ำตาลในเลือดเหลือประมาณ 90 เท่านั้นเอง หมอสงสัยมากถามน้าสะใภ้ผมใหญ่เลยว่าไปกินยาอะไรมาหรือเปล่าแต่น้าสะใภ้ผมก็ยืนยันว่าไม่ได้กินยาอะไรนอกเหนือเลยซึ่งเรื่องนี้ก็ทำให้ทั้งหมอและน้าสะใภ้ของผมงงไปตามๆกัน แต่ที่สำคัญคือหมอบอกให้น้าสะใภ้ผมกลับไปถึงบ้านให้ชงน้ำหวานครึ่งแก้วดื่มโดยด่วนเพราะน้ำตาลลดน้อยเกินไปกลัวจะช็อก พอกลับมาถึงบ้านน้าสะใภ้ผมก็ทำตามที่หมอแนะนำแล้วก็มานั่งนึกดูว่าเพราะอะไรน้ำตาลที่เคยสูงตลอดมาไม่เคยมีทีท่าว่าลดเลยกลับลดลงมาได้ ยาอื่นๆหรือสารเสริมก็ไม่ได้กิน ทบทวนไปมาก็นึกขึ้นได้ว่าได้ดื่มน้ำอธิษฐานที่ผมนำไปให้อย่างเดียวเท่านั้นในช่วงที่ผ่านมา และพอมานึกดีดีก็เอะใจว่า อาการปวดหัวซึ่งปรกติจะปวดแบบวันเว้นวันตอนนี้กลับนานๆจะปวดสักครั้ง 4 วันถึงจะเริ่มมีอาการกินยานิดหน่อยก็หายผิดกับก่อนหน้านี้อย่างมากราวกับหน้ามือเป็นหลังมือเลยทีเดียว เมื่อวานนี้ผมได้เจอกับน้าสะใภ้ก็เลยได้รับฟังเรื่องราวต่างๆเหล่านี้และน้าสะใภ้ของผมก็มั่นใจว่าน่าจะเกิดจากน้ำอธิษฐานที่ผมนำมาให้ดื่มอย่างแน่นอน และก็เลยได้รู้ว่าน้ำที่ผมนำมาให้ดื่มนั้นเป็นน้ำอธิษฐานที่ผมได้ตั้งไว้โดยใช้ "ศิลาน้ำ" ของ
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม นั่นเอง ตอนนี้ผมก็ได้นำน้ำอธิษฐานชุดใหม่ไปเพิ่มให้น้าสะใภ้ผมแล้ว พร้อมกันกับฝากไปให้ยาย(แม่น้าสะใภ้) และน้า(น้องสาวของน้าสะใภ้) ดื่มกันด้วยครับ หากสองท่านหลังนี้ได้ดื่มน้ำอธิษฐานแล้วผลเป็นอย่างไรจะนำมาเล่าให้ทุกท่านได้ฟังกันอีกครับ และนี่ก็คือประสบการณ์ที่เกิดขึ้นกับญาติพี่น้องของผมครับ ท่านใดมีประสบการณ์ดีดี เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อย่าเก็บงำเอาไว้นะครับ นำมาบอกเล่าให้ลูกหลานและศานุศิษย์ท่านอื่นๆได้รับทราบกันเพื่อเป็นแนวทางในการนำไปลองปฏิบัติสำหรับท่านที่อาจจะมีอาการป่วยเหมือนท่านหรือญาติพี่น้องท่าน จะได้มีสุขภาพที่ดีกันถ้วนหน้าและเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ฯท่านให้ขจรขจายยิ่งขึ้นไปครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองลูกหลานและศานุศิษย์ทุกท่านให้มีสุขภาพที่สมบูรณ์แข็งแรงกันทั่วหน้าเทอญ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 พฤศจิกายน 2012
  8. jackky_2

jackky_2 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนก่อนนอน และราตรีสวัสดิ์พี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่าน ครับ

( ขอให้ความดีคุ้มครองทุกท่านครับ ):z1:z1:z1

9. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ๆทุกๆท่าน หลานเเม่มารายงานตัวครับผม ^^

10. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    ดูละครแล้วย้อนมองตัวเอง ...
    กรรมคือการการทำ ใครทำอะไรก็ย่อมได้ผลอย่านั้น....
    ไม่ว่าใครก็สามารถทำผิดได้ทั้งนั้น อยู่ที่ว่าคนที่ทำผิดนั้นจะสามารถคิดได้หรือไม่ว่าสิ่งที่ทำผิดหรือถูก ควรค่าที่จะทำหรือไม่ และสามารถที่จะกลับตัวได้หรือไม่

กรรมอะไรก็แล้วแต่ที่จะก่อให้เกิดทุกข์เราก็ไม่ควรทำ:VO;k02

เผื่อเป็นข้อคิดสะกิตใจครับ แม้แต่เหรียญยังมีสองด้าน ทุกสิ่งย่อมมีทั้งคุณและโทษ หากมองทั้งด้านบวก และ ลบ ละครดูแล้วคิดก็มีข้อคิดได้เหมือนกันนะครับ คริ คริ คริ

11. ทหารเก่า

ฟังท่านพี่สุรเชษฐ์ เล่าเรื่องวัตถุมงคลคุณแม่แล้ว ผมต้องพยายามข่มใจเพราะกิเลสมันกำลังเล่นงานผม เพราะนึกถึง(ศิลาน้ำอธิฐาน) ของคุณแม่ครับ

12. aomrt107

aomrt107 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญกับพี่ยศพันธ์ บุญยะพลานันท์ และพี่เชษฐ์ ครับ ที่แบ่งปันสิ่งมงคลให้ลูกหลานศิษย์คุณแม่ครับ :cool::cool::cool:

13. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่ครับ บารมีท่านสุดยอดมากครับ

14. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประกาศแจ้ง

ในวันที่ 12 พฤศจิกายน 2555 ที่ผ่านมา ลูกหลานคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เข้ามาร่วมแสดงความยินดีในโอกาสฉลองครบ 1,000 หน้า กระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมฯ ทั้งหมดจำนวน 49 ท่าน(ขอบใจน้องท็อป(หลานแม่)อย่างมากครับที่ช่วยเหลือในการรวบรวมข้อมูลครั้งนี้) ซึ่งจากจำนวนทั้งหมดนี้ ผมจะไม่ตัดออกแต่อย่างใดเพราะฉะนั้นทุกท่านจะได้มีโอกาสร่วมรับของขวัญจากกระทู้ฯเนื่องในโอกาสพิเศษนี้ทุกท่านครับ แต่ของรางวัลแต่ละท่านจะได้รับสิ่งใดนั้นต้องรอลุ้นอีกครั้ง ผมขออนุญาตดำเนินการต่อในวันพรุ่งนี้นะครับ แล้วจะมาทำการแจ้งให้ทุกท่านได้รับทราบรายการของขวัญ และผลการจับฉลากรายชื่อผู้โชคดีตามรางวัลที่ได้รับพร้อมกัน สำหรับวันนี้จะแจ้งรายชื่อให้ทราบกันก่อนครับ

รายชื่อ 49 ท่าน มีดังนี้ครับ
    1. wishmaker
    2.dinso
    3.poman
    4.motana 2008
    5.kanpatsavee
    6.คิดถูก
    7.MrCHAN
    8.jackkky
    9.Norragate
    10.sereenon
    11.kremlock
    12.b_wanlop
    13.R-LEK
    14.kwangjaaa
    15.ลูกน้ำเค็ม
    16.ojoel
    17.nott17
    18.auto1471
    19.kang_som
    20.ธุลี-ดิน
    21.pukajunk
    22.สุพัทน์
    23.sompob16
    24.ลูกเสือ รอ.
    25.jaguarnusing
    26.priw_2
    27.Liverpat
    28.itr
    29.rungaran
    30.bearkery
    31.kora20
    32.บางแสน
    33.แหม่มจ้า
    34.promwihar
    35.moo noi
    36.bugbon55
    37.GM_1980
    38.cassanover
    39.aomrt107
    40.degwad
    41.saylom2530
    42.antcorleone
    43.phongratmin
    44.p74
    45.หลานแม่
    46.torr200925
    47.noona2491
    48.mtee
    49.jumbo A

15. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    อนุโมทนาบุญ และชอบประสบกาณ์ครับ น้ำอธิษฐาน ท่านใดมาทางใต้แล้วต้องการแจ้งความประสงค์ที่ผมได้นะครับ

16. ทหารเก่า

ผมขอกราบเท้าคุณแม่ และขอขอบคุณท่านพี่ ทั้งสองที่เมตตามอบของมาแจก และขอขอบคุณน้องท๊อป(หลานแม่) ด้วยนะครับดีใจมากครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤศจิกายน 2012
  17. สุพัทน์

สุพัทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาติคุณเชษฐ์นำเรื่องราวนี้ไปบอกเล่าต่อกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในกลุ่มของผมที่ต่างก็ศรัทธาเคารพรักคุณยายบุญเรือนเช่นกันครับ เพื่อเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของคุณยายบุญเรือนมากไปยิ่งๆ ขึ้นครับ ขอบคุณครับ

18. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    กราบเท้าคุณย่าบุญเรือนที่เคารพยิ่ง
    ขอบพระคุณพี่เชษฐ์และผู้ใจดีทุกท่าน
    และขอแสดงความยินดีกับผู้โชคดีทุกท่านะครับ

นิทรา ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ

19. สุพัทน์

สุพัทน์ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้วันพระนะครับ อย่าลืมสวดมนต์ก่อนนอน และอุทิศให้คุณยายบุญเรือน บิดามารดา เป็นต้นนะครับ สำหรับผมเองผมงดทานเนื้อสัตว์ในทุกๆ วันพระ เพื่อเป็นการละเว้นการฆ่าสัตว์ครับ สำหรับวันพระนี้หากการละเว้นทานเนื้อสัตว์เกิดเป็นบุญกุศลใดๆ ผมขออุทิศให้คุณยายบุญเรือน บิดามารดา ตลอดจนลูกหลานคุณยายบุญเรือนในกระทู้นี้ครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณเชษฐ์เจ้าของกระทู้ครับ

20. phongratmin

phongratmin เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองครับ