คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

สวัสดีพี่เชษฐ์ และลูกๆหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

2. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเย็นพี่st-antique และสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ขอตัวไปวิ่งออกกำลังกายก่อนนะครับ^^

3. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณย่าบุญเรือนฯ
    สวัสดีคับพี่เชษฐ์ ขอแสดงความยินดีกับพี่เชษฐ์อีกครั้งนะครับในวาระครบรอบกระทู้1ปี
    และการจัดกิจกรรมผ่านไปด้วยความอบอุ่นของพี่ๆน้องๆทุกท่าน
    พร้อมทั้งแสดงความยินดีกับทุกๆท่านที่ได้รางวัลด้วยครับ ส่วนผมได้รับถุงเขียวเหนี่ยวทรัพย์ที่ท่านเจ้าคุณฯอธิฐานจิตให้ รู้สึกดีใจมากครับเพราะคุณแม่ท่านคงพิจารณาเลือกเป็นการดีแล้ว
    ส่วนตัวก็ชอบสีเขียวอยู่แล้วครับ ^~^
    ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนฯ อนุเคราะห์ช่วยเหลือทุกท่านสมปราถนาด้วยเถิด

4. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับพี่เอม ^^

สวัสดีครับน้อง am12

5. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีครับน้อง kengeg

สวัสดีครับน้องบอล ยินดีด้วยครับ ^^

6. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบกราบกราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่งและสวัสดีทุกท่านค่ะ
    กลับจากจัดบูธ เตรียมตัวเริ่มงานวันพรุ่งนี้ค่ะ
    ใครอยู่ใกล้ๆไปเที่ยวชมงานกันนะคะ

7. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    เกณฑ์คนมาเยอะๆงานจะได้ไม่เงียบเหงาค่ะ
    วันนี้ยืนจัดบอร์ดซะจนขาเป็นตะคริวค่ะ ไม่รู้ผลงานออกมาจะเป็นไงบ้างนะ ช่วยๆกัน แต่ก็กว่าจะเสร็จ
    พรุ่งนี้ลุยอีกหนึ่งวัน

8. therock1977

therock1977 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดีครับพี่เชษฐ์

9. st-antique

สวัสดีครับพี่ณิ ^^

สวัสดีครับ น้องกอล์ฟ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2013
  10. st-antique

ประสบการณ์พระปิดตาล้มลุก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

พระปิดตาล้มลุก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม หลายองค์ที่ผมได้มาและได้แบ่งปันให้ลูกหลานท่านอื่นได้บูชากันบางส่วนนั้น ไม่มีชุดไหนเข้ามาทำให้ผมแปลกใจและเจอกับเรื่องไม่น่าเชื่อเหมือนชุดนี้ครับ เรื่องราวมีอยู่ว่าหลังจากที่เมื่อวานนี้ได้รับรูปพระปิดตาล้มลุกชุดดังกล่าวและได้นำมาลงให้ทุกท่านได้ชมและศึกษากันก่อนที่ของจริงจะมาถึงนั้น ได้มาอยู่ในความฝันของผมตลอดเวลาจนทำให้ผมนอนไม่หลับต้องตื่นขึ้นมาตอนตี 4 เพราะไม่สามารถนอนต่อได้จริงๆครับ พอมานั่งทบทวนความฝันที่มีแต่พระปิดตาทั้ง 8 องค์เข้ามาหมุนเวียนตลอดเวลาก็รู้สึกว่าเหมือนท่านจะบอกกล่าวอะไรบางอย่างให้รับรู้ วันนี้ไปรับพระพร้อมถุงเหนี่ยวทรัพย์ในกรอบที่ลงให้ทุกท่านชมกันเมื่อวานนี้ เมื่อเปิดดูก็ถึงบางอ้อครับ พระปิดตาล้มลุกทั้ง 8 องค์นี้เป็นเนื้อผงพุทธคุณผสมปูนเสกซึ่งเป็นเนื้อพิเศษและแตกต่างจากองค์อื่นๆที่ได้มีเข้ามาก่อนหน้าทุกองค์ เนื้อพระสวยมาก แห้งและสวยงามมีเสน่ห์อย่างบอกไม่ถูก ผมจึงนึกถึงเรื่องเมื่อคืนที่พระปิดตาอยู่ในความฝันตลอดเวลาจนทำให้ต้องตื่นนอนขึ้นมาว่าท่านคงจะมาบอกกล่าวว่าชุดนี้มีความพิเศษมากและไม่เหมือนชุดอื่นๆ และจากเรื่องราวดังกล่าวผมคิดว่าพุทธคุณในชุดนี้ต้องมีอะไรบางอย่างที่ไม่เหมือนองค์ก่อนๆอย่างแน่นอนครับ นี่ก็เป็นเรื่องราวประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่ได้รับจาก "พระปิดตาล้มลุก คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม" ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 เมษายน 2013
  11. Tay1977

Tay1977 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณเชษฐ์และลูกหลานคุณแม่ฯทุกๆคน เมืี่อวันอาทิตย์ได้ไปตลาดมาเห็นส้มโอก็เลยนึกถึงคุณแม่ฯว่ายังไม่เคยได้ถวายอะไรท่านเลยตั้งแต่รู้จักท่านวันนี้ก็เลยจัดการซะเลย...

12. st-antique

สวัสดีครับคุณสุดา ได้ผลอย่างไรแล้วนำมาบอกเล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ^^

13. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    หาบูชาได้ที่ไหนบ้างครับนี่ สวยมากๆ และเดี๋ยวนี้บูชากันแพงมั้ยครับ ไม่ทราบพอบอกได้หรือมไ่ครับ

14. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    ยินดีด้วยครับสำหรับพระปิดตาล้มลุกเนื้อพิเศษ :cool:...

วันนี้ขอตัวพักผ่อนก่อนครับ ฝันดีราตรีสวัสดิ์ทุก ๆ ท่านครับ

15. Tay1977

Tay1977 เป็นที่รู้จักกันดี

พอได้อ่านข้อความข้างบนนี้ก็แปลกใจมากเลยค่ะเพราะส่วนตัวแล้วเวลาได้เห็นพระปิดตาคุณแม่จะรู้สึกเฉยมากไม่สนใจเลยยิ่งเห็นรูปจากที่อื่นต้องรีบมองข้ามไปเลยค่ะแต่เมื่อเห็นพระปิดตาชุดนี้ครั้งที่คุณเชษลงรูปไว้2องค์ก่อนหน้านี้...ไม่รู้ว่าเป็นอะไรสะดุดตามากเลยเหมือนมีอะไรบางอย่างที่ตอนนี้ยังรู้สึกค้างคาใจอยู่...ก็แปลกดีค่ะก็เลยเอามาเล่าให้ฟัง

16. vavakoko

vavakoko เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ผมไม่ได้จดใช้ถ่ายมาเลย คาถาบูชาคุณเเม่ครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      172.9 KB
      เปิดดู:
      30
  17. st-antique

ราคาที่ให้เช่าบูชากันก็สูงพอสมควรครับ ของผมหมดแล้วไม่อย่างนั้นจะแบ่งให้บูชาได้ครับ รอครั้งหน้าหากได้มาเพิ่มจะแจ้งให้ทราบนะครับ ^^

ขอบคุณมากครับพี่เล็ก นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

18. st-antique

ท่านอาจจะต้องการสื่อสารอะไรบางอย่างกับคุณสุดาก็เป็นได้ครับ ^^

สวัสดีครับพี่เปิ้ล
    ขอบคุณมากครับพี่ที่นำบทบูชาคุณแม่ฯมาฝากกันครับ ^^

19. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดียามค่ำคืนครับพี่ๆทุกๆท่าน หลานเเม่มารายงานครับป๋ม ^^

20. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    ประสบการณ์เล็กๆน้อยๆที่ได้จากพระพุทโธน้อยเเละบารมีคุณเเม่ท่าน
    ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมเป็นคนชอบกีฬาสนุ๊กเกอร์ครับ ชอบมาตั้งเเต่นานเเล้วครับ การเล่นนั้นก็จะมีเล่นซ้อมมือธรรมดา เเละก็มีบางครั้งที่อาจจะมีเดิมพันบ้าง (การพนันเป็นสิ่งไม่ดีนะคร๊าบบบ) เวลาเล่นซ้อมมือสนุกๆก็ไม่ต้องคิดอะไรมากเพราะไม่มีผลอะไร คลายเครียดอย่างเดียว เเต่เวลามีเดิมพันนี่สิครับ บางครั้งสถานการณ์ที่ดูย่ำเเย่ คู่ต่อสู้เล่นได้ดีมากๆ เมื่อเกิดเหตุการณ์เเบบนี้เกิดขึ้น ผมก็จะทำสมาธินึกถึงคุณเเม่ท่านพร้อมกับกำพระพุทโธน้อยที่อยู่ในคอ อธิษฐานบอกท่านว่าขอให้ลูกมีชัยชนะเหนือคู่ต่อสู้ หลายต่อหลายครั้งที่ผมทำเเบบนี้มาตลอด ไม่น่าเชื่อครับ จากสถานการณ์ที่ดูย่ำเเย่ผมก็กลับมาเป็นผู้ชนะในเกมส์อยู่เสมอ เป็นประสบการณ์ที่เเปลกมากๆครับ เกิดขึ้นเเบบนี้นับครั้งไม่ถ้วน ใครจะคิดอย่างไรนั้นผมไม่รู้ เเต่สำหรับผมเเล้วผมเชื่อว่าคุณเเม่ท่านไม่ทอดทิ้งลูกหลานของท่านเเน่นอน ขอเพียงยึดมั่นท่าน ศรัทธาท่านจริง เเล้วเรื่องที่ขอไม่มากเกินไป ส่วนใหญ่เเล้วไม่มีผิดหวังครับ ^^