คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

ได้รับรูปและของอธิษฐานและวิธีการตั้งน้ำเรียบร้อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับและอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    คืนนี้ต้องบอกฝันดี ราตรีสวสดิ์พี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ^^

2. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    อรุณสวัสดิ์เพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

3. surus

surus เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ ข้าวสารหินแล้วครับ ขอบพระคุณมากครับ
    ถามหน่อยครับ ข้าวสารหินคือ ข้าวสารที่แข็งเป็นหิน หรือหินที่มีลักษณะคล้ายข้าวสารครับ
    สามารถนำไปพกติดตัวได้ไหมครับ

4. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาติช่วยพี่เชษฐ์ตอบในเบื้องต้นก่อนนะครับ

ข้าวสารเสก หรือ ข้าวสารหิน
    คุณแม่ให้นำข้าวสารนี้ ไปใส่ไว้ในถังหรือที่ใส่ข้าวสาร เพื่อให้มีข้าวสารงอกเงย มีกินไม่มีวันหมด

ถ้าถามว่านำมาพกติดตัวได้มั้ยนั้น โดยส่วนตัวผมคิดว่าได้ครับเพราะว่าในถุงอธิษฐานของคุณแม่บางถุง ภายในก็บรรจุข้าวสารนี้ไว้ด้วยเช่นกันครับ

ปล.ผมยังไม่มีข้าวสารเสก หรือ ข้าวสารหิน นี้นะครับ อธิษฐานขอคุณแม่มาอนุเคราะห์อยู่ครับ

5. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

สวยมากๆ เลยครับพี่เชษฐ์ :cool:

6. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าทุกๆท่านครับ
    วันนี้ได้ไปทำบุญใส่บาตรก่อนมาทำงานตอนเช้าครับ

7. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    :cool::cool::cool::cool::cool::cool:

8. โอมนคร

โอมนคร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพลอยเสกของคุณแม่บุญเรือน ที่คุณเชษฐ์ส่งมาให้เป็นรางวัล
    แล้วนะครับ ขอบารมีองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระธรรม พระอริยะสงฆ์
    บารมีคุณแม่บุญเรือน จงดลบันดาลให้คุณเชษฐ์และลูกหลานคุณแม่มีแต่ความสุขความเจริญ คิดสิ่งใด ปราถนาสิ่งใดที่เป็นสิ่งที่ถูกต้องไม่ผิดในศีลธรรมจรรยาแล้ว ขอให้รวย รวย รวย กันทุกท่านทุกคนครับ

9. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    กราบเท้าคุณแม่บุญเรือนที่เคารพและสวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุกท่านค่ะ

วันนี้วันเสาร์อย่าลืมตั้งน้ำอธิษฐานกันนะคะ

fly_pigrabbit_jumpoishi_​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  10. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

11. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบกราบกราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่งค่ะ และสวัสดีทุกท่านนะคะ
    คุณเชษฐ์คะพี่ได้รับข้าวสารหินแล้วนะคะ
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ และอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

12. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันนี้ "วันเสาร์" ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯ "ตั้งน้ำอธิษฐาน" กันหรือยังครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2013
  13. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    วันนี้ผมได้รับของขวัญกระทู้ครบรอบ 1 ปีเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณและอนุโมทนาในบุญกุศลนี้ด้วยครับ

14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    แล้วรูปแบบไหนที่คุณแม่บุญเรื่องท่านอธิฐาน รบกวนช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ

เช่นพระพุทธโธน้อย เนื้อดินนั้นทุกพิมพ์ทุกหน้าเลยไหมครับ

เนื้อปูนพิมพ์เล็กนี้อธิฐานไหม นับว่าข้อมูลนี้ที่ให้มาใหม่มาก บางอย่างผมพอ

ได้ข้อมูลมาบ้างแต่ยังไม่เชื่อเพราะทุกอย่างก็ล้วนเรื่องเล่าฟังเขามา

และส่วนมากก็ว่าที่มาเชื่อถือได้จริงๆ

รบกวนขอข้อมูลด้วยครับถ้าไม่สะดวกทางPmก็ได้

เพื่อเป็นแนวทางการเก็บบูชาครับ ........

15. แหม่มจ้า

แหม่มจ้า เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพ
    สวัสดีคุณเชษฐ์และพี่น้องทุกท่านครับ

16. dinso

dinso เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2005
    ได้รับของแล้วครับ เมื่อเช้านี้เอง ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับ ...ตื้นตันใจฝุดๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์และพี่น้องทุกท่าน
    ได้รับของขวัญแล้วครับ ขอบคุณมากครับ ขอให้มีความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นครับ

18. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    สวัสดีตอนบ่ายครับคุณเชษฐ์ และพี่น้องทุกท่าน
    วังน้ำเขียวฝนกำลังจะตกแล้วครับ

19. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    ได้รับถุงเขียวแล้วครับ ข้างในมีอ๊อฟชั่นด้วย อย่างนี้ เฮงๆๆแน่

20. ธิท่าวุ้ง

ธิท่าวุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

23 พฤษภาคม 2010
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพ สวัสดีคุณเชษฐ์และทุกท่านครับ
    ได้รับของขวัญข้าวสารหินแล้วครับ ขอบคุณมากครับ