คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

องค์นี้ยังไม่มีคนจองครับ ^^

2. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ

ฝันดีราตรีสวัสดิ์ครับ พี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

3. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ ^^

4. st-antique

ขอตัวพักผ่อนก่อนนะครับ ขอให้ทุกท่านพักผ่อนอย่างเต็มที่ เพื่อให้มีแรงกายแรงใจที่ดี พร้อมรับงานต่างๆในวันพรุ่งนี้ครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม คุ้มครองรักษาทุกท่านให้ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง นอนหลับให้ได้เงินหมื่น นอนตื่นให้ได้เงินแสนเงินล้าน พรุ่งนี้ประกอบกิจการงานใดให้ราบรื่น ค้าขายให้มีแต่ลูกค้าแน่นร้าน ให้มีเงินทองไหลมาเทมาไม่ขาดสายครับ นอนหลับฝันดี ราตรีสวัสดิ์ครับ

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb

sleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rbsleeping_rb​

5. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ขอบารมีคุณแม่ฯ เป็นที่พึ่งแก่ลูกหลานทุกท่านครับ

6. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antique และทุกๆท่านครับ
    ของที่พี่st-antiqueนำมาให้ดูสวยงามมากครับ:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

7. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม
    สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และพี่น้องทุกท่าน
    วันทำงานวันแรกของสัปดาห์ แดดจัดมากครับที่โคราช เมื่อเช้านี้ออกกำลังกายอยู่คิดถึงแม่ที่สมุทรปราการ จิตเลยหวนคิดว่า ศุกร์นี้กลับบ้านดีกว่า แล้วจะนำพระพุทโธเนื้อผงใบลานที่แขวนอยู่ไปให้แม่แขวน ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนคุ้มครองคุณแม่ของผมด้วยครับ สาธุ

8. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011

มากราบ ท่านแม่ชี บุญเรือน โตงบุญเติม เอาฤกษ์ เอาชัย ก่อนไปทำงาน

9. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เริ่มต้นการทำงานกันทุกท่านแล้ว ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับการทำงานนะครับ

10. st-antique

สวัสดีครับคุณพ่อณภัทร

สวัสดีครับน้อง kengeg

11. st-antique

สวัสดีครับพี่ธณัช

สวัสดีครับพี่ช้าง

12. st-antique

เตือนอุบัติเหตุในลานจอดรถลูกหลานคุณแม่ฯทุกท่าน

เมื่อวานนี้ผมได้ไปทำธุระที่ ห้างสรรพสินค้าอมตะ พลัสมอลล์ อมตะนคร จอดรถไว้ที่ลานจอดรถตามปรกติ ช่วงกลับไม่ได้สงสัยหรือคิดว่ารถตัวเองจะเกิดอุบัติเหตุใดใด แต่เมื่อกลับมาถึงบ้านแล้วเดินผ่านหน้ารถสายตาก็สังเกตเห็นว่าป้ายทะเบียนรถเกิดความผิดปรกติขึ้นอย่างมาก ก็เลยดูรายละเอียดปรากฏว่าทะเบียนถูกชนจนบิดเบี้ยว ขอบใส่แผ่นป้ายทะเบียนฉีกขาด รังผึ้งด้านหน้าหักไป 1 ช่อง และมีรอยครูดบริเวณกันชนอีกพอสมควร สันนิษฐานว่าน่าจะเป็นรถเก๋งที่ขับมาชนเพราะพิจารณาจากระดับของบริเวณที่เกิดปัญหาความสูงประมาณรถเก๋งพอดี แต่เหตุการณ์ที่เข้ามาชนนั้นไม่รู้ได้แต่คงไม่ใช่เพราะตั้งใจแต่อย่างใด มีสิ่งเดียวที่ตั้งใจคือชนแล้วไม่รับผิดชอบใดใดทั้งสิ้น จุดนี้ผมก็ไม่ได้ติดใจใดใดคิดว่าเป็นการฟาดเคราะห์ใหญ่ หากเขาไม่มาชนเราวันนี้เราอาจจะไปชนคนอื่นก็เป็นได้ แต่นำเหตุการณ์นี้มาบอกเล่าให้ลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่านได้รับทราบ เวลานำรถไปจอดในสถานที่ที่มีรถจำนวนมากก็ให้ระมัดระวังเพราะไม่รู้ได้ว่าจะเกิดเหตุใดกับรถของเราได้บ้าง ของผมอาจจะไม่ร้ายแรงแต่หลายท่านอาจจะไม่โชคดีอย่างผมก็เป็นได้ เลขทะเบียนสองตัวหน้าของรถผมคือ 84 ครับ บอกกันไว้เผื่อลูกหลานคุณแม่ฯจะได้มีโชคดีร่วมกัน ^^

13. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์

14. st-antique

เคล็ดลับที่ไม่ลับ เกี่ยวกับการขอให้คุณแม่ฯท่านอนุเคราะห์
    เรื่องต่างๆ ให้สำเร็จโดยเร็ว

ลูกหลานคุณแม่ฯหลายท่านอาจจะเพียงแค่คิดว่าอยากได้สิ่งโน้น สิ่งนี้ ไม่นานก็จะได้สมอย่างใจคิดด้วยเพราะคุณแม่ฯท่านเมตตา ความเมตตานี้เกิดจากการที่ท่านรับรู้ว่าเราต้องการสิ่งใด การที่บางคนนึกเพียงในใจไม่ต้องเปล่งเสียงออกมาก็ได้สมปรารถนานั้น อาจเพราะว่ามีบุญสัมพันธ์อย่างสูงกับคุณแม่ฯท่านแต่การคิดนั้นต้องเกิดบนสภาวะการมีสมาธิที่ตั้งมั่นด้วยนะครับจึงจะสำเร็จเหมือนกับเราบอกกล่าวกับคุณแม่ฯด้วยวาจา สำหรับท่านที่นึกก็แล้ว อธิษฐานเปล่งออกมาเป็นวาจาก็แล้ว แต่กลับได้รับความเมตตาจากคุณแม่ฯช้าเหลือเกินนั้นอาจจะเกิดจากเหตุหลายปัจจัยครับ เช่น การที่สมาธิไม่ตั้งมั่นพอในการระลึกถึงคุณแม่ฯท่าน การขอให้คุณแม่ฯอนุเคราะห์ในเรื่องนั้นๆอาจจะไม่ชอบด้วยเหตุทั้งปวงอันเป็นสิ่งที่คุณแม่ฯท่านเคยบอกไว้ หรือการที่มีศรัทธาไม่มั่นคงต่อคุณแม่ฯในการขอ ก็อาจจะเป็นไปได้และยังมีอีกมากมายหลายสาเหตุครับ แต่วันนี้ผมจะมาแนะนำเคล็ดลับที่ไม่ลับที่จะทำให้เรื่องราวต่างๆที่ท่านขอให้คุณแม่ฯอนุเคราะห์(ต้องไม่ผิดกฏหมายและไม่เกินกรรม)ได้ผลรวดเร็วจากที่ผ่านมาครับ

1. การบอกกล่าวเหมือนการบน แต่ไม่บอกว่าบนเพียงบอกว่า ให้คุณแม่ฯอนุเคราะห์เรื่อง...........ตามที่ต้องการ เสร็จสิ้นแล้วลูกจะทำบุญ อุทิศกุศลไปให้คุณแม่ฯ เพื่อตอบแทนพระคุณที่เมตตา ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่งด้วยเทอญ

2. ทำเช่นเดียวกันกับข้อ 1. แต่เปลี่ยนเป็นจากการทำบุญ เป็นการเช่าหาวัตถุมงคลของคุณแม่ฯมาบูชาเสริมความเจริญก้าวหน้าสืบไป(ใช้กับผู้ที่ต้องการจะหาเงินมาบูชาวัตถุมงคลของคุณแม่ฯท่านอยู่แล้ว) ข้อนี้หากขอเป็นจำนวนเงิน ต้องระบุให้มากกว่าที่จะนำมาเช่าของด้วยนะครับ ไม่อย่างนั้นท่านจะได้เท่าที่ขอเกินก็ไม่มากเนื่องด้วยคุณแม่ฯท่านเป็นคนตรงและถือคำสัตย์อย่างมาก ขอเท่าไหร่ให้เท่านั้น ผมเจอมากับตัวเรื่อยๆครับ ^^

ลองนำไปปฏิบัติดูนะครับ หากได้ผลอย่างไรเข้ามาบอกเล่าให้ลูกหลานท่านอื่นๆรับทราบกันด้วยนะครับ ที่สำคัญขณะที่ทำการอธิษฐานขอให้ตั้งสมาธิให้มั่นอย่างแท้จริง และเมื่อได้รับเมตตาแล้วต้องรักษาสัญญาที่ให้ไว้กับคุณแม่ฯท่านด้วยนะครับ เมื่อท่านรักษาคำสัตย์ ท่านจะได้รับเมตตาจากคุณแม่ฯอย่างสม่ำเสมอแน่นอนครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

15. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

16. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก ^^

17. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    เสียใจด้วยครับ เหตุการณ์แบบนี้ผมก็เคยประสบเหมือนกันครับ ไปกินอาหารแล้วรถจอดเรียงต่อท้ายกันข้างทาง คู่กรณีหักไม่พ้นเลยเสยท้ายรถผมไปเต็ม ๆ แต่โชคดีคู่กรณีรับผิดชอบเข้ามาตามไปตกลงเรื่องประกันซึ่งก็มีด้วยกันทั้งคู่ ก็ยังดีครับที่เขามีความรับบผิดชอบ หากชนเเล้วไปเลยก็คงไม่มีใครรู้เรื่อง

ยังไงขอให้ฟาดเคราะห์แล้วรับโชคใหญ่นะครับ :cool:

18. st-antique

ครับพี่เล็ก สงสัยงวดนี้จะมีโชคใหญ่ ^^

19. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ฟาดเคราะห์เรื่องร้ายๆ นี้ไปนะครับ
    เตรียมรับโชคใหญ่ที่จะมาในอีกไม่กี่วันข้างหน้านี้ครับ:cool:

20. st-antique

สาธุ ให้ได้รับโชคใหญ่อย่างนั้นจริงๆเถอะครับ ^^