คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. วิถีเพชรVTP

วิถีเพชรVTP เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมฉลองทะลุ 888,888 ขอให้รวยๆๆๆๆๆๆๆ กันครับ :cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

888,888 เลขนี้มีความหมาย

เลข 8 ตามศาสตร์ความเชื่อของชาวจีน หมายถึง ความร่ำรวย และเลข 8 ยังเหมือนเครื่องหมาย Infinity (เครื่องหมายไม่มีที่สิ้นสุด) เมื่อสองความหมายดีดีมารวมกันจึงหมายถึง ความร่ำรวยมั่งคั่ง ที่ไม่มีสิ้นสุด ของลูกหลานและศานุศิษย์ ตลอดจนผู้ที่เคารพศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ทุกท่านครับ และโอกาสอันดีและเป็นมงคลนี้ยังใกล้กับเทศกาลตรุษจีนอีกด้วยจึงเป็นการอวยพรให้ลูกหลานคุณแม่ฯร่ำรวยๆยิ่งๆขึ้นไปอย่างไม่สิ้นสุดด้วยครับ

3. พลศิริ

พลศิริ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    อ้าว ทะุลุซะแระ อิอิ
    ยินดีด้วยนะครับท่านพี่

4. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    กราบคุณแม่ด้วยด้วยเศียรเกล้า และสวัสดีคุณเชษและลูกๆ คุณแม่ทุกท่านนะครับ ^_^

มาแสดงความยินดีกับคุณเชษ ที่ มียอด views กระทู้เกิน 888,888 views เป็นกระทู้ที่อบอุ่นมากๆ...ผมได้มิตรที่ดีจากระทู้นี้ ขอขอบคุณที่คุณเชษ ที่ตั้งกระทู้นี้ ทำให้ลูกคุณแม่ได้มารู้จักกัน และพร้อมได้รับข้อมูล เจาะลึกในเรื่องราวของคุณแม่ ที่พวกเราเคารพและรัก หวังว่ากระทู้นี้จะอยู่คงทน นานเท่าที่จะเป็นได้นะครับ ^_^

5. myOle

myOle เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2009
    รวดเร็วมากเลยครับ

6. b_wanlop

b_wanlop เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2005
    ขอแสดงความยินดี ที่ กระทู้ มีผู้เข้าชม เกิน 888,888 ครั้ง อย่างเป็นทางการครับ
    เลข 8 เป็น เลข มงคล และมีเครื่องหมายเหมือนกับ เครื่อง อินฟินิตี้ หมายถึงการไม่มีที่สิ้นสุด ผมขออาราธนา บารีมีคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติม โปรดเมตตตา ประทานพรให้ทุกท่าน มีความสุข ความเจริญรุ่งเรือง ร่ำรวย ไม่มีที่สิ้นสุด ครับ

7. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่

สวัสดีพี่เชษฐ์แล้วพี่ๆทุกๆท่านครับ เข้ามาติดตามอ่านตลอด แต่ไม่ได้ Comment เข้ามาแสดงความยินดีกับเลข 8 เลขมงคลด้วยครับ (หุหุหุ จริงๆ ผมก็ชื่อ เอท = 8)

8. 9thammada

9thammada เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    ไปทำงานแป้บเดียว กลับมายอดทะลุ 888,888 ไปแล้ว แสดงความยินดีด้วยครับ คุณเชษฐ์

9. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ขอบคุณทุกท่านอย่างมากครับที่ให้การต้อนรับกระทู้คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน ตั้งแต่แรกเริ่มก่อตั้งขึ้นถึงวันนี้ด้วยดีเสมอมา ขณะยอดการเข้าเยี่ยมชมมากถึง 888,888 ครั้งแล้ว ภายในระยะเวลาเพียง 2 ปีเศษๆเท่านั้น นั่นหมายถึงการเข้ามาศึกษาหาความรู้ต่างๆเกี่ยวกับคุณแม่ฯและแลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์ของลูกหลาน ศานุศิษย์ ตลอดจนผู้ที่เคารพศรัทธาในคุณแม่ฯมากมายพอประมาณเลยทีเดียว ถือเป็นความสำเร็จขั้นหนึ่งสำหรับความตั้งใจของผมผู้ก่อตั้งกระทู้ฯนี้ขึ้นเพื่อเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่ผมเคารพศรัทธาอย่างยิ่งได้ขจรขจายเป็นที่รู้จักทั้งประวัติและคุณงามความดีของคุณแม่ฯที่ได้สั่งสมไว้เมื่อครั้งที่ท่านยังมีชีวิตอยู่ แก่บุคคลทั่วไปมากยิ่งขึ้น เพื่อตอบแทนความเมตตาที่คุณแม่ฯมีให้ลูกหลานคนนี้มาอย่างสม่ำเสมอและตลอดระยะเวลาที่รู้จักและเคารพศรัทธาคุณแม่ฯ หลายท่านที่ยังไม่รู้จักลองอ่านศึกษาประวัติของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ดูครับและท่านจะรู้ว่าเหตุใดอุบาสิกาคนนี้จึงเป็นที่ยอมรับของลูกศิษย์มากมาย ตลอดจนผู้ที่ศึกษาธรรมต่างๆก็รู้จักกันอย่างกว้างขวาง เมื่อท่านเปิดใจเข้ามาอ่าน มาศึกษาท่านจะรู้คำตอบด้วยตัวของท่านเองครับ

10. ลูกเสือ รอ.

ลูกเสือ รอ. เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกๆท่าน

พอดี computer main board เสีย ... นี่เพิ่งซื้อใหม่ ทำให้ไม่ได้เข้าเว็ปพลังจิตน่าจะเกือบเดือน ( จำ password ไม่ได้ เลยไม่สะดวก login ในโทรศัพท์ ) ... วันนี้เปิดเข้ามาเห็นเพื่อนๆสมาชิกเข้ามาโพสกันอย่างอบอุ่น เลยทำให้ทราบว่ากระทู้มีคนเข้ามา view มากกว่า 888,888 ครั้งแล้ว ...

ไงขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ช่วยกันเผยแพร่บารมีธรรมของคุณแม่บุญเรือนนะครับ _/\_

11. EYEOFVENUS

EYEOFVENUS เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2012

องค์ติดตัวของผมครับ

พกไว้ ไม่มีอด ไม่มีอยาก ไม่มียาก ไม่มีจน ไม่ต่ำกว่าคน และไม่จนกว่าเขาครับ

12. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะคะ...ที่ถึงเป้าหมายในวันนี้จริงๆ

catt7catt7catt7catt7catt7

13. st-antique

ขอบคุณมากครับพี่เอม ตอนแรกคิดว่าจะไม่มาถึงเร็วขนาดนี้ครับ ^^

14. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    ขอแสดงความยินดีด้วยครับ คุณเชษฐ์.......ขอให้ลูกหลานคุณแม่ร่ำรวยทุกคนครับ

15. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีด้วยครับคุณเชษฐ์ ยังตามอ่านอยู่เสมอครับ

16. st-antique

ในโอกาสพิเศษที่มาครบในวันนี้ ลูกหลานและศานุศิษย์ตลอดจนผู้ที่เคารพศรัทธาคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เข้ามาร่วมกิจกรรมและเข้ามาแสดงความยินดีกันอย่างมากมาย ผมอาจจะโพสต์ตอบกลับยังไม่ได้ครบทุกท่านนะครับ เพราะต้องเตรียมของไหว้ตรุษจีนก่อน แต่เมื่อเสร็จงานหรือว่างแล้วจะมาตอบกลับทุกท่านอย่างแน่นอนครับ ขอบคุณทุกความยินดีและคำอวยพรจากทุกท่านด้วยใจจริงครับ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2014
  17. suriya_2524

suriya_2524 เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ขอร่วมฉลอง กระทู้ 888,888 ยินดีด้วยครับ ติดตามอยู่ตลอดครับ

18. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ยินดีด้วยครับ :cool:

19. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้นี้ไม่เพียงให้ความรู้และเผยแพร่เกียติคุณของคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม แต่เป็นบ้านอีกหลังที่ถูกก่อร่างสร้างตัวขึ้นมาจากศรัทธาและความมีน้ำใจของพี่ ๆ น้อง ๆ ภายในบ้านหลังนี้

บคุณแม่บุญเรือน ด้วยใจศรัทธาที่บริสุทธิ์

ขอบคุณท่านพี่เชษฐ์เจ้าของบ้านที่มีความเสมอต้นเสมอปลายมาโดยตลอด ที่สำคัญคือพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกคน ที่มีความรักให้กันตั้งแต่วันแรกจนถึงวันนี้ และตลอดไปในอนาคต

20. สร้างภาพ

สร้างภาพ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่ และสวัสดีคุณเชษฐ์และลูกๆ หลานๆ คุณแม่ทุกๆท่านนะครับ

มาร่วมแสดงความยินดีกับคุณเชษฐ์ และลูกหลานคุณแม่ ที่ มียอด views กระทู้เกิน 888,888 views ส่วนใหญ่ติดตามอ่านตลอดแต่ไม่ได้คอมเมนอะไร เป็นกระทู้ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับคุณแม่ ได้ดีมาก จะติดตามอ่านตลอดไปครับและขอบคุณ คุณเชษฐ์ที่จัดทำกระทู้ดีๆแบบนี้มาให้อ่านครับและให้ความรู้ครับ ขอบคุณครับ:cool::cool::cool: