คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

กลับมาแล้วครับ รอสักครู่นะครับ จะได้ชมตะไคร้อธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม พร้อมๆกันครับ

2. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ตะไคร้อธิษฐาน คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2014
  3. Hermitt99

Hermitt99 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ
    สวัสดียามเช้าวันอาทิตย์ครับ น้องเชษ และเพื่อนๆ ลูกหลานคุณแม่
    ขอธรรมรักษาทุกๆ ท่านให้มีโชคชัย ลาภสักการะ ปลอดภัยจากภยันตรายทั้งปวงนะครับ

4. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

5. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุกท่านครับ
    ขอให้มีความสุขกับวันหยุดนะครับ

6. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

สุขสันต์วันหยุดสุดสัปดาห์ทุก ๆ ท่านครับ

7. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

วันหยุดพักผ่อนสุดสัปดาห์กันแล้วนะครับ ขอให้ทุกท่านใช้เวลาในการพักผ่อนอย่างเต็มที่ หรืออาจจะทำกิจกรรมดีดีกับครอบครัว ก็ขอให้มีความสุขอย่างเต็มที่นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2014
  8. st-antique

สวัสดีครับพี่ Hermitt99

9. st-antique

สวัสดีครับน้อง kenge ^^

10. st-antique

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

11. st-antique

สวัสดีครับพี่เล็ก มีความสุขมากๆเช่นกันครับ

12. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติมครับ สวัสดีพี่st-antique, พี่รุ่ง และลูกศิษย์คุณแม่ทุกๆท่านครับ ขอให้โชคดีมีแต่ความสุข ร่ำรวย ร่ำรวย กันทุกคนนะครับ

13. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือนด้วยความเคารพครับ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ พี่น้องทุท่านครับ
    เริ่มต้นสัปดาห์ ขอให้กิจการงานทั้งหลายสำเร็จทุกประการ

14. kengeg

kengeg เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน

สวัสดียามเช้าพี่st-antiqueและทุกๆท่านครับ

15. st-antique

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับลูกหลานและศานุศิษย์คุณแม่ฯทุกท่าน

เริ่มต้นการทำงานวันแรกของสัปดาห์กันแล้วนะครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเรือน คุ้มครองรักษาและอนุเคราะห์ให้ทุกท่านทำงานได้อย่างราบรื่นไร้อุปสรรคปัญหานานา การงานทุกอย่างให้คล่องตัว ค้าขายมากมีลูกค้า ให้มากมีกำไร ราชการนั้นไซร้ให้เป็นที่รักของหัวหน้าและประชาชน พนักงานบริษัทฯให้ได้รับข่าวดีเรื่องงานที่รับผิดชอบ ให้คิดการรอบคอบไม่เผลอไผล ไม่ว่าจะประกอบธุรกิจการงานใดใด ให้มั่งมีด้วยโภคทรัพย์เรื่อยไปไม่หมดเลย

16. st-antique

สวัสดีครับน้องแควใหญ่ ^^

สวัสดีครับน้องไชยยันต์ ^^

17. st-antique

สวัสดีครับน้อง kengeg ^^

18. st-antique

เรื่องจริงที่ควรรู้ เกี่ยวกับ "ศรัทธา ของแท้ ของปลอม"

คำถามหนึ่งที่ผมจะได้พบเจอบ่อยๆคือ พระเครื่องที่ถูกจัดสร้างขึ้นภายหลังแต่มีผงมวลสารเดิมของคุณแม่ฯผสมอยู่ด้วยนั้นจะศักดิ์สิทธิ์เหมือนพระที่คุณแม่ฯท่านอธิษฐานให้หรือไม่ และมีค่านิยมเหมือนกันกับพระพุทโธน้อยที่คุณแม่ฯท่านอธิษฐานหรือไม่ ถึงแม้ว่าเราจะได้ยินมาบ้างว่าคุณแม่ฯท่านได้บอกไว้ว่าผงแตกหักของพระพุทโธน้อยที่ท่านได้อธิษฐานไว้ก็ศักดิ์สิทธ์นั้น จริงตามนั้นครับ ให้เราลองพิจารณาดูว่าของหนึ่งชิ้นที่ได้รับการอธิษฐานแล้วความศักดิ์สิทธิ์ย่อมเต็มวัตถุนั้นทุกอณูที่มีดังนั้นแม้แต่เศษเล็กน้อยก็ย่อมมีความศักดิ์สิทธิ์แต่จะให้มากเท่าของเดิมนั้นคงยากครับ และบางอย่างมีข้อห้ามในการตกแต่งหรือแบ่งแยกอีกด้วยแล้ว หากทำการแยกคือขัดข้อห้ามเศษชิ้นเล็กๆก็ไม่มีความศักดิ์สิทธิ์เช่นกัน เปรียบง่ายๆเหมือน แบงค์ 100 บาท ถ้าท่านเอาไปแตกออกเป็นเงินย่อย 20 บาทจะได้ 5 ใบ ถามท่านว่า 1 ใบที่ท่านแตกย่อยมามีค่าเท่ากับ 100 หรือไม่ นี่คือคำตอบง่ายๆให้ท่านได้พิจารณากันครับ บางท่านบอกว่าของปลอมหากมีศรัทธาย่อมแขวนแล้วได้ผลดีเช่นกัน สิ่งนี้ผมเชื่ออย่างนั้นเช่นกันครับเพราะจิตของเราที่มีศรัทธาตั้งมั่นจริงแม้จะไม่มีของท่านติดตัวอยู่เลยก็ได้รับเมตตาเช่นกัน เพราะจิตเรามีพลังอย่างมาก แต่ลองคิดดูครับว่าที่ว่าแขวนของปลอมแล้วได้ผลนั้นหากเขารู้ว่าของนั้นปลอมแล้วจะได้ผลอีกหรือไม่ ประเด็นนี้อยู่ที่จิตจริงๆครับตอนแรกเจ้าของคิดว่าแท้ก็แขวนด้วยเพราะเชื่อเช่นนั้นจิตก็ส่งพลังให้แรงกล้าสามารถสื่อสารถึงคุณแม่ฯท่านได้ แต่เมื่อรู้แล้วว่าปลอมจิตเจ้าของคนนั้นย่อมตกลงอย่างแน่นอนครับผลต่างๆที่จากเดิมได้ผลดีจะลดลงแน่นอน จิตคนเราละเอียดอ่อนครับไวกับสิ่งเหล่านี้มากการที่คนแขวนพระแสดงว่าเขายังไม่มีจิตที่แข็งพอเลยยังต้องพึ่งพิงพุทธคุณของพระที่แขวนบูชาไว้ครับ แต่หากเข้าใจว่าของไม่แท้แล้วได้ผลดีเช่นกันนั้นผมขอค้านครับก่อนที่จะเข้าใจผิดกันไปใหญ่ ของปลอมอย่างไรก็คือของปลอม ของแท้ก็ย่อมแท้ตลอดไป ขอให้แยกประเด็นความเข้าใจ เพื่อต่อไปจะได้ไม่หลงทางไปกันใหญ่ครับ หากท่านหาของที่คุณแม่ฯอธิษฐานไม่ได้จริงๆไม่ว่ากรณีใดใดเหตุผลใดของท่านก็ตาม หาแบบที่ทำใหม่ก็ได้ครับแต่ขอให้แท้และมีมวลสารที่ผ่านการอธิษฐานจากคุณแม่ฯมาผสมก่อนครับแล้วค่อยพัฒนาขยับขยายตามความเมตตาขอคุณแม่ฯที่จะมีให้ท่านและความศรัทธาที่ท่านจะหามาบูชาให้ได้ด้วยเช่นกัน แต่ต้องมั่นใจนะครับเพราะที่แอบอ้างว่าผสมเยอะแยะมากมายเนื่องจากกระแสคุณแม่ฯกลับมาอีกครั้งใครก็อ้างชื่อท่านเพื่อหาผลประโยชน์ ท้ายสุดที่ผมจะฝากไว้ หากใจเราศรัทธาตั้งมั่นต่อคุณแม่ฯแล้ว ให้อุปสรรคมากมายเพียงใดเราก็จะหาของที่คุณแม่ฯเมตตาอธิษฐานไว้มาบูชาได้ในไม่ช้า หากเราไร้ซึ่งศรัทธาที่ตั้งมั่นแม้พระพุทโธน้อย ที่ราคาหลักพันก็ยากจะหามาบูชาได้ครับ พิจารณาให้ดีครับว่าที่คิดอยู่ ศรัทธา หรือ ตามกระแส สอบถามเพื่อความรู้ที่แท้จริงหรือถามเพื่อหาข้อมูลปลอบใจตัวเอง

ปล.เรื่องค่านิยมหากท่านศรัทธาตั้งมั่นแท้จริงแล้ว จะไม่มีคำถามนี้ออกมาครับ เพราะค่านิยมเป็นตัวชี้วัดภายนอกไม่ใช่ภายในตามที่ท่านสอบถามกันเลย มันค้านกันโดยสิ้นเชิง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2014
  19. st-antique

ที่นำมาลงกันนี้ไม่ได้ต้องการให้ลูกหลานคุณแม่ฯยึดติดกับสิ่งของมากกว่าหลักธรรมะของคุณแม่ฯท่านแต่อย่างใด แต่คนเรามีทั้งเข้าถึงหลักธรรมได้ง่ายและเข้าถึงได้ยาก ผู้ที่เข้าถึงหลักธรรมยากอาจจะต้องการเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจก่อนเพื่อนำพาไปสู่หลักธรรมขั้นสูงต่อไป เมื่อต้องการสิ่งยึดเหนี่ยวแล้ว เงินของทุกท่านแท้ จึงควรได้สิ่งที่แท้ ที่ดีมาบูชาด้วยเช่นกันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2014
  20. shinuka

shinuka ชินจีวร

สาธุ