คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2008
    กราบกราบกราบ คุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่งค่ะ
    และสวัสดีพี่น้องบ้านหลังน้อยนี้ทุกๆท่านค่ะ
    หายไปสองวันเนื่องจากยกห้องนอนให้แฟนพักผ่อนคนเดียว(เพราะเป็นไข้)
    ส่วนตัวเองกะลูกๆก็ย้ายไปนอนห้องเล็กมาสองสามวันแล้วค่ะ เลยไม่ได้มานั่งหน้าคอมค่ะ
    วันนี้ได้ฤกษ์ย้ายกลับมาแล้วค่ะ จัดการทำความสะอาดฆ่าเชื่้อเรียบร้อย^^
    ตอนนี้ส่วนตัวเเหลืออาการไอเล็กน้อยมีมากเป็นบางเวลาค่ะ

2. kanpatsavee

kanpatsavee เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่อี๊ด ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆที่นำมาให้อ่านนะคะ

3. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

อ่านแล้วก็นั่งยิ้ม ไม่ได้นึกถึงภาพของเค้าเลย แต่นึกได้ถึงใจของคนที่ได้รับความอนุเคราะห์จากคุณแม่ท่านว่ารู้สึกดีขนาดไหน เพราะนุเองก็เคยรู้สึกเช่นนั้นเหมือนกัน

แต่ที่เห็นจะปลื้มปิติกว่าใครก็คงจะเป็นพี่ขวัญเรือนที่ได้ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์อีกแล้ว อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่สาวที่แสนใจดี

4. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่ณิ ดีใจที่กลับมานอนในห้องใหญ่พร้อมหน้าพร้อมตากันครับ หายไว ๆ นะครับพี่สาว

5. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีครับคุณเชษฐ์ คุณอี๊ด คุณเอมและอีกสมาชิกหลาย ๆ ท่านที่กล่าวนามไม่หมด
    ขอรับพรและได้อ่านธรรมะดี ๆ จากคุณเชษฐ์ คุณอี๊ด คุณพชร และอีกหลายท่านแล้วรู้สึกดีมากครับ
    เข้ามาบ้านนี้นอกจากได้กราบคุณแม่แล้วยังได้ลิ้มรสพระธรรมอีกด้วย

6. degwad

degwad เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาบุญกับผู้ชี้แนะก่อนเลยครับน้องอี๊ด และก็ดีใจกับเพื่อนของน้องอี๊ดท่านนั้นด้วยที่มาถามถูกคนแล้ว ท่านแม่ฯเลยเห็นดีเห็นงามด้วย สาธุ

7. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    ได้เวลาเลิกงานแล้ว ขอตัวไปกินแจ่วฮ้อน(สุกี้อีสาน)ก่อนนะคะ วันนี้ตั้งใจจะสวดมนต์นานหน่อยกะว่าจะสวดบทเมตตาหลวง นั่งสมาธิให้ใจสงบอีกแป็บนึง แล้วก็นอนฟังซีดีธรรมะให้หลับทั้งที่กายสุขใจสุขไปเลย อิ่มท้องก่อนอิ่มบุญทีหลัง แค่นี้ก็สุขเกินสุขแล้วสำหรับเรา ไม่สงวนลิขสิทธิ์นะคะสามารถเลียนแบบได้

8. jaguarnusing

ชื่ออาจจะต่างกันนิดส์หน่อย แต่รสชาติคงต่างกันไม่มาก เพราะวันนี้นุก็ไม่นัดทาน ชาบูอีสาน เหมือนกันคร๊าบบบบบบบบ 55555++

นี่แหละหนอ เค้าถึงได้บอกว่าที่มาที่ไหนอาจจะต่างกัน แต่สุดท้ายหากมีจุดมุ่งหมายที่ดีเหมือนกันแล้วไซร้ จงทำไปเถิด

9. kanpatsavee

สวัสดีค่ะคุณนุ ขอบคุณมากๆค่ะ แต่ยังไงก็อย่าลืมรูปหลานสาวคนสวยของบ้านนี้ด้วยนะคะ นำมาอัพเดทกันด้วยนะคะ

อนุโมทนาบุญลล่วงหน้าค่ะ และทานเผื่อด้วยนะคะ^^

:cool::cool::cool::cool::cool:

10. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

สวัสดีตอนค่ำครับทุกท่าน เพิ่งกลับมาครับ ตอนนี้งานเข้าตลอดเลย(พร้อมยอดขายที่ดีขึ้นด้วยครับ) เลยไม่ค่อยได้เข้ามาทักทายและนำบทความมาลงให้ทุกท่านได้ศึกษาเท่าไหร่ วันพรุ่งนีเป็นอีกวันที่ต้องไปเตรียมของส่งให้ลูกค้าอีกครับ วันพุธจะมีเวลานำขอมูลต่างๆมาลงให้ได้อ่านและศึกษากัน แต่หากวันนี้พอมีเวลาจะนำมาลงเพิ่มเติมบางส่วนก่อนครับ

11. jaguarnusing

ท่านพี่มาแว้ววววววววววววว น้องกำลังจะออกไปทานข้าวกับเพื่อน ๆ พอดี :cool::cool::cool:

12. st-antique

st-antique ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม เป็นที่พึ่ง

ประสบการณ์เกี่ยวกับ "ทัพพีนางกวัก"
    คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน

ประสบการณ์นี้เกิดขึ้นเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ ก่อนหน้านี้ที่ผมได้ทัพพีนางกวักมาหลายชุดเมื่อได้มาแล้วผมก็เก็บขึ้นวางบูชาไว้ใกล้กับรูปหล่อคุณแม่ฯท่านเลยครับไม่ได้นำมาใช้เลย ส่วนที่แบ่งให้ท่านอื่นได้บูชาก็แยกไว้ต่างหาก แต่เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาผมได้ไปกราบคุณแม่ฯ แล้วจึงได้ทำการลองใช้ทัพพีนางกวักดู ก็ได้ใช้ทัพพีกวักทั้ง 4 ทิศ แต่ก่อนนำมากวักก็ได้อธิษฐานต่อคุณแม่ฯว่าให้นางกวักนี้ กวักเงิน กวักทอง เข้ามาให้ลูกด้วยเทอญ(ยังไม่ได้ใช้คาถาที่พี่ณินำมาฝากเลยครับ เดี๋ยวจะลองใช้ในครั้งต่อไป) หลังจากนั้นผมก็มาเปิดอ่านกระทู้และหาข้อมูลต่างๆครับ เวลาผ่านไปไม่เกินครึ่งชั่วโมงครับ มีโทรศัพท์เข้ามาสั่งของกับผมเป็นยอดเงินสามหมื่นกว่าบาท ไม่น่าเชื่อครับว่าจะได้ผลเร็วขนาดนี้ และหลังจากนั้น ก็มียอดเข้ามาอีกเรื่อยๆ แต่ผ่านทางร้านที่ผมเปิดกับเพื่อนๆไว้ครับ ยอดพอสมควรเลยทีเดียว นี่ผมกะว่าจะนำทัพพีนางกวัก อธิษฐานใช้ทุกวันเลย เพื่อจะได้เรียกเงิน ทอง ให้เข้ามาอีกครับ นี่ก็เป็นประสบการณ์เล็กๆน้อยๆ เกี่ยวกับทัพพีนางกวัก ศักดิ์สิทธิ์ ที่เกิดขึ้นกับผมครับ

ท่านใดที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ไม่วาจะเป็นการบูชารูป พระเครื่อง ของอธิษฐานต่างๆ นำมาบอกเล่ากันได้ครับ เพื่อเป็นการเผยแพร่เกียรติคุณของคุณแม่ฯให้ขจรขจายมากยิ่งๆขึ้นไปครับ อีกทั้งเป็นการชี้แนะแนวทางการอธิษฐานขอคุณแม่ฯให้ท่านอื่นๆที่ยังไม่รู้ได้มีแนวทางลองนำไปใช้ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2012
  13. st-antique

:cool::cool::cool::cool::cool:

ยินดีด้วยครับน้องดินสอ ถึงจะไม่ได้มากมายอะไร แต่ก็ทำให้รู้ว่าเรายังโชคดีอยู่นะครับ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านเห็นเสมอ ขอให้หมั่นทำดี แล้วสิ่งดีดีจะเกิดกับตัวน้องอย่างสม่ำเสมอครับ อย่าท้อในการทำดีนะครับ

เป็นสิ่งที่ลูกหลานทุกท่านก็หวังไว้เช่นกันครับน้องโน๊ต ^^

ว่าแล้ว น้องท็อปหายไปไหน ว่าจะฝากบ้านไว้สักหน่อย ^^ วันนี้คงไม่มีปัญหาแล้วนะครับ

14. st-antique

สวัสดีครับพี่ช้าง

สวัสดีครับน้อง GM_1980

สวัสดีครับคุณ promwihar

สวัสดีครับน้องนอร์

สวัสดีครับคุณ kora20

15. st-antique

กราบ พระอาจารย์สิงห์ ขันตยาคโม
    สวัสดีเช้าวันจันทร์ครับพี่โป้

สวัสดีครับน้อง nott17

สวัสดีครับพี่เล็ก

16. st-antique

สวัสดีครับคุณ pukajunk

สวัสดีครับคุณ sat103

สวัสดีครับพี่รุ่ง

17. pukajunk

pukajunk เป็นที่รู้จักกันดี

บารมีคุณแม่ช่วยเหลือลูกหลานตลอดเวลาจริงๆ ครับ

18. st-antique

สวัสดีครับพี่ขวัญเรือน ขอบคุณมากครับสำหรับหลักธรรมและแนวคิดดีดีที่นำฝากกันครับ

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

:cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool::cool:

สวัสดีครับน้องอ้อ

19. st-antique

20. bugbon55

bugbon55 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบเท้าคุณแม่บุญเรือน
    สวัสดีพี่เชษฐ์และพี่ๆทุกคนด้วยครับ วันนี้ผมพาพี่สาวไปไหว้พระที่วัดภูเขาทองมาครับ
    เอาบุญมาฟากทุกๆท่านนะครับ
    ^•^