คุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม ประสบการณ์พระพุทโธน้อยและของอธิษฐาน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย st-antique, 27 เมษายน 2012.

1. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

สาธุ ครับพี่รุ่ง....แต่ให้ปาฎิหารย์ปรากฎ ต้องลงมือทำด้วยนะครับ..
    ช่วงนี้ลงภาคปฏิบัติอยู่ ต้องลงมือทำเอง แล้วจะได้กระจ่างแน่นอน

2. nott17

nott17 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน ด้วยความเคารพ
    สวัสดีพี่เชษฐ์ และพี่น้องทุกท่านครับ
    เมื่อคืนที่สองพี่น้อง สุพรรณบุรี ฝนยังเทมาพอสมควร
    น้ำคลองเสมอถนนแล้วครับ หวังว่าคงไม่เป็นเหมือนปีที่ผ่านมานะครับ
    ขอให้ทุกท่านเดินทางด้วยความระมัดระวังนะครับ โชคดีทุกคนครับ

3. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    กราบคุณแม่
    กราบคุณแม่
    กราบคุณแม่
    promwihar, preechaniy, paitoon01, kremlock, auto1471, หลานเเม่, rungaran, GM_1980, wee99, wishmaker, kanpatsavee
    สวัสดีครับพี่หลานแม่พี่รุ่งและพี่ๆทุกท่านในกระทู้ตอนนี้ ขอให้คุณแม่รักษาทุกท่านครับ เมื่อกี้โทรไปสอบถามรายละเอียดอยากเช่าบูชาพระคุณแม่ไว้สักองค์ในชีวิต บอกพี่เขาว่าผมงบน้อยอยากเช่าที่ราคาถูกที่สุดไม่เน้นสภาพสวยเน้นแท้ราคาถูก (พูดตรงๆครับไม่ขออ้อมเพราะมีงบจำกัด เเต่ที่มีพระของพี่ท่านสวยๆทั้งนั้นเลยแนะนำให้ผมไปหาเช่าอีกร้านนึง ขอขอบพระคุณพี่มาที่นี้ด้วยที่ให้ข้อมูลครับ จริงผมอยากเช่าของคุณแม่อะไรก็ได้ที่ท่านเคยอธิฐานจิตสงเคราะห์เอาอะไรก็ได้ไม่ใช่พระยิ่งดีเพราะคงไม่แพง555+ไม่มีคำว่า งก ครับสำหรับผม แต่เบี้ยน้อยครับ555 ที่พิมพ์มานี้คือเผื่อมีพี่ๆที่พอรู้ร้านแนะนำของที่คุณแม่อธิฐานอะไรก็ได้ครับ เน้นแท้ไม่แพง ไม่เอาของฟรี เอาของที่ต้องทำบุญถ้ากรุณาบอกผม ที่นับถือคุณแม่ คนหนึ่งเหมือนกันเเต่ไม่มีของท่านก็จะขอบพระคุณมากครับ ...ปล.ขอให้คุณแม่รักษาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2012
  4. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:พี่*****ขอรับไปปฎิบัติจ้า*******(deejai)
    หนังสือที่ให้มามีแต่คนชอบ หมดแล้วครับ เอิ้ก เอิ้ก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2012
  5. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือนที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีคุณเชษฐ์ คุณอี๊ด คุณเอม คุณนุและสมาชิกทุกท่าน
    ขอบารมีคุณแม่ดลบันดาลให้ทำงานในวันนี้ด้วยความราบรื่นและมีความสุขกับงานทุกท่านครับ

6. หลานเเม่

หลานเเม่ เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    สวัสดีครับพี่ ถ้าพี่สนใจอยากที่จะได้วัตถุมงคลของคุณเเม่ไว้ใช้จริงๆ เเนะนำให้ลองดูในส่วนของที่พี่เชษฐ์ได้ลงไว้ในกระทู้ครับผม เพราะราคาเบากว่าข้างนอกเยอะ เเถมพี่ยังเป็นสมาชิกในกระทู้นี้ลองโทรไปสอบถามพี่เชษฐ์ดูก่อนก็ได้ครับ อาจจะได้ราคาพิเศษอีกด้วยครับ ^^

7. poman

poman เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    :cool: จริงครับพี่ออโต้...ส่วยผมช่วงนี้มีเรื่องให้คิดเยอะ ห่างหายการปฏิบัติไปเยอะจริงๆ อาศัยแต่ทำบุญ สร้างกุศล แทน...

8. prom20

prom20 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    ขอบพระคุณครับพี่หลานแม่ เมื่อกี้ผมโทรหาพี่เชษฐ์แล้วครับก็พี่ที่บอกนั่นเเหละ555
    ไม่แพงจริงๆครับหากเทียบกับข้างนอกนี่ลิบลับเลยครับ ราคาถูกครับ 4,900 บาท ข้างนอกเเพงกว่านั้นมาก
    แต่ผมคงต้องติดต่ออีกทีเดือนหน้าครับ (รอเสี่ยงภัยออกก่อนครับ ทหารนี่ตอนนี้รับเสี่ยงภัย 5000 แต่ผมนี่ 2500 อิอิอิ ก็เขากลาโหม เรานี่มหาดไทย ไม่เป็นไรตำรวจขึ้นเมื่อไหร่ผมขึ้นแน่ๆ เพราะคงกระเด็นมาถึงพนักงานดับเพลิง 3 จว.ใต้ บ้างแหละ555
    เอ้าโม้เพลิน คือเอางี้ดีกว่าแล้วแต่ดวง 555 ไม่คิดไรมากพระที่ห้อยมีเต็มคอครับห้อยไม่หมด(พระเก๊ด้วยแต่ไม่ห้อย วางไว้เฉยๆ ทำไงได้เป็นรูปพระนี่)
    แต่อยากได้คุณแม่เพราะศรัทธา และวันที่ผมและเเฟนต้องไป...บางอย่างก็อยากให้เธอไว้เป็นไอดอลครับ สรุป มีเงินเมื่อไหร่ ค่อยโทรใหม่ ถ้าไม่หมดก็ได้มา
    ถ้าหมดก็ไม่เป็นไรมีความมั่นใจว่าแม่ต้องโปรดซักวันครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2012
  9. sat103

sat103 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน โตงบุญเติม อยู่เหนือหัว
    สวัสดีคุณเชษฐ์และเพื่อนๆๆ น้ำท่วมกันมั้ย บารมีคุณแม่รักษาคุ้มครองเสมอสำหรับลูกๆๆของท่านนะคับ

10. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    กราบคุณแม่บุญเรือน....
    สวัสดีครับพี่เชษฐ์,พี่ขวัญเรือน,พี่พจน์,พี่โป้,เสือนุ,คุณลูกน้ำเค็มและทุกๆท่าน.. (^_^)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กันยายน 2012
  11. degwad

degwad เป็นที่รู้จักกันดี

กราบท่านแม่บุญเรือน โตงบุญเติม

และขอกล่าวสวัสดีขอให้มีความสุขกันทุกๆคนไม่เว้นใครสักคนเลยนะครับลูกหลานท่านแม่ฯ

12. degwad

Username "degwad"
    ชื่อจริง สุพจน์ หาญกล้า

ชื่อเล่น พจน์
    ที่อยู่ อ.แกลง จ.ระยอง

โทรศัพท์
    081-7812640

ท่านใดที่ต้องการ"หัวน้ำอธิษฐาน"เพื่อนำไปใส่เตรียมตั้งน้ำอธิษฐาน(กรณีที่ไม่มีศิลาน้ำ) สามารถติดต่อมาที่"degwad"ได้ครับ

ขออนุเคราะห์แก่ท่านอื่นๆที่ต้องการด้วยความเต็มใจอย่างยิ่งครับ ถ้าท่านใดเชื่อในเมตตาบารมีของท่านแม่ฯ ก็ไม่ต้องเกรงใจผมนะครับติดต่อมาได้เลย

13. คิดถูก

คิดถูก เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2012
    กราบคุณย่าบุญเรือน โตงบุญเติมที่เคารพยิ่ง
    สวัสดีค่ะลูกหลานคุณย่าทุกท่านค่ะ

วันนี้และทุก ๆ วัน ขอให้ทุกท่านโชคดี มีชัย คิดสิ่งดีสิ่งใด
    ขอให้สมปรารถนาทุกประการเทอญ

14. Norragate

แขวนพระพุทธโธน้อยมาทำงาน2วันติดๆครับ...
    เมตตาดีเยี่ยม.... ^_^

ขอบพระคุณพี่ขวัญเรือนเป็นอย่างสูงครับ,ที่ได้เมตตามอบพระองค์นี้ไว้ให้ผมแขวนบูชาติดตัวเป็นนองค์แรกในชีวิต(^_^)

15. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบคุณแม่บุญเรือน และสวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านครับ

16. Norragate

สาธุครับพี่ขวัญเรือน.......ขอทุกสิ่งสมปราถนาดั่งวาจาที่กล่าวไว้โดยถ้วนหน้ากันนะคร้าบบ ^^

17. degwad

สวัสดีครับน้องอี๊ด คนดีแห่งบ้าน"เมตตาบารมี" วันนี้ก็ขอให้มีความสุขและให้งานไหลลื่นไม่มีอุปสรรคใดๆนะครับ

18. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณนอร์ ผมสังเกตหลายครั้งแล้ว พระพุทโธน้อยท่านขยิบตาให้ผม ราวกับว่าต้องการย้ายมาอยู่ห้วยขวางยังไงยังงั้น ^^

19. ลูกน้ำเค็ม

ลูกน้ำเค็ม เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2006
    กราบคุณแม่บุญเรือนครับ

สวัสดีครับคุณเชษฐ์ และ สวัสดีลูกหลานคุณแม่ทุก ๆ ท่านด้วยครับ

20. degwad

ก็ขอให้กุศลบุญที่สร้าง หนุนนำคุณโป้ ให้มีแต่ความสุขความเจริญ และรวยๆๆๆๆๆๆ ตลอดไป นะครับ