คุยสบาย สไตล์ Chill

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย เจวิติ, 7 มิถุนายน 2012.

1. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=VzHXJy0G99U]คุณพระช่วย จำอวดหน้าม่าน เพลงฉ่อย โรงเรียนของเรา - YouTube[/ame]

2. เกตุวดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=7dVcnXgpn4c]จำอวดคุณพระ ลิเก2 - YouTube[/ame]

3. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีวันจันทร์ค่ะคุณพี่เกตุ
    ติงจะได้ดูการแสดงของคุณโย่งก็ต่อเมื่อไปราชการโดยใช้รถตู้ของโรงเรียนค่ะ
    แต่ก็ชอบมากนะคะ ท่านแสดงเป็นธรรมชาติ แต่บางทีติงก็สงสาร
    ท่านอายุมากแล้วอยากให้ท่านพักผ่อนมากกว่าค่ะ:cool:

4. เจวิติ

เจวิติ เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2010
    อนุโมทนา สาธุ ด้วยนะคะ คุณจิ๊ก
    ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไปคะ

5. บุษบรรณ

บุษบรรณ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณเอย คุณเกตุ และเพื่อนๆ อาทิตย์นี้วันแม่มีกิจกรรมกันหรือเปล่าคะ:cool:

6. เกตุวดี

สวัสดีจ้า ไม่คิดว่าคุณครูติง ก็ดูประเภทตลกขบขันแบบนี้ด้วยอิอิ
    บางทีอาจจะเป็นความสุขของคุณโย่งก็ได้นะคะที่ทำให้คนได้มีความสุขจากเสียงหัวเราะน่ะค่ะ...:cool:

7. เกตุวดี

สวัสดีค่ะคุณบุษ สำหรับเรา คิดว่าคงจะมีแต่กิจกรรมการงานแหล่ะค่ะอิอิ ไม่มีโอกาสได้ไปเที่ยวไหนเลย มีความสุขมากๆ ในวันแม่นะคะ...:cool:

8. เจวิติ

สวัสดีค่ะ คุณบุษ

วันแม่นี้ คงมอบดอกไม้ให้ และกอดดดดดดดด ท่านแน่นๆ อ่ะคะ
    พาไปทานข้าว รวมญาติพี่น้องคร้า คุณบุษ ไปเที่ยวไหน ป่ะคร้า

9. บุษบรรณ

สวัสดีค่ะคุุณเอย และเพื่อนๆพรุ่งนี้จะไปถวายข้าวสารและแจกขนมเด็กๆค่ะ:boo:

10. บุษบรรณ

ขอฝากบุญที่ได้ทำในวันนี้
    ให้คนดีที่รักใคร่ได้กุศล
    จัดข้าวสารขนมทานเป็นบุญ
    อีกทั้งจุนเจือเครื่องเขียนเรียนศึกษา
    (f)
    ที่วัดโบสถ์วรดิษฐ์จิตแจ่มใส
    แล้วก็ไปวัดป่าโมกไหว้พระจ้า
    ปางไสยาสองค์ใหญ่กระจ่างตา
    จึงนำพาบุญมาฝากหากสุขใจ
    :cool:(good)
    วันนี้ไปทำบุญมาค่ะนำบุญมาฝากมากมายนะคะ:boo:

11. เจวิติ

บุญที่ทำมามากมายในวันนี้ ขออนุโมทนาด้วยนะคะ ... สาธุๆๆ

12. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    คิดถึงเพื่อน พี่น้อง ห้องนี้นัก
    มิค่อยได้ พักสุขภาพ ไม่ค่อยไหว
    วันเวลา ผันเปลี่ยน ตามกาลไป
    ไม่เปลี่ยนใจ มาหลับ กับห้องชิล

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      38.4 KB
      เปิดดู:
      22
  13. เกตุวดี

ในห้องชิล ถิ่นสบาย พักกายจิต
    มวลหมู่มิตร มากมาย พาคลายเหงา
    มาพบปะ พูดคุย เรื่องเบาเบา
    บางคนเฝ้า เอาห้องชิล เป็นที่นอน

อิอิอิ :cool:

14. เกตุวดี

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

15. เจวิติ

มาห้องชิล สบายใจ นั่งพำนัก
    มาคอยทัก เพื่อนฝูง สหายจิต
    ถึงไม่เจอ แต่ส่งใจ ให้ญาติมิตร
    คอยสะกิด ยึดเหนี่ยว ที่พักใจ

อยากจะหลับ หรือจะนอน เชิญพักผ่อน
    มาแล้วหย่อน ก้นกายใจ ที่เหนื่อยแสน
    มาบำบัด คลายเครียดหาย ไม่คลาดแคลน
    เพราะมีแมน และเกิล คู่ห้องชิล < Man & Girl >

:z7:z8

16. นางพญา20

นางพญา20 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    สวัสดีจ๊าคุณเอยวันนี้จิ๊กเอาข้อความดีๆม่ลงให้เพื่อนอ่านเป็นวิทยทานค่ะ
    เงินไม่สำคัญเสมอไป
    เงินซื้อเตียงนอนได้ แต่ ซื้อการหลับเป็นสุขไม่ได้
    เงินซื้อกระดาษปากกาได้ แต่ ซื้อความเป็นกวีไม่ได้
    เงินซื้ออาหารดีๆได้ แต่ ซื้อความอยากรับประทานไม่ได้
    เงินซื้อความประจบสอพลอได้ แต่ ซื้อความจริงใจไม่ได้
    เงินซื้อการตามใจได้ แต่ ซื้อความจงรักภักดีไม่ได้
    เงินซื้อเพชรนิลจินดาได้ แต่ ซื้อความงามไม่ได้
    เงินซื้อความสนุกชั่วครู่ได้ แต่ ซื้อความสุขไม่ได้
    เงินซื้อเพื่อนร่วมเดินทางได้ แต่ ซื้อเพื่อนแท้ไม่ได้
    เงินซื้ออำนาจราชศักดิ์ได้ แต่ ซื้อปัญญาไม่ได้
    เงินซื้ออาวุธยุทธภัณฑ์ได้ แต่ ซื้อสันติสุขไม่ได้
    เงินซื้อเมียที่สวยได้ แต่ ซื้อแม่ที่ดีให้ลูกไม่ได้
    เงินจะสำคัญเมื่อจำเป็นต้องใช้เท่านั้น
    จากพระราชสุทธิญาณมงคล

17. นางพญา20

++สัญญาณของคนที่รักคุณที่แท้จริง++
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนให้อภัยเธอได้ทุกอย่าง
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนอยู่เคียงข้างเวลาที่เธอเสียใจ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนจดจำความเป็นเธอได้ทุกอย่าง
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนยอมเสียสิ่งที่รักเพื่อเธอ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนเห็นเธอสำคัญกว่าคนอื่นๆ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่เธอยืนอยู่ด้วยเฉยๆแล้วมีความสุข
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนมั่นใจในคำว่า..รัก..ของเธอ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่ไม่อายเมื่อเดินข้างเธอ แม้ว่าเธอหน้าตาไม่ดีก็ตาม
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่ทนเธอ ไม่ว่าเธอจะด่าว่าเค้ายังไงก็ตาม
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนรับได้ในสิ่งที่เธอเป็น ไม่ว่าจะมีใครมาว่าร้ายเธออย่างไร
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนเห็นความผิดของเธอเป็นเรื่องน่ารัก
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่เธออยากตื่นแล้วรีบไปเจอ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่เธอคิดถึงเค้าแม้ว่าเธอไม่ได้เหงาก็ตาม
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่เธอคิดถึงคนแรก เมื่อเธอทุกข์ใจ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่เธอรู้ว่า เค้าช่วยให้เธอสบายใจได้
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนแคร์เธอมากมาย ไม่ว่าเธอจะร้ายกับเค้ายังไงก็ตาม
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนรับรู้ตัวตนที่แท้จริงของเธอ
    เคยมั้ย...ที่จะมีคนที่ยังรักเธอ แม้ว่าเธอไม่เห็นความสำคัญของเค้าเลยก็ตาม
    ถ้าเธอมีเค้าคนนั้นอยู่จริง เธอควรถนอมเค้าไว้ให้ดี เพราะถ้าเธอสูญเสียเค้าไป เธอเองจะเป็นคนเสียใจ

เอามาให้อ่านค่ะอ่านจบก็ลองทบทวนกันดูว่ามีบ่างไหมได้พบได้เจอบ่างรึเปล่านะค่ะ
    ฉันจะบอกว่าฉันเป็นอย่างนี้ให้กับคนๆนึงไม่รู้ว่าเค้าจะรู้ตัวบ่างรึเปล่าค่ะ!:z4:z9;9kpity_pig

18. นางพญา20

"....คุณอาจไม่ได้ยินในสิ่งที่คุณต้องการจะได้ยิน
    จากปากของคนที่คุณอยากได้ยิน
    แต่อย่าทำตัวเป็นคนหูหนวกโดยไม่รับฟังสิ่งนั้น
    จากคนที่เขาบอกกับคุณจากหัวใจ.....
    ....อย่าบอกลา ถ้าคุณยังต้องการจะพยายามต่อไป
    อย่าท้อใจถ้าคุณยังรู้สึกว่าทนไหว
    อย่าพูดว่าคุณไม่รักคนคนนั้นอีกแล้ว
    ถ้าคุณยังไม่สามารถ..........ทำใจ........."
    "......ความรักก็เหมือนน้ำ
    เรามักจะเห็นมันเป็นของตาย
    ต่อเมื่อมันหมดไปแล้ว...นั่นละ....
    ....มันถึงกลายเป็นสิ่งจำเป็น"

ความหมายดีนะค่ะ

19. เจวิติ

ขอบคุณมากคร้า คุณจิ๊ก
    ส่งมาให้อ่านเรื่อยๆ เลยนะคะ จุฟฟ ๆๆๆ

20. จริยากุ

จริยากุ เป็นที่รู้จักกันดี

2 มิถุนายน 2010
    น้องเก่งไม่สบาย หายไปไม่ส่งข่าว พี่ๆน้องๆเฝ้ามองจอและคอยหา พอมีสีที่คล้ายๆเก่งที่เคยมา คอยตั้งตา ร้องทัก จากจิตใจ ทำอย่างไรเก่งจะมาหาพี่บ้าง กลับเลือนลางห่างไปแสนใจหาย เป็นอย่างไร ไม่ส่งข่าว ลาลับกาย ไม่พอใจใครเล่า ช่วยบอกที บรรยากาศลาร้าง เวิ้งว้างนัักที่พำนักกายจิต ไม่เหมือนหมาย โอ้ห้องชิล กลับเปลี่ยนอย่างมากมาย ขาดขาประจำพำนักกายที่ห้องชิล***
    แต่งไม่เก่ง ไม่สัมผัส แต่ทักเขียน อยากให้เพื่อนพ้องพี่น้องมาเ้หมือนเดิม ขอบอกว่าทุกคน คิดถึงมากกกกกกก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      11.6 KB
      เปิดดู:
      25