คู่กรรม ♥ หนูตา+กอล์ฟ

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 10 พฤศจิกายน 2014.

1. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005

เวียนหัวกลอน

แต่ความหวานซึ้งชดเชยได้ครับ อิอิ

2. Kob

Kob เป็นที่รู้จักกันดี

MV คู่กรรม กอล์ฟ & หนูตา

เอ็มวีนี้ทำไม่ยากนะคะน้องตา เห็นน้องตาบอกว่าทำยังไงปากก็ไม่ตรงกับเพลง ปรับก็ไม่ได้
    เหตุผลคือ เพลง mp3 จะยาวกว่าวีดีโอที่นำมาใช้ วิธีแก้ปัญหาคือ เพิ่มรูปภาพแรกเข้ามาแล้วหน่วงเวลา
    รูปภาพแรกพี่กบใช้เวลา 10 วินาที แล้วปรับนิดหน่อย เพลงกับปากก็ตรงกัน ทำเอ็มวีไม่นาน
    แต่จะนานตอน build เอ็มวีกับตอนอัพไฟล์นี่ละค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2015
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ค่ะ ทำไม่ตรงในเรื่องปากกับเพลง เลยสงสัยว่าเราจะขยับหรือยืดในส่วนหน้าของ mv เพลงได้มั๊ย
    จริงๆคิดว่าน่าจะได้ ทำให้สโลว์ไปแว๊บนึง แต่ยังทำไม่เป็น
    พอพี่กบบอกมาว่า ความช้าประมาณนั้น 10 วินาที แล้วพี่กบเสริมเข้าไปเพื่อแก้ไข
    ก็คิดว่า เออเน๊าะ เข้าทีดีจังความคิดนี้
    กำลังจะบอกอยู่เชียวว่า แสดงว่าพี่กบลองแล้วล่ะซิคะเนี๊ยะ เอาอันนั้นเลยก็ดีอ่ะ ที่พี่กบทำ
    อ่านๆไปสะดุดตรงอัพไว้ให้แล้ว เย้ !!!
    รู้ใจที่ซู๊ดดดด..ดดดดด! ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
    พอกดพิมพ์ตอบ เห็น code และลิงค์ bigvdo อ๋อ! เอามาวางให้แล้วอีกต่างหาก
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ ตามองไม่เห็นอ่ะ พอดีเข้ามาด้วย firefox อ่ะค่ะ

สงสัยฝีมือการทำ mv ชั้นเซียนไปแล้วแน่ๆเลยอ่ะ โหลดเสร็จพอดีค่ะ เดี๋ยวดูก่อน ^_^

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2015
  4. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    โหลดและดูเรียบร้อยแล้วค่ะพี่กบ
    ไฟล์โตมาก..555+ ชอบอ่ะค่ะ
    ขอบคุณ มาก..มาก....มาก..