งานกฐินวัดศาลฯ ปี๕๗ - ยอดกฐินเอก 2ล้าน 4แสนบาท ถวายแล้วครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 10 กันยายน 2014.

1. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

รายการที่ยังไม่ได้รับคือยังไม่ได้ส่งครับ จะส่งให้ภายในสัปดาห์นี้นะครับผม

2. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

OK ครับ นึกว่าส่งไม่ครบ ไม่เป็นไรครับเมื่อไรก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

กิตติ

3. nitigoney

nitigoney เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    ขออนุโมทนาสาธุครับ กับทุกๆท่านที่ได้ร่วมกันเป็นเจ้าภาพกฐินเอกวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ครับ สาธุ สาธุ สาธุ

4. niwat_xx

ภาพพิธีถวายผ้ากฐิน สามัคคี ประจำปี ๒๕๕๗
    โดยคณะเฟสบุควัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และเวปพลังจิต เป็นกองกฐินเอกในพิธีถวายปีนี้....

ในปีนี้หลวงตาชลอ ท่านเจ้าอาวาส ได้เมตตาให้คุณแม่สุคนธ์ เจริญชล (คุณแม่ของกระผมเอง) เป็นประธานเอก และเป็นตัวแทนนำถวายผ้าไตร พระพุทธรูป และปัจจัยร่วมถวายในกองกฐินปีนี้

นับเป็นบุญเป็นกุศล มหากุศลที่หลวงตาท่านเมตตาต่อคณะของเรา และกระผมเป็นอย่างสูง ที่นอกจากจะได้ร่วมบุญมหากุศลในครั้งนี้แล้ว ตัวกระผมและครอบครัวยังได้รับเมตตาจากหลวงตา ให้ได้มีโอกาสทดแทนบุญคุณอันหาที่สุดมิได้ต่อบิดา(ล่วงลับ) และมารดา คือคุณแม่สุคนธ์ เจริญชล ได้ให้ท่านได้เป็นประธานเอก ถวายกฐินในปีนี้

อานิสงส์ทั้งหมดทุกประการนี้ ไม่ว่าจะมีอานิสงส์มากเพียงใดก็ตาม ขอทุกๆท่านร่วมกันอนุโมทนา และได้รับอานิสงส์ และผลแห่งมหาทาน มหากุศล ในครั้งนี้ทุกๆประการ

ปีนี้มีผู้มีจิตศรัทธามาร่วมถวายกฐิน และร่วมหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ที่วัดศาลพันท้ายนรสิงห์จำนวนมากมาย และก็มีหลายๆท่านที่ไม่สามารถที่จะเดินทางเข้ามาถึงวัดได้ตามกำหนดการ ต้องกลับไปก่อนเพราะว่าการจราจรนั้นติดขัดมาก ทางวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ต้องขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย ในปีถัดๆไปจะได้จัดเจ้าหน้าที่ มาอำนวยความสะดวกกับทุกๆท่านในการเดินทางให้ดีกว่านี้นะครับ

ขอน้อมกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ทุกๆประการ

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และคณะเฟสบุควัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และเวปพลัง​

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤศจิกายน 2014
  5. niwat_xx

นอกจากจะได้รับเมตตาจากท่านหลวงตาชลอ ให้คณะของเราเป็นกองกฐินเอกแล้ว
    ปีนี้คณะเรา ได้ถวายพระพุทธรูป หลวงพ่อศักดิ์สิทธิ์ ปิดทองคำ-ประดับเพชร หน้าตัก ๙ นิ้ว ในกองกฐินเอกด้วยนะครับ

ดังนั้นงานกฐินปีนี้ เราได้อานิสงส์ทั้งวิหารทาน กฐิน และยังได้อานิสงส์ สร้างพระพุทธรูป ถวายวัดด้วย...
    เรียกได้ว่า ทั้งรวย ทั้งมีเดช อำนาจ มียศมีศักดิ์ ครบถ้วนครับ ทุกๆท่าน

และท่านยังได้เป็นพระพุทธรูปองค์ประธาน ในพิธีถวายกฐินปีนี้ด้วยครับ

"พุทธบูชา มะหาเตชะวันโต" การบูชาพระพุทธเจ้า ทำให้มีเดช มีอำนาจมาก

6. mente

mente เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2012
    ผมได้โอนร่วมบุญทุกอย่าง
    เมื่อวันที่ 1/11/57 เวลา 18:11 น.

จำนวน 456.78 บาท
    (ร่วมบุญ 406.78+ค่าส่ง 50 บาท)

ขอรับเหรียญรายการที่ 4 จำนวน 2 เหรียญนะครับ
    ถ้าตัดยอดเข้าวัดแล้วต้องการค่าส่งเพิ่ม
    พี่นิวัตแจ้งผมได้นะครับ

ที่อยู่จัดส่งใน PM นะครับ

ยินดีกับทุกท่านที่ได้ทำบุญใหญ่

ไฟล์ที่แนบมา:

7. niwat_xx

สาธุๆๆ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

8. niwat_xx

ภาพบรรยากาศ คณะศรัทธา และพุทธศาสนิกชนมาร่วมพิธีหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ปฐมฤกษ์ ๑๐ องค์...
    ณ บริเวณก่อสร้าง ศาลาพระราชพรหมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปีเกิด

พระอาจารย์บุญเลิศ เป็นประธานฝ่ายสงฆ์ ประกอบพิธีหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ เมื่อเวลา ประมาณ ๑๓.๐๐ น.
    ของวันที่ ๒ พฤศจิกายน ที่ผ่านมา โดยมีคณะศรัทธา จากที่ต่างๆ มาร่วมพิธีกันคับคั่ง​

บัดนี้พระชำระหนี้สงฆ์ ได้เริ่มหล่อ และประดิษฐานที่ศาลาพระชำระหนี้สงฆ์แล้ว ทางวัดจะได้ทำการก่อสร้างตัวอาคาร และหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ไปเรื่อยๆ จนกว่าอาคารพระชำระหนี้สงฆ์ ๒ ขั้น จะสร้างแล้วเสร็จ...

ท่านที่มีจิตศรัทธา ต้องการติดต่อร่วมเป็นเจ้าภาพสร้าง ศาลาพระชำระหนี้สงฆ์ ต้องการร่วมเป็นเจ้าภาพสร้างพระชำระหนี้สงฆ์ กับวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ สามารถติดต่อสอบถามได้ที่ 0816407733
    หรือ FB:Niwat Jareonchol และเฟสบุควัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ได้นะครับ​

9. niwat_xx

ใบอนุโมทนาบัตร จากทางวัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    มอบให้เพื่อเป็นเครื่องระลึกถึงบุญกุศล ที่ยิ่งใหญ่ ของทุกๆท่าน ทุกๆสายบุญ
    ได้ร่วมกันสละทรัพย์ สละแรงกาย แรงใจ เพื่อร่วมสร้างศาลาพระราชพรหมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปีเกิด และร่วมหล่อพระชำระหนี้สงฆ์ ปฐมฤกษ์ ๑๐ องค์ กับทางวัด ในวาระถวายกฐิน เมื่อวันอาทิตย์ที่ ๒ พฤศจิกายน ๒๕๕๗ ที่ผ่านมา​

คณะศิษยานุศิษย์ วัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ขอน้อมกราบอนุโมทนาในบุญกุศล ที่ทุกๆท่านได้ร่วมกันสร้างในครั้งนี้ ขออำนาจคุณพระรัตนตรัย จงดลบันดาลให้ทุกๆท่าน และครอบครัว มีแต่ความสุข ความเจริญ ตลอดกาลนาน...​

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์
    และคณะผู้ดำเนินงานกองกฐิน คณะเฟสบุควัดศาลพันท้ายนรสิงห์ และเวปพลังจิต

10. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้รับสมเด็จองค์ปฐมแบบตั้งหน้ารถ สีทองที่ส่งให้แล้วครับพี่นิวัต ตอนประกอบใช้กาวตราช้างหรือกาว๒หน้าดีครับ พี่ที่รวมบุญเป็นผู้หญิงครับ คงต้องประกอบให้สมบูรณ์ก่อนส่งมอบครับ ขอบพระคุณมากครับ ห่อมาดีมากๆครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ./:cool:

11. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ ครบถ้วน สวยงามมากครับ ขออนุโมทนาครับ

12. niwat_xx

ถ้าไม่ได้ตั้งหน้ารถ คือเอาไว้โต๊ะหมู่ หรือวางหิ้ง ก็ไม่ต้องติดกาวก็ได้ครับ...แต่ถ้าเอาตั้งหน้ารถ เอาเทปสองหน้าติดเอาดีกว่าครับ...

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

13. niwat_xx

สาธุ สาธุ สาธุ

14. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับพี่นิวัต./:cool:

15. ปัญจ

ปัญจ เป็นที่รู้จักกันดี

ค่ำนี้โอนร่วมบุญเพิ่มช่วยค่าจัดส่งเข้าวัดอีก 199 บาทครับ