งานบุญกฐิน ปี ๕๘ วัดศาล-รวยๆๆ กันถ้วนหน้าครับ เลขท้ายสองตัวงวดนี้ ออกเลขท้ายยอดกฐินรวมของวัดตรงๆ 78

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย niwat_xx, 22 กันยายน 2015.

1. niwat_xx

niwat_xx เป็นที่รู้จักกันดี

วันที่ ๑ ตุลาคม รับแจ้งร่วมทำบุญ ประธานอุปถัมป์ เพิ่มเติม อีก ๒ กองนะครับ
    คุณ ชาติวุฒิ จันสีนาก จองร่วมทำบุญ ๑ กอง
    คุณ ไม่ออกนาม (แจ้งทางโทรศัพท์) จองร่วมทำบุญ ๑ กอง

สรุปยอดจองประธานอุปถัมป์ ถึงวันที่ ๑ ตุลาคม = ๑๐๕
    + จองเพิ่ม ๕ กอง = ๑๑๐ กอง

คงเหลือ = ๑๑๘ กอง

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2015
  2. sky1

sky1 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2015
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ กองกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ประจำปี ๒๕๕๘
    เจ้าภาพกองประธาน ๑,๐๐๐ บาท
    ขอรับใบอนุโมทนาบัตรด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      75.1 KB
      เปิดดู:
      54
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 ตุลาคม 2015
  3. น้ำตะวันภู

น้ำตะวันภู มานั่งสมาธิกันนะครับ

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ กองประธานกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ กองกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ประจำปี ๒๕๕๘ เจ้าภาพกองประธาน ๑,๐๐๐ บาท รับพระสมเด็จองค์ปฐม (ปางพระนิพพาน) ชุบทองขาว พร้อมเลี่ยมกันน้ำ ๒ ชั้น ในกรอบชุบทองขาวประดับเพชร และสร้อยประคำลงยา ๑ องค์ ขอรับใบอนุโมทนาบัตรด้วยนะครับ

ที่อยู่ครับ
    นายโสภณ สุตานันท์
    โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 225 หมู่ 13 ตำบล วาวี อำเภอ แม่สรวย
    จังหวัดเชียงราย 57180
    โทรศัพท์....053918079

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2015
  4. niwat_xx

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกประการครับผม

5. niwat_xx

รบกวนขอที่อยู่จัดส่งพระที่ระลึกด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 ตุลาคม 2015
  6. ธารทอง

ธารทอง เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมเป็นเจ้าภาพกองกฐินวัดพันท้ายนรสิงห์ ประจำปี 2558

เป็นเงิน 500 บาท

ขอรับพระชุดกรรมการ ชุดละ 199 บาท 2 ชุด
    กรุณาส่ง คุณวิเชษฐ พฤกษาชีวะ เลขที่ 222 ซ.พัฒนาการ2 ม.2 ต.ป่าขะ อ.บ้านนา จ.นครนายก 26110ขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      38
  7. niwat_xx

รับทราบครับ ขออนุโมทนาบุญด้วยทุกประการครับ

8. น้ำตะวันภู

น้ำตะวันภู มานั่งสมาธิกันนะครับ

เจ้่าภาพกฐินกองประธาน ๑,๐๐๐ บาท

ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ กองกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ประจำปี ๒๕๕๘ เจ้าภาพกองประธาน ๑,๐๐๐ บาท รับพระสมเด็จองค์ปฐม (ปางพระนิพพาน) ชุบทองขาว พร้อมเลี่ยมกันน้ำ ๒ ชั้น ในกรอบชุบทองขาวประดับเพชร และสร้อยประคำลงยา ๑ องค์ ขอรับใบอนุโมทนาบัตรด้วยนะครับ

ที่อยู่ครับ
    นายโสภณ สุตานันท์
    โรงเรียนบ้านห้วยไคร้ 225 หมู่ 13 ตำบล วาวี อำเภอ แม่สรวย
    จังหวัดเชียงราย 57180
    โทรศัพท์....053918079

(ส่งที่อยู่ให้ตามที่ขอมาครับ)

9. niwat_xx

อ๋อ รับทราบครับ เป็นท่านเดียวกับคุณ Sophon Sutanunt ที่แจ้งที่อยู่เข้ามาใน Facebook

10. niwat_xx

วันนี้จัดส่งให้แล้วนะครับ ทุกๆท่าน
    (ใบอนุโมทนา ผมจะจัดส่งให้ตามหลังนะครับ)

ผมฝากซองงานกฐิน ปี ๕๘ ไปกับพระที่ระลึกที่จัดส่งไปให้ด้วยนะครับ ฝากให้ช่วยบอกบุญเพื่อนๆ ญาติๆ ใกล้ตัวเพิ่มเติมให้กับทางวัดด้วยนะครับ...บอกบุญได้ตามกำลังศรัทธาเลย (มีพระผงหลวงพ่อปาน สำหรับร่วมทำบุญตามกำลังศรัทธาแนบไปด้วย)

ขอน้อมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน

คณะศิษย์วัดศาลพันท้ายนรสิงห์

11. niwat_xx

ขอเรียนเชิญทุกๆท่าน มาร่วมทำบุญงานกฐิน ปี ๕๘ ร่วมทำบุญกับบัญชีวัดโดยตรงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 ตุลาคม 2015
  12. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอร่วมบุญเป็นเจ้าภาพ กองกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ประจำปี ๒๕๕๘ เจ้าภาพกองประธาน ๑,๐๐๐ บาท รับพระสมเด็จองค์ปฐม (ปางพระนิพพาน) ชุบทองขาว พร้อมเลี่ยมกันน้ำ ๒ ชั้น ในกรอบชุบทองขาวประดับเพชร และสร้อยประคำลงยา ๑ องค์ ครับ

13. niwat_xx

สาธุๆๆ รับทราบครับผม

14. pinkyanniek

pinkyanniek Active Member

19 ธันวาคม 2008
    แจ้งการโอนเงินครับ

สำหรับ เจ้าภาพกองประธานอุปถัมป์ 2 กองครับ
    ยอด 8,698 บาท ครับ

ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      27
  15. pinkyanniek

pinkyanniek Active Member

19 ธันวาคม 2008
    แจ้งการโอนเงินครับ

โอนสำหรับ เจ้าภาพกองประธานอุปถัมป์ 2 กองครับ

ขนาดไฟล์:
      144.4 KB
      เปิดดู:
      43
  16. niwat_xx

รับทราบครับ อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการ

พระบูชาหลวงพ่อปาน หน้าตัก ๙ นิ้ว ที่ระลึกประธานอุปถัมป์นี้ รอเข้าพิธีพุทธาภิเษก ที่อุโบสถวัดท่าซุง ในวันที่ ๑๗ ตุลาคมนี้ก่อนครับ...และก็มีลุ้นเพื่อเจริญศรัทธาเล็กน้อย คือว่าในช่วงปี-สองปีที่ผ่านมานี้ วัตถุมงคลที่ระลึกของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ที่นำเข้าพิธีที่วัดท่าซุงนั้น จะตั้งอยู่บริเวณข้างอุโบสถ เนื่องจากช่วงหลังๆนี้ วัดถุมงคลเฉพาะของวัดท่าซุงเองนั้นก็จะเยอะมาก พระอาจารย์ท่านเลยไม่อยากนำเข้าไปตั้งที่ในโบสถ์อีก เพราะจะล้นเกินไป...แต่ในปีนี้ พระอาจารย์ได้ประสานกับพระเจ้าหน้าที่ของวัดท่าซุงเอาไว้ ว่าถ้าพอมีพื้นที่ จะขอนำพระบูชาหลวงพ่อปาน รุ่นนี้ของวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ เข้าตั้งในอุโบสถด้วย อาจจะได้บางส่วน หรือได้กี่องค์ ก็สุดแล้วแต่วัตถุมงคลที่แต่ละวัดนำมาเข้าพิธีในวันที่ ๑๗ ตุลาคม นี้นะครับ...ในวันงานก็จะถ่ายภาพมาให้ชมกันโดยทั่วครับ

(๑) เจ้าภาพกองประธานอุปถัมป์ กองละ ๓,๙๙๙ บาท
    รับพระบูชาหน้าตัก ๙ นิ้ว หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค เนื้อโลหะ ขัดเงิน ๑ องค์ จัดสร้าง ๒๒๘ องค์
    พิธีพุทธาภิเษก วัดท่าซุง กลางเดือนตุลาคม
    สามารถจัดส่งได้ทางไปรษณีย์ ค่าจัดส่ง ๓๕๐ บาท

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ตุลาคม 2015
  17. kub

kub Active Member

5 มิถุนายน 2014
    ขอร่วมเป็นเจ้าภาพ กองกฐินวัดศาลพันท้ายนรสิงห์ ประจำปี ๒๕๕๘ สมทบทุนสร้างศาลาพระราชพรหมยานอนุสรณ์ ๑๐๐ ปี ชาตกาล และสร้างพระชำระหนี้สงฆ์
    (๑) เจ้าภาพกองประธาน ๑,๐๐๐ บาท
    (๒) เจ้าภาพกรรมการ กองละ ๑๙๙ บาท

รวม 1000+199+50=1249 บาท
    ขอรับใบอนุโมทนาบัตรด้วยครับ

18. กัญจน์ต

กัญจน์ต เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2015
    จองเป็นเจ้าภาพกองประธาน 1กอง 1000บาท

19. niwat_xx

รับทราบครับผม อนุโมทนาบุญด้วยทุกประการ

20. kub

kub Active Member

5 มิถุนายน 2014
    โอนแล้ว วันที่ 07/10/58 เวลา 11.34 น.จำนวน 1265.75 บาท

ขนาดไฟล์:
      231.5 KB
      เปิดดู:
      37
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2015