** ฉันทะ ** วัตถุมงคล หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา **

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ตุ้ย ฉันทะ, 16 พฤษภาคม 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. 9mm

9mm เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2011
    แต่ศีล 5 ข้อยังปฏิบัติไม่ได้ก็ลงนรกเหมือน ๆ กันทุกคน
    ***ถ้าฟัง ซีดี ที่แจกจากที่วัด พอดีวันที่ไปได้มา 2 แผ่น ตอนช่วงท้าย ๆ ดร...จำชื่อไม่ได้ครับ เป็นผู้บรรยาย พึ่งจะรู้ว่าตัวผมเอง ศีล 5 ยังทำได้ไม่ครบเลย....
    ***ก่อนฟังตอนแรกก็นึกว่า ศีล 5 เราทำได้ครบ พอฟังแล้วรู้สึกอีกอย่างเลย....

2. peerasitg

peerasitg เป็นที่รู้จักกันดี

ขออาราธนาบารมีรวมหลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่เป็นที่สุด ดูแลคณะศิษย์หลวงปู่ทวด หลวงปู่ดู่ ทุกท่าน ให้อยู่ด้วยความร่มเย็นเป็นสุข มีความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรม

อนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวล สาธุ สาธุ สาธุ

3. ตุ้ย ฉันทะ

ตุ้ย ฉันทะ ID LINE : 0818477768 ID WeChat : T8477768

<TABLE id=post5111437 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 13-09-2011, 09:21 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #6298 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ฉันทะ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5111437", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 280 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5111437 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->รายการที่ 833 เหรียญหลวงปู่ทวด(บัวข้าง) เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2520 เนื้อเงิน 108เหรียญ สภาพเห็นเดิมเลยครับไม่มีการล้างแน่นอน หลวงปู่ดู่อธิฐานจิตและจารเองเลยครับ องค์จริงสวยกว่ารูปครับ ราคาบูชา 1XX,XXX... พร้อมส่ง ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งเพิ่มครับ

***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ชื่อบัญชี ตระกูล ฉันทพัฒน์กุล
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0

ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5111437")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE id=post5138670 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>[​IMG] 20-09-2011, 09:21 PM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right> #6487 </TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ฉันทะ<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5138670", true); </SCRIPT>
    สมาชิก PREMIUM

พลังการให้คะแนน: 280 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5138670 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->รายการที่ 842 เหรียญยันต์ดวง(บล็อกนิยม) เนื้อเงิน หลวงปู่ดู่ วัดสะแก อยุธยา ปี2526 ถ่ายได้เท่านี้เองครับ.องค์จริงสวยกว่ารูปมากครับ เนื้อเงินองค์นี้สวยมากเหรียญนึงที่เดียวตั้งแต่ได้มาครับ สภาพเดิมๆ ไม่ล้าง ไม่ผ่านการใช้ หลวงปู่ดู่จาร และอธิฐานจิตครับ ราคาบูชา ราคาบูชา 1XX,XXX.-... พร้อมส่ง ไม่ต้องโอนค่าจัดส่งเพิ่มครับ

***เงินของท่านแท้ ก็สมควรได้พระแท้ไปครับ ***

ราคาที่บอกไว้ได้รวมค่าจัดส่งแล้ว ไม่ต้องโอนเพิ่มครับ ทุกชิ้นมาจัดส่ง EMS ครับ หรือจะรับตามที่อยู่ก็ได้ครับ ( มารับตามที่อยู่ ลดค่าจัดส่ง 30 บาท หรือบูชามากกว่า 1รายการ ขึ้นไปลด 30 บาทตามจำนวนรายการที่บูชาเพิ่มครับ )<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ที่อยู่ 69/36 หมู่8 ซ.ลาดกระบัง16 ต.ราชาเทวะ อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540 . Email :thakul_11@hotmail.com

ชื่อบัญชี ตระกูล ฉันทพัฒน์กุล
    ธนาคารกรุงไทย สาขาศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ เลขที่บัญชี่ 009-1-17429-5

ธนาคารกรุงเทพ สุขุมวิท77(ประเวศ) เลขที่บัญชี่ 919-004126-0

ธนาคารไทยพาณิชย์ ศูนย์การค้าเดอะพาซิโอ(ลาดกระบัง) เลขที่บัญชี่ 402-356961-3

* สนใจวัตถุมงคลพิมพ์อื่นๆของหลวงปู่ดู่เพิ่มเติม หรือสนทนารายละเอียดเพิ่มเติม โทร.081 847 7768

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->
    <FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูปขนาดเล็ก</LEGEND>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("5138670")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

ปิดทั้ง 2รายการให้คุณอิทธิพร(นอกเวป) มารับเองครับ ขอบคุณมากครับ

4. chongkasem

chongkasem เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาด้วยครับ.....สาธุ:cool:

5. Jopaa

Jopaa เป็นที่รู้จักกันดี

โห..เอางั้นเลยหรือครับ..พูดจริงๆ..ผมจำอะไรแทบไม่ได้เลย..ตอนนั้นยังเด็กมากๆ...ผมอายุแค่สิบกว่าขวบต้นๆเอง ถ้าจำไม่ผิด คุณอากับญาติๆหิ้วไปด้วย..ยังไม่สนใจขึ้นไปหาท่านเลย..มั่วแต่เล่นกันอยู่ข้างนอก..แต่จำได้ตอนจะกลับ ผู้ใหญ่เขาเรียกขึ้นไปกราบลาหลวงปู่ ก็เลยจำตอนพวกผู้ใหญ่เขาถอดพระกันหมดมาใส่ในถาด แล้วก็ให้หลวงปู่เสกให้..เห็นอยู่แป๊บเดียว แล้วก็มาแจกจ่ายคืนกัน..นอกนั้นเลือนลางเต็มทนขอรับ..มาภายหลังจึงค่อยๆนึกออก เพราะชอบจะจำสับกับหลวงพ่อเทียม วัดกษัตราฯ อยุธยา ที่คุณอาผมเป็นศิษย์ทั้งสององค์ และไอ้เราตอนนั้นก็ยังแยกไม่ออก ที่ไหนนครสวรรค์ ที่ไหนอยุธยา จำได้เล่าๆ เป็นศาลาไม้เก่าๆเหมือนกัน

เหมือนกับหลวงปู่ดู่ท่านเลย..ผมก็ไม่ทันได้เห็นหน้าท่าน จำได้ว่าพ่อของเพื่อน (น้องชายโกเอ็ง) พาไปวัดด้วย ไอ้ความเป็นเด็ก ก็ไม่ได้สนใจ พากันไปอยู่ซะนอกวัด ปล่อยให้พวกผู้ใหญ่เขาคุยกัน อย่างนี้ล่ะครับ บุญผมน้อย

แต่ถ้าทางฝ่ายพระป่า นี่ดีอยู่หน่อย ได้ทันได้กราบครูบาอาจารย์องค์สำคัญอยู่ไม่น้อย..ตอนนั้นก็โตเป็นผู้ใหญ่แล้วพอสมควร

ส่วนเรื่องพระเครื่องของหลวงพ่อพรหมท่าน สำหรับพี่ยังถือว่าโชคดีอยู่หน่อย มาหาเช่าเอาภายหลัง ตอนนั้นก็ถือว่าแพงแล้วเชียวน่ะ แต่ยังพอไหวกว่าสมัยนี้เยอะ จำได้ว่ากัดฟันกร๊อดๆ..ประมาณสักปี 46 เกือบสิบปีมาแล้ว ก้นระฆังสวยกริ๊บๆนี่..พี่โจเช่ามาพร้อมตลับหนาๆ 40,000 บาท ส่วนนิ้วกระดกตอนนั้นจะแพงกว่ามาก..เก็บไม่ไหว เสียดายเก็บก้นระฆังไว้เกือบสิบองค์..ปัจจุบันโดยเพื่อนๆแบ่งหมด เหลือติดตัวกับเขาองค์เดียว (เหมือนเดิม)..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2011
  6. Jopaa

ปิดทั้ง 2รายการให้คุณอิทธิพร(นอกเวป) มารับเองครับ ขอบคุณมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

จ๊าก..ก...ใครหนอ..ใครหนอ...มาเก็บองค์สุดสวยที่เดียวถึง 2 องค์..สาธุ..สาธุ..ดีใจด้วยครับ

7. khanngoen

khanngoen เป็นที่รู้จักกันดี

พระผงยันต์ดวง

พระผงยันต์ดวงองค์ที่สวยน้อยที่สุด..ส่งมาให้น้องก็ได้นะครับคุณพี่โจ

8. Jopaa

เสียใจด้วยครับ..ท่านพรศักดิ์..สวยน้อยไม่มี...มีแต่สวยมาก..ฮิ..ฮิ..อยากได้ลงมา..ลงมา..จัดไป๊..ท่าน

9. ransang

ransang เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2007
    กราบหลวงปู่ดู่ครับ......

10. Jopaa

คิดถึงเช่นกัน..เจ้าค่ะ...คุณน้องปู
    อีก 2 เดือน..ก็กลับ ไทยแลนด์ เข้าอาศรมแล้วเนอะ
    โทร.หาด้วยเด้อ..เดี๋ยวพาไปกันก๋วยเตี๋ยวเรืออร่อยๆ..

11. KonnoK

KonnoK เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเสริมเรื่องการห้อยพระของพี่open_your_eye สักนิดนึงครับ โดยส่วนตัวผมผมคิดว่าหากพี่ห้อยพระเพื่อต้องการเป็นพุทธานุสสติ ธรรมานุสสติ หรือสังฆานุสสติ ผมว่าแขวนองค์ไหนแล้วทำให้เกิดสติระลึกในคุณพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ได้บ่อยก็แขวนองค์นั้นหละครับ
    ส่วนเรื่องพุทธคุณในพระเครื่องอันนี้เป็นปัจจัตตัง รู้ได้เฉพาะตัว ก็ต้องลองสวมพระไปสักระยะอย่างที่น้องนิวส์แนะนำ แต่ทุกอย่างแล้วผมว่านอกจากพระเครื่องแล้วต้องไม่ลืมรักษาศีล หากให้ดียิ่งขึ้นเรื่องสมาธิ ภาวนา ก็ควรให้ถึงพร้อม อย่างนี้ถึงเป็นชาวพุทธที่แท้จริงครับ

12. เงาดำ

เงาดำ เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วระหว่างพระเหนือพรหมพิมพ์กลางปี19กับเหรียญหล่อปี22 ถ้าให้เลือกว่าต้องเลี่ยมทองจะเลือกองค์ไหนดี (ไม่วัดที่ค่านิยมนะครับ เจาะจงเรื่องพุทธคุณ) ขอบคุณครับผม

13. ม้าขาว

ม้าขาว สมาชิกใหม่

26 กันยายน 2011
    พระพุทธเหนือพรหม

พี่ฉันทะครับอยากบูชาหลวงปู่ทวดราคาเบาช่วยแนะนำหน่อยครับขอบคุณมากครับของหลวงปู่ดู่อย่างเดียวครับ

14. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    โอย ของดีเพียบเลย มาดูก็ไม่ทันกะเขาสักที

15. surachai2519

surachai2519 Active Member

30 มิถุนายน 2011
    พระเนื้อผงทั้งหมดที่เช่ามาจากพี่ตุ้ยไปเลี่ยมพลาสติกสวยๆเมื่อหลายวันก่อน..

งบเราน้อยครับจริงๆแต่ก็พอใจในสิ่งที่ตนมีครับ.(**.เรียกว่าเจียมตัวก็ได้นะครับ.55.*)
    เลี่ยมได้สวยจริงๆ.....ขนาดเลี่ยมพลาสติกนะเนี่ย ..พระก็ไม่หนักด้วย..สวย

ด้วย เลยห้อยใส่ซะทีเดียว3องค์ แฟนผมเห็น...ยังอุทาน เดี๋ยวนี้พี่ท่าจะบ้า..

ไอ้เราก็ได้แต่ยิ้ม..ก็มันมีความสุข อะ..ก็แค่ถอดใส่พระเข้าๆออกๆจากสร้อย

กว่าจะลงตัวได้ก็ปาไปเกือบ 2 ชั่วโมง..อันนี้ผมบ้าจริงหรือป่าว..?..55

เต็มที่เลยทีนี้ เพราะแต่ละองค์เป็นพิมพ์ใหญ่ๆทั้งนั้น..ใจมันชอบพระพมพ์ใหญ่ครับ ทำงัยได้ เห็นเต็มตาดีครับ..ไม่ต้อง ส่องกล้องให้เมื่อยตา....55..เป็นคนสายตาไม่ค่อยดี:cool:

16. ebankky

ebankky Active Member

แนะนำเอาเหรียญยันต์ดวงครับ(ไม่เปลืองทองมาก)

17. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    พึ่โจค่ะ....ขอรับแห้งสอง น้ำหนึ่งค่ะ

18. Jopaa

โดยเฉพาะคุณเอมี่.น่ะ..ไม่ได้กินก่วยเตี๋ยวเรือไทยแท้ มากี่ปีแล้วจ้ะ..กลับมาเมื่อไร..พาไปกินจริงๆน่ะ..เอาต้นแหล่ง อยุธยา..เลย

19. Jopaa

คุณนกนี่..นอกจากแฟนสวย นิสัยดีแล้ว..ตัวท่านนี่..ก็ช่างธัมมะ ธัมโม ขนาด..อย่างนี้แฟนไม่รักตายหรือครับ..

20. อิฐมอญ

อิฐมอญ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่โจ วันเสาร์ไปวัดมาเปล่าครับ ไม่รู้น้ำท่วมเปล่าครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้